Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry 9700

better.chicken
9/5/2015 12:40Phản hồi: 37
BlackBerry 9700
Chào các bác.,
Sau nhiều năm sài sym, android rồi íos, winmobile .. mình mới nhảy qua BBos nên quyết định tậu em BB 9700(orange) trải nghiệm thử.. đánh giá chung thì cũng ok so với số tiền bỏ ra nhưng mình thắc mắc thế này, lúc mình mua máy thì chổ bán (cũng dạng uy tín ở SG) nói là muốn máy new/nobox hay used, giá chênh nhau vài trăm.. nên mình chọn máy new (1tr mấy trăm) luôn và sài vài hôm thấy cũng ok nhưng do mình dùng và định sau này để lại sưu tầm luôn nên mình cần 1 con zin all (có trầy sơ cũng ok, ghét nhất hàng thay vỏ.bla bla.) mình thắc mắc liệu hiện tại có còn hàng new/nobox thật như chổ bán nói không nên có tìm cách test thử, máy móc thì ok ngoại trừ việc hồi sáng đang lướt fb thì pin 20% báo drain và shutdown, còn bộ vỏ thì mình nhìn cũng chẳng bít zin hay lk nữa (ko có để so sánh) chỉ thấy khít, như mới 100%, ko vết trầy trừ cái bottom cover mình tháo ra gắn vào hơi ọp ẹp (có tem void-ko quan trọng 😁), cái nắp lưng đằng sau ko vết trầy nhưng mở ra bên trong thì có vết như cạ với pin (hay lấy móng tay cạ vào ko gây xuớt mà thấy dấu) và có mã số chấm trắng, pin cũng giống như used (xướt dăm) nhưng sài cũng ok (2 days)..
Mấy bro có kn đánh giá dùm, và nếu là hàng thay vỏ thì bây giờ mua hang zin all ở đâu vì dùng xong sưu tầm lun :D , tại chổ đó cũng uy tin lắm rồi ? Tks
Hình em nó:
[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

casanava90
TÍCH CỰC
9 năm
Casa mới mua CN trước ở Dâu Đen có 900k, mà giờ 9700 làm gì có hàng mới, dựng lại ít hoặc nhiều thôi, có cái mà Casa đang qan tâm là sườn bên phải máy lúc sáng đèn có thấy vài điểm sáng hở, không biết là do vỏ hay vốn vậy.
hở thì không thấy.
Tại định để lại sưu tầm lun nên kiếm em nào zin all..
casanava90
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn ở đâu ?
Gò vấp nè..
casanava90
TÍCH CỰC
9 năm
Casa ở SG, rảnh thì giao lưu trao đổi kinh ngiệm.
À, nói cái vụ hở sáng bên phai thì tui test thử trong tối đúng là nếu nhìn từ góc này thì chổ cái nút có sáng mà tui nghĩ chắc cái nào cũng z do cái nút nó thụt xuống mà. Mà bác mua like new (ko vết trầy) hay có sướt dăm,,..
Còn cái vụ hàng này có thay vỏ không(dựng), đau đầu nhất là chổ cái kayboard, vì nếu là hàng dựng thi sao cái keyboard của tui là Qwertz không phải Qwerty (chuẩn châu âu), cũng có thể là khựa nhái cũng đc (đơn giản) nhưng thường nó sẽ làm qwerty lun cho dễ vì ko ai để ý mấy cái này (chinhr lại input lang là chuyển y thành z ok rồi).. Còn nếu zin thì tui thấy ko lẽ cái vỏ 9700 giá 10củ lúc mới ra lại không hơn đc con e63 nokia sao? (cảm giác phím bấm như nhau nhưng hoàn thiện có vẽ ko đc đồng bộ (khít) chặt như e63 (sưu tầm) 😁)
casanava90
TÍCH CỰC
9 năm
9700 ra từ 2009, đến nay là 6 năm, không nên mong đợi là hàng nguyên chất được cả, miễn xài được thôi, đợi cái Q10 giảm giá bán 9700 mua, Q10 mới ra nên khả năng dựng ít hơn 😁
CD70
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích sưu tầm mua con sealbox đi thớt :rolleyes: mà giá ko dễ chịu chút nào 🆒
Vụ drain pin + hao pin + sóng chưa ổn định + gps chưa chuẩn m nghĩ do mới cài os nên nó vậy vì m đã từng bị. Mới cài os thì sau 1tuần máy mới ổn định tùy tần suất dùng máy 😁
casanava90
TÍCH CỰC
9 năm
Thế này có phải là do bị dựng không khít hông ?
CD70
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lo mà vọc đi chứ ngồi đó soi mói dựng với chả xây 😕
T Tiến
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đa số blackberry đời thấp giờ toàn thay vỏ hết, máy đã ra lâu rồi nên đâu được mới, bb dùng dòng 8700 với 88xx cảm giác máy còn chắc chắn.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
casanava90
TÍCH CỰC
9 năm
Yeah, cái 9700 của Casa của T mobile mà máy không có logo của T mobile 😁
CD70
ĐẠI BÀNG
9 năm
kiki cơ mà cứ xài thôi cho đỡ thèm 😃 Mình thì BB9700 xài qúa đủ nhu cầu rồi 😃 có điều kiện sẽ sưu tầm lại c901 shot ảnh thôi :rolleyes:
casanava90
TÍCH CỰC
9 năm
@CD70 mua để chụp thì mua luôn Nokia 808.
Chia tay rồi, dùng cùi bắp :-D làm lỗ mấy xị.. Tụi ghét nhất hàng thang vỏ :v tánh z nên khổ..
casanava90
TÍCH CỰC
9 năm
@better.chicken là sao ? ban nói rõ hơn đi.
Là bán rồi.. 😁 ..
casanava90
TÍCH CỰC
9 năm
Sao bạn bán ? Máy bị gì à ?
@casanava90 Thứ 1: máy mình ko hở sáng như máy bạn.. nói chung Ok
thứ 2: Mình bán vì mình không thích dùng hàng dựng 😁 thay vỏ này kia.. Cái này do tánh minh khó :v (ko phải chảnh vì đang dung cùi bắp).. Chắc tại mình dân học kỹ thuật nên cầm con máy nào mà có cảm giác bị ng khác chọc nngoái vô rồi thì ko thích nữa :D
Chắc tại lúc trước mình đi học có ông thầy nói, nếu 1 mạch mà bạn thay thế dù 1 con linh kiện đúng như thông số nhưng cũng làm mạch giảm độ tin cậy, cho nên thường nhưng phần dễ hư hỏng và thay thế đc sẽ làm dạng module (màn hình, bàn phím, pin..) còn nếu phải thay thế linh kiện trên board thì ng ta sẽ đổi cho máy mới chứ ko thay vì dễ phát sinh lỗi (hên sui).. Chắc do vậy mình có ác cảm hàng dựng luôn tới bây giờ.. tuy nhiên có những cái sài phà phà vân ok..
casanava90
TÍCH CỰC
9 năm
@better.chicken Làm gì tới mức như thầy nói, chẳng có dẫn chứng khẳng định dậy cả.
T Tiến
ĐẠI BÀNG
9 năm
@better.chicken Bác chắc cũng học điện tử?, làm điện tử chẳng biết cái tính cẩn thận, kỹ tính nó ngấm vào người lúc nào không hay.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@T Tiến Nhiều khi khổ vì cái tánh đó 😁
BST nè.. mà khổ quá nên bán mấy con, hư mấy con nên gio còn 1 xác htc fuze, 1 e63(made in filand) zin all, 1 X10 mini pro xt thuỵ điển zin all.. 😁 Ip4s xt úc định để sài mà đi bán đổi BB (sai lầm ) them 1 cai moto cdma sphone, 1 nokia co trong phim gi nam 1996 vs 1 samsung tmobile t139 (baseband 1900) :D
casanava90
TÍCH CỰC
9 năm
nếu bạn thích original thì qa Dâu Đen mua BB9320, bên đó bán hàng mới nguyên nhưng giá hơn 2 triệu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019