Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bóc hộp Dell Adamo XPS

vuhai6
6/11/2009 4:34Phản hồi: 42
Bóc hộp Dell Adamo XPS
Đối thủ trực tiếp của Sony Vaio X, Dell Adamo XPS dường như thắng thế ở mọi mặt, mỏng hơn, cấu hình tốt hơn và cuối cùng là cái giá cũng cao hơn. Dell cho biết Adamo XPS sẽ được bán vào dịp lễ cuối năm nay với mức giá $1799, không quá rẻ so với những gì mà nó mang lại.

Dell Adamo XPS là dòng máy siêu mỏng mới của Dell mới độ dày chỉ có 9.99 mm với kiểu mở bản phím khá là đặc biệt, khoá bàn phím cảm ứng và bạn phải vuốt để mở. Máy sử dụng màn hình LED-backlit 13.4-inch độ phân giải 1280 x 720 pixels. Cấu hình tiêu chuẩn sử dụng bộ xử lý 1.4GHz Intel Core 2 Duo ultra-low voltage, 4GB DDR3 RAM, 128GB thin-micro SSD, và được cài sẵn Windows 7 Home Premium 64-bit.

Các kết nối có sẵn như 802.11a/g/n WiFi, Bluetooth 2.1, DisplayPort, hai cổng USB 2.0. Adamo XPS sử dụng pin 20WHr Li-Ion, thử nghiệm thực tế cho thời gian sử dụng 2 giờ 36 phút. Bạn có thể mua thêm pin mở rộng với dung lượng 40WHr để nâng thời gian sử dụng lên đến 5 giờ 17 phút.

Một số hình ảnh bóc hộp Dell Adamo XPS:

Quảng cáo

Nguồn: Engadget
[relate]adamo,xps,dell[/relate]
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em xin mở hàng comment......câu "đẹp vãi hàng" chác là không quá các bác nhỉ, macbook ơi nhìn vào học tập, đến cái changer nhìn cũng phê, em cứ tưởng nó là cái PHD 😆

Cơ mà hiệu năng thì chắc ai cũng biết rồi, dành cho doanh nhân chứ không phải dân vọc chúng mình...
Quan_ymvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chả hiểu bác nói về cái gì, cá nhân em nghĩ thật sự am hiểu thì hãy comment bác ah:no6xn:
Charger như vậy mà pác khen thì chắc chưa bao h pác dc nhìn cái Magsafe :angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn:
hoanghe
ĐẠI BÀNG
14 năm
đẹp thật, nhìn thèm nhỏ dãi, nhưng nhìn mỏng quá .
zz195zz
TÍCH CỰC
14 năm
Cái hộp và phụ kiện đi kèm đẹp thật.Còn cái máy,ko thích cho lắm.Mỏng manh quá,nhìn ko thuận mắt =.="
Bên này người ta mổ cả bụng nó ra rồi kìa Hải ơi 😁 Khui hộp đã ăn nhằm gì :p
Mổ bụng bản proto chứ đâu phải final :p
30 chars .......................................
Hay thật, cám ơn bác nhé. Tinhte ơi, cập nhật tin này đi thôi :D
Hic hic, chép miệng nhỏ dãi đau cả răng, biết rồi hìn lại vần không khỏi "mê mẩn". Gừ gừ, đẹp quá trời ui ..........Xem lại tua nữa mới được.
ntth1978vn
ĐẠI BÀNG
14 năm
thế này thì màn hình bị mở cố định, không thay đổi góc nhìn được đúng không?
Một mẫu máy dành cho một bộ phận tiêu dùng đặc biệt T_T. Độc đáo và đột phá về kiểu dáng, trọng lượng, mẫu mã nhưng tính thực tế và đại chúng sẽ không bằng Adamo thường. Con này phù hợp cho các nữ doanh nhân hơn là nam.
mrkissn
TÍCH CỰC
14 năm
con này nhìn cái kiểu lúc mở máy ra thấy nó làm sao á, chắc có lẽ tại chưa quen mắt nên nhìn hơi có cảm giác mỏng manh quá
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em chỉ sợ nó ko cân đối cái bàn phím thôi. Lúc muốn ngả màn hình thêm tí nữa chắc khó. Như thế này thì lại tỏa nhiệt và có tư thế gõ tốt
con này mỏng thì mỏng thật nhưng form thì gần như vuông không giống như đa số các laptop hiện đại form chữ nhật. Form này thì lại trở về với form máy của kiểu màn hình 4:3, Có cảm giác giống như cái bánh bị đập bẹt ra thì nó mỏng và và diện tích thì to ra.
kiểu đập hộp nhìn tựa như Macbook Pro ấy nhỉ 😃
miko
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nói gì bây h nhỉ: Quá đẹp, quá pro, quá... em chỉ ước ao có 1 con, hix. Thiết kế quá độc đáo làm cho các bác "Macbook là số một" chỉ biết comment cách mở hộp, như bác này :no6xn:

cakeohieu
TÍCH CỰC
14 năm
càng ngày càng thèm đó. hic. biết đến khi nào đây, ng ta phổ cập laptop để cho mấy cái này nó rẻ hơn chút mới dc
Mỏng, đẹp nhưng chắc thích hơp cho chị em nhà mình làm dáng thôi, cỡ type bàn phím ầm ầm như mình thì toi
Nếu có tiền mà mua thì chắc mình chọn apple hay sony ^^ ý kiến cá nhân thôi
hoalt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mỏng quá! Lần nào xem em này mình cũng phải nói thế. Nhưng góc mở màn cố định rồi à... Với cả tiếp xúc với mặt để máy chỉ có 2 đường thẳng, chơi vơi...
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Em này mà đưa cho mấy bác "mổ cò" thì cũng có ngày bị gãy phần bàn phím khi các bác í cao hứng "nện" vào phím Enter 1 cách khí thế 😁
Vẫn khoái adamo thường nhất. Nam tính. Em này có vẻ như Dell đánh bóng thương hiệu là chính. Rất đáng khâm phục!
thiết kế siêu xấu phong cách của Dell ko lẫn vào đâu được. Con trước lòi đuôi còn này lòi màn hình đúng là ko hiểu Dell đang nghĩ gì lol. Cái bàn phím thế kia 1 phát đè lên thì gãy đôi. giờ người ta cần nhỏ gọn thì mình ông dell bè bè ra trông rõ thô. Muốn đột phá về thiết kế thì cũng cần tư duy chút ít xem nó có hợp lí hay là ko
Bao nhiêu kỹ sư ngồi thiết kế cho cho tốn tiền vậy, Dell thuê bác này về cho rẻ nè. Nhảm😁
Yeah bác cứ xem thử lượng bán ra con này 1 năm nữa thì sẽ rõ hi. Sẽ chẳng mấy người mua đâu hoặc là mua về rồi mới nhận ra mình sai lầm 😃
Ko đẹp thì nói là ko đẹp , đâu có nghĩa là chê 1 sản phẩm là phải làm dc 1 cái đẹp hơn đâu.Nhảm :angry6wn:
Chuyện tương lai ko nói trước được, bởi vì người có tiền mới mua máy hơn 2000usd, và những người có tiền thì việc làm luôn đúng nhiều hơn người ít tiền. Nhảm tập 2- ngồi xa mà thích phán bậy.

Tóm lại máy này dành cho người nhiều tiền, người ít tiền kô mua nổi thì lấy cớ "chê" máy xấu thôi 😁
Hjc, đẳng cấp, đẹp thật
Nhưng cái giá, phải suy nghĩ, hjc 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019