Box Nexus™ S - Giao lưu- Trao đổi kinh nghiệm [Từ A-Z]

tke.ljar
4/6/2012 4:51Phản hồi: 5.817
5.817 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrcantona
TÍCH CỰC
12 năm
bác sửa lại bài đi, viết có mấy dòng mà Quote nguyên post của người ta 😔
nokin
CAO CẤP
12 năm
có pm tên Carrier Text mà k biết có chạy đc trên JB k? Hồi trước test trên Atrix 2 chạy GB thì k đc, lên ICs cũng vì loay hoay đổi cái Carrier này mà bootloop cuối cùng dính hardbrick luôn mới mò qua em Nexus S này.
@nokin Dùng Codename Android có sẵn trong Settings mà chả cần làm gì cả

Settings-->Interface-->General UI
bác nokin có lên đời ko để lại NS cho e nha
nokin
CAO CẤP
12 năm
@thanhsontainhan Định mua lại dưới 3tr hả bác ?

Mới flash lại BlackBean_v2 có Cam ok rồi, có lẽ chiều flash nhầm Gapps của ICS nên nó đè lung tung. Đậu đen này chạy hơi bị oách đấy. Sắp có v3 rồi.
nokin
CAO CẤP
12 năm
Mình k cần đổi, chỉ cần xóa quách cái tên nhà mạng đi. Mặc định Rom nó xóa sẵn rồi.

Mà sao mới cài Baked Bean chạy cực phê, màu mè giao diện dúng cái mình thích, pin rất tốt mà mở lên chả thấy Camera đâu. Trên JB thì Cam và Gallery tích hợp, vào system/app có Gallery.apk, Rom có Gallery rồi mà Cam thì k.
mrcantona
TÍCH CỰC
12 năm
=)))))))))))))))))))))))
bác chăm vọc nhỉ, e lười qá từ hồi lên cm10 vẫn dùng vậy :p
nokin
CAO CẤP
12 năm
Chạy ổn quá cũng chán nên rỗi rãi thì đổi chơi. Con này đc cái flash Rom nhanh cực. Rom tầm 150M mới chọt phát đã thấy báo flash thành công.

K thích thì restore về Rom cũ mất chưa đầy 5p. Chưa thấy con nào cùi mà chạy nhanh vậy. Trước dùng Atrix2 flash Rom cực quá xá, backup hay restore cũng lâu.
hic, sv nghèo muốn ngịch thử android mà góp mãi đc 3tr thôi, buồn quá
nokin
CAO CẤP
12 năm
@thanhsontainhan Vậy làm con ...G1 đi. Huyền thoại đấy !
Có bạn nào đã thử Air kernel vs codename 3.4.1 chưa ạ. Cảm thấy thế nào cho mình xin ý kiến với. Mình đang định kết hợp 2 cái này

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
@ductruong9x Bác chuột bạch đi 😆

@ductruong9x Thì nguyên bản codename 3.4.1 là chạy Air kernel rồi mà bác còn định kết hợp cái gì???
up cho box thêm xôm 😁
famille
ĐẠI BÀNG
12 năm
có nên mua thêm cục pin k nhỉ. mua thì nên mua pin dung lượng cao hay mua cục pin bình thường thôi? tình hình là hôm qua e vừa xúc 1 con 😃
nokin
CAO CẤP
12 năm
Chả cần mua thêm pin làm gì. 1 ngày tương đối chán chê là đủ.

Nếu có mua thì mua pin sạc rời Yoobao đó, xuất cổng usb, loại 4400mAh bằng 2 ngón tay cái sạc đc 2 lần, gọn nhẹ khi cần thì cắm vô, đỡ phải tháo nắp khởi động máy lại, sau bán máy để sạc lại dùng tiếp cho máy khác đc. Giá tầm 450-500k.
bác nokin pro quá. Thành huyền thoại nexus s trong tinhte rồi 😃
Các bác có ý định mua pin or phụ kiện đắt thì góp lúa mua máy mới còn hơn thấy cái gì cũng 500k

nokin
CAO CẤP
12 năm
Khỏi Bạch bác Thanh Vân Tám, Codename đi kèm với Air sẵn rồi, nên up lên Air mới nhất. Bản thân mình test khá nhiều ROM thấy đều hao pin (khi dùng thì nóng máy, khi standby thì tuột nhanh, cá biệt có ROM tuột 10%/h k đỡ nổi - lúc mới lấy máy cứ tưởng máy bị bệnh ăn nguồn) nhưng khi chuyển sang Codename + Air tự nhiên khác hẳn, pin tuột rất chậm, standby có khi 0.5%/h, dùng Wifi thấy máy mát hẳn --> có cảm tình liền, nhưng có lẽ do Air là chính. Trước đây thử Rom khác với Maxtrix, Thalamus, Belamus v.v.. thấy đều hao như nhau (k rõ do Rom hay Kernel).

Giờ đang chạy BlackBean v2 + Air stable mới ra tối nay (#201) thấy rất ổn, máy rất mát, màn hình chỉ ấm nhè nhè, pin tuột chậm (đúng cảm giác của Atrix 2 ngày xưa).

Trước có bị reboot và treo 1 vài lần, nguyên nhân do BLN và Deep Idle (đến Air #201 Stable đã bỏ Deep), Wifi nếu mở mà kết nối với AP thì vô tư mà quên tắt khi sang chỗ khác là nó nóng máy, nhiều lần bị vậy rồi. Giờ thì quên đi, mở luôn cả ngày chả thèm tắt.

Thay Launcher sang Apex bản Pro. Nói chung BlackBean v2 + Air + Apex máy chạy nhanh mượt mát rượi pin tốt đừng hỏi !
@nokin Em là Dev Android nên biết rõ là Kernel ảnh hưởng rất rất ít đến lượng pin, sụt pin nhanh là do ROM gửi đến Kernel những thông tin sai lệch khiến kernel bắt phần cứng chạy nên mới tốn pin

Pin trâu hay không tại ROM hết bác ợ
nokin
CAO CẤP
12 năm
@ducpham2708 Mình k phải Dev chỉ là End-user nhưng cũng thắc mắc tí, nếu kernel chả liên quan gì thì tại sao :
- Bên XDA topic kernel luôn dính chữ "Battery life" trong cả topic Rom và Kernel
- Các topic bàn về pin của Android k khi nào k nhắc đến kernel
- Combo hoàn hảo : chạy nhanh mà pin tốt

Về mặt thực tế thì mình cũng thấy là kernel ảnh hưởng ít, vì lúc flash cái Rom mà hao pin thì đạp kernel khác vào nó vẫn tuột như điện. Nhưng bữa giờ dùng Code/BlackBean với Air thấy pin tốt máy mát thì lại quên mất (và cũng k buồn) test với Thalamus hay Matrix hoặc kernel khác xem nó vẫn ổn như thế k.
@nokin Bạn cứ tưởng tượng như Kernel là người hầu của ROM, giống như bộ não, ví dụ khi bạn chơi thể thao, bạn yêu cầu não bộ kích thích các cơ quan hoạt động mạnh thì bạn sẽ mau mệt

ROM hay là ROM tận dụng tối thiểu phần cứng mà vẫn hoạt động tốt, Kernel tốt là Kernel ra lệnh cho phần cứng nhanh, chính xác giúp máy chạy mượt, nhanh gọn. Nên pin thì vẫn do ROM bạn à 😁
jayzu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nokin Ca nhan minh thay thang air no ko on dinh ban thang thamlamus. Ban xai khoan vai hum se thay air luc cuon thanh hoi giat giat...

Trước h m vẫn hay dùng matrix nhưng dạo này dùng air theo rom cũng ok phết. Ma mình cũng lười ip ker mới. Đợi code có ver mới kiểu gì chả đi kèm.
P/s không hiểu sao đèn thông báo tin nhắn của e k hoạt động các bác ạ.mọi lâng tn đến nó sáng phím cảm ứng. Giờ nó cứ tối om.hic

Còn nữa. Dùng laucher nova mình thấy ngon hơn apex.bác thử xem.nova prime dễ kiếm. Apex thì đc cái giao diện tiếng việt.
nokin
CAO CẤP
12 năm
Cài NSTools kèm kernel hỗ trợ mới dùng BLN để sáng đèn đc bác ạ.
Mấy bác biết chỗ nào mua đc nexus s không chỉ em với ?
@nolove96 chỗ đứchuy mobile đó bạn ơi
ch_at04
TÍCH CỰC
12 năm
e cũng đang tính quả PIN, các bác khuyên e nên mua PIN thế nào nhỉ. chứ e dùng sáng đến quá trưa là hết rồi. chắc chai mất rồi 😔.
với cả ốp lưng các bác thấy cái nào đẹp nhất 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019