Bold 9000 không kết nối được wifi dù đã nhận mạng?

briannguyen
4/6/2010 17:12Phản hồi: 92
Chào các bác, cái bold 9000 của e nó lại dở chứng thế này:

1. Khi sử dụng access point của mạng không dây xịn: Đã cài đặt (setup) và kết nối (connect) thành công (đã báo connect success) và hiển thị đúng tên mạng LAN nhưng cái ô nhỏ bên cạnh tên mạng LAN cạnh lại không chứa dấu tick màu xanh lá cây mà lại là dấu gạch ngang màu trắng.
Khi vào các ứng dụng mạng đều không sử đụng được (do em đã tắt mobile network (GPRS, 3G)).
Lên mạng hỏi mấy thằng Tây thì chúng nó bảo cài đặt hotport browse cho wifi (e cài xong thấy nó có những 2 cái dành cho wifi liền), kết quả là không được.
Reset lại máy cũng không được
Tháo pin, để 5ph rôi lắp lại, vẫn không được
Dùng BDM restore lại cũng ko được. :banghead:

2. Khi em dùng laptop để làm access point (windows7) thì các laptop khác nhận bình thường, Iphone cũng ok, mỗi con Bold của e im re ko thấy gì.

Các bác có kinh nghiệm giúp em với.

Thanks các bác nhìu nhìu :happy:
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tóm tắt các lổi này trong 4rum có cả, sẽ tìm đọc kỹ hơn.
trường hợp 1: kiểm tra AP của bác, và bác sẽ dùng Browser set chế độ host nha mới vào. (có thể dùng Opera 5.x để kiểm tra với điều kiện Opera sau khi cài vào máy và setup thành công - tức để sóng di động setup cho lần chạy đầu của Opera)
trường hợp thứ 2: BB khong truy cập đc dạng Wifi host như các IP hay lap. chỉ kết nối với Router Wifi hay AP thuần túy.
Thanks bác!

Em sẽ tìm hiểu thêm.
khitruilong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tôi cũng gặp vấn đề này (nối wifi ở sân bay, cafe thì ok, về nhà thì tịt). Đã thử tắt bật cả đt và ap nhưng chỉ vào được 1 lúc rồi lại mất hút.
Cuối cùng dò trên forum .....berry có cách như sau, thấy rất ok:
1. Tắt chế độ security của AP (disable nó đi)
2. Kết nối em Bold vào dùng thử (chắc là OK 😆
3. Thiết lập lại security như cũ (tôi dùng WPA2-personal)
4. Tắt wifi của đt và lại nối lại, kết quả OK và ổn định, chưa thấy bị rớt lại
Các bạn thử xem sao nhé

Nếu vẫn không được thì đổi channel phát sóng của AP nhé
lockool
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khitruilong bác hướng dẫn lại cho e đc không, chi tiết hơn 1 chút ah? access poin là ở đâu ah
hqviet
CAO CẤP
14 năm
Doc ngay link nay di bac nhe. BB nhan wifi qua laptop ngon lanh
http://tinhte.vn/threads/420635-Huong-dan-Ai-bao-Blackberry-khong-ket-noi-Wifi-duoc-qua-laptop
giatrinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
minh cung bi nhu ban nhung bb cua minh vao duoc roi chi can reset bo phat wifi thoi . la vao tot
thong cam nhe may minh ko danh duoc dau
AP: Access Point :dance::dance::dance::dance::dance::dance::dance::dance::dance::dance::dance::dance:
Ttrich dẫn :Trường hợp thứ 2: BB khong truy cập đc dạng Wifi host như các IP hay lap. chỉ kết nối với Router Wifi hay AP thuần túy Có lẽ trường hợp này đúng với BB của mình:
Cứ Cafe wifi hoặc Hotel là ok nhưng về cơ quan là chịu thua, trong khi đó các dòng khác như Nokia, Sonyericcson or laptop thì hoàn toàn bình thường, mà tụi Tin học (quẩn lý mạng) cứ bảo tại bb-- Hơi bực mình.
Cám ơn!
có thể khắc phục bằng cách theo link của bác hpviet trên nha. nhưng để ý card Wifi có support kg(99% card Wifi intel là chịu :mad:)
tdngoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cách bác khitruilong mình đã thử rồi nhưng vẫn không được

Có bác nào biết cách chữa được bệnh này cho bold béo không.
ở nhà mình xài wifi mà ko vào được đúng là tiếc cho béo quá trời.
drbadboy
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng rùi, nếu dùng laptop tạo mạng ad-hoc thì lap khác thấp nhưng bold không thấy, hồi xưa xài P990i mà còn thấy hix hix
tdngoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có bác nào biết thì chỉ giùm với. không thì close topic này như một nốt chấm buồn trong cuộc đời của bold béo :spin:
dohuudung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác ơi có bộ cài đặt Connectify cho Win XP không vậy?
của em thì lại nhận mạng Wifi rồi nhưng mà cứ vào Browser lướt web thì nó hiện ra là : this is a Wi Fi service: Please ensure your device há an active Wifi connection and try again .....bó tay luôn , em đã chỉnh tất cả về Hot Spot Browser rồi mà ....Mong các cao thủ ra tay hiệp nghĩa giúp em cái , đa tạ
huydkh
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn phải kết nối wifi thì mới được và tất nhiên máy phải cài service book trước.
die4rock
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trường hợp của bác chủ thớt có khả năng như sau:
- có thể bác đặt IP tĩnh cho access point? Và trên bold bác đặt sai IP? Vì bác có nói là thấy mạng wifi rồi nhưng không có dấu tích màu xanh (biểu tượng kết nối thành công), dấu trừ màu trắng là chưa xác nhận được IP hợp lệ.
- bác thử up rom xem thế nào? Thử mượn 1 em bold khác xem thế nào?
bold nhà e cũng bị bệnh tương tự ra ngoài lướt wifi vèo vèo mà cứ về nhà thì ko vào được, cả e 8900 cũng bị như vậy, có ai biết cách khắc phục ko giúp e với
Các bác để ý xem nhiều khi nó có lỗi setup modem , nhiều khi ở máy tính có kết nối wwifi nhưng có chữ i màu vàng thì máy tính cũng ko vào mạng đựoc chỉ cần cài lại thông số cho modem là ok ngay mà
May quá tìm đc chủ đề đang cần hỏi: Bld 9000 của tôi mắc bệnh lạ, mãi ko tìm ra nguyên nhân, xin được giải đáp: Các phần mềm tôi cài thêm Opera 6; Gmail, Google map.. đều chỉ sử dụng được khoảng 1 ngày là không vào được (báo lại: Không kết nối được, vui lòng xem lại cài đặt mạng); nếu khởi động lại ĐT thì lại vào lại ngon lành được 1 ngày nữa. Có ai biết cách khắc phục ko; cứ phải khởi động đi khởi động lại mới dùng được thì mệt quá....!
@nkcuongpt Bac seach loi 3rd nha
Moi lại cái này lên, thêm một vấn đề về WIFI cho Bold 9000.
Dạo này không dùng wifi trên Bold béo được, em kết nối Wifi bình thường, nhưng máy không chuyển qua Wifi dùng, ép dùng wifi cũng không được, Opera cũng không dùng được.
Báo cáo là đã dùng Servicebook của Dâu Đen rồi.
Trước thì không sao, nhưng mấy ngày nay không hiểu tại sao lại dở chứng. Đau đầu thật.
slide_up
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết ai có cao kiến gì cho việc này không? Em cũng bị trường hợp tương tự như vậy. Mới mua máy, cứ chạy qua bên ông bán máy kiu ông ấy coi thì vào wifi ào ào, về nhà là bó tay. Giờ chẳng biết làm thế nào cả 😔
connect thành công - có hiện tên mạng wifi ngoài màn hình mới vào được
manhhieu102
ĐẠI BÀNG
13 năm
giống hệt em bold gầy của mình, nói chung wifi của BB khó tính thật đấy! giờ vẫn đang pó tay cái dụ này, chưa có thuốc trị tận gốc ...
Mình bị y hệt, Khởi đọng lại Modem là OK. Được 1 lúc lại bị.
Kaka mình cũng bị tương tực với em bold 9780, wifi ở nhà báo kết nối ok, các thiết bị khác chạy ào ào riêng em bold thì pó tay. Ra ngoài quán cafe thì vô wifi lại được. Bực mình.:stomp::stomp::stomp:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019