BOLD 9000 - Cách sạc qua đêm mà ko bị chết nguồn

cuckoo3007
10/2/2011 4:37Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dung dork sac qua dem duoc khong ta? E dang tinh dau tu con cho do lo
sin_core23
ĐẠI BÀNG
12 năm
sạc qua cổng USB laptop có đảm bảo ko các bác ?
mới sắm 2m 9k mà sạc cứ sợ sợ :-s
Muốn em nó chết IC nguồn thì cũng dể lém,các bác thử để pin "kiệt",máy ko mở nguồn nổi rùi cắm sạc xem sao,vài lần thế chắc em nó "nghẻo" ngay
Khi pin cạn,dòng sạc qua IC nguồn lớn hơn bình thường---->>>nóng IC---->>>lâu dài---->>>chết
Vậy mình nghỉ,pin nên còn chừng 30% thì cắm sạc là vừa.Còn vấn đề sạc qua đêm(sạc zin)chắc chắn ko gây chết IC nguồn,vì khi pin no rùi,dòng sạc gần bằng 0 thì seo chết được.
Do IC nguồn "nhậy cảm" với những biến đổi của điện thế nên các bác đừng dùng sạc "no name"
bambo3878
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 tốt nhất , ngủ sáng dậy rồi sạc . nên kiếm 1 em cùi bắp sơ cua vậy mới đảm bảo tính mạng em nó được
sin_core23
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi lại cái vấn đề sạc bằng lap có nguy hiểm ko vậy:-s
cục sạc bị hư mà đang trên núi nên chưa mua lại đc cục sạc mới
@sin_core23 Sạc bằng USB của laptop là okie roài đó bác
Con bold 9k e vua di sua nguon vi cam sac linh tinh. Sua xong ngay nao cung sac qua dem. Cha thay hong. 😃. Cac bac qua lo lang roi.
Dùng sạc ngoài, sạc 1001 đêm cũng chẳng chết được IC nguồn
sin_core23
ĐẠI BÀNG
12 năm
lần đầu chơi 9000 mà nghe mấy vụ này mỗi khi cắm sạc lo lắng ghê :-s
thấp thỏm đứng ngồi ko yên 😆
Vừa tậu 9000 cách đây không lâu.
Liều mình sạc qua đêm bằng con sạc của HN03.
Khi sạc thì tắt máy.
Sáng ra đèn báo xanh đầy bình, vẫn sống.
Tuy nhiên lần sau chắc mình sẽ không liều nữa =))
@tellor Bác khổ thế,lúc nào cũng sợ với sệt,em phang của bác HN03 4 năm trời rồi mà con nào cũng qua đêm hết nhé,ko 1 em nào bị sao.Nó chỉ chết nếu bác sạc đểu hoặc như 1 số bác nói : flash yếu,dùng pin cạn kiệt rồi sạc qua đêm...v....v.. 😃
cho e hỏi câu hơi ngây ngô xíu , e có con 97 , e toàn sạc bằng sạc zin của PlayBook , k biết có sao k 😔
Sạc nào cũng được miễn thỏa các điều kiện sau
1/Điện áp ra bằng(ko được cao hay thấp)
2/Dòng ra bằng hoặc cao hơn
Cứ thế nha bác
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
12 năm
@likeall Cái sạc Power Station Bold 9k nó ghi là 5V - 1,6A. Vậy sạc cái này cũng hỏng Bold hả bác?
@likeall thế sài power station dock cho bold là sai hả bác nó ghi 1,6a đấy bán hơn chục cái dock chưa thấy bác nào sài mà chê toàn khen sài tốt (5v là ok Ampe cao thì mát nhanh đầy nhưng sẽ nhanh chai pin nếu dỏm còn zin thì lâu hon chứ ko có chuyện là ko đc sài bác nhé.)
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hellsing82 Mình dùng sạc nào cho 9k khi vào ESC của bb xem cũng đều thấy ghi "charge rate" là 1500. Sao lại thế nhỉ? Cả cái PS 1.6A và sạc chân gập 750mA đều như nhau. Để cho chắc cứ đặt chế độ bedside mode khi sạc.
@pyramid0501 Ampe cao là dành cho các loại pin cao như PB thì pin nhìu nên cần sạc nhanh hơn chứ để 0,7A thì chắc lâu lắm mới đầy mà lại nóng dễ gây hỏng thiết bị.Bold 9000 thì nguồn lại yếu (do cân ký Tq nên hên xui chứ e nào nguồn bình thường như bao điện thoại khác thì sài thoải mái ) sạc nhanh đầy ko nóng máy (nguồn yếu thì dễ đi hơn nhưng sớm hay muộn cũng đi thôi)
cho em hỏi em có con bb9k chết nguồn em thay lun main mới của quang 3g, chất lượng có đảm bảo ko nhỉ
@huy271192 Em nghĩ bác thay ở đâu người ta sẽ bảo hành cho bác,cái máy main quan trọng nhất mà 😃
thay chỗ nào ko uy tín ko lại tèo tèo mệt lắm 😁
Sáng nay vừa sạc 1 phát qua đêm, em ngủ quên mất mặc dù đã đặt báo thức bằng máy khác bên cạnh x_x may mà sáng vùng dậy thấy con bold vẫn lành mạng. Vuốt mồ hôi chạy đi học thì...hoá ra để qua đêm lại hay. Bt pin bold đi học về là còn khoảng 70% là kịch (em học 1 buổi sáng) thế mà về còn nguyên 90% (khoảng 7 tiếng qua) 😆
Ngon lành quá, em nhớ lại có lần bác gì đó bảo là pm theo dõi pin của bold thường là không chính xác, nên khởi động hay bị sụt pin, và sạc nhanh đầy nhưng pin yếu. Chứng tỏ tắt máy cắm sạc lâu mới đầy ắp, mà lại không hề hấn gì nếu là sạc xịn (của em Quang 3g) 😃)
Tình hình này nếu được 3 ngày pin bold thì em quyết tâm bật bedside mode, tắt máy rồi cắm qua đêm cho chuẩn 😆 biết đâu RIM cũng muốn chúng ta làm thế vs Bold, nhưng vì Chai Na làm anh em chùn bước thế là ai cũng kêu pin bold yếu 🤔
Có 3 cách phổ biến nhất :
1. Dùng sạc xịn, đi ngủ thì tắt máy khi nạp pin.
2. Bị sạc lô, chú ý thời gian pin đầy thì tắt đi, khoảng 2 tiếng.
3. Chơi sạc pin ngoài.
minhkhang01
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn hên xui
solid0207
TÍCH CỰC
12 năm
mình sạc qua đêm rần rần có bị je đâu
em Béo này nếu hàng ngon+sạc zin thì sạc wa đêm ko thành vấn đề gì cả, đừng dại dột mà xài các loại sạc có output tương đương là được
Các bác cho hỏi sao em dùng sạc moto 2 năm nay với 9k mà chưa đi. Lúc nào sạc cũng phải 6-7 tiếng? Chết IC nguồn la do hên xui thôi các bác nhé. Iphone nó đắt như thế nhiều con còn chết ầm ầm.
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kulkul78 Sạc moto của bác chắc hàng tuyển rồi 😃.
@pyramid0501 50k mua mới của hàng sửa chữa điện thoại quen. Thân quen nên đc chỉ bảo nhiều thứ nên em mới dám dùng sạc moto chơi vs 9k.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019