BlackBerry Desktop Software đã có phiên bản chính thức cho MacOS

vuhai6
2/10/2009 16:57Phản hồi: 27
BlackBerry Desktop Software đã có phiên bản chính thức cho MacOS
RIM vừa tung ra bản phần mềm BlackBerry Desktop giành cho máy tính MAC, trễ so với kế hoạch trước đây 2 ngày. Bản BlackBerry Desktop giành cho MAC có đủ các tính năng cơ bản của một phần mềm quản lý điện thoại trên máy tính như đồng bộ hóa danh bạ, lịch, ghi chú, cài/gỡ bỏ phần mềm, sao lưu... Tuy nhiên với bản cho MAC này ta chỉ có thể cập nhật hệ điều hành của BlackBerry khi hãng đưa ra bản cập nhật. Nếu muốn thay đổi hệ điều hành tùy thích thì ta vẫn phải dùng bản trên Windows và dĩ nhiên nếu máy bạn bị treo thì bản cho MAC cũng không cứu được như bản cho Windows.

Tính năng chính:

• BlackBerry® Media Sync với khả năng đồng bộ nhạc, playlist với iTunes.
  • Đồng bộ danh bạ, lịch hẹn, ghi chú qua lại giữa Blackberry và MacOS.
  • Sao lưu, phục hồi dữ liệu trên Blackberry, đồng thời bạn cũng có thể cài đặt và gỡ bỏ các phần mềm.
Riêng đối với việc up rom, chúng ta vẫn phải nhờ đến windows. Hi vọng phiên bản chính thức sẽ khắc phục lỗi sau khi đồng bộ với máy tính, danh bạ trên blackberry không chỉnh sửa được.

Thông tin thêm và download: blackberry.com
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa tải về thử.
Kết quả là không sync được danh bạ, lịch làm việc, ghi chú với máy bb của em. Có lẽ là bb của em đang được sync với Google. Để whipe handheld lại xem sao. Sync phần mềm và nhạc thì rất thích.
Sau khi whipe handheld vẫn không sync được. RIM lần này quá chán, ra phần mềm trễ mà còn lỗi.

😁 thế hoá ra bản chính thức còn bèo hơn bản beta nữa ah, quá chán. Chờ bản update thôi.
abuken
TÍCH CỰC
15 năm
Em thì cắm vào, Sync thử e chọn Replace in data device, xong bình thường, cũng chả báo lỗi, mà danh bạ và Notes e cũg chả thay đổi gì cả....
Chả thay đổi gì tức là nó không sync được rồi
Giờ bạn thử thay đổi danh bạ trên bb hay trên mac và sync lại xem nó có chạy qua bên kia không(có đồng bộ hóa không).
abuken
TÍCH CỰC
15 năm
Bác cuhiep ơi! e vừa add đại 1 số ví dụ như: Con Khi Kho trong máy Mac, xong e Sync bằng BDM thì cho thấy kết quả good bác ạh. Trong máy hiện rõ ràng tên và số e đã add. Khi thay đổi số đt trong BB và esc ra cũng bình thường, máy hỏi Save xong rồi ra thôi, ko lỗi hay gì cả bác ạh. Xóa danh bạ cũng vậy, bấm vào tên người cần xóa, edit---delete là cũng xóa bình thường, ko vấn đề gì xảy ra luôn. Máy e là máy Bold OS 4.6
Thất vong quá,chẳng có gì đặc biệt ở bản gọi la chính thức này cả.T.T
Mình cũng Bold 4.6 và trên MAC là Snow Leopard.
Để tìm cách khác xem sao.
abuken
TÍCH CỰC
15 năm
e thì lại dùng Leopard rất mượt ko vấn đề, chắc bác Hiep thử test bên e Leopard xem sao
Có khi phần mềm mới mà công nghệ cũ. Snow Leopard không tuơng thích.
RIM chưa ngon.
Bác Hiệp kết luận vội quá tội nghiệp em BDM for MAC, có lẽ bác Thành nói đúng, chưa update để phù hợp với Snow, nhưng như thế thì lạ thật, vì em đang dùng bản Beta trên SNOW rất là mượt mà.... Vậy là sao? Hic....đau đầu quá....
Danh bạ của em có dấu không ? Anh dùng bản Beta chạy Snow danh bạ có dấu thì bó chiếu. Không edit được danh bạ, không cho xóa luôn. Có lẽ lý do cuối cùng là vì danh bạ có dấu nên mới vậy. 😁

Downloading...:D
Lúc trước dùng beta với snow cũng ngọt lắm nhưng không edit danh bạ được trên bb sau khi sync. Cũng có thể là do danh bạ của mình có đấu và mình có cài bộ autotext trên bb.
huyxom
TÍCH CỰC
15 năm
em nghĩ là do anh đặt tiếng việt có dấu thôi.Em sync bên win đôi khi cũng mất danh bạ vì cái vụ đặt dấu tiếng việt.
phù 😔
mệt các pác nhỉ?
E có mấy vấn đề xin hỏi các bác chỉ giáo, hiện e đang dùng BB bold và Macbook 2.4 Snowleopard, cài bản BDM cho Mac rồi mà vẫn không thể sync dạnh bạ được, không thể update hệ điều hành cho bold, cứ chạy update được khoảng 1/4 là nó báo lỗi BlackBerry® Desktop Manager failed to update your BlackBerry® device. E đã thử dùng appzapper gỡ đi cài lại những vẫn không ăn thua.
Bác sync danh bạn báo lỗi gì vậy ạ?Em vẫn sync bình thường.K thể up rom được bác ơi vì chưa có rom xài có Apple mà,vẫn fai qua WIn thôi hixhixx
Cũng không phải là không sync được bác ạ, tức là khi e merge danh bạ của điện thoại với adress book thì nó chỉ được vài contact thôi, không được tất cả, e cũng không hiểu tại sao cả. hic
Lạ nhỉ em vẫn dùng ok.Bold em 5.0.0.190 và Snow Leo ạ
linhnd
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có bác nào biết cách fix Mass Storage Mode for BlackBerry không. Em bật hết lên rồi mà nó không cho sync nhạc 😔(
Em cài bản leak, không hiểu có khác gì bản này không nhỉ. Mà em thử uninstall để cài bản mới này mà không được, nó cứ báo lỗi. Các bác cho hỏi có phải uninstall trước khi cài bản này không vậy, cài đè lên có ổn không?
billho
TÍCH CỰC
15 năm
Thằng này "củ chuối" thiệt. Sync nữa chừng là lỗi hoặc tắt ngúm luôn. Cái beta hóa ra lại ngon.
Bác phải dùng appzaper mới tiêu diệt gọn được mấy cài file ẩn 😃
Đã Down, từ hôm qua đến h chờ mãi,
Cài rồi
Cắm BB vào Mac rồi (Mac chay SL 64bit)
Hai thằng không nhìn thấy nhau kakakakakak
Chán quá
Trước down bản beta tưởng lỗi hóa ra bản chính thức cũng not ok
chán vẫn phải dùng Win
Use mac thì chơi mịa con IP cho rồi
Tương thích ngon
rim réo gì mất công
😁
kkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
vẫn những lỗi ngớ ngẩn, em ko sync dc danh bạ, cố làm cho sync đc thì nó loạn xà ngầu cả lên, chán thật 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019