Box Nexus™ S - Giao lưu- Trao đổi kinh nghiệm [Từ A-Z]

tke.ljar
4/6/2012 4:51Phản hồi: 5.817
5.817 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nokin
CAO CẤP
12 năm
K có gì là chưa flash thử, hôm nay Radio cũng hiện i9020 rồi.

Nói chung con m200 của Hq chỉ nhìn tem mới phân biệt đc. Ngoài ra nó chả khác gì bản qt cả.

Mấy con SS thì các bác cứ đạp tới đi, k bao giờ sợ chết đâu mà lo. Riêng con NS này nếu bị brick thì cũng rất dễ cứu. Trừ khi cho tắm thôi chứ bt thì trên lí thuyết là Bất tử !
@nokin B ơi, Ảnh chụp info từ em M200 đó ah ? Cho mình xin link down rom với 😁
nokin
CAO CẤP
12 năm
@hieupvma Yes, con M2oo nhà mình. Rom bác lên xda có tất !
o0Shjn0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
hơ mình dùng rom cm10 mà ấn power + volumedown không được ảnh, ấn power tìm cái phần chụp ảnh cũng không có, lục trong setting thì không biết tìm chỗ nào @@ làm sao để chụp lại đây 😔
nokin
CAO CẤP
12 năm
Kiếm trong Setting có mấy mục mod của Rom, tìm đến mục Power Menu -- chọn Screen shot
nokin
CAO CẤP
12 năm
....................
Caodanhdat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không bác nào giúp em à. Chỉ thấy mấy cao thủ nc với nhau. Em gà chẳng biết gì cả. Bác nào ra tay giúp em với.
nokin
CAO CẤP
12 năm
@Caodanhdat Bác cài thử Font installer xem sao. Thấy pm này chuẩn hơn, lúc trước 1 số Rom mod dùng font k hiển thị tốt TV mình vẫn dùng nó để đổi lại.

Mà bữa giờ có thấy bản Rom nào cho NS cần đổi đâu nhỉ. Theo mình nếu nó đã hiển thị tốt thì cứ để vậy, font này thấy chuẩn nhất đó, dễ nhìn, dễ đọc, rất cảm tình. Chắc già rồi nên k thích màu mè uốn lượn.
@nokin mai e mới cầm máy để test xem có bị dò mạch k :-s
cho e hỏi là cái ker air bản 193 hay 201 ngon hơn
nokin
CAO CẤP
12 năm
Mình đã nói bên XDA có đầy đủ hết mà, các bác cứ sang đó mà tìm.
TV thì bác tự xử thêm bằng pm rời như MoreLocal (mà mình k biết nó có chạy tốt trên JB k nữa) hoặc tích hợp sẵn vào ROM (tùy tác giả - như CMxx là có đủ)

F.I nó chỉ hỗ trợ cài đặt font hệ thống Unicode full là cái chính mình cần thôi chứ TV thì có liên quan gì.

Mà nói thật với các bác, k phải khoe biết tí tiếng Anh gì cả, mình thấy nên tập sử dụng tiếng Anh trên đt đi các bác, dùng đc cho nhiều đời máy khác nhau, nào có khó gì, vài ba chữ đơn giản thôi mà.

Thời buổi 2012, chơi đồ Hi-tek mà cứ hở ra là đòi tiếng Việt mới xài đc trong khi các bác toàn thanh niên thế hệ 9x về sau cả, chả nhẽ k biết đc tí tiếng Anh lên Google cho nó hội nhập ?

Tiếng Việt mỗi hãng dịch mỗi kiểu, dở hơi k thể tả. Mình cầm 1 cái máy tiếng Việt mới là k biết dùng thế nào, tính năng ấy là gì. Trong khi với Android là AOSP thì có là SS HTC Moto hay hãng xyz gì đi nữa nếu đã dùng tiếng Anh thì nó giống nhau tất, cầm con nào lên cũng chọt đc.

Đặc biệt, các Rom cook toàn mod thêm các tính năng phụ vào Setting thì gần như là phải dùng tiếng Anh thôi vì nếu bản thân Rom k hỗ trợ tiếng Việt gốc trong mục Language thì chả có phần mềm vạn năng nào trỏ tới mấy menu này để dịch cho các bác đc đâu.
các bác ơi pin của nexus s dùng đc 1 ngày thì có bình thường kô ?
danhtan1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@a_new_day1503 15 cuộc có lâu ko bác? nói chung là pin như thế bt rồi, vì e gần như ko gọi, có vọc vạch và nhắn khoảng 50-100tn thì thừa đc 1 ngày. hôm nọ lên 3G 2 tiếng, có nhắn tin ít và nghịch ngợm thì đc 1 ngày 😁 android mà đc 1 ngày là ngon lắm rồi
@danhtan1234 vâng thanks bác

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn
hieukoi194
ĐẠI BÀNG
12 năm
@a_new_day1503 Em cứ sạc full wifi on+game+ nhắn tin liên tục 3-4tiếng là đi rồi

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
@hieukoi194 giống mình. có pin ông giời =))
hoangquy54
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thì lên mạng, game 1 tí, nhắn tin gọi điện nội trong buổi sáng cũng đi 😆
ch_at04
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào cho e hỏi tí e dùng NEXUS S mà chụp hình của máy mà chả xem full được màn hình. nó cứ vuông vuông là sao nhỉ :|
vâng ạ, vấn đề quá đơn giản của 1 smart phone như nexus s
http://www.tinhte.vn/posts/23037113/
nokin
CAO CẤP
12 năm
@a_new_day1503 Thôi nào, mua bán cũng đã xong, giá đấy bán đc là quá ok rồi. Nhiều bác bán lại fullbox like new còn chưa đến 3tr8 nữa là 4tr mà hộp k trùng.
Mình thì thà mua 1 cái máy k có box chứ có mà k trùng imei lại khó chịu về nguồn gốc của nó, chả hiểu hàng gì mà k trùng ?

Còn chuyện pin, nếu k tính chơi game (hao công suất GPU) thì tất cả các tác vụ còn lại có thể tạm quy đổi tương đương ra giờ sáng của màn hình.

Con này nếu mình dùng bt, cuối ngày tầm 10h đêm kiểm tra thì đc ~3h sáng màn hình và ~2h50p trong đó dùng để lướt net bằng Wifi. Đơn giản thế thôi.

Nếu sạc đầy rồi ngồi tù tì 1 lúc thì có thể sẽ hơn vì k tốn pin cho standby (bình quân tầm 1-1.5%/h nếu Rom ổn --> mất 20-30%/ngày cho standby rồi). XDA nhiều bố bảo đc 4h30p chắc mới sạc xong xơi liền cho đến kiệt may ra đc.
@nokin vâng em cũng biết rồi thanks bác góp ý, tại vợ đang bầu tháng cuối, mà cứ lúc nào nằm cạnh vợ là bác ấy nhắn tin vs alô làm e cứ bị càu nhàu :-s, mà máy e mua về dùng 1 time chứ có fải là tnày tnọ rồi bán đâu...còn hộp thì người bán cho e bảo là lấy cũng đc k lấy cũng đc tại nó k liên quan mà, coi như có cái để đựng thôi 😃
@nokin mà chữ kí bác hay fết nhể, bác "đóng đời" à 😆
hieukoi194
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào cho em xin trọn bộ tool root+recovery+drive lên Mf với. Ps: em tìm rồi nhưng gà tiếng anh quá mong các bác nhiệt tình giúp với.. tks các bác
danhtan1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieukoi194 vào đây nè bác http://www.tinhte.vn/threads/1114728/#post-23080341
Có CM10 mới ra lò nóng hổi này: http://get.cm/get/3Ev
danhtan1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducpham2708 test chưa bác ây? cho ae ý kiến nào
@danhtan1234 Fix được cái Lock Screen bị trẹo sang 1 bên. Pin vẫn thua Jelly Bean Stock.

Nhanh,mượt hơn 1 tí.

That's all
hoangquy54
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao em thấy rom codename 3.3.2 ghi có bổ sung 1 số tính năng như dsp manager, HDR Camera, ISO...mà install lại ko thấy có j nhỉ?? Rom trắng toàn ứng dụng cơ bản. 😔
nokin
CAO CẤP
12 năm
@hoangquy54 Quả đấy cho Galaxy Nexus.
Có Codename 3.4.0 rồi, đang down đây ae ơi !
hoangquy54
ĐẠI BÀNG
12 năm
E vừa thử xong. Cơ bản ko có j khác 😆
nokin
CAO CẤP
12 năm
Tất nhiên là chả khác gì đến độ có thể thấy ngay đc. Xem changlog của nó thì fix 1 số lỗi râu ria thôi. Về cơ bản là như 3.3.2
danhtan1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nokin 3.3.2 e cài vào thì pin công nhận là ok, nhưng mà bị lỗi lúc bật lock screen lên xem giờ rồi bấm power cho nó tắt thì lúc đc lúc ko, hơi bực
nokin
CAO CẤP
12 năm
Xem lại bỏ wake up bằng Vol và dùng Vol để chuyển bài trong Music. Tắt luôn Deep idle đi. Mình dùng ok k bị gì. Đang chạy 1.2G.
mình up room ICS của Nexus S này thì không có Flash nhỉ cài Flash 11 trong Maket thì nó báo không hồ trợ cho country ,cài offline thì khôn chạy được nó chỉ có hình ô vuông >mình cài lại 2.3.4 thì cài được chạy ok có ai biết cách khắc phục không chỉ mình với máy Mình là M200
hoangquy54
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ghost05 Codename 3.3.2 là rom JB mà, hình như lên JB thì ko hỗ trợ Flash nữa thì phải
@ghost05 Browser của Jelly Bean làm gì có Flash mà chạy, thử cài Dolphin vào chạy xem

Hình như Flash bị Disable rồi, nhưng lấy lại rất dễ và thường các ROM vẫn chỉnh lại để người dùng xem được Flash. Không biết cái này có không!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019