Bố nồi ex qua´ tệ

hungcattin
29/8/2015 11:11Phản hồi: 236
Xin mời ae vô youtube xem bằng chứng mới về bố nồi ex 150. Vào youtube bấm( bằng chứng mới về bố nồi exciter 150)
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin cam đoan sự thậtt 100% trên chính xe của mình. Vaˋ mình vẫn đang giữ 4 la´ bố cùi bắp ex 150.
@hungcattin Sao bạn k mang vào hãng xem các a KTV trong ya nói gì?mà mang ra ngoài vậy?
@hungcattin Thấy nhiều ý kiến quá lấy chiếc ex 2013 của thằng e làm chuột bạch. Hiện tại xe vẫn chạy ngon, không có lỗi j, 26k km nên thay cũng đc rồi. Thật bất ngờ tháo ra thấy nó rất dễ bóc hơn cả trong clip, nhưng vẫn còn ngon, chưa mòn nhiều. Đã hỏi nhiều thợ kỷ thuật bậc cứng thì đi đến phán đoán: đó không phải là lỗi mà vì chúng ta thiếu hiểu biết nên phán bừa. Như có bạn đã cm: "Lực máy tác dụng lên lá bố theo phương song song với mắtbô còn lực tay là phương vuông góc nên khác nhau, theo mình là vậy".
Nó mềm là theo lực vuông góc trong khi hoạt động nó chả bao giờ chịu lực này cả. 26k km vẫn chạy ngon có bị j đâu( nhưng lỡ bóc hư rồi nên phải thay, mà cũng rẻ thôi). Theo mình các bạn cứ yên tâm vụ này chứ đừng "phán" bừa nữa. Mất hơn 200k thay nhưng cũng thấy không tiếc vì khỏi phải áy náy nữa. Mà thật sự cũng có ai bị j đâu ngoài mấy cái clip làm các bạn loạn cả lên chứ chắc chưa ai bị hoặc có chỉ là thiểu số như các kết cấu sx hàng loạt đều có tỉ lệ cho phép lỗi mà thôi
xichumboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái anh sửa xe bóc bố ra có vẻ bất ngờ nhỉ =]]
may quá hốt em ex135 phút chót chứ giờ Ôm Ex150 chắc cắn lưỡi :p
@nguyenkhachuong Ex 135 giá bây giờ bao nhiêu vậy bác
@khanh_garo hàng mới giờ chắc hiếm lắm.Kiếm mỏi mắt may ra có thể có mà có thì cũng giá = T150 rồi hơn 50củ chứ không có dưới.Còn mua xe cũ thì dạo này thấy ít người bán hơn đợt trước chắc vì tâm lý T150 dính phốt nhiều :p
@nguyenkhachuong Bác nói sau ấy chứ chỗ tôi con t135 nhóc kìa....
@Quocnghia0225 T135 chỗ bạn đầy nhóc là mới hay cũ zậy ?
@nguyenkhachuong Mới ấy bác bũa zô bh t150 thỳ thấy còn 3_4 chiếc trưq bài nũa ak
Nếu đây là sự thật thì thiết nghĩ yamaha phải có 1 động thái gì để trấn an tâm lý người tiêu dùng k thôi mất hết uy tính, chẳn hạn ra chiến dịch kiểm tra miễn phí bố nồi nếu phát hiện trường hợp tương tự thì thay miễn phí bố nồi của Fz150i luôn nhỉ.
Mình cũng nghi nghi từ trước rồi tại viˋ cứ phải tăng dây côn hoài. Chán chẳng thèm ra ya bảo hành luôn mặc du mình co´ quen cả ky˜ thuật trưởng cuả 3s luôn. Mắc công ra hãng nó lại thay bố nồi khác củng dỏm y như vậy .
@hungcattin Vậy phải cảnh báo ae nếu tăng côn nhiều và nghi ngờ phải mang vào hãng xem họ nói gì,chứ đừng thay đồ,cảm ơn bạn chia sẻ thông tin,cái này phải nhờ báo chí viết bài,thì ya mới có động thái
Ducati91
ĐẠI BÀNG
9 năm

up dùm.
nam08ac3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ducati91 mình đang đi 135, cơ mà xem cái video này thấy lạ ở chỗ nếu lá côn dở vậy (bóc bằng tay còn ra) thì chỉ cần 1 lần vê côn đã mòn rồi chứ đừng nói đi hơn 6k km
Moq ya sẽ có câu tl cho người tiieu dùq về vấn đề này nhanh nhất....
Mình nghĩ mấy cái này thằng hãng nó tính toán từ trước cả rồi 😁! Để có gì người ta còn quay lại thay bố nồi sớm sớm, chứ bố nồi trâu bò quá thì hãng nó k thu lợi được gì thêm :p!
P/s: Xe thớt mới đi có 6k8 mà cái bố nó mòn kinh rồi!
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
em yêu khoa học luôn . mắc cười vãi
sao cái clip kia bóc cứng như đá .
tin ai đâyyyyy
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
giảm chi phí sản xuất thôi mà là gì nóng thế 😁 . Klq cho mình hỏi nếu bố đó mà đi lò xo nặng hơn chắc sẽ mau hư hơn đúng ko :eek:
@angelsun Đã quyết đi lò xo nặng hơn thì mình nghĩ sẽ k ai thèm để bố zin đâu :D! Lò xo zin cho 4 lá mềm èo, bố còn chịu k nổi thì huống chi lò xo khác :p!
hic, sao có vụ này nhìu nhỉ? hay là tùy lô vậy anh em? bố nồi thế làm sao bắt nổi, đây là clip thứ 2 mình xem, lần này tháo từ cái xe ra và mình hơi bất ngờ. ko lẽ nguyên nhân cái xe mình kêu cùm cùm ngày xưa là cái này nhỉ?
Chắc để trị bệnh nồi hú 😃 chêm giấy vô bố,bệnh sàn đít thay lốp to,phuộc yếu lắc thay phuộc sh
raider đi lò xo độ bố zin có mà đầy chứ đâu phải độ nồi là bắt buộc thay bố độ
Kiếm ex 10k mà vô hãng tháo quay cho công bằng toàn clip ra tiệm e rằng bị cho dìm hàng
@phongphongnhugio Một thanh niên cuồng Ex cho biết...
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@pipopi theo mình biết thì a ấy không có đi Ex 😁
thôi.đằng nào cũng thế lên 5 lò xo luôn và 5 lá luôn.
Đã thay bố vaˋ loˋ xo độ.đang cảm thấytuyệt với vaˋkhông cảm thâ´y hối hận 1 chút nào. Hư đến đâu ta sưa đến đo´ viˋ đã trót yêu t150 rồi.
TaMd
Trứng
9 năm
@hungcattin Bác thay bố vs lò xo loại gì thế. Tư vấn giúp e. Tông thiệt hại hết nhiu ạ
vession
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungcattin làm lại chạy thấy sao rùi bạn tổng phí hết nhiêu tiền ?
Côn như này thì ko bằng cả đồ lô ý, cũng chưa dám tin hãng Ya lại làm tệ vậy
thánh này dồn 10 phần công lực vào cái móng ngón tay cái để cạy quá!! trò cạy bố ko chừng thành trào lưu à!
@linhtalinhtinh8388 bố chuẩn cầm tô vít nạy còn khó ý chứ chả phải cậy móng tay đâu, ngta cũng mua ex chứ có phải ko dưng đi tìm lỗi?
@Nguyễn Hùng Mạnh TM uhm thôi mọi người đợi clip của tớ!
@linhtalinhtinh8388 Đâu phải con nào cũng lỗi đâu bạn 😃
Atưdút
TÍCH CỰC
9 năm
@linhtalinhtinh8388 Hóng tin bác
nói chung là khi nào có clip vào hãng mà ntn thì mới tin, xe tôi vẫn đi bt có vấn đề gì đâu, mà ông này đang dự bị ở diễn đàn này cũng ko tin
@yamaha2014 có hôm em đi với một ông đồng nghiệp em bắn côn vọt khỏi đám đông xoay cả bánh sau(ông đồng nghiệp kể em mới biết).ông hỏi em là có rê xe không.thế mà có trượt đâu.nếu cạy được thế này thì trượt lâu rồi.
vãi 😆 éo hiểu, người ta cũng chạy Ex, cũng bỏ 50cu mua xe, bung xe ra quay clip cho mọi người coi. hết ng này nói dìm hàng, có thag Nào rãnh hán đến vậy ko? dìm hàng vây dc cái méo gì các bạn
thành với chả thánh, cái clip TrunG Tá mới gọi là Pr dìm hàng. phải luôn nghi ngờ và suy nghĩ
@Trau bo Tôi nói 135 không kêu cổ,không sàng đít chỗ nào nhỉ ?
@Trendinhmuadong Chứ bạn nói đời trước k phải ex 135 là xe gì bạn(không còn đc như xưa)
@Trau bo Xe bò.
@Trendinhmuadong lambogini hả bạn,sao vui tính vậy 😁:D:D:D:D:D:D
EpLic
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chất lượng gia công quá kém rồi. Hết Honda giờ lại tới Yamaha. Mỗi người tiêu dùng là chịu thiêt. Ôi Việt Nam tôi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019