Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry Dallas/Oslo sẽ có tên chính thức là "Passport Silver Edition"?

Duy Luân
31/7/2015 23:4Phản hồi: 107
BlackBerry Dallas/Oslo sẽ có tên chính thức là "Passport Silver Edition"?
Theo trang BlackBerry 10 FR, chiếc điện thoại BlackBerry tên mã Osla hoặc Dallas mà chúng ta nghe đồn trong thời gian qua sẽ có tên chính thức là "BlackBerry Passport Silver Edition". Cái tên này gợi ý rằng đây chỉ là một phiên bản đặc biệt chứ không hẳn là thế hệ kế tiếp của Passport. Điều này cũng hợp lý bởi cấu hình rò rỉ của Dallas gần như giống hệt Passport, chỉ có thiết kế bên ngoài là thay đổi theo hướng hiện đại, mạnh mẽ hơn và có nhiều vùng bằng kim loại hơn. Hiện vẫn chưa rõ liệu Passport Silver Edition có được bán ra khắp thế giới hay nó lại chỉ dành cho một nước hoặc một nhà mạng hạn chế như chiếc Passport AT&T hồi trước. Cũng chưa có ngày ra mắt chính thức cho sản phẩm.

Nguồn: BlackBerry 10 FR
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đẹp !!!

Hôm nay có anh em tinh tế nào đi Bảo Lộc Lâm Đồng không !? ( mình chắc chắn đi )
@Benjamin Pham Thần kinh
Lại có người khen đẹp.
Cứ mem tinhte khen đẹp là hỏng.
Cứ như PP ấy. Khen thì nhiều nhưng mua chẳng bao nhiêu
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@SeCrEt BoY™ Dùng thử bàn phím BlackBerry bạn sẽ biết. Chat sướng hơn bấm phím ảo nhiều. K kể có đèn led nhấp nháy. Giờ dùng full touch vẫn nhớ nó.
w810i
CAO CẤP
9 năm
@beatlove Mình dùng BB từ 7290, 8700...cho đến những con chạy OS7 cuối cùng, Q10 thì chưa dùng, nhưng có dùng Q5 y hệt, và cuối cùng là Passport.
Mình nhận thấy, từ OS7 trở xuống, chất BB mới còn, thế nên 99 vẫn còn dc chuộng, hơn cả Q10 là do vậy.
Q10 thì nhỏ gọn, tiện. Bạn cứ thử nhận cuộc gọi bằng 1 tay trên PP xem, nó bất tiện cỡ nào. 😔
w810i
CAO CẤP
9 năm
@VoiCoi1989 Mình thì thấy cái bàn phím nửa vời của PP là nhược điểm của nó thì đúng hơn, ngoài việc nhập liệu tiên đoán, mà trượt lúc trúng lúc ko, thì nó chả có lợi ích gì thêm nữa, lúc cầm bt cũng bị nhận cảm ứng trượt lên trượt xuống, rất khó chịu. Chả ai ghét bỏ BB nếu đã dùng qua cả bạn ạ, nhưng cái gì thụt lùi, thì cần phải đánh giá khách quan thôi.
P/P tốt nhất mình thấy có lẽ là Q10 chứ ko phải PP.
@w810i Classic so với Q10 thì sao bạn? Bàn phím có tốt hơn không?
Hi hi, tuy đẹp tuy sáng tạo, nhưng cũng sẽ chỉ có 1 lượng fan nhất định mua sp này thôi, do đó chắc anh BB vẫn sẽ tèo ...
linh0125
TÍCH CỰC
9 năm
@khuchatdem Đúng vậy. Chỉ có fan của bb thì mới nghĩ đến việc mua. Truớc mình cũng thế, k bao giờ nhĩ sẽ mua. Không may là gần đây đuợc dùng bb, thế là nghiện rồi...
rt_auduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
chờ giá đẹp đẹp là duyệt luôn.

"sao ko thấy bác cardmanhinh.com vô commen trước ha?"
Không biết giá như thế nào? Hy vọn giá phân khúc tầm trung thôi. Flagship cao cấp của blackberry năm nay là Venice rồi.
Immet
ĐẠI BÀNG
9 năm
anh ấy đang dần đi đến với địa ngục...
sắp ra bản golden bán ở ả rập :v :v
muidao
TÍCH CỰC
9 năm
kiểu gì có thánh phán: " Phần đuôi sao giống BPhone " vậy
@muidao Dẹp cái Bphone xủa ông đi, ko biết chán à
Đúng cái loại.....
Chắc chắn sẽ cưới em này khi ra mắt. BB ko phải dành cho tín đồ giải trí. Nếu xét về mặt tiện ích ứng dụng cần thiết để làm việc thì theo mình là ok rồi.
Đôi khi cứ ước chiếc PP ấy chạy wp hay iOS thì thật tuyệt vời.
LeAnhKha
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ncdangson chạy ios thì có gì hay . Mua về chơi game à
@LeAnhKha Đừng nghĩ tối nghĩa vậy chứ. Đâu phải ai dùng iOS cũng đều để chơi game đâu. Mình dùng 1 cái ip 5 và 1 ipad air 2, và đồng thời sử dụng windows và winphone, Mình thích tất cả vì trải nghiệm chứ ko phải vì thương hiệu và mình ko hề cài bất kì 1 game nào. Mình rất thích thiết kế và bàn phím của pp nhưng mình thích trải nghiệm của ios và wp.
Zerok_BB
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LeAnhKha em nghĩ chạy ios còn đỡ chứ cho chạy wp thì thành stupid phone cmnl 😆
E thì đang hài lòng với PP. Sử dụng đt thì tuỳ theo nhu cầu nên nhu cầu của e BlackBerry Os đáp ứng đc
hndt38
ĐẠI BÀNG
9 năm
BlackBerry chỉ cần bán được cho 1% dân số thế giới với giá cắt cổ là đủ sống rồi.
BB giờ m nghĩ chỉ có 1 cách :
- Phát triền ứng dụng và dịch vụ.
- Bỏ nền tảng BB10 hoặc tích hợp GG vào để tận dụng kho app khổng lồ của android 1 cách sâu hơn. giờ chạy vừa lag vừa khó chịu
- Ra máy chạy android với giá rẻ, lôi kéo người dùng từng yêu mến. Dần dần lấy thị phần và niềm tin.
Mấy con BB10 m nói thật là nhìn đẹp. nhưng nói để bỏ tiền ra xài thì m ko đủ bản lỉnh đó.
@timmuasim.com Đồng quan điểm với bác.
@timmuasim.com "Ra máy chạy android với giá rẻ, lôi kéo người dùng từng yêu mến" đi luôn chứ lôi kéo gì bạn. Người ta xài BB là vì cái HDH cảu nó, chứ android có hàng vạn máy, mắc gì mua BB nữa.
@thuandesign Vì cái suy nghĩ đó mà BB chết, Nokia chết.
Nếu ko đủ tự tin cạnh tranh thì tự tìm cái chết thôi.
Nokia từng ko giám chọn Android mà lại chọn WP cũng vì suy nghĩ như bạn, sợ ko cạnh tranh nổi. Kết quả thì bạn đã thấy đó.
Nói như bạn đúng nếu như BB đủ tài để làm BB10 tốt hơn. Nhưng giờ thì nó ko thể theo đc.
BB chạy android nhưng nếu vẫn giữ đc thiết kế và os tùy biến theo những tinh hoa của BB thì đó là 1 điều vô cùng tuyệt vời
dual1
CAO CẤP
9 năm
sau khi theo dõi dòng đời của BB hiện nay từ z10, z3, leap,... điều mình khó hiểu nhất là liệu bộ phận định giá của BB có vấn đề chăng? chưa nói về tổng thể của smartphone BB mà nói về giá cái đã, nhiều bạn nói giá BB mắc ban đầu mình nghĩ mấy bạn cũng vô lí nhưng sau thấy thời gian tụt giá của BB quá nhanh, không hiểu BB nghĩ gì về điều này nhỉ??
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Lại một cái chết được báo trước nữa, tìm lực còn mạnh, nên BB sẽ còn chịu được vài lần "ngu mà lỳ" như vầy nữa, hi vọng một lúc đó vẫn còn kịp tỉnh ngộ!!
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@huy9988 Tỉnh ngộ cái gì bạn nói hộ cái o_O tiềm lực thì k bằng nokia đâu. Nokia nó bỏ vài tỉ đô mua lại alcatel kìa
Ờ, BB sắp chết, còn mí bạn lo làm việc đi chứ sắp bị đuổi việc rồi đó.
ai nói gì thì nói, thích xài bb thôi. Đang cực kỳ hài lòng với PP
Công nhận BlackBerry thoi thóp lâu phết !
letienduc89
ĐẠI BÀNG
9 năm
từ năm 2008 đến nay, trong túi mình dù là dùng iPhone hay Note.... vẫn phải đi kèm với 1 em BB nào đó, và giờ vẫn đang hài lòng vs 99 + 89. dùng phím cứng vẫn có nhiều lợi thế nên mình thích BB cũng như chưa có ý định thay bằng e qwerty nào khác 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019