Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry PlayBook đã có bản cập nhật OS 2.1

Quang Thái nè
3/10/2012 14:40Phản hồi: 133
BlackBerry PlayBook đã có bản cập nhật OS 2.1

Hôm qua ngày 3/10, BlackBerry PlayBook đã chính thức nhận được bản cập nhật OS 2.1.0.1032 mới. Các bạn có thể update qua wifi, nhớ là sạc đầy pin hoặc cắm nguồn trong khi tải bản update nhé. OS mới này cùng nhân với BB10 tuy nhiên vẫn sử dụng giao diện PlayBook OS cũ chứ không có giao diện mới như trên BB10 beta 3 mà chúng ta thấy gần đây.

Các tính năng mới đáng kể của OS 2.1:
  • BlackBerry Bridge: Khi đã được Bridge với điện thoại BlackBerry, chúng ta có thể xem và trả lời tin nhắn trên PlayBook.
  • Có thể xem, trả lời email và các chương trình quản lý thông tin cá nhân như Messages, Calendar, Contacts theo chiều dọc.
  • WiFi được sử dụng cho Bridge giữa 2 thiết bị.
  • Các ứng dụng Android được cấp phép sử dụng Native Camera trên PlayBook. Chính thức hỗ trợ thanh toán bên trong ứng dung. Chạy các ứng dụng trong cửa sổ riêng biệt cho phép các ứng dụng Android hoạt động đa nhiệm. Việc cho phép thanh toán bên trong ứng dụng tạo nên nhiều tiện ích hơn.
Mình đang test phiên bản OS 2.1 này, nếu có những thay đổi đáng kể khác mình sẽ review chi tiết cho anh em sau.

133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ơi, cho em hỏi sao BP của em cũng update bản 2.1.0.1032 nhưng chỉ có 328 Mb vậy Bác? Nhìn máy của Bác thấy 389Mb, chênh lệch với máy của em nhiều quá. Không biết máy của em có phải bản off không nữa?
@QDKA Tùy máy của bác đang chạy bản nào thôi ạ, không có vấn đề gì đâu.
@QDKA em cũng chỉ có 327mb thôi.
bác ơi cho em hỏi sao em cập nhật lên rồi mà không có BlackBerry Bridge vậy bác????
@lovely shop Ủa vẫn bình thường mà bác.
mr zenda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovely shop Theo em biết thì BB Bridge đã tích hợp sẵn trên PB rồi. Nhiệm vụ còn lại của bác là install Bridge vào còn BB của bác. Sau đó blutooth hay wifi gì đó rồi 2 thiết bị của bác mới bridge vs nhau đc.
matrixbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovely shop Bạn vào App world và xóa cache bằng cách nhấn tổ hợp phím: Alt + R + S + T.
Hoặc nếu bạn đang dùng OS6 thì có thể down bản BB Bridge mình đính kèm dưới đây:
Code:
https://www.dropbox.com/s/2tujiy7ndp7eu4h/BB.Bridge.v2.1.0.23_OS6.rar
Mình đã tải về xong, chờ cài đặt.. Đến. 100% thì nó báo bị gián đoạn là sao vậy mấy bác..? Hiện Retry, mình bấm retry, bắt đầu lại từ đầu . Làm lại 4, 5 lần mà vẫn vậy... Thanks....

Sent from my KM-S200 using Tinhte.vn
cái này lên thì cũng bt chẳng có gì hơn được đâu
Chúc mừng ae xài Playbook. Playbook + BlackBerry + Thinkpad là một bộ ba quá hoàn hảo 😁
Sent from my BlackBerry® Bold™ Telstra using Opera Mini
@nvthanh1994 Mình đang dùng ThinkPad, hà hà.
@nvthanh1994 ^^ chờ RIM làm máy tính chạy BB10 là y tô mì tôm... Kaka chờ... @@
tins
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nvthanh1994 Em cũng đang gần hoàn hảo rồi.
Bold 9000 + PB + X230.
@tins :eek:
quang.an
ĐẠI BÀNG
11 năm
update rồi. ngon cơm ....😁
leroy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi vọng cải thiện về tốc độ và sự ổn định...mình dùng thỉnh thoảng app Contact và email lại bị đơ, hiện ra trống không, lại phải khởi động lại
lên 2.1 thì ổn định hơn, bb10 hoạ may có gì mới. bán máy thì nó lên 2.1 chính thức
dlcr
TÍCH CỰC
11 năm
được android đa nhiệm ngon ngon
iptran68
TÍCH CỰC
11 năm
Anh em có pb sướng nhá. mình mới bán pb tháng trước mất roài, k có gì mà vọc nữa! 😔
@iptran68 Me too :( haizzz
voncount
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy là yahoo wc thoải mái rồi nhé
@voncount bạn đã test chưa?
@voncount Bác test chưa bác ơi
dmt24292
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn chờ bb10 trên pb 😆
Đang up bằng BDM,test thử xem có gì hay không.
lại không có gửi file qua bluetooth à 😔
Cứ hiện Retry hoài, chán thật.....

Sent from my KM-S200 using Tinhte.vn
@andyvu bạn up bằng bdm đi, cài bb trên bdm vấn là ổn định nhất
Hay quá,phải update nhanh xem những cái mới nó thú vị tới mức nào
Kenny
CAO CẤP
11 năm
ra sơm pb 3g 4g cho em nhờ 😔
@Kenny PB 4g ra rồi mà bác @.@
Kenny
CAO CẤP
11 năm
@boybl1990 em đã thấy vn bán đau bác
@Kenny Việt Nam chưa bán ạ, thương gia cũng ngại nhập về vì giá hơi cao.
@Kenny Đặt hàng TG ship về là có, tại giá còn cao nên các cửa hàng / TG chưa muốn lấy về bán thôi.
chắc chắn bb10 sẽ chạy ổn trên pb thôi mấy bác ơi! chỉ có vấn đề thời gian thôi! mà đối với nhà RIM của chúng ta vấn đề thời gian vẫn là cái vấn đề đó thôi! hihi!
Chúc mừng BB, nhưng cần nhiều hơn thế này mới mong thu hút được khách hàng quay trở lại với hãng, cố lên BB!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019