BlackBerry đang thử nghiệm bản vá sửa lỗi chớp màn hình cho máy Passport chạy OS 10.3.1

Duy Luân
23/2/2015 22:50Phản hồi: 66
BlackBerry đang thử nghiệm bản vá sửa lỗi chớp màn hình cho máy Passport chạy OS 10.3.1

Sau khi nâng cấp lên OS 10.3.1 một số người dùng Passport cho biết rằng họ bị hiện tượng chớp màn hình mà không rõ nguyên nhân. Lỗi này đã xuất hiện từ bản leak trước đây và đến bản chính thức vẫn còn bị. BlackBerry đã ghi nhận vấn đề này và theo lời quản lý sản phẩm Michael Clewley thì một bản vá đang được hãng thử nghiệm để xem liệu nó có thật sự khắc phục lỗi nói trên hay không. Chưa rõ khi nào thì bản update sẽ được phát hành, nhưng để "chữa cháy tạm thời" thì Clewley gợi ý rằng người dùng nên khởi động lại máy mỗi khi bị chớp. Ngoài ra, một số bạn xài Passport nói rằng việc cài lại mới bản OS 10.3.1 chính thức bằng autoloader sẽ giúp giảm thiểu, thậm chí là chấm dứt hẳn hiện tượng chớp. Trong lúc chờ đợi cập nhật từ hãng thì các bạn có thể thử làm theo cách này.

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
Lỗi này đặc biệt hay xảy ra với phần mềm Camera, ra vào vài lần mới đỡ được 😔
😁
tienquydt12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có sửa lỗi nóng bất thường ở phía nút âm lượng ko vậy 😔
@tienquydt12 Passport của mình vào các Web ko sao chỉ có mỗi tinhte là bị nóng thôi 😁
Xem hết một trận bóng đá máy vẫn mát như thường 😃
@ViệtNamChampions Mình vào không web nào nóng cả. Anh em để ý, nếu mà web load lâu quá chưa xong tức là kết nối mạng còn, là chip sẽ nóng hơn. Nên nếu thấy mạng chậm quá thì hãy ngừng load web nhé.
@Duy Luân Mạng nhà em rất khỏe bác ạ, vào tt load rất nhanh.Khoảng 2 - 3 phút máy nóng dần lên. Bản Os nào cũng vậy hiện tại đang ở 10.3.1.1565 😔
@ViệtNamChampions Nếu nóng quá thì bạn nên ướp lạnh kẻo nó cháy đt đó
loveya9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em lên bằng Autoloader mông mùng 2, tới giờ em nó chỉ nháy có 2 lần: một lần khi vào lịch, một lần khi vào cài đặt.
Mỗi lần nháy em thoát ra, tắt ứng dụng rồi vào lại thì hết 😁
Lên 10.3.1, lúc nào cũng bật tiết kiệm pin, wifi thì hầu như bật liên tục -> thấy pin trâu hơn, máy mát hơn so với 10.3.0 ạ :D
@loveya9x Pp onscreen đc 7 tiếng với wifi ko bác
loveya9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chavalier Hôm kia em onscreen + wifi 4 tiếng từ 40% xuống còn 12% (Os 10.3.1 ofical, có bật tiết kiệm pin) thì chắc onscreen + wifi 7 tiếng thừa sức 😁
máy mình ko thấy sao cả,
pin ngon hơn
Thế mà mình lại tưởng máy bị làm sao 😃
BB Z10 lên OS này nóng bỏng tay. Kể cả lướt web, Facebook, chưa kể game nặng...dùng wifi. 3G thì tráng trứng được 😁 Nói chung là bản này chưa ổn lắm, mong sớm có bản update mới.
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vay vol nhac chuong bi giam dang ke tren Q10 bao h khac phuc nhi?
Ca viec rung khi "answer" hay "end call" thi sao nhi?
Mat luon cai vu rat pro la khi cam sac thi bao "connected", rut ra bao "disconnect", day pin bao "full" nua.
Em cha can gi moi, chi thich thich may cai do cho vui ma up len thi mat het.
Neu ko khac phuc duoc, ae chi minh cach down xuong ban 10.2 duoc ko? Tks
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bumbum0803 Hic, hoi may hom nay, may topic khac nhau ma ko ai giup em may van de nay het
MTHAI
ĐẠI BÀNG
9 năm
UPDATE BAN 10.3 CHO EM Q10 VÀ Z10 THẤY ƯU ĐIỂM PIN XÀI TỐT HƠN, GIAO DIEN ĐẸP. NHƯỢC ĐIỂM LÀ MÁY NÓNG MỖI KHI CHUY CẬP MẠNG
boymummim
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MTHAI Các bác nói thế nào chứ con z10 của em từ lúc lên 10.3 đến nay, vào mạng cứ vù vù, chả nóng tẹo nào!
OS đã lâu cập nhật lại còn bị dính nhiều lỗi....nản....
các bác cho hỏi con 99 của em tự dưng không lên gì nữa. cắm sạc cũng không đèn đóm nghĩa là chết cái gì.
duc0205
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mọi người cứ up ầm ầm còn em Q10 chạy 10.2.1.3014 thì check bằng máy hay BB Link nó đều báo "Bạn có phần mềm mới nhất" 😔
xEza
TÍCH CỰC
9 năm
Không liên quan nhưng tiện cho mình hỏi thăm pin của Classic bằng bao nhiêu so với PP vậy ah? Đang tính đổi sang Classic trải nghiệm.
@xEza classic trung cấp làm bên tàu khựa, ko dc như passport made in mexico nha
xEza
TÍCH CỰC
9 năm
@ngocphan Mình cầm trên tay rồi, thấy ok. Chỉ ko têst được thời gian sử dụng pin thôi. Hiện tại rất hài lòng với PP khi cả ngày vọc đến tối mới phải sạc.
Sao mình không bị gì nhỉ ? Không chớp cũng không nóng
@tú tầu Có thật ko hả em? Đầu năm đừng có Chém nhé 😁
đang tính lên cho Z10, bác nào lên cho Z10 rồi cho thêm ý kiến đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019