Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Box Motorola XPRT (MB612) - Giao lưu - Chia sẻ kinh nghiệm

bb451
21/6/2012 4:2Phản hồi: 94
1. Sơ qua về tính năng hoạt động:
-Chip 1 GHz Cortex-A8 và RAM 512 Mb giúp máy chạy mượt mà.
- Bàn phím QWERTY bố trí hợp lý, dễ thao tác không kém gì BB.
- Chất lượng cuộc gọi rất tốt, không bị ù kể cả khi đang di chuyển bằng xe máy.
2. ROM:
Hiện nay XPRT của Sprint chưa được nâng cấp lên GB. Theo Motorola và Sprint, bản test của GB 2.3.7 đang được gửi đến 1.000 user để dùng thử, nhằm hướng tới release bản chính thức vào tháng 8 năm nay.

Do đó, tất cả các máy XPRT của Sprint đều đang chạy Froyo 2.2.2, cách flash như sau:
Bước 1: download RSD lite 5.6 tại đây và cài đặt vào PC

Bước 2: download driver của Motorola tại đây
Bước 3: download file SBF tại đây , pw download là daubac (mình được bạn mrdaubac share, thanks bạn nhiều)
Bước 4: Cài đặt driver ở bước 2 vào PC
Bước 5: Nối XPRT với PC để nhận driver
Bước 6: Chạy RSD lite, chờ đến khi RSD connect với XPRT thì chọn file SBF để flash.
Bước 7: Ngồi chờ 15-20f, sau khi flash xong XPRT sẽ tự reboot.

Theo cảm nhận của mình, bản ROM này có ưu nhược như sau:
- Ưu điểm: vì là Froyo nên nhẹ, mượt, gần như không có lỗi vặt, pin rất trâu.
- Nhược điểm: chỉ căng sóng khi dùng Edge, nếu dùng 3G chỉ được 2 vạch (tuy nhiên tốc độ lướt web khá tốt).

Update ngày 4/7/2012:
Hiện nay đã có bản leaked update lên GB 2.3.5, cách flash như sau:
Bước 1: Dùng RSD flash lại bản gốc 2.2.2 (nếu máy đã root) hoặc factory reset (nếu máy chưa root).
Bước 2: Download file update.zip tại đây (#271, link mediafire)
Bước 3: Copy file update.zip vừa down về vào root của thẻ nhớ

Quảng cáo

Bước 3: Đưa XPRT về chế độ recovery gốc (power off - giữ đồng thời phím R, M và power - ấn phím @ khi màn hình hiện lên biểu tượng Android có dấu !)
Bước 4: Di chuyển xuống update, chọn file update.zip có sẵn trong thẻ nhớ để update
Bước 5: Ngồi chờ khoảng 10f, sau khi update xong reboot để enjoy!

Ưu nhược điểm:
- Ưu điểm: chạy mượt, không lỗi vặt, đặc biệt là sóng 3G căng full sóng.
- Nhược điểm: chưa root được
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ ít người dùng em này quá nhỉ! 😔
an1000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang định mua mà sao thấy hẻo quá, con này hình như ít rrom lắm 😔
Đã có bản GB, anh em ai dùng XPRT thì úp thử nhé!
Tôi dùng XPRT từ đầu năm, đã Up lên 2.3.5 nhưng vì không root được nên hạ xuống rom gốc 2.2.2. Chính vì hạ xuống 2.2.2 từ 2.3.5 nên máy bị "đặt gạch _ bricked", đang nhờ sự giúp đỡ của xda-developers và chờ để có SBF 2.3.5 úp lại chứ máy bây giờ xạc pin còn không được nữa...Các bạn Upgrade lên 2.3.5 thì ĐỪNG BAO GIỜ DOWNGRADE nhé...
Có bạn nào biết cách up lại Rom gốc không chỉ mình với...cám ơn các bạn.
Cảm ơn anh rất nhiều vừa tậu được con xprt mà lên mạng tìm mãi chẳng thấy rom chán quá, mong anh và anh em tinh tế sẽ sớm root được bản rom 2.3.5 và ra thật nhiều rom cook cho em này hơn nữa
em vừa test thử bản froyo 2.2.2 của anh xong và hiện tại máy em bị treo ngay bootloader và báo lỗi code corupt phải làm sao bây giờ máy em bootloader 04.00, giúp em với
mà cho em hỏi thêm chút, rom này dùng cho máy cdma hay gsm vậy em đang dùng gsm
à anh pm inbox dùm em số đt của anh nha, có gì tiện trao đổi luôn ^^
@quanonline49 Sorry bạn, máy mình đã bán cho 1 bạn sinh viên Bách Khoa, hiện không có máy để test nữa roài!
tình hình là thế này hôm trước em chạy bằng cọng cáp lô nên bị lỗi, giớ đổi qua cọng cáp zin thì đã chạy được nhưng khi máy khởi động lên thì báo "contacting network..." hoài, bây giờ phải làm sao hả bác bb451
tathien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quanonline49 A dùng SuperOneClick để root máy, sau đó cài Root Explorer, cách sử dụng a search google là ra. xóa 2 file SprintOMADMConnMOPlugin.apk
SprintOMADMConnMoPlugin.odex, trong system/app folder,1/ Use Root Explorer to navigate to system/app folder
2/ Click "Mount R/W" to mount the folder to Read/Write
3/ Rename (or Delete) SprintOMADMConnMOPlugin.apk
SprintOMADMConnMoPlugin.odex
4/ Click "Mount R/O" to remount the folder as Read Only
5/ Reboot the phone
tathien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quanonline49 A dùng SuperOneClick để root máy, sau đó cài Root Explorer. xóa 2 file SprintOMADMConnMOPlugin.apk
SprintOMADMConnMoPlugin.odex, trong system/app folder,
Cách dùng Root Explorer
1/ Use Root Explorer to navigate to system/app folder
2/ Click "Mount R/W" to mount the folder to Read/Write
3/ Rename (or Delete) SprintOMADMConnMOPlugin.apk
SprintOMADMConnMoPlugin.odex
4/ Click "Mount R/O" to remount the folder as Read Only
5/ Reboot the phone
Chúc thành công
@tathien Mình làm được rồi cảm ơn bạn rất nhiều 😃
em cũng mới bk xài xprt
cho em hỏi có nên nâng cấp lên 2.3 k? có cách nào díable CDMA k vậy 😁
khi nâng cấp GB thì chưa root máy được nên không thể xóa vòng lặp chọn mạng của Sprint khi khởi động máy, khi đó dù trước đó có chọn mạng nào thì nó cũng trở về "Sprint only"... khá phiền phức so với 2.2.2 do 2.2.2 root máy được. Nhưng nếu nâng lên 2.3.5 thì cũng có cách vượt qua vòng lặp chọn mạng bằng cách : Mở chế độ máy bay -- Tắt máy -- Mở máy -- Tắt chế độ máy bay. CDMA là vấn đề phần cứng không can thiệp được..
Chúc vui. 😃
Tình trạng máy khởi động lâu là do máy dò mạng "contacting network", bạn phải tiến hành root máy rồi uninstall tất cả những gì liên quan đến Sprint cũng như tiến hành xóa SprintOMADMConnMOPlugin.apk và
SprintOMADMConnMoPlugin.odex như trên đã trình bày thì sẽ khắc phục được tình trạng khởi động chậm. XPRT không khóa mạng GSM như những phone xách tay khác nên bạn an tâm up lên GB 2.3.5 bằng file Update.zip có hướng dẫn cụ thể trên http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1127008&page=28 Nhưng có vấn đề bạn hết sức lưu ý là khi đã nâng cấp thì KHÔNG THỂ DOWNGRADE xuống Rom gốc 2.2.2 được, khi đó máy bị BRICKED (lỗi bootloader) chỉ còn cách là chờ bản 2.3.5 chính thức phát hành (hiện tại thì chưa) mới up Rom lại được. Tôi cũng bị Bricked và đang chờ members trên XDA cho ROM chính thức sbf để up lại.
Bạn an tâm nhé, không có chuyện khóa máy khi Up ROM, khi XDA đưa link tải update.zip lên 2.3.5 thì tôi up ngay, sau đó tôi voọc thử up lại rom 2.2.2 thì bị đặt gạch. Cảm ứng rất tuyệt vời, màn hình lại chống trầy, bạn thử Up lên và đừng cài theme xem tình trạng trên có hết không.
Chúc bạn thành công 😃
theo bạn nói là bạn cũng xài xprt luôn ah 😁
không bik khi mà up lên 2.3.5 thì hết rung không (disable vibration ) ,muốn cho máy không rung nữa
mình nghĩ chip 1gh có thể cài dc tất cả trò chơi chứ 😔 trước khi cài theme thì mình có tải 1 số trò như Racing thunder 2 - death rally... mà chơi hay bị đứng máy :(
khi up lên 2.3.5 thì có làm nhạc to hơn k vì em thấy nhạc nhỏ,rút ram và giảm bộ nhớ trong k ạ
p.s :anh có nic chat k có j em pm qua yh cho dễ :D
Có thể chỉnh không rung khi chạm ứng dụng, menu...nhưng 4 nút cảm ứng có sẵn phía trên bàn phím thì lúc nào cũng rung. XPRT chỉ có Ram 512, bộ nhớ trong 2gb trên lý thuyết khi không có hệ thống chứ thực sự trống chỉ khoảng 1gb, do đó những game "máu" quá thì máy chạy kg "ngọt" lắm, âm thanh cũng tàm tạm, đây chỉ là dòng máy bình dân của US nên bạn cũng đừng đòi hỏi cao quá mà tội cho em nó. Còn những chuyện khác thì bạn cứ Up lên rồi cảm nhận... Chào bạn 😃
P.S : Chat chit trong giờ làm việc mình kg được phép..Sorry nhé ;)
kio2223
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vừa sắm e này về vọc chơi, có cao nhân ở đây cho mình hỏi sao mình ko online 3g được?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019