Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BMW đã sản xuất chiếc X5 thứ 1 triệu

niky
10/6/2010 3:19Phản hồi: 34
BMW đã sản xuất chiếc X5 thứ 1 triệu
[boxl=280]Trích lượng X5 bán ra kể từ khi nó được xuất xưởng lần đầu vào năm 1999:

• 1999: 1.312 chiếc.
  • 2000: 26.720 chiếc.
  • 2001: 40.622 chiếc.
  • 2002: 42.742 chiếc.
  • 2003: 40.715 chiếc.
  • 2004: 35.225 chiếc.
  • 2005: 37.598 chiếc.
  • 2006: 26.798 chiếc.
  • 2007: 35.202 chiếc.
  • 2008: 31.858 chiếc.
  • 2009: 27.071 chiếc.
[/boxl]Bên cạnh các dòng xe SUV cao cấp của Audi, Mercedes-Benz hay Porsche, BMW dòng X cũng là dòng xe thể thao đa dụng được biết đến rộng rãi và là một "địch thủ" đáng gờm nhất cả về giá lẫn chất lượng. Đặc biệt là các thế hệ X5 - được nhiều chuyên gia đánh giá là tiền đề cho sự phát triển sau này của toàn bộ dòng BMW X. Những chiếc xe X5 đầu tiên được sản xuất đại trà và bán ra vào năm 1999, trải qua 11 năm, đến những ngày đầu tháng 6 qua, hãng xe Đức đã có một buổi tiệc nhỏ, đánh dấu chiếc xe X5 thứ 1 triệu được xuất xưởng tại chính nhà máy Spartanburg, South Carolina, Hoa Kỳ (nơi gia công tất cả các đầu xe X5 trên thế giới).

Chiếc X5 thứ 1.000.000 là chiếc X5 xDrive35i, được toàn bộ các kỹ sư thuộc nhà máy Spartanburg Plant tham gia vào quá trình sản xuất và sẽ được giao đến cho một khách hàng tại Trung Quốc. Xe có màu đen sapphire, nội thất bọc da nâu Nevada, trang bị động cơ Twin-Turbocharged với dung tích xi-lanh 3.0 lít, công suất tối đa 302 mã lực.

* Vài hình ảnh BMW X5 2010 bên cạnh X5 cũ:

Nguồn: AutoBlog
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namanh1208
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình vẫn thích x6 hơn,...........;)) nhưng công nhận x5 đi phóng vèo vèo ah...
Nhìn em nó mạnh mẽ đến phát thèm nhưng ước mơ cũng chỉ là ước mơ!.....
bản thân x5 cũng xuống gá ầm ầm. cộng thêm việc ra x6 ăn đứt mọi mặt. x5 đã thưa dần ở thị trường vn.
Vắng đâu không thấy chứ ở TPHCM mình vẫn còn thấy chạy ầm ầm. Ở VN an toàn là thế mà ra đường thấy toàn xe chống đạn không. Giá X5 về tới VN bữa nay khoảng bao nhiều nhỉ
macintosh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác Niky có vẻ "máu ô tô" quá! X5 thì tuyệt vời rồi nhưng em vẫn thích X6 hơn (không phải Nokia X6 đâu nha........?)
sunbee
ĐẠI BÀNG
14 năm
X5 ở ta 7 chổ, X6 còn có 5 chổ mà. Cả 2 đều là ước mơ xa vời...
dungaone1
ĐẠI BÀNG
14 năm
"chổ" là cái gì, viết cm có vài từ cũng sai chính tả bét be
ong chu moi mua cai X6 mau den.nhin ham ho hon X5 nhieu ma hinh nhu X6 co chong dan hay sao y.
May ngay nay CA dung ngoai quoc lo nhieu qua nen ko dam mang ra ngoai...thu toc do
E iu BMW
Mơ mộng và thèm muốn 😁 Chẳng biết bao giờ mới đc sở hữu 1 em như thế này đây :p
dòng suv đình đám 1 thời
Cho đến giờ vẫn đình đám !
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
mơ thui, ko dám tưởng............................!
linuxe8
TÍCH CỰC
14 năm
X5 với X6 là 2 dòng khác nhau mà. X5 là SUV thứ thiệt, còn X6 là kiểu 1 mình 1 đường, lai giữa SUV với Crossover, mới đây chú Acura cũng èo ra con ZDX để cạnh tranh nhưng ko ăn thua.
Dù j thì X5 vẫn đứng đắn, đàn ông hơn X6.
Em yêu Mclaren 😃
kienrock
ĐẠI BÀNG
14 năm
Gia công ở Hoa Kỳ mới ghê.
Thảo nào đắt vãi ra.
umumti
CAO CẤP
14 năm
Xe chất lượng, kiễu dáng quá đẹp. X5 tuy 7 chỗ nhưng hàng ghế cuối nhỏ quá, chỉ thích hợp với trẻ con thôi, người lớn ngồi vào khó khăn, tính ra thì không khác gì 5 chổ.
Mình kết em này nhất , 5 chỗ rộng rãi , để đồ rộng , đa dụng , nhưng hiên tại vẫn chỉ là mơ . x6 thì mang tính cá nhân nhiều hơn, đẹp hơn nhưng X5 thực dụng hơn.
adol_hitler
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy là mấy bác chưa thấy X5 đời 2011 rồi!Vẫn giữ dáng của X5 2010 nhưng có nhiều đường nét hầm hố của X6 mà lại là dòng SUV nữa!
leonheart
TÍCH CỰC
14 năm
tuy ko có tiền để mua nhưng vẫn nhận xét.... 😁 ghét nhất con x5... ko yêu thích BMW... kiểu dáng càng ngày càng thấy như nokia y sì đút.... có tầm tiền mua được x5 em mua porsche cayane quá tuyệt
Bác là fan Audi hèn chi chê X5 quá ! theo mình thấy thị trường vn chuộng bmw lắm đó bạn . cụ thể thấy x5 nhìu hơn dòng q audi .
lordship
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con Mer của em to hơn con này nhiều. Thiết kế vuông vức, khỏe mạnh. Lốp lớn, bám đường rất tốt. Tuy nhiên do đường kính trục cơ sở khá dài ( 10m) em hơi khó điều khiển nên phải thuê lái xe chuyên nghiệp. Sáng sớm cứ 7h, em chỉ cần đứng ở chỗ cái cột có treo biển là xế lại qua đón.
Con này phần đầu giống X6 thì thôi rồi. Mạnh mẽ, sang nữa chứ

---------- Post added at 11:39 AM ---------- Previous post was at 11:37 AM ----------

Hình như xe của bác chạy từ Nhổn về Giáp Bát phải ko? Em nhớ ko nhầm thì nó ghi số 32 hơi bị to ở trên
X7 giấc mơ hàng ngày.

X5 hầm hố nhưng không đẹp bằng Poscher hay Mercedess nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019