BlackBerry Classic giá 10,5 triệu đồng, bắt đầu bán ra từ tháng sau

cuhiep
20/12/2014 9:6Phản hồi: 527
BlackBerry Classic giá 10,5 triệu đồng, bắt đầu bán ra từ tháng sau
Sáng nay, nhà bán lẻ BlackBerry tại Việt Nam là Mai Nguyên đã công bố giá chính thức của Classic là 10,5 triệu đồng. Một mức giá rất hấp dẫn nếu so với mức giá rất cao của những chiếc BB10 từng bán chính thức tại Việt Nam trước đây. Classic là chiếc BlackBerry chạy OS10 nhưng lại có rất nhiều trải nghiệm của OS7 trước đây. Với anh em yêu BB và những gì thuộc về giá trị cốt lõi của BB trong trải nghiệm thì hiện Classic là chiếc duy nhất có thể mang lại trải nghiệm tốt.

Cấu hình cơ bản BlackBerry Classic
  • Màn hình: 3"5, vuông, 720x720 (khoảng 300ppi)
  • Bàn Phím: QWERTY 4 hàng, nút cảm ứng và các nút nhận/huỷ điện thoại, menu, back cứng
  • Hệ điều hành: BB10
  • CPU: Qualcomm MSM8960 Snapdragon, 2 nhân, 1.5Ghz
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Camera 8Mp/2Mp
  • Pin: 2515mAh
527 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mắc quá,cấu hình thì làng nhàng mà giá ngang S5 r
@100%handsome Đừng so sánh BB với các máy chạy android bạn. Cấu hình thấp hơn nhưng chạy mượt hơn hẳn những smartphone android có cấu hình cao cấp hiện nay
ga2gro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhgiap86 Chạy mượt hơn vì có ứng dụng để cài đâu bảo sao chả mượt, ứng dụng phải đi cài ké nhà người ta cơ mà 😆
t7ragon3ow
TÍCH CỰC
9 năm
@ga2gro Đúng rồi bạn :v
Apps ko đủ cho bạn đâu
Nhưng đối với người khác thì dư.
Chẳng hạn như mình.
Cài nhiều nhưng dùng chả bao nhiêu.
IMG_20141224_143632.png IMG_20141224_143746.png
ga2gro
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon quá ra là xúc ngay thôi.

À quên gom lúa chờ giảm còn 4tr mới xúc nhé.
@ga2gro Đúng là em này giá chỉ nên từ 4-5tr là hợp lý, tận 10tr5 ~ 500$ vãi BB thật. Ko hiểu giá thế bán đc mấy chiếc, cấu hình thì củab3 năm trước chứ ngon gì cho cam.
t7ragon3ow
TÍCH CỰC
9 năm
@ga2gro uhm nó mắc lắm, gom 4tr của bạn đi mua mấy con tầm 2-3tr mà xài đi =))

p/s: topic nào của sản phẩm bb cũng bay vào phán ...... từ Q10, tới PP, giờ vào classic ..... cũng chỉ có 1 câu, đợi giảm giá rồi mua =)) ...... đến lúc nó giảm thì lại vô phán tiếp : đợi nó giảm tiếp ...v.v. ......

khi nào nó giảm con 1k VND thì mua nhé ....... hay đợi nó còn 200 đồng VN thì mua =))
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
9 năm
Giá tạm thời gọi là đẹp so với thế giới 😃, nếu mà BB việt nam bán tầm 9tr thì mình nghĩ sẽ hot hơn nhiều.
Nhìn cái giá thấy k quen lắm cho 1 chiếc đt BB.
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gia quá đắt. Tôi ko biết fan của bb nghĩ sao cho một chiếc dt chỉ đáng giá tầm 4 triệu
@dh2l Hơn cái gì? Một con đã ra mắt từ hồi nào rồi, hàng cũ, bảo hành thì bằng 1/3.
@cu_cai_nho Thích câu này
@cu_cai_nho Chuẩn men
@dh2l chuon
Nếu giá tầm 8tr hoặc 8,5tr thì mình thấy hợp lý hơn! Nếu không anh em cố gắng lên Passport cho hoành!
Có lẽ giá này chỉ ngon cho những fan bb thôi! Còn để câu kéo những người đang dùng hệ điều hành khác bỏ 10tr mua thì chắc lại khó! Có lẽ chiến lược của Bb vẫn chưa ưu tiên tới nhiều doanh số và đa phần người tiêu dùng ! Nếu giá là 7-8tr thì mới gọi là ngon!
có vẻ đắt 😁 bỏ thêm ít củ xúc passport hơn
Hay cho BlackBerry là đã giảm giá của sản phẩm xuống đúng cấu hình, đó là chiếc tầm trung. Còn anh em gom tiền để đợi nó giảm còn 5 triệu thì đừng mơ nhé, con này nhắm đến là khách hàng doanh nghiệp, và nó lại khan hàng như Passport thôi. Con Z10, Q10 nó hạ giá để bán hết hàng trong kho thôi.
khanhduy1102
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Evolution X Sony Z Ultra còn về giá 7.990.000 thì không gì là không thể!
tay_choi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Evolution X 9900 cũng như bác nói, giá vẫn phải down thôi bác à
hothusa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn cao hơn mình mong đợi.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
em yêu BB nhưng giá này thì em sẽ ... :mad::mad::mad:
Mình yêu thích BB nhưng cũng sẽ ko bỏ 10 tr ra mua chiếc máy này.
ngon , đẹp nhưng giá hơi cao
huy507
ĐẠI BÀNG
9 năm
chờ classic bàn phím Thái ra hốt 😁:D:D
@huy507 Cứ tầm 4-5tr là ngon. Ko cứ táng em 9780 hay 9900 dùng thay 1100 là quá chuẩn luôn.
còn các bác đấy mà xem,
bằng giờ này sang năm chắc còn 50% giá
toàn anti bb vào comment, các bạn anti thì vào đọc và comment chi mệt vậy

Send by Tinh Tế News
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
@kaizvn Xin hỏi bạn có bao nhiêu năm dùng BB? Tới thời điểm này tôi đã có ít nhất 6 năm dùng BB, trải qua rất nhiều đời. Còn nữa "Hiệu suất ngta cao ko cần cấu hình khủng, và cái ngta bán là thiết kế chứ ko phải cấu hình. Ai chạy theo cấu hình thì mời đến với passport" bạn xem lại cmt của bạn, trong cmt đã mâu thuẫn nhau.
trung__123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@indigo1 Giá cao thì nói giá cao thôi mà :v. Mà thực sự là cao đấy chứ :v
patienn
CAO CẤP
9 năm
Vãi cả giá

Gửi từ Máy Quẹt Thẻ tích hợp nghe gọi và chọt chọt của tập đoàn Sam Sụm
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy bạn anti vào comment cho vui thôi chứ đầu rỗng toếch 😁
@cu_cai_nho Ko biết đầu bạn có gì hơn người ta chưa mà mở mồm ra chê người khác rỗng
Chờ xuống như Q10 😃 con này cấu hình (chip S4 pro o_O) lẫn tính năng k khác Q10 bao nhiêu (thêm mỗi hàng trackpad) mà giá cứa cổ quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019