BlueStacks: Đã có thể chạy app Android trên Mac OSX

vuhai6
3/7/2015 8:5Phản hồi: 73
BlueStacks: Đã có thể chạy app Android trên Mac OSX
Sau một thời gian dài thử nghiệm thì hôm nay BlueStacks đã thoát kiếp beta và chính thức phát hành cho người dùng Mac OS X. Thông qua BlueStacks thì bạn có thể chạy trực tiếp phần mềm Android trên Mac OS X, cài phần mềm thông qua Google Play và kết nối games trực tuyến với tài khoản Google Play Games. Ngoài ra bạn cũng có thể tải file apk về máy tính và chọn install vào BlueStacks. Phiên bản này dùng khá mượt, mình thử chơi Clash Of Clans thì chạy rất ổn, tiếc là chưa hỗ trợ tốt màn hình retina.

Trước tiên để dùng thử thì bạn cần tải về và cài đặt BlueStacks: http://www.bluestacks.com
BlueStacks sẽ kèm sẵn kho ứng dụng và có sẵn một số phần mềm mạng xã hội như Facebook ...
Mình thử tìm Clash Of Clash vài cài đặt thì trước hết BlueStacks yêu cầu đăng nhập tài khoản Gmail. Có vẻ như BlueStacks sử dụng Google Play phiên bản web, nhưng họ làm rất tốt.
Với các games online thì bạn cũng có thể liên kết tài khoản Google Play Games để đồng bộ dữ liệu và chơi tiếp các games đang chơi trên điện thoại
Bạn sẽ không tìm thấy phần mềm Google Play xuất hiện trong BlueStacks, nhưng cứ vào mục tìm kiếm và nhập tên phần mềm muốn tìm vào -> Sau đó chọn "Search Play for xxx" thì màn hình Google Play sẽ được mở ra.
Dưới đây là giao diện của Google Play trên BlueStacks, tất nhiên đây là phần mềm giả lập nên sẽ có một vài phần mềm không tương thích và không chạy được.
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá dữ, beta quá lâu rồi, hic
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
Trên Win thì mình thích dùng Genymotion hơn, trên mac chắc chỉ sd BlueStack?
@oldman20 Sao mình dùng Genymotion vào game bị out ra nhỉ?
@oldman20 Dev thì dùng genymotion vẫn ngon hơn nhiều. Chơi thì dùng bluestack.
@oldman20 Bạn dùng bản free hay trả phí
Bản trả phí bạn có biết cách ..... ko
bản free mình thấy thiếu 1 số tính năng hay
tks
binhlong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang thử xem thế nào
Thế nên e mới chuyển dùng window. Hơi rắc rối nhưng mình có nhu cầu gì là có phần mềm đó.
Ít nhất là có trước macos
dùng droid4x ngon hơn,mượt hơn nhiều,cài app nhanh hơn nữa
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
Cho e lý do tại sao Zalo ko dùng đc trên trình giả lập này vậy?
leequox79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TDCuong_TN Zalo chat đã có thể dùng trực tiếp trên hdh(cả Mac lẫn win).cần gì trình giả lập đồng chí
fireghost13
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TDCuong_TN Zalo có săn trên win rùi mà bạn
@TDCuong_TN Vì nó có thể sử dụng trực tiếp ở các hdh máy tính 😃, thậm chí là trình duyệt (beta).
tôi đang chơi CCHT qua BlueStacks trên Win7
@thumbe1 nghĩ cái CCHT đi là vừa bác ạ !
Yesorno.Pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trên win thì cứ Droid4x thôi. BlueStack ăn ram với cpu quá dữ, ko tích hợp đc nhiều chức năng như Droid4x.
@[M]inionn ok, để em rì múp nó luôn, chơi lag thi thoảng văng ra ngoài, bực k tả nổi :mad:
@[M]inionn Ngốn Ram thì bạn muốn set bao nhiêu chẳng được. Cá nhân mình thấy ngoaif việc co kéo kích thước ra thì droid4x chưa có cửa với blue. Blue hoàn thiện hơn rất nhiều. Dù sao thì droid vẫn đang là beta. App nhiều khi đang chạy bị crash nữa. Blue vẫn ổn định hơn. Riêng bản cho mac nay thì nóng quá. Mình xài qua paralell còn ít nóng hơn. :eek:
@BlackAndWhite113 Mình lại thấy Droid4x có vẻ tiện lợi và thân thiện hơn Blue, biết tận dụng Intel VT-x nữa 😃 Blue còn có 1 cái dở nữa mà bấy lâu nay chưa fix được, đó là bị xung đột với Hyper-V.
[M]inionn
TÍCH CỰC
9 năm
@BlackAndWhite113 Mình dùng thấy ngon hơn bluestack nhiều 😁 có 1 số app dùng bluestack ko tải đc nó yêu cầu phải cài trên điện thoại nhưng droid vẫn cho tải về ngon lành :eek:
nn90
ĐẠI BÀNG
9 năm
MMO xài mac sẽ thích điều này 😆
@nn90 MMO làm khó không bác
@th4nhc0ng68 dễ không dễ mà khó không khó, nghe bác hỏi thế chắc cũng chưa bắt đầu à?
willboy33
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho em hỏi nó có giống parallel với vmware k bác?
Máy cùi bắp cài CoC vào giật tung chảo. Có ai bị giống mình không 😔
@duong_tung giật banh chảo
philiptan9
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thanks Tinhtế 😃
baoduyo
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình xài trên win, tiếc là asphalt 8 k choi dc
@baoduyo Win 8.1 có asphalt chính chủ mà bạn
ptk8588
TÍCH CỰC
9 năm
@baoduyo Asphalt8 trên win 8 vẫn có mà bạn, cần gì phải giả lập Android chi cho mệt 😁 win 8 chơi Asphalt rất mượt
baoduyo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ptk8588 Uhm,nhung hack k dc update, còn k hack thj choi dc 2-3 season thoi, :$
Sao lại phải làm như vậy nhỉ? 😁 App ko có đồ chơi à?
SaoPhaiSo
TÍCH CỰC
9 năm
đang cần cái này rất nhiều 😁 toàn chơi game android mà xài Mac =))
NaDo Gemini
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào biết soft cài đặt bàn phím để chơi game trên bluestack nào ngon k ạ? E dùng mấy cái aurora hay game keyboard thì k ổn định và rất rắc rối! Như Droid4X có chế độ cài phím tích hợp sẵn rất hay mỗi tội phiên bản android của Droid4X lại chỉ là 4.2 không chạy đc những game như Vainglory! == Chán quá!
jackduy
TÍCH CỰC
9 năm
cài trên mac air nhiệt độ lên 70 độ kinh thật....
minh.khanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế bác search cái này có tìm ra không bác 😆. Bác cứ gợi ý kiểu thế này thì chết 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019