Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bộ gõ tiếng việt cho ipad ios6.1

khôi lee
22/11/2012 10:30Phản hồi: 20
Khó chịu khi gõ tiếng việt cho ipad quá mọi người ơi , gõ lâu kinh khủng , mỗi lần gõ như tra tấn. Gặp ios 6 chưa jailbreak được nữa, ko thể tải unikey break cho ipad được nữa . Có ai kiếm dùm mình cái app nào gõ tiếng việt ko
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lov3angel
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy nhanh và ổn mà, đang type trên ipad 6.0.1 này, quay ngang ra thì gõ 10 ngon lành như trên laptop. Để dọc thì hơi mỏi chút thôi vì ko đánh 10 ngón đc.
hvt2.0
TÍCH CỰC
11 năm
nói thật là chưa thấy ai phải cài bộ gõ thứ 2 trên ios cả. Đơn giản vì bộ gõ của nó quá tốt. Chắc bạn trên gõ kiểu VNI nên mới khó :p
@hvt2.0 Chính xác!
Thời buổi này mà còn cặm cụi gõ VNI thì quả là chán chết đi được, bác đúng là quá trung thành với đồ cỗ không chịu học hỏi thêm cách khác gì hết!
bộ gõ telex trên ipad là tuyệt vời rồi , mình cũng quen gõ VNI nhưng xài telex riết trên ipad cũng quen thôi, chứ xài VNI trên màn hình cảm ứng chỉ tổ tốn không gian soạn thảo.
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gõ tv trên ipad ngon mà, mình gõ 1 tay cũng nhanh rồi, tập xài telex đi bạn
tập gõ telex làm sao xin giúp giùm . @_@ chưa hiểu cho lắm , mong chỉ giáo giùm nha @_@
asun2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn lên google tìm sẽ có thôi
có bro nào chỉ mình cách tắt tiên đoán trên ipad4 với nhé
@lam_phong919 ý bác nói là auto check spelling đó hả, vô Setting->General->Keyboard chỉnh đó bác !
@hieuvincent thanks bạn nhé mình đã tắt dc rồi
kien1674
ĐẠI BÀNG
11 năm
VNI chỉ gõ trên bàn phím thường còn dùng ipad với iphone thì phải tập mà sống chung chứ bác, gõ telex trên ipad nhiều lắm lúc đang gõ vni gõ theo kiểu telex rồi tưởng nó hỏng
Hên là mình đã gỗ telex được hơn 10 năm rồi nên không thấy khó khăn gì cả
ng2diep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ tô théc méc iêu VNI thi cài thêm PM Vikey vào mà gõ nếu có keyboard bluetooth nữa thì cũng oki, nhưng mất công là gõ xong rồi phải thêm copy/paste nữa, thui chơi telex là ổn nhất.
ViKey - Bộ gõ tiếng Việt - TELEX, VNI, VIQR - Vietnamese keyboard

http://www.25pp.com/ipad/soft/info_57582.html

VS Keys là giải pháp hoàn toàn mới cho bạn, mình sẽ phát triển sớm phiên bản cho iPad(tạm thời có thể xài phiên bản iPhone trên iPad chế độ 2x).
Các bạn có thể tìm thấy link down phần mềm tại đây:
http://www.facebook.com/vskeys.vn
Hoặc gõ từ khoá VS Keys trên google để tìm link phần mềm bạn nhé.
Thanks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019