Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry OS 10.3.1 sẽ được phát hành vào ngày 19/2?

Duy Luân
8/2/2015 21:37Phản hồi: 168
BlackBerry OS 10.3.1 sẽ được phát hành vào ngày 19/2?

BlackBerry trước đây từng hé lộ rằng OS 10.3.1 sẽ được cập nhật cho các thiết bị đã bán ra ngay trong tháng này. Giờ đây, nguồn tin của trang N4BB tiết lộ một thời điểm cụ thể hơn, đó là vào ngày 19/2. Thực chất việc cập nhật có lẽ đã diễn ra vào thứ 7 tuần rồi nhưng BlackBerry gặp vấn đề liên quan đến việc bản update bỗng nhiên xóa sạch dữ liệu trong điện thoại của người dùng, thế nên hãng phải khắc phục nó mới có thể ra mắt được. Hi vọng vấn đề sẽ được giải quyết trước ngày 19/2.

BB OS 10.3.1 chứa nhiều nâng cấp đáng giá, chẳng hạn như chế độ tiết kiệm pin, hỗ trợ tùy chỉnh notification mạnh hơn, cải tiến việc nhớ nhở trong ứng dụng lịch, cho phép chọn thư mục để đồng bộ danh bạ với tài khoản Exchange, hỗ trợ ẩn video hoặc ảnh, chế độ xem ảnh chụp trên giao diện bản đồ, tùy biến hotkey ngoài màn hình chính, cho phép người dùng cấp quyền hoặc từ chối mội app nào đó chạy liên tục khi đang minimize,... BlackBerry Assistant cũng có thể trả lời lại những câu hỏi riêng tư hơn (ví dụ: bạn có yêu tôi không?) chứ không chỉ là lấy dữ liệu từ dịch vụ Wolfram Alpha.

Nguồn: N4BB
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngay mồng 1 Tết? Tôi thấy rạo rực rồi đấy!
hoangesc
TÍCH CỰC
9 năm
ôi, đang đợi cái này mãi
@hoangesc Nhìn avatar của bác là hiểu cơ mà VN chẳng mấy xài loại này.
spa_00700
ĐẠI BÀNG
9 năm
pin Q10 xạc 100% để chút xíu là xuống 97%, sài tiết kiệm(ít nhắn tin, ít dt, không 3G,wifi) thì dc khoảng hơn 1 ngày chút. Mình thấy như vậy thì pin quá tệ, có ai chỉ mình cách khắc phục dc k...??
@sunnyanh để đó mái mốt đủ 4 ngày em up ảnh cho bác xem, nếu tắt hết chức năng chỉ để nghe gọi ấy
spa_00700
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tran huu vuong bạn nói rõ hơn k, cải thiện hơn ntn ??
jimmyctho
TÍCH CỰC
9 năm
@spa_00700 Q10 từ 100% xuống 80 khá nhanh, nhưng từ 80 xuống 20% rất lâu. Tổng tgian xài ít nhất là 1.5 ngaỳ. Bạn coi lại cách bạn xài nhé.
Ps: có nhiều tvien xài máy hàng dựng đang bán tràn lan, rồi bảo lỗi này nọ phát mệt. Giá chính hãng quá rẻ rôò thì làm con chính hãng đi ạ. Chip bọng gì xài cũng ngon. đã xài bb thì bớt nghĩ chuyện game bọng là ngon.
sunnyanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jimmyctho Cái chuyện pin yếu kia là có nhiều lý do bác ạ, không phải chuyện chính hãng hay không. Nhiều anh em mua hàng chính hãng vẫn kêu pin yếu không được 1 ngày dù không dùng gì nhiều đấy thôi. Đồng ý là giờ hàng dựng quá nhiều (chẳng riêng gì Q10) nhưng hàng dựng tốt thì cũng có hiếm đâu, anh em nào ít tiềm kiếm máy dựng tốt thì vẫn có đầy. Phần còn lại là...phó mặc cho số phận. Hên xui 😁
RIM
CAO CẤP
9 năm
Hy vọng lúc đó download được nhanh hơn, chứ ngày thường thấy mạng mẽo chậm quá :p
spa_00700
ĐẠI BÀNG
9 năm
klq nhưng mình sài Q10 xạc 100 từ 6h sáng tới trưa hôm sau là sập nguồn, mình sài k nhiều( nhắn tin ít, dt ít, không 3G, wifi). Pin máy mình k dc bt đúng k bạn ??
@spa_00700 Mình cũng Q10: Deny mấy cái ứng dụng trong Run in background. Để chế độ 2G only hoặc 3G only. Cũng xài ít như bạn thì trụ được 2 ngày hơn, có thể hơn ở đây là 2 ngày rưỡi.
@spa_00700 Q10 bản 10.3.1 leak của mình để qua đêm (8h) mất 25% pin😔. Chờ bản official để xem do rom hay do pin
@spa_00700 Kiểm tra xem có app nào chạy nền ko? Nếu có cài Facebook hay Twitter thì tắt bớt máy cái sync hay gì đó đi-trong phần setting Account Facebook do
Anh em yêu thích blackberry lại mong OS mới rồi, mùng 1 Tết. Bản OS này ko biết có tốt hơn ko chứ em thấy bản OS_10_3_1_2072 em down ở đây về dùng quá tuyệt hơn tháng nay rồi. Hoặc các bác down file ở đây link Mega về dùng cũng tốt.

P/s: Bản OS_10_3_1_2072 là bản mà Rogers (Canada) đã chính thức phát hành phiên bản cập nhật OS 10.3.1.2072 (SR 10.3.1.1450) cho BlackBerry Classic đó các bác.
@GSM_Lap Đừng dụ dỗ mình, quyết chờ bản chính thức 😆
@Duy Luân Mình đang dùng bản 10.3.1.2072 cả tháng nay rồi thấy rất tuyệt với 😃 Bác thử xem ( Passport) 😁
@ViệtNamChampions Passport xách tay cài được không ? Mình mới dùng BlackBerry. Bạn chỉ mình cách cài đi. Thanks
@son_tayninh Cài đc đấy ban,bạn tìm trên gg nhé
Có tin đồn nói rằng đây chỉ là tin đồn !
tieu_win
ĐẠI BÀNG
9 năm
hầy, hóng mãi!
Nhân tiện đây có pro nào cho em hỏi một chút.
em có con z10 mà nó lỗi pin k lên(bb10-0020) : http://global.blackberry.com/en/support/error-codes/os10/error-bb10-0020.html?CPID=VAN-ERRBB10-0020.
ai có kinh nghiệm chỉ giáo em với.
Thanks
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghe gọi + online cả ngày không cần tiết kiệm pin vẫn còn, bạn xem lại cục pin hay rom đang xài, hoặc có cái app lạ nào chạy background không.
KLQ nhưng sao con Q10 của bố mình chạy 10.2 lâu lâu có cuộc gọi đến là lại bị treo nhể :-/
Em dùng leak 10.3.1.747 cho Q5 cũng quá ổn định, pin 1 ngày rưỡi, ko hề có lỗi vặt.
Nhưng quả thật Offical đúng là điều gì đó đáng mong chờ sau bao nhiêu tháng ngày "rò rỉ" 😔
logo2k
ĐẠI BÀNG
9 năm
Q10 bật bluetooth rất nhanh hao pin 😔, chưa đc 1 ngày là hết pin rùi
Mình Z10-001 dùng bản 10.3.1
.2243 rất tốt, pin lâu, chạy mượt. Ko thấy lỗi gì!
Ducanhatc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Về nhà iem lại k down đc bằng wifi 😃
Chưa dùng Q10.đang dùng Z3 pin rất trâu,100% pin để qua đêm xuống 5% bật wifi cả đêm còn để check maill,lướt face web,call cũng gần 2 ngày mới phải sạc.
Sao con Passport của mình lướt Web vào Tinhte được một lúc là hơi bị nóng ở mặt sau bên dưới nút nguồn nhể. Có ai bị như mình ko ?
Vào những trang khác thì máy mát lạnh 😔
Đang dùng 10.3.1 rồi, nhưng vẫn mong bản chính thức hơn.
đang dùng 9900. hết.
hoangclick
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết bản này có dùng ổn cho Q10 không anh em?
Em cu phải chờ bản chính thức nen giờ vẫn đang ở 10.2
Mà sao dùng browser của Q10 vào comment tinhte bi giật quá, mình viết comment này chắc mất gần 5phút.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019