Bộ chống trộm nào tốt nhất trên thị trường hiện nay?

kyoshjro90
17/7/2013 2:37Phản hồi: 77
Sáng nay mới đọc được bài báo, nếu không nhờ chống trộm thì có lẽ chiếc SH này đã mất rồi.

http://vn.news.yahoo.com/xe-sh-hú-còi-inh-ỏi--trộm-hoảng-hồn-bỏ-chạy-043628321.html

Dạo này tình hình an ninh ở SG không ổn tí nào, công an thì chỉ lo ăn tiền của dân, trộm cướp thì cứ hoành hành.

Bác nào biết loại chống trộm nào tốt nhất trên thị trường hiện nay, đi mưa không bị sao (mình từng bị trường hợp đi mưa chả hiểu sao mà nó cứ hú lên, bực mình hết sức). Loại nào chống nước tốt cũng được, đang tính mua bộ 1 củ của cái bác gì ấy, sử dụng cục tròn tròn gắn vào chìa khóa nhưng nó bất tiện ở chỗ không có tìm xe, không có chế độ ngắt máy. Bác nào biết loại nào tốt thì gửi hình và tên để mình kham thảo nha
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không bác nào tư vấn à
Pein
ĐẠI BÀNG
11 năm
vấn đề này nhiều người hỏi rồi bác chịu khó tìm đi bác.gg ko thu phí đâu
http://www.tinhte.vn/threads/cac-giai-phap-chong-mat-cap-xe-may-su-dung-dien.2098990/
....
@Pein
Đọc rồi mà vẫn không biết nên gắn loại nào, thấy loại khóa từ nhiều giá quá không biết loại nào tốt
khóa từ bác cứ dùng gosu g 5000 hoặc li tech II. lí do vì sao nên dùng 2 cái này mặc dù có những kiểu quét sóng ở khoảng cách 10-15m thì giải thích ra cả trang giấy A4.

tất cả các biện pháp chống trộm thông minh đều có nhiều ưu điểm so với dùng ổ khóa càng khóa đĩa. khóa đĩa thì bạn phải bật mở. bật mở giữa quán xá đông người thì cũng ko hay. rồi lúc quên lúc nhớ, quên dẫn xe mà còn khóa vài lần hư cái đĩa.

nhưng sự thật là cho dù bạn có gắn GPS hay khóa từ hay tất cả các biện pháp chống trộm thông mình khác thì trộm nó bẻ khóa bạn cũng phải đi thay cái ổ khóa hết không ít tiền. các thiết bị thông minh không có cái nào có độ bền vĩnh viễn, chỉ dùng vài năm. và tất nhiên các thiết bị này đấu nối vào điện xe nên việc chập chạm hay trục trặc thì bạn phải chấp nhận.

nếu suy xét cho đến cùng thì chả có biện pháp chống trộm nào hiệu quả bằng độ ổ chống đoản (chìa vạn năng). phương pháp này rẻ, bền vĩnh viễn, ổn định qua cả chục năm, không liên quan gì tới điện xe. chống đoản là kỹ thuật khó, không phải ai muốn làm cũng đc. tp.HCM có khoảng vài ba địa điểm có thể làm chống đoản. miền Tây thì chỉ có Vươn Thịnh Vĩnh Long làm. các tỉnh miền Trung và Bắc chưa thấy có chỗ nào làm.
bigstar15
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DauNhotVuonThinhVinhLong Chuẩn 100%, có rất nhiều người đã từng dùng remote giờ muốn đổi sang khoá từ, chứ chưa thấy ai tháo khoá từ lắp remote. Cái thời rộ lên remote em cũng lắp cho xe em, cũng dùng chức năng báo động im lặng (đụng vào xe chỉ nháy đèn, phá khoá mới hú còi) nhưng chỉ được 1 năm là chập cheng, rờ mót không nhạy (ko phải tại pin), đang đi tự tắt máy, đề đạp mãi không nổ. Với lại vứt xe ở bãi gửi, còi có hú mình cũng có biết đâu, vừa gây ồn ào vừa hao bình. Nói chung tính năng trên lý thuyết thì ổn nhưng độ ổn định không cao. Ngoài ra lúc mới lắp đi đâu bấm xe chíu chíu như oto thấy oai vãi, dần dần thấy quê quê 😁
@DauNhotVuonThinhVinhLong mình nói đây là nói về tính năng chống trộm của nó hiệu quả,mà lại k sợ bị hỏng ổ khóa,còn hư hỏng thì vô chừng lắm,cái j hoạt động nhiều cũng mau hỏng thôi,
kodomo15
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DauNhotVuonThinhVinhLong Conan hiển linh :eek:
Nghia Ha
TÍCH CỰC
8 năm
@DauNhotVuonThinhVinhLong bác ơi em dùng ở khóa sau 1 thời gian nó mòn răng do chọt ra chọt vào rùi bật lên vẫn rút ra đc. phải đi đánh lại ^^! 3 năm là đánh lại chìa rùi >>> lần 2 chắc cũng 3 năm nữa năm
đang dùng sợi này
@thanhquan121
Cái loại này mình không thích sử dụng, vì nó rắc rối quá, sử dụng cái nào có sẵn trực tiếp trên xe cho nó tiện
@kyoshjro90 Lợi hại đó.dùng cái vcon rất dễ cong đĩa lắm.cái này dễ nhận ra.thằng trộm nó nhòm nó nản rồi.master lock nha.co 79k thôi
@thanhquan121 dùng cái cọng đó thì hết bẻ khóa 😁
@thanhquan121 loại này thời đi xe đạp có sắm mà đc vài bữa mất ổ! cay cú vl!
DauNhotVuonThinhVinhLong bác để ý phút thứ 47 ấy, mình thấy thằng trộm không dùng đoản để mở khóa cố, mình thấy trong clip nó dùng lực để bẻ khóa chứ không phải như mình, sử dụng chìa khóa để mở. Vậy vấn đề ở đây là khóa cổ có thể bẻ 1 cách dễ dàng không cần sử dụng đoản như vậy sao? Mình thấy lạ là ở chỗ đó đó
Nhìn bác chủ có vẻ đi ex thì không hợp cho lắm nhỉ. Elizabeth, cuxi or nozza thì có lẽ hợp hơn 😁
@manhduc2k
Mấy xe nữ tính đó đi chi :v
Nhất là con cuxi, xe vừa lùn vừa nhỏ.
cũng đang quan tâm
77hangdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình thì bộ chống trộm tốt nhất chính là đôi mắt của chủ xe ^ ^. Mình có đứa bạn đang chạy Ex 2k12. Nó mua cai khóa chữ U nhìn to mà chắc lắm. Đường kính tầm 2cm. Trộm muốn cắt khóa này của nó phải dùng kìm cộng lực chuyên đi cắt thép xây dựng mới xơi dc. Mà còn có cái hay là khi bị trần lột hay cướp thì nó cầm luôn khóa chữ U đấy trên tay làm vũ khí luôn. Hay phết. Bị cái chữ U này nó táng vào mồm cho thì cũng gẫy răng chứ chả đùa đâu :x
@77hangdao nhưng chẳng lẽ bác chờ gấu vào quán cà phê hay dựng xe mua mấy thứ linh tinh cung ngồi xuống khóa ak.nhiều người cũng lap khóa đĩa nhưng lại ít khóa lắm,vì xe để nhiều nơi ,nhiều lúc để 5,10 phút lại ra lấy đi.cứ ngồi xuống đứng lên thì hơi bất tiện,làm cái khóa chống trộm tự động khóa khi mình tắt máy có phải yên tâm hơn k
77hangdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duong vuong anh Cẩn tắc vô áy náy mà bác. Với lại nếu dựng xe 5 - 10p mà vẫn trong tầm mắt mình hoặc có nhiều người thì đâu lo. Sợ là ko nhìn dc xe ấy thì mới khóa thôi.
@77hangdao bác vào quán ăn có ngồi xuống khóa k,gửi xe trong bãi có khóa k,nhiều khi có người giữ xe cũng chưa hoàn toàn yên tâm nữa, trong xe phòng 1 cái + khóa cổ thì + khóa đĩa thì lại càng chắc ăn hơn
77hangdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duong vuong anh Có người canh rồi thì lo gì nữa hả bác. Mất thì ra bắt đền người trông xe chứ. Sợ là ko có ai canh mà xe để bên ngoài tầm mắt thui. Vì trộm đạo h pro lắm. Vài giây là nó bẻ khóa chạy mất tiêu oy. Có công tắc phụ thì dĩ nhiên là quá tuyệt rồi
@77hangdao có người trông xe cũng chưa hoàn toàn yên tâm đâu bạn ah,trộm pro 1 thằng giả bộ hỏi thăm đường người giữ xe 1 thang thì vào trong bẻ khóa xe nha bác ^^ trường hợp này đã từng xảy ra rồi đó,mất xe rồi thì khó kiện cáo lắm,ngta đền dc bao nhiêu,cao lắm dc 50%,nhiều chỗ nó chẳng chịu đền đâu.
Bác có thể gắn con Moto Tracker J610, hiện tại công ty A.D.A đang có 4 hay 5 loại thiệt bị GPS có thể đáp ứng nhu cầu của bác, thiết bị nhỏ gọn, có Pin rechager, không cần antena phụ, nếu bác chỉ cần theo dõi thì mua thiết bị GPS dạng personal tracking, còn nếu bác muốn gắn thiết bị GPS có thêm chức năng theo dõi xăng dầu, tắt máy,.... thì giá cao hơn.
Dịch vụ của công ty này hiện nay đầy đủ nhất VN vì sử dụng Map của Google Earth và WikiMapia, vì vậy bác có thể đăng ký roaming Sim quốc tế, con SHi của bác đi bất kỳ đâu trên thế giới mà có GSM/GPRS bác vẫn check đựơc nó, Dịch vụ tracking xây dựng trên web nên rất thuận tiện, chi phí duy trì hàng tháng thấp nhất hiện nay do họ dùng công nghệ truyền bằng GPRS nên rẻ hơn SMS.
Chúc vui
@moto tracker j610 Anh em Tinh Tế ai có nhu cầu thì PM cho mình để có giá tốt nhé.
Mình chuyên lắp thiết bị giám sát hành trình và chống trộm. Cho tất cả các phương tiện: xe hơi, xe máy, xe đạp điện.
Chức năng giám sát 24/7, cảnh báo khi xe bị bật công tắc máy, di chuyển. Cắt nhiên liệu từ xa.
Tất cả bằng APP trên điện thoại Android và ios
6-28-2018 1-23-04 PM.png
thiết bị an toàn, tinh tế
bác mua cái bộ rmót ấy có 220k thôi hình như giống cái hình của chủ thớt có 4 nút 1 nút khóa xe có còi ai dụng vào kêu 1 nút ai đụng vào chỉ nháy đèn xi nhan chứ ko kêu nhưng ai mở khóa điện là nó kêu ngay 1 nút đề máy mà ko cần cắm chìa vào ổ. mình xài cả năm rất tốt
rok
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boybody1 B mua cái này đâu thế?có link sp ko tham khảo với b?chứ bộ vip steel mate của minhT cũng 1t rồi😔 mà nghe nói hoạt động lại ko ổn định nữa:mad:
St4rlorD
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình làm chống đoản ổ khóa, và công tắc chỗ A.Lý chống đoản nhé, tìm trên Google, bạn mình xài hơn 2 năm rồi mà vẫn còn OK. Mình thì mới sắm cho e VIVA 😁
Bạn mua Vespa hay Liberty có khoá từ ấy 😁
Em đùa tý thôi ạ. Nhà e xây r k càn gạch ạ :D
Khóa chống trộm 986 XO giá 2T5 có đầy đủ chức năng
St4rlorD
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lắp điện tử làm gì. Cạch nó từ lâu rùi. E đang xài ổ khóa độ chống đoản nhé. Lắp thêm công tắc phụ, cái này ko phải điện tử, hoạt động.khi trộm cố đề máy: ko nổ, còi hú, đoản vào ổ khóa 1 là gãy đoản, 2 là banh ổ khóa. E xài dc 2 năm, chả có vấn đề gì.
Còn khóa từ lên youtube mà xem, nó vặn 1 cái hư luôn.
Sent from my SAMSUNG-SGH-T989 using Tinhte.vn mobile app
@Persuccvi Bác xài 2 năm chưa có vấn đề gì nghĩa là bác chưa bao giờ bị trộm mở khóa nên ổ khóa xài vẫn tốt hay trộm đã mở rồi nhưng bị gãy đoản trộm ko lấy xe bác được ? nếu là trường hợp thứ nhất thì bác nói vậy là bác vẫn chủ quan nhé.
St4rlorD
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trumtin Bị bể rùi, lúc đó nó có mở máy được đâu mà lấy,với lại mình dùng công tắc phụ nên nó dám đứng đó à. Ổ khóa bị đoản bẻ rùi phải gọi a làm ổ xuống làm lại ổ, hơi mất công nhưng cá nhân mình thấy an toàn, được sửa free nữa. Bạn có thể tìm thông tin bác làm ổ này trên 5giay và xem comment của ae biker nhé

Sent from my SAMSUNG-SGH-T989 using Tinhte.vn mobile app
mình cũng vừa lắp cái chống trộm còi hú điều khiển từ xa, thấy cũng tốt! theo mình loại đắt tiền thì tốt thôi!
có điều là khi mà mình đến những chỗ đông người thì không nên khóa hú, nên khóa chế độ tắt loa! chỉ khi nào ổ khóa bị bẻ thì mới kêu, chứ cái bộ này hễ có người động vào là nó réo liền! ồn lắm! với lại đến chỗ đông người mà bấm nó kêu, gây sự chú ý, thấy hơi ngại!
@hienproqb272 có gì mà ngại,bảo vệ tài sản của mình chứ có làm j ai đâu,ngta thấy mình bấm thì cũng tốt, ai có ý đồ đen tối cũng biết mà bỏ ý định...
Đang tính gỡ ra nè bác, an toàn thì có nhưng bất tiện quá,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019