Box Samsung Galaxy SII HD LTE SHV-E120L

anhpts
27/6/2012 3:2Phản hồi: 209
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mjnh vua cai giao dien s3 cho s2 nhung ko sd dc cac widget..co bac biet giup mjnh voi..minh o ca mau

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fecari Đây là topic của S2 HD mà bác, ko phải S2 9100G đâu.
@fe_hanghieu Nhung ai biet giup mjnh voi ..

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
rom viet hóa của chơi mb nhiu lôi quá,k cai đc 1 sô app như phần mêm khóa màn hinh, screen lock, phần mềm đèn pin.titanium backup, co ai bit khăc fuc hoặc có room khac k,
sau bản việt hoa cua chơi mobile bị lỗi trầm trọng thê bà con,vô app j cũng báo lôi
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhlamking Chỉ 1 số app thôi bác ạ, đặc biệt là các phần mềm khoá màn hình như lock screen and off và các phần mềm tương tự. còn lại thì chạy khá ngon. Nhiều game trc e ko chơi đc ở S2 thường thì giờ chơi đc hết ở con này ;)
Nói chung ngoài điểm đó ra thì e hoàn toàn lòng (e là ng khá dễ tính nên bác nào khó tính quá sẽ chưa hài lòng như e đâu), pin thì ko đc ngon như quảng cáo là tụt 1% đeer qa đêm hoặc có thể bác đó chỉ ngủ 3 tiếng, con của e bt tụt 2 tới 3% khi để qua đêm (e cài khá nhiều app),wifi cũng khoẻ hơn S2 thường. Việt hoá chưa hết nên còn nhiều chỗ lôm côm.
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ thớt sửa lại link down của choimobile kìa bác
http://www.fshare.vn/file/TRFC19XF1T/
xaxa9ztb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fe_hanghieu Các thánh như kiểu ở trên rừng xuống vậy...
Đến h này vẫn choimobile
Lạy các thánh...:mad::mad::mad:

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xaxa9ztb Thánh ơi thánh ôm máy lâu rồi thánh biết nhiều trò, thánh em đây mới ôm S2 HD đc 2 ngày thôi ạ, thánh có gì cứ chỉ giáo chứ thánh chỉ trích em thế em cũng ko học đc thêm j đâu ạ :mad:
xaxa9ztb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fe_hanghieu con mời cụ sang group fb của nhóm
bây h người ta dùng v3a 4.0.4
hoặc CM10 4.1.2 có tiếng việt rồi đấy cụ à
rom choimobile, các cụ bỏ lâu lắm rồi
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xaxa9ztb Thanks cụ, có j sau này nhờ cụ chỉ tiếp 😆
cm 10 lỗi tùm lum,cứ cầm máy lên vài phút là reboot ,quay phim xong dùng app j cũng chả xem dc hêt,muôn tv chỉ co chơi mobile thôi tuy có 1 số lỗi là cài 1 số app k dc
xaxa9ztb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhlamking cái này lại tùy vào trình độ của từng người 😁
dang dùng bản việt hóa của chơi mobile bị lỗi là đang gọi điên hoặc nghe đthoai dc 1 phut hoặc hơn 1 phut thì nó tự tăt cuộc gọi luôn,có ai bj vậy k
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhlamking Mình đang dùng nhưng ko bị nv b ah 😁
xitrum_3353
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fe_hanghieu bạn chỉ mình cách vào recovery vơi, mình bấm volume + - power mà nó cứ rung rung và rung mãi, chả hiểu thể nào cả?
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xitrum_3353 mình cũng y như bạn, chwua tìm đc câu trả lời =.="
xitrum_3353
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fe_hanghieu câu trả lời là khi rung bạn thả phím nguồn ra, vẫn giữ 2 phím kia là vào được recovery nà
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xitrum_3353 Thanks b nha ! để lnafo lấy máy thử fat', bà chị m` cướp mất máy r :-<
maikacuabo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng bản này đâu có bị đâu bạn .chỉ kg cài được screen off and lock thui

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
Có bác nào bị cái lỗi nắp sim viettel vào ko nhắn tin được ko ạ, chỉ sim viettel là ko nhăn đc
ai cứu với, đang flash recovery odin thì máy tính bị dump ram (quên tắt kies khi flash), h đt mở lên thì vào chế độ odin mode r có hình đt kết nối với máy tính có dấu chấm than ở giữa, có dòng chữ Hán bên dứi và có chữ kies nữa, ai cứu mình k?
phongchot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yeupety123 Vừa xử lý 1 con tối thứ 6. Bị y như vậy! Nếu bạn ở Hà Nội thì đem qua Mỹ ĐÌnh hoặc Cổng parabol Bách khoa (chiều tối) mình xử lý cho.
@phongchot mình ở hcm lận, bác hướng dẫn đc k? flash lại rom stock đc k ta?
kentdy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là e mới làm rơi con máy SHV 120L xuống đất, bị vỡ mất màn hình 😔
Ae nào biết chỗ thay màn giá cả hợp lý pmmmm e với!
tuyettinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
ROM xịn nhất giờ cho S2 HD là 4.0.4 mọi người nhỉ. Mình đang dùng 4.0.3 của ChoiMobile nhưng bị lỗi một số app nên hơi chán. Bác nào có link hd uprom sang 4.0.4 bảo mình với. Thanks! (Mới dùng s2 hd có 2 ngày 😁)
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuyettinh 4.0.4 v3a: viettel
4.0.4 v3b: vina, mobi
Bác ạ, chuẩn nhất đấy e đang dùng v3a ko thể ngon hơn. Nhưng chả hiểu sao pin từ 50% trở lại thì siêu lâu hết, hơn 8 tiếng mới tụt 1% pin. còn từ 100% đổ lại 50 thì nhanh lắm, nhưng ko tới nỗi vù vù :D
tuyettinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fe_hanghieu Gặp đúng tri kỉ rồi \:D/. Bác giúp em, em vừa chuyển từ bb sang android, lọ mọ mãi mà chưa backup được cái danh bạ từ bb sang (vì win8 đang dùng ko thấy outlook ở đâu cả =.=). Thứ 2 là em đang dùng sim Mobi nên chắc phải uprom v3b đúng ko? Vậy phiền bác cho iem xin cái link hướng dẫn up rom này với (em chưa bao giờ uprom cho android cả =.=). Cảm ơn bác :D
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuyettinh
Đây này bác này :|
http://www.facebook.com/groups/465879050118784/
E cũng chưa dùng android đc lâu nên chưa dám phát biểu bừa. Trc e dùng 1 máy đc 1 tuần xài 4.0.3 của choimobile thì bà chị hít mất, bà ý dùng đc 2 ngày thì bị cướp giật mất :| E lấy con khác thì đã chạy v3a sẵn rồi. Nói chung bản này thì e thấy hơn chôimbile nhiều, gần như ko có j để phàn nàn cả. Có điều ko có teiéng việt nhưung với em ko quan trọng cái này. Pin cũng ổn định hơn chôiôbile (của choi e dùng có hôm để qua đêm tụt 2% có hôm tụt hơn 2 chục % ). giờ dùng bản v3a pin qua đêm thường tụt 1%, 4% nếu để kết nối 3G mặc dù e cài rất nhièu app và game (có 1 số game chạy ngầm nữa).
smallkiss11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fe_hanghieu
bác ơi còn link v3b không cho mình xin với
mới tậu dc e S2 LTE E120L về đang xài 4.40 UG31 j j đó...cảm nhận thấy ok wa...bây jờ mấy Pro cho e hỏi là e muốn Backup lưu lại kái Rom này thì fải làm như thế nào mấy pác???chỉ mình tận tình cách backup rom và Retore lại luôn nhen mấy pác...e Gà lắm mong mấy pác đừng la rầy e tội nghiệp😔
các bác cho e hỏi con này có rom nào có tiếng việt mà fix đc hầu hết các lỗi ko ạ
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
11 năm
chạy cái cm10 ban 4.1.2 cũng ngon mà mỗi tội pin ngốn như trâu. ngồi ăn cắm sạc hoài với lại trình chụp ảnh lâu lâu bấm vào là ...dừng lại. lâu lâu reboot một phát nhưng nói chung cải thiện đc pin thì dùng cũng thích.
Các pro cho em hỏi chút: con đt của em kt imei *#06# bình thường nhưng sau khi up lại rom thì ko dùng được *#06# nữa, có bác nào biết vì sao ko?
Cảm ơn các bác.
mấy bác ơi sao cái s2 hd lte của e nó k nhận sim nữa, em up rom gốc luôn cũng thế, làm sao đây mấy bác
Bạn có thể chỉ mình Cài CWM recovery như thế nào không? Chọn PIT hay BOOTLOADER hay PDA hay PHONE hay CSC? Mình là New Men
Bản ROM thứ 3 link DIE rồi bạn up lại hộ mình nhé!
Help me please ! Máy em tự dưng mất 3G chỉ truy cập được 2G thôi. E đã thử với Sim khác và cũng đã up lại rom khác mà vẫn bị các bác ạ. Bác nào gặp trường hợp này chưa ? Liệu có phải phần cứng không nhỉ các bác. Nếu bị phần cứng thì sửa ở đâu uy tín hả các bác. E ở Hà Nội
Các bác ơi.con E120l này 3g yếu hơn bản S & K phải ko ạ?
@fe_hanghieu Em cũng đang dùng bản này.cái thanh thông báo chỗ hiện cột sóng ,pin...nó trong suốt lên khó nhìn quá.bác biết cách làm nó đen lại ko chỉ em với
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hongquanmbtn Ở bản 4.1.2 fix thanh stt thì có rồi đó bác, bác lên fb của group S2 HD mà down về fix ;)
@fe_hanghieu Em lên 4.1 máy chậm cài cả gói patch để fix vẫn chẳng khác.lại về 4.0 rồi bác ạ. Tìm file status blackgroud để sửa như hướng dẫn trên mấy diễn đàn khác mà ko thấy.để trong suốt rối hết cả mắt
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hongquanmbtn E thì mới dùng v3a thôi tại thấy nhiều ng kêu 4.1.2 còn lỗi sóng với này nọ, mỗi ng 1 ý kiến ==" đợi ổn định r lên 😆 e dùng v3 cài giao diện s3 cũng trong suốt thanh đó, e chạy thử fix đen lại của 4.1.2 thì bay luôn thanh stt bên trên, nền đen xì, lại fải chạy lại gói giao diện s3 mới bt. nên thôi giờ cứ ôm v3 đã vậy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019