(BOLD 9700) update Java rút gọn cho bản 6.0.0.723-( java 0.668)

jacubi
28/10/2011 4:43Phản hồi: 110
[h=2]Thư mục Java 6.0.0.668 BIS, Telex ,38MB; JACUBI[/h]
đây là bản java rút gọn theo nguyên bản mẫu java của a ZZ trên diễn đàn nên đảm bảo xài:
thời lượng pin : min 2 ngày (nghe gọi nhiều, youtube, mail...) max 3 ngày.
:p:pđộ mượt : k thể chê, quá tuyệt..:running:
đồng hồ cát : chưa thấy xuất hiện (đã test 1 tuần,)
:giggle:sóng sánh : ok
media : okbrowser,
youtube: chuẩn không cần chỉnh, xem rất nét youtube trên tất cả (fpt,vnpt. viettel.3g)
appworld : ok

GPS, wifi : dùng rất ổn.
BIS : ok
Cách thức thực hiện:
1. Cài đặt ROM chuẩn 6.0.0.668 vào máy tính.

2. Vào thư mục Java của OS đã cài trên, xóa toàn bộ ruột của thư mục này đi, giải nén copy toàn bộ ruột của thư mục Java đã tối ưu của mình vào thư mục đóTùy theo hệ điều hành là gì thì bạn sẽ có đường dẫn tương ứng. mình dùng Windows 7 x64 nên có đường dẫn như sau:c:\Program Files (x86)\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\.tên bản rom..\Java\

3.Tiến hành Up ROM như bình thường : Backup data, wipe máy, up rom theo kiểu tháo pin. ( nên dùng laptop vì không bị mất điện bất chợt và nguồn điện cổng USB của laptop ổn định hơn.

link rom full : http://www.mediafire.com/?fca91p8uf7wa7cl

link java rút gọn : http://www.mediafire.com/?1q8vjkvcok0lk6x
chú ý cho 1 số newbie:
khi khi cài rom :

1. nếu bản rom nào là multi languge tức là có tiếng việt nhé.

Quảng cáo

2. trong quá trình cài đặt nhớ tick vào ô vuông : east asia -> vietnamese. thì lúc này bản rom mới có bộ gỗ tiếng việt tich hợp luôn ha.

UPDate:
link rom full 6.0.0.723:http://www.mediafire.com/?alzz9s4zmwx5211

link java rút gọn:http://www.mediafire.com/?nl3e454ntaqa9z9
bản này truy cập media nhanh hơn so với 668, tốc độ load ảnh ok(>1000 pic),không có đồng hồ cát.
network: ok,
lỗi 3rd :chưa test vì dùng bis.
youtube:eek:k
pin :2-3 ngày

Quảng cáo

bản .723 này ok hơn bản 668 nhá, các bạn tự cảm nhận thêm nha

thank.:cloud9:
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bản này có lỗi j ko bạn. dùng rom official 6.0.0.668 mà hay bị bộ nhớ rác quá. check trong metterberry thấy since startup toàn bị - đến hơn 10mb hix
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
xài ok ban ơi, minh đã test 1 tuần,bộ nhớ thì không lo lắng vì trống khoảng hơn 100mb
hix sao mình up lên chỉ trống dc khoảng 80mb ah hix
thanks bạn mình nhìn lộn up xong free dc 120mb
để mình thử xem sao, cảm ơn bạn trước
manhps
TÍCH CỰC
12 năm
bạn có service book của bản này dành mạng Viettel, up lên giúp mình với nhé 😃
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
đã update,xài ok nhé bạn

---------- Post added at 06:40 AM ---------- Previous post was at 06:39 AM ----------

đã update.xài ok nhé bạn
Bản này dùng tốt quá. Cảm ơn bạn nhiều nhé
paralesty
ĐẠI BÀNG
12 năm
chả hiểu sao e up vào cứ đồng hồ cát liên tục. buồn ghê lại up lại thôi..
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
đong hồ cát xuất hiện ở ứng dụng nào bạn? nếu lúc mới up xong thì chưa ổn định, đợi khoang 2 -3 phút là ok đó bạn
paralesty
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình bị ở mọi lúc bạn ạ. treo liên tục thôi. dùng thử khoảng 2 tiếng thì pin tụt 27% máy hơi nóng khi chỉ nhắn tin và treo nick. và cái đồng hồ cát xuất hiện khoảng 10s 1 lần. mình đã tự tối ưu rom 668 của at&t và thấy dùng ngon mượt mà. ko đồng hồ cát tý nào...
manhps
TÍCH CỰC
12 năm
vẫn bị 3rd party :-< chán quá 😔(
thử phát xem thế nào
update thanh công không có một lỗi gì cả chay tôt lắm cám ơn bạn
Update ok, nhưng cứ cài auto text vào để gõ tv thì mục options hỏng lun làm treo máy 😔
Sao lại phải cài auto text nhỉ....? mình tưởng OS6 có sẵn tiếng Việt roài mà....?
@ Cubin: Bản này còn bị lỗi phần thay đổi hình nền ko bác (cứ nhấn vào là out ra) và khi khởi động nhấn phím menu thì hiện lên 1 bảng trắng, thoát ra vào lại thì lại ok.
Đang dùng bản .666 tối ưu của 1 bác trên này bị 2 lỗi như trên.
3rd thì chán roài, chẳng bản nào ko bị cả nên cóc thèm quan tâm nữa
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
2 lỗi này thi bản nào cung xuất hiện, thay đổi hình nền thì chọn set wallpaper từ picture thôi, chứ phần thay đỏi trong option ngay cả bản rom full cung bị.
traduma
TÍCH CỰC
12 năm
Lỗi chọn wallpaper trong option này do quá trình tối ưu xóa mất file media (ringstones và wallpapers), bản full không bị bạn ạ.
@hoangkhuonghl cái này là do bác cài theme đúng k? e cũng thế, dùng theme Roger thì bình thường, nhưng khi cài theme khác vào thi k chọn dc setup wallpaper và lúc mới khởi động xong vào menu sẽ k thấy icon nào hết, thoát ra vào lại là ok bạn nhé, m dùng rom chuẩn, k rút gọn ---> k phải do bản Rom rút gọn này bạn nhé
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
bản này tích hợp sẵn tiếng việt, muốn chọn thì nhấn Alt+Enter > không cần dung autotext nhá.
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
Bác ơi! sao em ấn Alt+ Enter mà k thấy tiếng việt vậy bác, giúp em với!
ongmat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn không bị 3rd thì chỉ có OS 6.0.0.488 của china !
tungvnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks phát.
Nghịch xem thế nào
co phai la do loi 3rd ko nhi

Minh up ban 668 roi cung thay co bis ma xai browser dc 1 muc ah.wap.mobifone.com thi dc con lai ko dc.co phai la bis mobi tren 97 chi dung operamini.lan truoc xai rom goc minh xai browser ok hixhix.sr chua cai tieng viet
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
bệnh này lạ he. mình cũng chưa hiểu ý bạn
Bro cho mình hỏi là sau khi up rom này xong thì mình thấy ram (Memory)chỉ trống ~ 80mb.Cái os6 nó chiếm 142mb rồi.Không hiểu các bác nói bộ nhớ sau khi up còn trống nhiều hơn 100mb là sao nhỉ? Hay là bác nói trống trong bộ nhớ Flash (Application Storage) ?
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
tại vì bạn mới chỉ uprom mà chưa dùng java rut gọn.
Mình vừa mới dùng được 2 ngày. Nghe các bro nói mà ù hết cả tai rồi. Mình đã up lên OS6 nhưng chưa dùng JAVA. Bi giờ mình phải làm thế nào để xài được Java bi giờ.
Mong các Bro chỉ tỉ mỉ cho mình nhé! Thanks nhiều.
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
khi cai dat bản rom xong thì đọc ký hương dẫn là ok thôi, chep thu mục nào vào thư mục nào.
sử dụng java rút gọn để làm tăng bộ nhơ trống cho máy, bỏ nhưng file không cân thiết
đọc kỹ hương dẫn trước khi dùng nhé
bạn ơi sao alt enter không có tiếng việt vậy bạn
Anh em Bold 9700 có vẻ không được đông đúc lắm nhỉ, hay bữa nay lên 9900 hết rồi ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019