BlackBerry Z10 - 1 góc nhìn khác về chất lượng camera

BiDaKul2306
12/7/2013 16:24Phản hồi: 19
BlackBerry Z10 - 1 góc nhìn khác về chất lượng camera
BlackBerry z10 vừa ra mắt không lâu thì đã nhận được vô số lời nhận xét vè chất lượng camera của nó, khen có - chê có nhưng theo mình thấy thì chê nhiều hơn.
Và mình quyết định viết ra bài viết này để khẳng định lại chất lượng camera của Z10 và thật sự mà nói camera của z10 không hè thua kém so với iphone 5 hay s4. Sau đây là một vài nhận xét theo ý kiến chủ quan của mình:
Trong điều kiện ánh sáng bình thường: thậm chí ảnh của z10 còn đẹp hơn vì màu sắc của nó "ảo" hơn so so với 2 mẫu diện thoại kia.
Trong điều kiện thiếu sáng: Z10 xử lí nhiễu rất tốt , tuy có bắt sáng kém 1 tí nhưng ảnh rõ và ít vữa . Sau khi cập nhật bản Rom mới nhất thì khả năng chụp thiếu sáng đã cải thiện rất nhiều.( ảnh chiếc bánh sinh nhật)
Màu sắc của ảnh: phải nói là rất ảo so với thực tế, nhất là đối với màu xanh của cây hay các màu tươi - z10 thể hiện khá là sống động ( giống như nikon chụp ảnh bao giờ cũng ảo hơn so với canon )
Các bạn có thể thấy bức ảnh chụp đốm ngự vằn màu vàng là mình chụp từ mặt bàn trong quán cafe, ảnh rõ nét và màu đẹp nên dùng làm hình nền là khỏi chê 😁
KẾT: Những ai đang có ý định mua z10 mà đang lo về chất luọng chụp ảnh của nó thì mình mong các bạn suy nghĩ lại vì Z10 chụp ảnh rất đệp và nó còn thông minh hơn các dong diện thoại khác về hệ đa nhiệm , bạn đùng 1 thời gian rồi sẽ thấy. Bài viết chỉ theo quan điểm cá nhận nên đừng ném gạch đá mà tồi mình nhé.

Thanks for reading...
IMG_00000065.jpg IMG_00000074.jpg IMG_00000077.jpg IMG_00000080.jpg IMG_00000082.jpg IMG_00000096.jpg IMG_00000176_edit.jpg IMG_00000228.jpg IMG_00000229.jpg IMG_00000286.jpg IMG_00000290_hdr.jpg IMG_00000291_hdr.jpg IMG_00000293_hdr.jpg IMG_00000314.jpg
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr.k[E]n
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhưg ảnh làm sao to đc như ảnh bác post nhỉ 😁
sgk1503
ĐẠI BÀNG
11 năm
Z10 nhìn anh nịnh mắt thật!!
royal_T
TÍCH CỰC
11 năm
hình như đây là để khung hình là 16:9 thì phải 😃
P/s : ảnh đẹp đó 😃
Khi post bài có phần hiển thị hình ảnh đầy đủ đó bác, mình chụp 16:9 đó, cảm thấy rất hài lòng với em này 😃
Mr.k[E]n
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhưg nếu chụp ảnh xog rồi xem trên máy tính cũg đâu đc to thế này nhỉ. Sr vì em hơi gà ạh 😁
thienvuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.k[E]n Mở bằng Paint ý . Bạn sẽ thấy nó to như nào =)).
Còn chương trình xem ảnh thông thường nó tự fix cho vừa màn hình máy tính.
Xem tren may tinh ko khac j dau bac nhe, tham chi crop anh va phong to anh len se thay it vữa lam bac ah, em dự là sẽ post thêm video quay từ z10 nữa, bác nào quan tâm thì đợi nhé 😃
@BiDaKul2306 Quay video full hd thì ip5 có mà xách dép, năm ngoái mình chụp đêm pháo hoa giao thừa mới thấy tự dưng chán ip5 kinh khủng.
Sự thật khó chối cãi là CAM của BBZ10 không phải là tốt, khá tốt thì còn được. Cái này dù e là fan của BB cũng phải công nhận. Các tấm ảnh bác chủ thớt post bình thường lắm.

Điểm yếu nhất của CAM BBZ10 là ảnh không được nét, viền các vật thể trong ảnh thường bị mờ và nếu so sánh với dòng IP 4 trở lên thì chắc chắn thua.

Một điểm nữa là do màn hình Z10 hiển thị màu hơi rực so với ảnh thực nên xem ảnh trên Z10 thấy rất đẹp, đến khi xem ảnh copy ra PC mới thấy nó ko được đẹp như vậy.

Nói chung, CAM Z10 so với các dòng đt Android thì còn một 9 một 10, chứ so với IP thì còn xa lắm.
@anhdung86 Bác nói z10 ko so đuợc với các dòng ip 4 trở lên thì nên xem lại ( ý bác là chỉ so với 3Gs trở lui thôi phải ko) , nếu nói như vậy thì hoàn toàn mâu thuẫn vì camera của 3gs chủ 3.15 megapixel thôi nhé trong khi nói so với Android thì một 9 một 10.
Bác có biết khi so sánh camera giữa các dòng điện thoại thì nguời ta chỉ so sánh ngay trên cái điện thoại đó thôi ko, ko ai đem ảnh ra PC rồi so sánh cả, và nếu có thì mình khẳng định là Z10 nét hơn iphone 4s, vì mình zoom và so sánh trực tiếp luôn rồi, còn so với ip 5 thì mình ko biết vì ko có ip5 =))
Đồng ý với bác là khi copy ảnh từ z10 ra PC thì ko được đẹp như trong điện thoại nhưng nếu so màu sắc với iphone thì cũng tương tự nhau.
Về viền các vật thể trong ảnh bác nói bị mờ thì đó là do cách bác chụp ra sao thôi chứ mình chụp canh nét hoàn toàn rõ.
Là fan BB bác nên có 1 cách nhìn chi tiết hơn về dòng điện thoại yêu thích của mình nhé.
Chính vì là fan của BB, dùng hầu hết các đời BB và cũng đang dùng BBZ10 kể từ khi nó mới về VN đến nay nên mình mới có được những nhận xét như vậy, và mình đảm bảo nó chính xác. Còn nếu bạn ko đồng ý với nhận định của mình thì cũng ok thôi, k sao cả.
😃
So sánh chất lượng ảnh thì đem lên máy tính so mới chính xác chớ bidakul
chứ giả dụ,một cái màn hình amoled so với một cái màn lcd thì sao màu trên lcd bì được độ nịnh mắt và rực rỡ 😁
nhưng bi giờ chất lượng ảnh trên di động cũng tương đối tốt rồi, bởi vậy ai ưng ý cái nào thì rinh cái đó thôi, tự tay trải nghiệm là quan trọng nhất😃
@lang_thang Ko bạn à, bạn xem hầu hết các video so sánh khả năng chụp ảnh của điện thoại trên YouTube hay các trang công nghệ khác hầu như không ai chụp hình rồi bỏ vào máy tính để so sánh cả, cái họ muốn so sánh là điện thoại đó cho chất lượng hình ảnh trên nó như thế nào thôi ( chưa kể nếu so sánh trên máy tính thì màn hình mỗi máy hiển thị khác nhau) .
Mình có tự quay 1 video chất lượng 720p bằng z10 bạn nào thích thì qua xem nhé.
tấm cái Tách, mâm cơm noise quá
k biết mắt mình có vấn đề gì k
tonybom
TÍCH CỰC
11 năm
Camera của Z10 còn cho chỉnh sửa ngay say khi chụp, nếu thấy ảnh ko đẹp hoặc ko đúng thời điểm thì ta lùi về lúc ưng ý nhất để lưu lại ảnh.

Sent from my N1202 using Tinhte.vn
dual1
CAO CẤP
11 năm
Nếu bác nào còn nghi ngờ chất lượng của Camera của z10. Tại lầu 10 của Viva Lounge.
matu
CAO CẤP
11 năm
Đang sài z10 và rất hài lòng với camera của em no,đã test cùng với note,note 2 & S4 cùng ae trong Hội Note,kết quả là ae trong hội Nỏte của mình rất hài lòng và khen hết lời luôn!
với 1 chiếc đt vậy là ổn rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019