Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Box mới SKY 8.x.x (A800,A810,A820,A830,A840) - Miền Bắc

29/6/2012 15:29Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Upppppp

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
Bác ơi. em muốn hỏi là. chuyển chế độ 2G như của. em xài android 4.0.4 .n mà nó cứ 3G hoặc nửa 2G nửa 3G. cứ xài tí gì đến mạng là nó thành 3G. chập chờn tốn pin lắm. e muốn để 2G thôi. bác chỉ em với. tìm mãi k thấy chỗ chính ra 2G 😔
@hocvienngheo Lte on/off

@life1010 mình chỉ thấy có chỗ chọn CDMA All, GPS...và LTE . nhưng dù chọn cái nào thì nó vẫn lên sóng 3G =)) . đang dùng rom 4.0.4 của vegaviet.com
@hocvienngheo Bạn thử vào chplay tải kái lte on/ off về xem có tắt đc k?

Sent from my SAMSUNG-SHV-E110S using Tinhte.vn
cho mình hỏi mình cài trò NFS most wanted cho máy A830s/k/l của anh bản data aredno vào data rồi và file apk cũng cài rồi mà mãi chạy game nó cứ bắt update
Có ai biết làm cách nào để thoát hẳn các app ẩn cho máy sky a840 không ?
Mình vào cài đặt xoá = tay cả ở bộ nhớ đệm rồi
Nhưng 1 lúc sau vào xem thì vẫn thấy mấy chương trình đó chạy, làm tốn ram qá. Ram lúc nào cũng chỉ free tầm 100. Nhiều khi lên mạng hay fb lúc về màn hình chủ phải mất vài s mới load đc icon :oops:
yeulam414
ĐẠI BÀNG
11 năm
bên mình cho mình hỏi có ai biết chổ thay màn hình giá tốt và uy tín màn A840 không, máy bị nứt mh òi, mình ở Sài gòn nha, thanks mọi người

cho mình hỏi là mấy em này có bị lỗi nhắn tin tổng đài hay *101# không mấy bác
@greatbn Mấy lỗi vặt đó fix đc hết rồi bạn nhé. Nói chung giờ dùng hàng nội địa các cao thủ fix hết lỗi như bản QT

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
Mới nghịch con máy tạm dừng mất trình nhắn tin của nó rồi bác nào biết lấy lại ntn chỉ dùm với ! Thanks ( mình dùng bản 4.1 )

vnuranium
ĐẠI BÀNG
11 năm
MInh dang xài A800 mình muốn lên đời A830 mà ko biết A830 sử dụng pin như thế nào có hơn A800 không mấy bạn
thanhchauha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào biết chỉ giúp em cách thay đổi biểu tượng pin từ vòng tròn sang hình viên pin (máy em A840S xài room 4.1.2). Cám ơn!
@thanhchauha ở trong phần pin đấy bạn
thanhchauha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhox.kute102 Trình tự em vào:
Cài đặt-> Cài đặt hệ thống-> Pin
Nó chỉ có chọn hay không chọn hiển thì con số % pin còn lại, không thấy chổ nào để chọn thay đổi biểu tượng pin Bác à. Vậy là sao hả Bác?
@thanhchauha muốn thay đổi biểu tượng luôn thì rom cook mới có hay sao đó
thanhchauha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhox.kute102 Em đang xài room của Bác Vương Bác à, không biết nó có phải rom cook kg?
Sky dung ngon vô đối luôn.

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
các bác cho e hỏi là con a820 của e gần cột sóng có hình 2 cái đt cạnh nhau, sole với nhau. Đấy là cái j thế ạ?
namlepy
TÍCH CỰC
11 năm
khi sổ topic cái đã
Tt

Sent from my IM-A810 using Tinhte.vn mobile app
Cho em hỏi sky a820l ghi bộ nhớ trong 16GB mà về bị chia thành 2 vùng vậy bác @@ cái cần thì để cho 1GB bọ
......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019