Blackberry 7290 báo lỗi 507

tran_duc_hung
12/4/2008 3:35Phản hồi: 34
Em có máy BB7290 báo lỗi 507 không biết là sao cả, các bác cho e xin ý kiến với.

Thanks
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Le_Ha
ĐẠI BÀNG
16 năm
đọc lại bài cũ bạn ơi ^_^ 507 chẳng sao đâu , up ROM lại đi bạn ơi ^_^
Thank bác nhé, e chưa đọc qua bài đó nên không biết,
rin87dn
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình cũng bị 507 sữa lại sao hã bác
Đây là bản phân loại lỗi bác ah
http://tinhte.vn/forum/showthread.php?t=48334

Theo như đó thì là 507 là Unsatisfed Link tức là kết nối không được thỏa mãn 😃( hic) cài lại rom thôi chắc là hệ điều hành dở chứng
Máy bật lên mà cứ gặp lỗi phần mềm thì up rôm là xử lý được hết 😁
ý câu này em xin đính chính lại bác nha: rom chứ có phải thuốc tiên đâu mà bác bảo cứ dính phần mềm là up rom lại là xong. tùy từng bệnh thôi bác ak
hihi máy em cũng bị lỗi này...em mất cả đêm qua đến bây giờ mới "cứu" đc em BB8100
Nói "cứu" cho oai thôi chứ có j` đâu Up lại Rom thôi hjhj
Các bác chọn down OS càng mới càng tốt
Sau đấy xóa hết các dừ liệu trong BB bằng wipe
sau đó cài như bác CuHiep hướng dẫn cũng đc hoặc up trực tiếp ko cần tháo pin cũng đc
Chắc là bro trong quá trình up rom đã tháo pin mà bước 2 không gắn vô lại để vậy chạy tới khi kết thúc luôn (Close) thường thì nó sẽ báo lỗi 507 ..Nhưng không sao bro tiếp tục kết nối với BDM chọn Application Loader next cho tới khi nó chạy xong thì sẽ okie
ai có thể chỉ tỉ mỉ cho em cách up room cho bb 7290 đc không ?
JimmyDo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái này thì có bài viết hướng dẫ rất chi tiết của bác Hiệp rồi đó,bác chịu khó search v đọc rồi làm theo nha.
có bài hướng dẫn rùi mà bạn! bài của bác hiệp ah!
đây là bài của bác Hiệp nha!
Hiện nay đã có cách Up Rom cho BB mà ko cần thông qua chương trình BDM (ko cần cài BDM).
Các bước thực hiện:
(xem thêm hình ảnh minh họa bên dưới)

1. Cài file hệ điều hành .exe (ROM) của BB mới tải về.
  2. Xóa tập tin C:\Progam Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Vendor.xml
  3. Chạy chương trình c:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Loader.exe
  4. Tháo pin ra khỏi máy Blackberry (BB)
  5. Nối với máy tính (qua cáp mini USB)
  6. Trong Loader, chọn Connection -> USB. Máy đầu tiên sẽ báo là không tìm thấy phần cứng nào nhưng sau đó sẽ báo là tìm thấy phần cứng với mã PIN là mã PIN của máy BB mà mình cắm vào.
  7. Nhấn nút Next cho đến khi xuất hiện bảng phần mềm đi kèm theo ROM OS đó, có thể chọn những phần mềm đi kèm để cài vô máy.
  8. Máy sẽ tự động làm hết hàng thứ 1: Load JVM and system software.
  9. Khi máy chạy qua hàng thứ hai: Wait for device initialization ta bỏ pin vào máy và không để cho pin tuột ra ngoài.
  10. Máy sẽ tự động chạy hết các bước còn lại cho đến khi hoàn thành. Bước Wait for device initialization sẽ khá lâu, mất khoảng 15 phút.
  11. Nhấn nút Close để hoàn tất quá trình cài đặt
Các hình ảnh minh họa:
7.

Ngay sau có thông báo trên thì máy sẽ hiện thông báo như ở dưới.

10.

Tới bước này ta gắn pin vào và giữ không cho tuột ra, chỉ cần để lên bàn là được.

12.

Nâng cấp Rom thành công.

Lưu ý: bạn nên kiểm tra thật chắc chắn là cáp mini usb vẫn sử dụng tốt, ko bị chập chờn, jack cắm cố định ko lỏng lẻo (nếu ko sẽ báo lỗi ở bước Wait for device...)

Các bước Up Rom bình thường bằng Loader.exe, ko cần thông qua BDM.

Màn hình chào của Loader.exe

Chọn USB Connection.

Đang nạp phần Rom OS mới.

Rom OS mới và các phần mềm đi kèm, chọn những mục muốn cài thêm.

Tới bước này thì gắn pin vào máy (nếu như có tắt BB và gỡ pin)

Up Rom hoàn thành.

em đã làm đến bước cuối cùng rồi nhưng máy vẫn không hiện đồng hồ cát khởi động là thế nào nhỉ các bác
@dat123
507 là lỗi mà e gặp khi vừa wipe máy xong. E đoán đây là nó thông báo lỗi k có hệ điều hành. Giải pháp là uprom để đưa hệ điều hành vào BB bác nhé..😁
Bro
Trứng
15 năm
Chính xác. Erro 507 là không có Application. Chỉ cần up lại rom là hết. Đơn giản như ăn cơm, uống nước ấy mà.
bác up rom lại là ok. làm theo chỉ dẫn của Bác Hiệp là được liền.chúc thành công nhé!
Thao tác thì thực sự là không khó.Nhưng đối với những người chưa hiểu lắm thì cũng phức tạp đấy.nói chung dùng BB mà không bít uprom thì khổ lắm.Cố mà học cách.........!
đúng đó, hôm qua e có 1 chú 7290 cũng bị lỗi 507, e vào diễn đàn và làm theo hướng dẫn của bác cuhiep giờ thì OK rồi
Em tìm mãi mới đc cái threat này. Khi em cắm con Bold vào PC thì máy nó ko nhận đc mã PIN. Chỉ báo là USB-PIN: Unknown. Sau đó là chạy chít và báo lỗi 507. Vậy là do nguyên nhân nào hả các bác. Em đang dùng win vista, ko hiểu driver có vấn đề j ko nữa. 😔
cam on nhe nhung sao no khoi dong lau qua vay
các bác a! em ủpom tới bước thứ 6 thì máy vẫn không hiện USB phải làm sao bây giờ...giúp em với!
vuvanlong84
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn cứ chọn detect đi. sau đó chọn pin của máy. ok
máy vẫn báo disconected. nhưng chẳng sao. cứ làm tiếp đi. mội thứ ổn cả mà. giờ chắc bác làm ok rồi nhỉ......hihihi......
cam on Dat nhieu lam
duyhoasuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cũng bị lỗi đó giờ chịu chết thôi chứ máy ko nhận ra ai hết pro nao biết có phương án nào giup em với
mail truonggiang_tk2000@yahoocom
mobile 0935479242
0905510117 gặp duy
e đã search trên diễn đàn và làm thử rồi nhưng ko được rất mong được pro giúp cho

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019