BOLD 9000 - Cách sạc qua đêm mà ko bị chết nguồn

cuckoo3007
10/2/2011 4:37Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e thì chả bao giờ giống mấy bác ..... hihihi ...
Em nghĩ hay nhất là các bác cứ mua thêm 1 cục pin và 1 cái sạc ngoài, thế là chả bao giờ phải cắm bold vào sạc :happy: An toàn tuyệt đối :giggle:
nói như bác nghe hợp lý đó
hdstudio
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em hơi băn khoăn tí, là mỗi lần tháo pin toàn phải restore lại Service Book cho máy mới vào mạng được. Nếu thế dùng pin rời bất tiện quá nhỉ?
Với lại, em cũng băn khoăn là cùng trên dauden.vn có một bài tư vấn là nếu muốn pin bền không nên sạc ngâm qua đêm, không sạc nhồi pin dễ chai. Nhưng cũng trên dauden.vn, một bài khác lại tư vấn nên sạc bất cứ lúc nào có thể....!

Tóm lại là sao nhỉ?
die4rock
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ thay sim mới phải restore lại SB thôi bạn. Tháo pin thì vô tư.
Phonomania
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mỗi lần khởi động thì thật là vỡ thớt bác ạ. Cách này ko ổn lắm
changvuive
ĐẠI BÀNG
13 năm
Toàn sạc đêm mà thấy có bị sao đâu 😃
achiles1407
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác đừng nghĩ sạc qua đêm là teo, nếu teo thì phải nói chính xác là ko đc sạc quá lâu, vì đêm cũng như ngày thôi, mình sạc ban ngày mà cắm 5 tiếng thì cũng như sạc ban đêm mà thôi.
Tuy nhiên, có đến 90% bị ngủm khi sạc qua đêm là do sạc = sạc rởm. Cứ sạc xịn mà chơi thì cứ quất vô tư, đêm cũng như ngày, mà nếu an toàn hơn thì ban đêm tắt máy rùi cắm sạc
Hèhè mình lấy cap cắm vào củ sạc của HTC EVO dùng cho Bold 9000 , chẳng bít có sao ko nữa , thôi thì bận quá chưa mua đc sạc zin cho Bold chứ liều vậy ( Bold chưa chết các bác ạ )
Em nghĩ cách của bác chủ chưa khắc phục được đâu, bình thường nó chết nguồn là do flash máy quá yếu, máy quá cũ rồi, hay do sạc đểu thôi 😁... như e bt sạc toàn tắt máy cắm sạc từ bao đời nay chưa chết 1 em nào ! Bold hồi đầu còn dùng sạc moto xịn....... k hề làm sao hết luôn!

Hiện tại bác nào có nhu cầu sạc sủng đời mới có thể pm em! Sạc bold k làm sao hết, sạc storm, iphone k hề bị đơ cảm ứng 😃
em mới sắm con BOLD ghe đâu 3 lần đầu PIN sạc 8h hả các bác ợ 😁
JinNguyen
TÍCH CỰC
13 năm
Bác mua bold brandnew hay use? nếu brandnew thì sạc như thế! Còn use thì khỏi!
Tiện bác ghe topic hội Bold HN đăng kí 1 slot nhé (Nếu ở Hà Nội)
http://www.tinhte.vn/blackberry-bold-173/tuyen-pho-chu-tich-thanh-lap-hoi-bold-moi-2011-a-594538/
Dùng xạc moto chết nguồn thì còn có lý. Xạc qua đêm mà chết nguồn thì nghe vô lý thật, chắc do quả máy lởm rồi.
JamesDory
ĐẠI BÀNG
13 năm
Việt Nam mình bị tiêm nhiễm cái thói là hễ cứ cắm sạc lâu là bị chai pin. Cái vụ này từ cái thời Nokia cùi bắp pin tàu máy tàu nên dân gian cứ truyền tụng hoài. Chứ giờ thời buổi này sử dụng Blackberry Iphone xác suất gặp pin và máy dỏm ít, nên thay đổi tư duy đi.

Bên nước ngoài người ta đi làm, hễ ở văn phòng là người ta cắm sạc. Về nhà tối ngủ cũng cắm sạc. Có hư hỏng gì đâu. Đừng có nghe các "Chuyên gia không bằng cấp" chém gió nữa, cứ vô tư mà xài đi. Bold9700 của tớ xài 1.5 năm, tối nào cũng phải sạc (sạc tắt nguồn ấy), có khi ở văn phòng gọi nhiều cũng cắm sạc USB với máy Laptop cả ngày. An tâm là không bị gì đâu.
nếu mọi ng để ý thì khi sạc đầy, dù k còn biểu tượng sạc nữa, nhưng vẫn có dòng điện chạy qua cổng mini usb của bold cho nên nếu điện có hiện tượng thì bold sẽ k tránh khỏi đâu!
Còn vấn đề sạc như bro nói, về ng tắc bất cứ loại pin, accu nào mà chưa hết đã sạc thì nó sẽ dẫn tới trai pin, mình k hiểu sao bro lại k bị😁
bác nói có quá không 😁
đúng là khi sạc qua đêm chuyển về chế độ Enter Bedside Mode PIN dùng lâu hơn đc 3 ngày và có 1 mách nhỏ với các bạn ko có sạc xịn của BB thì làm như sau,ra chợ điện tử kiếm 1 cái sạc Samsung z-400 loại 3 chân về bổ nó ra thay dây cắm vào bb là loại của Môtô là ta có 1 cái sạc xịn cho BB cắm qua đêm vô tư ko sợ bị chết IC nguồn.Tôi đã và đang dùng loại sạc này hơn 3 năm nay rồi ,toàn cắm sạc qua đêm mà BB vẫn ngon lành.cả 8100,8320,8310&9000
linkkaka
ĐẠI BÀNG
13 năm
EM 9k của Em ko quen với đứa nào tên là " chết nguồn hay sụt nguồn hay....." ^^
Trước tiên các bạn lên google tìm hiểu về loại pin li-ion mà máy chúng ta đang dùng trước đã, pin li-ion là loại pin có nhiều lớp năng lượng và ô nhớ năng lượng. Loại pin này chỉ chai khi hết hoàn toàn năng lượng (nghĩa là hết pin đến tắt máy). Việc sử dụng sao cho hiểu quả pin li-ion thì các bạn lên google 15 phút là nắm ngay ra vấn đề.
NGuyên tắc sạc pin là dùng điện áp cao để truyền dòng vào cục pin vốn có điện áp thấp hơn. Nó cùng qui tắc với sạc ac-qui khô và ướt (pin là 1 dạng acqui khô) nên dùng loại sạc nào cũng được và chú ý điện áp sạc. Điện áp sạc cao thì sạc nhanh và mau nóng pin ---> tăng trở kháng pin và giảm tuổi thọ, điện áp nhỏ thì sạc chậm nhưng giúp pin bền hơn. Nếu bác nào muốn kiểm tra sạc tốt hay ko thì mua 1 cái đồng hồ đo vạn năng kiểm tra chỉ số đầu ra của sạc có ổn định ko. Nếu chỉ số thay đổi ít thì sạc tốt còn thay đổi nhiều thì sạc kém.
Suy cho cùng thì nếu ko sạc được thời gian cao thì cái dock mua về để kiểng ah ^^
P/s: em nói theo hiểu biết hạn hẹp của mình, ai có cao kiến hơn thì đóng góp vì gia đình BB nhé.
wan
TÍCH CỰC
13 năm
cái này thì cứ kiếm sạc xịn dây đôi mà chơi chả phải nghĩ,mình quất con 9000 white ATT bét nhè toàn qua đêm chả làm sao cả.
Hổng thì thôi, mua điện thoại mới. nghĩ làm gì mệt óc, tốn nơron thần kinh, vài triệu mà mất mấy ngày suy nghĩ, hehe. em xài 9000 xạc tĩ tã, bét nhè, overnight ầm ầm, chả làm sao cả, tại các bác cứ nâng niu quá, đến lúc cho e nóa qua đêm, sướng ko chịu được nên mới lăn đùng ra chết.hihi, thế thui, đôi lời góp vui cùng các bác!
timeltdco
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xạc mà chết máy được thì đã chẳng có thằng RIM ngày nay... nói chung mình không tin xạc qua đêm là nguyên nhân làm hỏng máy... cùng lắm là pin bị chai, nhưng điều đó cũng xưa quá rồi... bây giờ đa phần máy đời mới nó tự ngắt khi pin đầy mà...
bác nói câu này quá chuẩn luôn, chẳng qua là các bác tàu dựng lại main nên giờ em nó mới chết, không thì bold béo xịn không bằng cái điện thoại của tàu, sạc qua đêm chả chết bao giờ 😆
Chết nguồn khj sạc đêm chỉ toàn máy dựng hoặc hàng xuất xứ....ko rõ 😆,mjnh` toàn sạc đêm mà có sao đâu?May mắn chăng:giggle:
mềnh cài chuông cho em 9k của mềnh, khi nào đầy máy báo thế là ngắt thoy, an toàn vẫn tốt hơn....
tuanlt196
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng mấy lần cắm sạc qua đêm, khoảng 4 đến 5 h gì đó hoặc có khi còn hơn mà cũng không sao cả,toàn vào lúc rượu say mò cắm sạc rồi ngủ quên sáng ra mới nhớ may mà em nó k sao 😁
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
do cái sac với cả main tàu với thế,cái sạc lởm là nguyên nhân chính đấy,con máy tính bảng xịn của mình dùng sang sạc tàu của máy tính bảng tàu ,sáng hôm sau đi luôn,cái nguồn ra của nó quá cao là nguyên nhân chính dẫn đến quá tải sốc nguồn là đi thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019