BlackBerry chính thức giới thiệu Passport, 4,5" vuông, bàn phím hybrid, giá $599

bk9sw
24/9/2014 14:1Phản hồi: 1.044
BlackBerry chính thức giới thiệu Passport, 4,5" vuông, bàn phím hybrid, giá $599

Blackberry đã chính thức giới thiệu chiếc điện thoại màn hình vuông Passport. Nhắm đến người dùng doanh nhân, Passport được thiết kế lấy ý tưởng từ cuốn hộ chiếu với kích thước tương đương, vuông vắn, khung bằng thép, rất cá tính. Thiết bị sở hữu màn hình 4,5" vuông cho khả năng hiển thị đến 60 ký tự/dòng, kèm bên dưới là bàn phím vật lý tích hợp tính năng cảm ứng cho phép người dùng thao tác tự nhiên giữa chạm và bấm. Đi kèm với phần cứng mới là phiên bản BlackBerry OS 10.3, cải thiện tượng thích với ứng dụng Android và tích hợp trợ lý ảo BlackBerry Assistant hoàn toàn mới.

Không cần laptop, có thể làm việc nguyên ngày, đó là thiết bị của những người chuyên nghiệp, đó là chiếc máy thời trang, BlackBerry là trùm cuối trong việc làm bàn phím cứng, chỗ tách ăng ten ngay cổng kết nối không cần khớp (như iPhone chẳng hạn)... đó là những thông điệp mà mình thấy được trong video câu chuyện thiết kế Passport của BlackBerry. So với tất cả các máy trên thị trường thì Passport hoàn toàn lạ với màn hình vuông và bàn phím cứng ở dưới. Tuy nhiên phần để bạn nhận biết một chiếc BlackBerry cao cấp là sự sang trọng, thời trang mà lâu lắm rồi - từ hồi BlackBerry 9900 - giờ mới thấy lại trên một chiếc BlackBerry.

Dưới đây là cấu hình chi tiết của Passport:
  • Kích thước: 128 x 90,1 x 9,3 mm (dài x rộng x dày), 194 g;
  • Màn hình: 4,5" IPS LCD, phân giải 1440 x 1440 px, 453 DPI + Gorilla Glass 3;
  • CPU: Qualcomm Snapdragon 800 lõi tứ 2,2 GHz;
  • GPU: Adreno 330;
  • RAM: 3 GB;
  • Bộ nhớ: 32 GB + khe thẻ nhớ microSD;
  • Camera sau: 13 MP chống rung quang học + flash LED, hỗ trợ chụp HDR, quay video 1080@60fps
  • Camera trước: 2 MP;
  • Kết nối: Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac dual-band, Wi-Fi Direct, DLNA, BT 4.0 A2DP/LE, GPS & Glonass;
  • Cảm biến: tiệm cận, gia tốc kế, con quay hồi chuyển, la bàn số;
  • Hỗ trợ mạng 4G/LTE;
  • Pin: 3450 mAh;
  • Hệ điều hành: BlackBerry OS 10.3.

Video quảng cáo Blackberry Passport:

Video nói về thiết kế của BlackBerry Passport:

Video mở hộp BlackBerry Passport:

Tham khảo: BlackBerry Passport
1.044 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá tốt quá !
Từ vài năm trước mà có chính sách giá tốt thế này thì BB đâu có chìm sâu như bây giờ chứ ! 😔
@jo0oker Chắc là giá bán thẳng đó bạn ạ !
nv_quang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@n_tienloi Cho thêm t-mobile nữa vào xấu lắm bạn à
kebono
TÍCH CỰC
10 năm
@jo0oker pay As you go
@jo0oker Mạng mẽo gì bạn, BB ko giống như Apple đâu
Mong là năm sau có cây này xài chơi =))).

@nvthanh1994 Đang nói cây macbook hả? =))
Ghiền quá nhỉ.
dunglucbac
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã biết trước sự ra đời của PP hình như không còn thú vị khi nhìn thấy cấu hình quả thiết bị này nữa
@dunglucbac Hình như bác vào tinhte chỉ để đọc cấu hình thôi nhỉ. Trải nghiệm theo em nghỉ chắc bác chẳng có trong từ điển...😁
ducviet1106
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá chuẩn
Ngoc7621
TÍCH CỰC
10 năm
kể cả BB cũng chạy đua cấu hình.
@Ngoc7621 cấu hình đó là bình thường mà bạn RAM 3 GB chip 805 như SS mới là chạy theo cấu hình =))~
Jour
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giết người 😃. Đẹp quá!
giá quá đẹp luôn
hothusa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá về VN bao nhiêu ta?

Sent from my iPad using Tinhte.vn
alexzai
TÍCH CỰC
10 năm
Đây là con m kết nhất trong đám BB10. Sau 1 hồi khổ sở với z10 và q10 đã phải ra đi
Năm 2014 mà BB dùng Qualcomm Snapdragon 800? Thiệt là không hiểu được BB muốn gì (đừng fan BB nào khùng khùng vào phát biểu kiểu như Qualcomm Snapdragon 800 hiệu năng cao và battery cao và lại "không quan tâm" nha), chắc muốn phá sản luôn chuyến này đây mà, haizzz!
@trumcute Cười cả ngày cũng được, bám váy mà cũng phải dịch. Nhà bác có ai mặc váy cứ ra bám thử là biết cảm giác xài ứng dụng trên bb lúc này thôi chứ dịch làm gì. Rãnh háng
trumcute
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenqthin thôi.. em xin thua cái thằng cãi cố như bác.. biết mình sai mà còn ráng 😁
@huy9988 làm như mua cái đt nào cấu hình cũng phải là nhất ấy, thế iphone 6 ram 1GB chip dual 1.4 nó vẫn chạy tốt đấy thôi. mấy con android màn full rồi 2k hay chip 801,805 chả có con nào vào lịch hay settings, message nhanh bằng con BB87 luôn.
Quan trọng là hiệu năng, chứ so sánh cấu hình thì vô biên mà những con số thì chỉ tranh luận mồm thôi. ko thực tế
@ledat19121991 Mình thích ý kiến của bạn. Bạn có nhận xét rất chíng xác đó là hiệu năng và service đi kèm thì mới xài được

Ví dụ ai bán cho tui cái tivi 4K thì phải kèm dịch vụ net cáp quang. Kho phim 4k khổng lồ thì mới mua cái tivi. Chứ không thôi mua 4K về coi fullHD bằng ổ ứng cắm USB thì cũng như không

Mấy bạn khác cứ so sánh chip để làm gì nhỉ. Máy Macbook Pro của mình mở file Photoshop 4gb trong 5s. Trong khi trên máy Win cấu hình tương đương trên công ty mở file đó mất 2 phút. Vậy rõ ràng hiệu suat của Mac OS hơn hẳn
giá cao rùi
  • RAM: 3 GB; thật hay mơ
  • canh bạc cúi cùng
  • kỳ này ko bán dc 10 tr máy chắc đi theo anh nokia

images.jpg images (1).jpg images (2).jpg
@clickeveryday chờ giảm giá thôi ;))
@clickeveryday theo nokia là chắc rồi, những vẫn sẽ giữ được 1 nhóm khách hàng nhất định
@clickeveryday Chuan
Bac này có hiện tượng y hệt Nokia N900 cho doanh nhân , say sưa với bàn phím cứng rồi chuột........cuối cùng thất bại
@duclinh79 ngáp lần cúi rùi chết như anh nô
Giá tốt & pin trâu + thiết kế hơi dị 😁
Nói ko phải mê tín nhưng mong con này ko chết yểu như con Z10.
hai le
ĐẠI BÀNG
10 năm
@takun92 chết yểu để xách về con chới bạn à.haa
nhìn ngon quá, đợi giá của Classic thôi
neobb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngthvinhhvkt giá Classic là 499$ đồn 99% là thế
😁 Ngoại trừ màn hình quái dị ra thì ko có j để chê.
Hãy hồi sinh nhé bb.
BB_Minh
TÍCH CỰC
10 năm
Thích gã lập dị này nhưng ko thích cái giá. Giá khoảng 250 $ là múc ngay😁
echconlun
ĐẠI BÀNG
10 năm
@BB_Minh Lót dép đợi 5 năm nữa có giá như ông muốn
@BB_Minh Thực sự bạn có bị hoang tưởng không mà mong con máy được cho là flagship mà có cái giá 5tr đồng?
0xiangjiao0
ĐẠI BÀNG
10 năm
@BB_Minh Xin lỗi bác nhưng em nghe muốn mửa mửa sao ấy :D
@BB_Minh Em lạy thím cả 2 tay 2 chân luôn. Bác nghĩ đây là HKPhone chắc? Muốn dùng đồ tốt thì phải bỏ tiền chứ 😆
thiết kế độc đáo hướng đến số ít ng dùng
@schtroumf Bạn mê nhung bạn có mua ko 😃
buffbh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sieu_nhan Bạn ơi dùng máy nào là lựa chọn của người dùng. ví như bạn nói thì những người dùng quả táo đều là hạng khoe của hết chắc. chủ yếu là họ thích và họ có tiền thì họ có quyền. nhưng cũng phải công nhận nghe gọi nhắn tin bình thường thì cũng ko sờ tới con này. Nhưng nhấn mạnh là sở thích của từng người thôi. mình chẳng phải doanh nhân nhưng cũng sẽ cố gắng kiếm một con này mới thoả cái mong ước. cơ mà các bác cứ dùng trước đi đã.
@hikaru2014 thế b nghĩ doanh nhân họ đông lắm à, mình nói sai gì à :v
@sieu_nhan Bạn đọc kỹ cmt m chưa vậy :|
iPhalet
ĐẠI BÀNG
10 năm
chúc mừng fan BB có 1 siêu phẩm ngon lành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095