BlueStacks App Player, giúp chạy ứng dụng Android trên máytính Windows

Jacker.mobile
12/10/2011 16:40Phản hồi: 248
BlueStacks App Player, giúp chạy ứng dụng Android trên máytính Windows

Được giới thiệu cách đây khá lâu nhưng mãi đến nay phiên bản thứ nghiệm ứng dụng [TAG]BlueStacks[/TAG] [TAG]App Player[/TAG] mới chính thức phát hành dành cho máy tính chạy hệ điều hành Windows và sắp tới sẽ có phiên bản dành cho MAC OS. Với ứng dụng này thì người dùng có thể dễ dàng cài ứng dụng [TAG]Android[/TAG] trên máy tính cũng như tablet. Hiện tại người dùng đã có thể tải phiên bản Alpha ứng dụng này từ website của hãng với ban đầu chỉ có phiên bản miễn phí giới hạn cài 26 ứng dụng. Riêng phiên bản có phí sẽ có mặt vào thời gian tới với việc không giới hạn ứng dụng cài đặt nhưng chưa rõ giá bán của phiên bản này.

Phiên bản hiện tại đã cài sẵn 10 ứng dụng tương thích cùng với ứng dụng Cloud Connect cho phép kết nối và lưu trữ trên server của hãng, hỗ trợ việc chia sẽ ứng dụng từ điện thoại hay tablet đến máy tính, cũng như 1 số trò chơi như [TAG]Angry Birds[/TAG] và [TAG]Fruit Ninja[/TAG]...

Các bạn có thể Download bản Alpha để dùng thử http://bit.ly/bstkal1, có dung lượng 116,98MB.

Nguồn: bluestacks
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá....cài thử xem sao...^^!
Theo một vài thông tin thì có cả cho nền MacOS, dự án này cũng khá lâu nhưng chưa thấy tăm hơi đâu.
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã vậy... Để thử coi. Khỏi giả lập Android. Giả lập chậm mún chít...
Cảm ơn nhìu...bây giờ mình có thể phá mà không cần phone rồi :skip:
ngocanhrb
TÍCH CỰC
13 năm
Được đấy nhỉ. Để mình dùng thử. Cám ơn chủ thớt nhiều nhiều!
texudo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kiêu này khéo anh em đua nhau sắm TOUCH SCREEN rồi 😁...Cũng hay lắm đấy chứ.
fansex
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có vẻ hấp dẫn đấy ^^!
hay đó nha , fair thử mới được
Dev bằng giả lập là cả 1 sự nhẫn nại và kiên trì
Cứ fai có device ko nhưng xcode nó giả lập iphone và ipad tốt thật

Sent from my iPad using Tinh tế
salemnb
ĐẠI BÀNG
13 năm
chả biết cái này thế nào. chứ em thấy những cái trước dùng thử thấy chạy chậm lắm
hay qua nhi, sync app giua nhieu thiet bi nua kia`
trggiang07
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay vậy ta!
quá tuyệt vời
"Các bạn có thể Download bản Alpha để dùng thử " --- BlueStacks_AppPlayer_Alpha.msi ----
Mình đã cài vào máy xong nhưng không biết nó nằm đâu để mở cả.
nemersaade
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác Jacker.mobile ghi rõ là phiên bản này chỉ hỗ trợ win7 cho anh em biết đường đi,WinXP cài chạy bt, lúc kết thúc tưởng thành công nhưng thực ra báo lỗi và k cài đc 😃
b0y1209
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng giống bạn, biết nói mình với nha 😃
Chuột phải rồi chọn Gadgets sau đó lôi cái gadget Bluestack ra. Chúc bác vui ....!
Down về vọc thử ngay lập tức, kaka
id@wn...
TÍCH CỰC
13 năm
Khoái nhất ở google khoan đồng bộ dữ liệu. Giờ đồng bộ cả app nữa thì thật tuyệt. Khi cài lại máy khỏi phải nhớ nhưng app nào để cài lại. Good.
Chả biết cài app trong máy kiểu gì, chỉ có mấy cái app mặc định các bác ạ. Chán ghê
Chưa cài thêm được ứng dụng nào khác. Sau khi click vào Get More Apps thì trình duyệt hiện lên: Could not locate remote server
peterh
CAO CẤP
13 năm
Chi mình hỏi là làm như vầy để chi vậy? Có gì hay hơn, tiện dụng hơn sử dụng trên smartphone hay tablet không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019