Bóng mờ ở màn hình samsung Galaxy Notes 3 12:45 ?

anonymous_itop
29/11/2014 15:21Phản hồi: 19
Mình mới mua lại của một người bạn, bị lỗi màn hình, có bóng mờ chữ 12:45 không biết lỗi này có bạn nào đã gặp và xử lý như thế nào ?. Hay là đem đi bảo hành!
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn có biết là "trăm nghe không bằng một thấy không" 🆒
Đã có thử lấy máy chụp hình chụp thử, nhưng mà máy chụp hình compact xịn quá, thấy nó trắng tinh luôn!
Chụp hình màn hình thì đưa lên máy cũng thấy không có vấn đề gì.
Nạn nhân phải làm như thế nào ?
mtz8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm mình có ra Cellphones xem máy thì có 2 con Note 3 và S5 hàng trưng bày cũng bị hiện tượng bóng mờ như bạn nói ( hiện tượng này theo mình nghĩ là do màn hình để sáng quá lâu nên hình hiển thị nó bị ám vào màn hình ( ko tắt màn hình vì máy trải nghiệm luôn cắm sạc )
Hiện tượng bóng mờ là thế này : ví dụ màn hình home chính có hiển thị đồng hồ và các icon .
Khi mình vuốt qua trái hoặc phải để qua màn hình khác thì vẫn thấy đồng hồ và các icon hiển thị mờ mờ kiểu như nó bị ám vào màn hình luôn ý 😁
Hôm đó xem 2 con S5 và Note 3 đều bị cả 2 :D
Rất có thể máy của bạn là hàng trưng bày :D
Uhm, mình cũng nghi ngờ là do khi để máy ở màn hình quảng cáo của Samsung liên tục nên các tế bào màn hình ở đó được bật ở mức đó lâu quá bị lưu lại.

Mà máy này ông bạn nói mua ở Bạch Long, mới mua. Mình check bảo hành còn tới 11/2015, mọi thông tin khác như Knox, và những thông số khác mình check bằng code của Samsung thì bình thường. Máy chưa từng bị root hay làm gì khác.

Có thể Bạch Long chơi mất dạy hoặc ổng chơi mất dạy với mình.

Cảm ơn các bạn đã trả lời, mà cái này màu trắng thì thấy rất rõ, mày đỏ và xanh da trời nếu không để ý sẽ không thấy, anh em có mua máy nhớ xem trước khi mua, vì máy samsung mới reset lại màu nền nó là màu xanh. ;(
mtz8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
còn bảo hành thì mang đi bảo hành thôi. 😁
máy bạn giờ như thế nào rồi?? mình cũng vừa mua lại 1 e s5 và bị hiện tượng bóng mờ như bạn vậy. lúc mua test bằng phần mềm Samsung Info thấy số lần sạc 1000 lần là thấy nghi rồi, mà thấy máy không bị gì nên cũng lấy. giờ về xem kĩ thì mới thấy tình trạng bóng mờ như vậy 😔(
cái này màn samsug bị lâu h rồi 😔 xài lâu nó bị. nhiều nhất là mờ hình bàn phím
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
9 năm
nay xem đúng là mờ hình thật, hoang mang chả biết mua em nào
vanady
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này là đặc trưng màn Amoled các bác ah, sau 1 thời gian dùng sẽ bị thế. Tuổi thọ kém hơn LCD
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanady s3 mình 3 năm rồi sao không bị bạn. Hay do máy mới nó thế
khoapro111
ĐẠI BÀNG
8 năm
Màn ips lcd có bị chưa các bạn
nghe nói là dùng app AMOLED Burn-in Fixer trên CH play có thể fix được phần nào.
tuidayy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@keosuashop
Không ăn thua gì
AnhNguyen84
ĐẠI BÀNG
8 năm
tất cả dòng samsung đều bi, 1 số máy sài 1 thời gian màn lổi màn như vậy !
tuidayy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kg có cách nào fix nó à ? Các bác?
Kg lẽ lại đi thay màn hình
tuidayy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang để cho nó sáng max màn hình suốt đêm nay xem sao . Vụ này chưa thấy ai thử .
tuidayy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thử rồi ko có hiệu quả
E mới mua con note 4 cũng bị như vậy

Gửi từ SM-N910S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
các bạn xài bao lâu thì bắt đầu có hiện tượng này vậy? mình xài vừa dứt bảo hành 1 năm là bị luôn, đau đớn. giờ mà thay màn hình cũng mắc lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019