Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

bold 9000 Hỏng lẫy giữ nắp lưng, thủ phạm là bao da?

paypalwishlist
21/8/2012 10:59Phản hồi: 17
Các bác ơi. Cho em hỏi 1 chút. Hồi mới mua bold béo về em nó ngon lắm ý. Loa ngoài to mượt. Phím phiếc siêu nhạy. Cứ tanh tách. Thế mà sau khi dùng 1 thời gian, đặc biệt là sau khi dùng bao da em nó bị xuống cấp. Phím left convernience bên trái rất kém nhạy. Bấm nhiều lần mới được. Đặc biệt là cái lẫy để mở nắp lưng hồi mới mua bấm tách cái được luôn. Giờ mở ra rất khó khăn. Loa ngoài thì bé hơn hồi tr nhiều. Chưa kể có hôm để bao da rồi nhét túi quần chặt quá, lôi ra văng luôn từ trên xe xuống đường 😔. 1 vết sẹo đã có trên mặt em ý. Vậy cái bao da có phải kẻ thủ của bold 9000 k hả mọi người. À quên nếu cái biết cách fix cái lẫy nắp lưng và phím left key cho nhạy hơn thì chỉ giúp em luôn với ạ. Thanks mọi người nhiều
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tất cả nhữ lỗi bạn kể là do vòng benzen và sườn máy là đồ linh kiện.
mình nghĩ vậy, bao da ko liên quan
up xin mọi người cho thêm ý kiến ạ
bao da ko liên quan đâu do loa dỏm nó mới thế bác mua giờ hàng dựng ko àh nên nó thế mún e nó như cũ thì bác thay cái sườn e nó là thấy loa nó to như xưa thôi.Còn muốn nút nhạy thì chắc do dơ bác vệ sinh e nó là hết
namma2001
TÍCH CỰC
12 năm
chắc ko phải đâu 😃
namma2001
TÍCH CỰC
12 năm
chắc ko phải đâu 😃
Cái này lỗi thì cũng nhiều nguyên nhân,khó có thể nói chính xác.Còn cách fix thì bạn làm theo như sau nhé:
- Loa ngoài : do miếng nhựa giữ loa(mở nắp lưng sẽ thấy nó ở chỗ camera) bị lỏng,bạn mở nhạc hết cỡ,ấn vào miếng nhựa ấy xem nó bị lỏng góc nào rồi dùng que thép nung nóng dí vào 2 chấu nhựa màu đen 2 bên chỗ bị lỏng cho nó chặt là ok.hoặc có thể dán băng dán cho thật dày vào trong nắp lưng chỗ trên đèn flast để nó ép chặt miếng nhựa giữ loa.
- Phím left - right convernience : Bạn tháo máy,xem chỗ phím convernience có mấy miếng kim loại,nếu nó hỏng hoặc bị bẹp xuống thì thay miếng khác vào cho nó nảy.Còn nếu nó bị lệch thì chỉ cần chỉnh lại cho chuẩn là đc ( cái này khi lắp máy phải cẩn thận không là nó lại lệch ra )
- Lẫy giữ nắp lưng thì phải tùy xem nó bị ntn mới biết cách sửa,cái này ít gặp nên mình cũng không nhiều kinh nghiệm.
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
11 năm
@halinh1510 Bác biết chỗ nào bán mấy miếng kim loại ngon của phím convernienc không bác? Phím con cold của mình chẳng nảy nữa rồi.
will_0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pyramid0501 Bác ra 64 Tuệ Tĩnh đi 😁 rẻ
@halinh1510 cái nẫy giữ nắp lưng bị bong hẳn ra rồi thì phải thay benzen hay là thay xuơng máy bạn nhỉ?
sevenlove90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc là bao da đểu chặt quá rồi thớt ợ
Bao da nào chả như nhau bác. Hic Bao của em dùng chung với 88xx đó
ducmanho08
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tinh hinh cua e cung giong cua bac,nhung chi bi moi cai nut dieu chinh am thanh,no van bam nhay bt nhung mun giam am thanh fai bit cach bam no moi chiu giam hay tang,giong nhu no bi leck tam zay,nhiu khi dang xem fim xxx ma con nho ban no zo,ko kip giam am luong,lam e no...hix
md07
TÍCH CỰC
11 năm
xài BB ko xài bao thấy nó thiếu sang trọng và nhất là ko tận dụng được tính năng holter độc nhất vô nhị của BB
khanhvlxd
TÍCH CỰC
11 năm
ủa sao cái phím left - right convernience nhiều bác bị liệt thế nhỉ? em cũng vậy, bấm nút rất khó. Aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa. Phải chăng 1 phần do lỗi của thiết kế. mình dùng bold 9000 at&t
erhard
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khanhvlxd mình bị yk vậy luôn... 9k at&t =)))))))))))))
không phải đâu 2 nút ấy tháo ra được đó, tháo ra vệ sinh lại là ok! cái miếng đệm của 2 nút ấy bằng kim loại lên ấn lâu ngày bị ngả vào trong dẫn đến khó ấn lấy tay ấn nhẹ ra ngoài là ok!
khanhvlxd
TÍCH CỰC
11 năm
èo, đang buồn nẫu ruột, bác lại " =)))))" 😔
em thích lắm nhưng ko dám đụng phần cứng bác ơi, sợ em nó đau :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119