Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry Dallas/Oslo được cấp chứng chỉ tại Mỹ, Singapore, Malaysia, Indonesia

Duy Luân
24/7/2015 23:40Phản hồi: 133
BlackBerry Dallas/Oslo được cấp chứng chỉ tại Mỹ, Singapore, Malaysia, Indonesia
Một chiếc điện thoại mới của BlackBerry mang tên mã Dallas mới đây đã được cấp các chứng chỉ không dây tại Mỹ, Singapore, Malaysia và Indonesia, gợi ý rằng thiết bị này sẽ sớm ra mắt chính thức. Dallas còn được biết đến với tên gọi Oslo, nó là thế hệ kế tiếp của BlackBerry Passport với màn hình vuông 1440 x 1440 và bàn phím cứng 3 hàng. Vỏ ngoài của máy có thể được làm từ kim loại để tăng độ cao cấp. Cấu hình của máy được đồn là không khác mấy so với Passport nhưng chúng ta chưa thể chắc chắn về điều đó. Hiện chưa rõ ngày ra mắt của Dallas/Oslo.

Nguồn: CrackBerry
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BlackBerry PP và con này có bàn phím ngon nhất, Mong là làm bằng chất liệu thép giống BlackBerry PP, chứ nhôm thì không ngon
wenquan
TÍCH CỰC
9 năm
@quangminh2212 Có nguồn nào tin cậy thông báo là bằng thép ko bạn ?
@quangminh2212 Đứng trên chuyên môn gia công cơ khí mà nói thì thiết kế này mà làm bằng thép thì... impossible.
Phần dưới + vát viền nhìn giống iP5 nhỉ 😃
k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Communism Cai vát viền có từ thời bold 9900 đó bác, 99 nó ra năm 2011 thì phải
@Communism Bạn nói phần dưới (tức phần loa...) giống thì mình ko nói gì nhưng vát viền giống iP5 thì mình ko đồng ý lắm.
Bạn xem nhé:
BlackBerry Bold 9900 (2011)

LG GD910 (2009)

Allerta inPulse (2010)

Sony SmartWatch (2/2012)

Còn cái đt Lenovo nữa mà quên tên rồi ra năm 2006.
Mình nhớ hồi thí nghiệm Vật lý lớp12 có dụng cụ là con lắc gắn vào lò xo cũng có viền vát cạnh nữa, chẳng biết nó có từ khi nào, chắc bộ giáo dục làm cho giống iP5?

Viền vát cạnh đâu phải iP5 làm đầu tiên đâu, giờ muốn có cạnh bằng kim loại, ko vát cạnh chẳng lẽ để nó sắc nhọn sao? Trừ khi viền kim loại đó là 1 miếng kim loại mỏng hay làm cong giống Z3 thôi!
@haha75080 Vát cũng nhiều kiểu vát, rồi hình dáng, bố trí nữa. Bold 9000 và những cái đồng hồ trên không làm ng xem liên tưởng đến ip5 nhưng cái này thì có 😃
@Communism Ý mình là vát cạnh nó có từ lâu rồi và iP5 ko phải là người đầu tiên. Một số bạn cứ thấy vát là nói giống iP. Có ai nói sản phẩm C giống sản phẩm B trong khi B lại giống A và A có đầu tiên ko? Mình ko biết viền vát cạnh có từ khi nào nhưng iP5 ko phải đầu tiên.

Cái mà bạn nói "làm ng xem liên tưởng đến ip5" chủ yếu là do phần thiết kế bên dưới (loa...) ảnh hưởng đến thôi. Bạn thử che hết các phần còn lại chỉ chừa cái viền vát cạnh ra thôi thì sẽ khó phân biệt các sản phẩm với nhau đấy nếu ko xem trước ảnh gốc.

"Vát cũng nhiều kiểu vát", đúng, chúng chủ yếu khác nhau màu sắc của góc vát (nsx thêm vào) và cái góc vát là bao nhiêu độ thôi! Nếu xét về màu sắc thì như bạn thấy chúng giống nhau đấy, vì thường thường nsx cũng ko sơn màu vào làm gì, và màu sắc cũng ko có bản quyền. Còn xét về góc, có ai chắc các sản phẩm mình ví dụ trên ko có sản phẩm nào có cùng góc với iP5 ko? Và trên thế giới này có biết bao nhiêu sản phẩm có viền vát cạnh có cùng chung số góc rồi, nên cho dù chung số góc cũng chẳng thể kết luận gì.
Nếu ý bạn "Vát cũng nhiều kiểu vát" là cách thức vát, thì chúng ko khác nhau nhiều đâu, đều từ máy CNC ra cả mà thôi!
Và nếu viền vát cạnh có bản quyền thì các nsx đã ko để yên cho nhau như vậy rồi.

"rồi hình dáng, bố trí nữa": Mình chưa từng nói những phần khác của chiếc BlackBerry (rò rỉ) này ko giống iP5, điều mà mình đang nói đến là viền vát cạnh mà thôi!
^_^
minoan
CAO CẤP
9 năm
sao bây giờ máy nào cũng thiết kế thế này 😔
bắt chước Bphone?
Zickimmortal
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho e passport xuong gia thoi
Mong là BB sẽ cải thiện được Cam, tốc độ chụp trên PP. Thêm nữa là phải tìm ra cách xử lý vụ để trong túi quần nó cứ bị unlock hoài!!!
philong.ktnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@William_Bruce Dùng bao da bạn ạ. Còn k Chim to, cọ vào em ý lại tự động gọi nữa đấy :v.
bilyntth
TÍCH CỰC
9 năm
@William_Bruce Nokia có chức năng gõ 2 lần lên màn hình cảm ứng để mở. BlackBerry thì cho swipe to wake, bác vào display, off chức năng này đi là đc thôi. Mà em dùng chức năng này có bao h bị open trong túi đâu bác, tính năng hay ma,đỡ thao tác mở phím nguồn
thaohanuvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@William_Bruce Bác tắt chế độ "swipe to wake" trong Dísplay đi là hết liền.
vannhatka
TÍCH CỰC
9 năm
@William_Bruce Thì m nói rồi mà. Tắt wwake up là khỏi luôn. Mình khi mặc quần đùi là tắt wake up còn mặc quần jean mới bật
Dự là sẽ có nhiều fan táo vào complain rồi
manucian86
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn hình trên thì đẹp, nhưng xem xong cái này thì thấy xấu ghê:
https://www.blackberrycentral.com/news/article/gallery-blackberry-oslo-dallas/
treble
TÍCH CỰC
9 năm
@manucian86 Mình lại thấy nó đẹp và sang đấy chứ bạn 😃
mrcantona
TÍCH CỰC
9 năm
@manucian86 thì người ta cố tình chụp cái góc đấy là góc làm cho trông đẹp nhất, hạn chế hết điểm xấu của cái đt rồi đó bác, đợt PP cũng thế
nhìn góc dưới lên ntn sẽ có cảm giác đt khá gọn, ko to như thực tế, đường nét bớt thô
manucian86
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrcantona Đấy không phải là ảnh thực tế, trong bài mới là ảnh thực tế!
@manucian86 Thanks bro!

tưởng đâu thiết kế nguyên khối, vuông, phẳng. Ai dè chỉ có viền kim loại. Tiếc cho thiết kế không tới nơi tới chốn (iPhone, Samsung... và các hãng khác đã thành công trước rùi)
Yeah. Đúng rồi đó BlackBerry ra Oslo đi. Để xúc Passport coi.
philong.ktnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá đỉnh luôn. Tuyệt vời cho BB 😁
beluxubu
TÍCH CỰC
9 năm
Thêm 1 con smartphone bắt chước thiết kế iphone (5/5S). Hài.
Ngày xưa iPhone mới ra, những vị lãnh đạo của BB cười ầm ĩ, cho rằng "điện thoại ko có bàn phím cứng làm sao mà bán chạy được". Giờ sắp đầu quân Android, thiết kế vỏ ngoài lại bắt chước kiểu dáng iPhone ko biết xấu hổ.
@beluxubu
@beluxubu ý bạn là vát như viền bb9900?
@truongthanhdo Chính xác. Lãnh đạo BB điều hành kém thì đáng trách chứ họ phát biểu sao kệ họ thôi.
Nhìn hành động, đừng nghe lời nói, nhất là mấy ông lãnh đạo làm ăn và đặc biệt mấy ông làm chính chị chính em
Dùng PP rất hài lòng, pin tốt, máy cứng, đang chờ đợi con Venice thế nào. BB dạo này nhìn phone kg bị nhàm chán nữa.
có thể mọi thứ phần cứng giống hệt pp
nhưng os là androi chăng ?
Giờ đi đâu cũng vát viền nhỉ 😁, cái viền bị vát chắc hết trầy rồi :p:D:D
Nắp lưng nhôm kính lun thì đẹp , nhựa thì ko sang chảnh cho nhóm khách hàng mà nó nhắm tới
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ thích màn nhỏ như classic mà bàn phím vẫn cảm ứng cơ 😔(. Passport quá to.
Ngon quá! Nhưng sớm ra mắt đi để anh xúc em PP cái. ;)
Vô cùng kết cái thiết kế này ,con này mà chạy androi là thế giới này nỏi loạn hết nên thôi. sao râu đen không biết phát huy lợi thế này chứ
ra đi để cuối năm làm một em ,chứ bàn phím ảo quá chán rồi,toàn phải đi sửa từ sau khi viết văn bản thôi,quá mất thời gian vàng bạc của mình .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019