Bỏ ra 100.000$, bạn sẽ sử dụng được đồng hồ Thụy Sĩ và Apple Watch cùng lúc

sonlazio
5/8/2015 8:49Phản hồi: 128
Bỏ ra 100.000$, bạn sẽ sử dụng được đồng hồ Thụy Sĩ và Apple Watch cùng lúc
Nico Gerard, một công ty Mỹ đã có ý tưởng rất quái là họ tạo ra một chiếc đồng hồ có 2 mặt: một mặt là đồng hồ truyền thống với các thành phần sản xuất ở Thụy Sĩ và một mặt và Apple Watch 38mm phiên bản thép hoặc vàng tùy bạn lựa chọn. Nếu chọn bản thép Pinnacle mặt đồng hồ đen, giá khởi điểm sẽ là 9.300$ và lên tới 112.000$ cho phiên bản vàng 18K Sunrise Pinnacle. Ngoài ra, chúng ta còn có một bản khác mặt xanh là Skyview Pinnacle 9.500$. Dự kiến Sunrise Pinnacle sẽ được giới hạn ở 88 thiết bị còn bản Skyview Pinnacle là 99 thiết bị.

Theo Nico Gerard, phần đồng hồ truyền thống sử dụng thành phần chuyển động NG2824A được chứng nhận bởi tổ chức danh tiếng COSC (Official Swiss Chronometer Testing Institute), có lịch ngày, chống nước 100m. Thông tin cho biết nếu bạn đặt hàng ở thời điểm này thì phải chờ từ 10-12 tháng mới được giao (bản Pinnacle)vì tùy biến các đồng hồ này là rất khó. Nếu có tiền và muốn mua máy, bạn phải đặt cọc trước 200-500$. Trong trường hợp có 112.000$ thì bạn chỉ cần chờ 6-8 tuần thôi, nhanh hơn rất nhiều.

0000286_pinnacle-reservation.jpeg 0000296_skyview-pinnacle-reservation.jpeg 0000304_sunrise-pinnacle.jpeg 0000289_pinnacle-reservation.jpeg
Tham khảo: Nico Gerard
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N.E.M
CAO CẤP
9 năm
đeo cái này ra đường khéo tưởng tâm thần 😁 mà lại nặng tay nữa :D
mà thường mấy người yêu công nghệ sẽ không thích đồng hồ cơ, và người thích đồng hồ cơ thường ít rành về công nghệ
@silverbretx Ko, tùy người thôi, yêu thích công nghệ nhưng ko thích đồng hồ cơ và ngược lại.
@N.E.M nhận định hoàn toàn sai lần. Mời bác sang Handheld để xem anh em bên đó rành công nghệ và đồng hồ automatic như thế nào.
xanyo
TÍCH CỰC
9 năm
@N.E.M Bạn có vẻ rành quá nhỉ! 😃 Nhưng mình nghĩ, nhiều tiền như thế , phân khúc thị trường ko phải dành cho tầng lớp ít tiền, và nhiều tiền thế thì sản phẩm sẽ rất nhẹ. Những con người thông minh của những công ty lớn đều đã tính đến vấn đề này, và trước khi tung ra thị trường, họ đều phải làm Quality test rồi. Sản phẩm này chắc cũng dành cho phân khúc khách hàng nào mà rành cả hai và thích cả hai.
@kochichi96 Đúng bác,mình mê công nghệ nhưng cũng rất mê đồng hồ cơ.
đeo cái kiểu này chắc nát bà cái mặt đồng hồ apple 😁
ko đẹp , ý tưởng ko oke lắm.
ngộ nhỉ, thiết kế lạ
Quả apple watch đeo ở dưới nhìn như kiểu đeo của phụ nữ ấy @@
OnlineNo1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tối về lại tháo Automatic Watch ra sạc, nghe cũng khổ 😁
@OnlineNo1 Ngoác mẹ miệng với bác! :D
Kiểu này hay à nha
@TNmobile VN Nói thật chứ ngó tới ngó lui để tìm cái "hay" mà .... Rảnh chỉ giùm cái!
@xtheskyx Hay chứ. Đưa tay lên xem giờ, rồi kiểm tra đồng hồ còn lại coi có chính xác không.
@dangchitrung heee the thi mai mai ko bao h ban thay no chay chinh xac nhu nhau dau.dang xem cai tren ngua co tay ra nhin cai duoi la da sai lech tich tac roai
likemee
ĐẠI BÀNG
9 năm
E hỏi ngu tí. Đồng hồ như thế để làm vẹo j ạ? quay 2 mặt để xem giờ à?
th4nlinh
TÍCH CỰC
9 năm
Trông hâm dở vãi chưởng. Có thần kinh mới đi đeo cái của nợ này
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
số đó là số ít không phải số nhiều đâu, xem lại đi, như mấy diễn đàn công nghệ thấy mod admin hầu như đều xài smartwatch, nhưng hạn hữu vẫn có vài người xài đồng hồ cơ, đó gọi là số ít
và cũng như thế thử tổng kết 100 người mang đồng hồ cơ xem tỷ lệ họ nắm về công nghệ thông tin như nào rồi lên đây nói là số nhiều
@N.E.M Ông tổng kết đi xem ai mà kêu ít thằng nào bạn tôi dùng smartphone máy tính bảng vẫn có 1 vài cái đồng hồ cơ hết đấy ngu còn nguy hiểm
@N.E.M Mình xài con đồng hồ cơ đây, còn công nghệ thì cũng biết đôi chút dù không chuyên sâu😁, chưa có thống kê lẫn điều tra cụ thể thì bác phán thế là sai rồi :p:p
ruckus
ĐẠI BÀNG
9 năm
@N.E.M Mình làm trong ngành công nghệ thông tin. Và cả 3 cái đồng hồ mình đeo hàng ngày: 1 con Sandoz đi làm, 1 con Timex đi tiệc và 1 con Seiko để đi chơi. Tất cả đều là đồng hồ cơ.

Và mình dòm vòng vòng cty mình đều đeo máy cơ. Cả cty còn có hội nhỏ chia sẻ thú đeo đồng hồ cơ.

Nói như bạn chắc cả cty mình không ai là dân công nghệ rồi 😆))
@N.E.M như thật, THẦN PHÁN 😁 theo dõi tinh tế hằng ngày, 1 seiko, 1 OPS, 1 Casio (thực ra hồi xưa mới chơi mua Casio cho lành sợ hàng giả) nếu vài bữa dư giả cũng phải sắm 1 bộ máy Thụy Sĩ rẻ rẻ Tissot :D
alexzai
TÍCH CỰC
9 năm
@N.E.M k phải là k rành mà cái apple watch nhìn nó như đồ chơi trẻ con vậy, nhìn mỗi bản stell black còn ra đàn ông một chút. Nói chung từ hồi bác Jobs chết apple bị mất văn hóa rồi. Đồng hồ dù thông mình đến mấy thì trước tiên phải đẹp đã
1 cái làm khóa 1 cái làm dây
choithuxem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghịch lý là dân công nghệ (thực sự) rất thích đh cơ. Và ng không làm công nghệ lại thích đồng hồ thông minh để trải nghiệm công nghệ. Nói chung ai thiếu cái j thì cần cái đấy 😆
trungking
TÍCH CỰC
9 năm
@choithuxem mình dân công nghệ và ko thích đồng hồ cơ nè, mình cũng gặp nhiều người như mình. và mấy người ko hiểu biết nhiều về công nghệ thì họ chọn 1 chiếc đồng hồ cơ đắt tiền hơn là bỏ tiền vào 1 cái smartwatch mà ko dùng đến lắm
100.000 $ mua con đông hồ Tourbillon gì đó còn tốt hơn. Mua mấy em Smart này thì hết năm lại lúa quá luôn. 😃
100....usd lạy chúa ...ai tán mình cái coi 😁
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp chả thấy nhưng đúng là đeo gông vào tay rồi
Nhìn hơi quái quái dị dị :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095