Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry phát hành bản thử nghiệm của OS 10.3.2, mời tải về ROM rò rỉ

Duy Luân
24/3/2015 23:1Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

t7ragon3ow
TÍCH CỰC
9 năm
klq nhưng hình như mấy cmt bị xoá đi thì phải =))
không có radio cho z3 ak ad
sirou9x
TÍCH CỰC
9 năm
Thật sự trước đây dùng mấy dòng thấp 729 87 thì khoái bb thật,luôn ủng hộ nó.
Từ ngày đổi lên Q10 chẳng buồn update,càng update càng lỗi.
Giờ tòi thêm cái lỗi danh bạ không search được, lỗi ngớ ngẩn cho 1 smartphone cỡ như bb.
Còn thím nào nói bb check mail nhanh thì chắc cũng hên xui,
trong nhóm mình dùng bb luôn nhận mail sau con ss,ip4 của những người khác.
Và 1 cái nữa khá là buồn cười,mỗi khi mất mạng,dùng đt phát wifi,trong khi người ta ip4 ss phát ầm ầm mình dùng bb lẹt đẹt lúc laptop nhận được lúc không.
Trước có tính lên PP mà giờ thì con Q10 là con cuối cùng mình sẽ dùng của BB.
anhkhoa00021
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sirou9x Tội nghiệp bác, mình dùng q10 đây mà từ hồi update lên 10.3.1 thấy pin tốt hơn nhiều; lỗi không search được danh bạ thì mình chỉ bị khi mới vừa reset máy, khi đó máy chưa load hết dữ liệu, bao gồm cả thẻ nhớ, một lát sau nhìn lại thì tất cả trở về như cũ.
Còn phát wifi thì mình phát cho em trai mình dùng Iphone4 up hình đi chơi lên FB chỉ vài phút sau là xong hết, không thấy em nó càm ràm gì
việc nhận mail thì mình chưa so sánh nhưng tự gửi thì chỉ mất <5s kể từ lúc tin đi tới lúc nghe "tưng tưng"; gửi mail thì khi mail vừa hiện dấu check là mình gọi ngay cho bên kia thì họ báo là đã nhận rồi, chưa thấy mất hay chậm trễ
Mình xài Q10 SQN100-3 mua mới 100% full box nhé
sirou9x
TÍCH CỰC
9 năm
@anhkhoa00021 Không search được danh bạ không phải như bạn nói.
Ví dụ trong danh bạ mình có người tê Hồ Hoa
Bạn gõ Hồ hoặc Hoa hoặc Hồ Hoa không bao giờ nó hiện ra.
Và có những tên bắt buộc phải gõ chính xác đầy đủ tên thì nó mới hiện ra .
Mình đang dùng 10.3.1.1784 ngày nào cũng canh me nó ra version để update,giờ thì mặc kệ chừng nào nó ra 10.3.2 mới up xem.
Còn cái app android thì nhiều khi chịu thua,1 ngày đẹp trời tất cả app android đều chết,vào là bị văng ra.
Gửi mail nhanh chậm thì mình không đánh giá vì ảnh hưởng nhiều nguyên nhân khách quan chủ quan.
Q10 phát wifi bằng gói BIS pro của viettel nhanh hơn cả cáp quang 12mb của FPT trong mấy ngày đứt cáp, chắc em bạn up nhanh là vì vậy thôi.
anhkhoa00021
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sirou9x Dt cũng như máy tính, mỗi thằng 1 bệnh, hj, mình cũng hi vọng BlackBerry tìm ra cách để trình gọi và danh bạ đó mượt mà hơn, tránh cả việc bị trùng sdt trong danh bạ nữa ;)
BB&B
Trứng
9 năm
@sirou9x
--> Bác xem thế nào chứ em xài PP search nó lên cả, ví dụ "Hoa" thì tất các tên có it nhất 3 ký tự đó (Hoa, Hoan, Hoang, Hoat...) lên hết kể cả nó đứng đầu hay sau dấu chấm "." trong phần tên danh bạ, Lưu ý nó có "more" để mở thêm kết quả. Bác cũng kiểm tra xem trường tên trong danh bạ của bác nó thế nào (first name, middle name, last name).

Em bức xúc với thằng Google nó nhào nặn loạn cái trật tự này trong cấu trúc của nó, trước dùng OS 6,7 em mặc định được Home1 la ai, home2, hay Work1,2 tương ứng là ai, khi Syn sang thằng Google nó thách đố em không ĐIÊN luôn từ đấy... Cái em thích rất thích đã mất đi từ đấy (mà sao hãm thế, home và lại home không nữa thì phân biệt thế chó nào đâu là nhà bố CƠM đâu là nhà bố BÚN chứ).

Một trải nghiệm nữa là Danh bạ em rất tránh viết "cách" mà luôn viết liền, hiệu quả search chuẩn với em.

Có bác nói chuẩn, lúc đầu mới reset máy nó chưa đọc hết được nên thiếu hoạc chậm. Sau, nó ngon cành đào luôn. Còn vụ syn danh bạ thì em thấy nhanh lắm, nhanh hơn cả Android em đang dùng súng phụ...

Bác nào chia sẻ kinh nghiệm dùng Assistant nhỉ
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
chờ mãi vẫn chưa thấy bản chính thức cho tải trên OTA nhỉ
O2Ozero
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai cài dc rom này cho z10STL100-4 chưa?có lỗi j ko?
BB 10 quá chán
tvbjnh92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy em úp room toàn bị lỗi, cứ cắm cáp vào máy để chạy, cái cmd nó load được dòng đầu tiên xong tự tắt luôn, còn máy thì tự bật lên. em dùng passport 😔 có ai giúp em với
giang110590
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao lên xem đánh giá về bản os 10.3.2 mà các bác cứ cãi nhau về BB vậy?mỗi người mỗi sở thích,sao cứ phải đem ra so sánh,hợp thì nc,không hợp thì thôi,gây war làm gì.tự nhiên từ một topic đánh giá về os lại thành chỗ để cãi nhau.
còn về vấn đề mail thì còn nhiều điều kiện,do mạng internet nữa,đâu phải cứ BB là gửi mail chậm,không nên đánh đồng tất cả là 1.
tinhte lập các trang dành riêng là để thảo luận và chia sẻ những kinh nghiệm hay để người khác dùng máy,còn fan của IOS, Android hay BB thì mang máy ra so sánh làm gì.
mà tiện cho mình hỏi có bác nào lên os 10.3.2 mới chưa?.😁.cho mình cảm nhận với,thấy bảo vụ redem không dùng được nữa hả các bác.:D
Cũng phải thử phát xem sao.
Đã dùng qua android ,iphone ,mới đây nhất là winphone ,đến giờ thì bb z3 thì cảm nhận nó hỗ trợ công việc tốt nhất ,so sánh cùng tầm giá thì mấy hệ điều hành kia ko thể nào qua được bb về khoản mail miết ,những ai ko biết quái gì về bb thì đừng vào đây nói xàm
Tedomi07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alone87dn Mình mới đc cho Z3 mà chưa biết xài lắm. Mình đồng bộ trend mà bắt update trend phiên bản mới trong Z3, nhưng sao mình vào BBWorld để update thì nút update bị mờ, ko click đc. Mình đang xài hdh 10.3.1.1779, bạn chỉ giúp mình nhé.
bản 10.3.2 này có bác nào cài trên Q10 chưa ạ? cho e xin cái đánh giá với được không ạ?
@1234qwe Mình soi trên cập nhật phần mềm chưa thấy. Còn cài thủ công chưa biết cách. Ai đã thử cho hướng dẫn và nhận xét đê
bb hết thời mua 4.5 chai giờ bán lại 1.5 chai, hic, 1 năm mà mất giá quá
E thấy các bác tran luận sôi nổi quá 😁. Theo ngu ý của e thì mỗi người 1 ý thích khác nhau. Cũng như sử dụng dt vậy. Cùng 1 model có ng thì dùng thế này có ng thì dùng thế khác. Nên kg thể kết luận dc là máy này hơn máy kia dc. ios, android hay bb mỗi cái đều có cái hay riêng và ngược lại . E hiểu biết ít nên chỉ có vài lời vậy thôi. Mọi ng đến vs nhau trên diễn đàn nay cũng chỉ vì cái niềm đam mê. Nên mong rằng tất cả ace đoàn kết xây dựng 1 tinhtế ngày càng bền vững
Thân
hmdungstb
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới nâng cấp lên HĐH 10.3.2 cho con Z3 sao máy bị lỗi rồi. Khi có cuộc gọi đến nó không rao và cũng không rung, nhưng tin nhắn thì vẫn báo hay kết nối và ngắt kết nối nó vẫn rung báo hiệu. 😔
Mới nâng cấp lên HĐH 10.3.2 cho con Q10 giờ nhắn tin không gửi đi được nữa..
hmdungstb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minh tran- Để sau 24 h hy vọng máy sẽ trở lại bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019