Box SKY VEGA RACER IM-A760S/A770K!Chào Mừng ICS

Thuy_exec
8/2/2012 14:34Phản hồi: 20.385
20.385 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dimxinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người chuyển qua dùng A770K đi, vừa rẻ vừa ngon lại sắp có Miui rồi...
Rẻ là bnhjêu svjên như chúg e chj có tầm 4m là max lắm rồi đấy ạ, làm sao chúg em đú nổi chứ.
nếu vậy kiếm con a650s là vừa tầm nhất!
dimxinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn chờ miui.....................................................

---------- Post added at 09:51 AM ---------- Previous post was at 09:50 AM ----------

Rẻ là rẻ so với giá trị cái máy. Chứ nói tiền thì bao nhiêu là vừa
em cung ddang phan van 2 em nay,1 la htc rhyme cdma gia 5chai.2 sky a710k ,,bac cho hoi cho nao ban em 770k vay
quybomz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mjh dang ban sk770k da fjx het loi va up lên 4.1.2 nhe mới 98-99% mjh ban 2t9 sdt 01679299616
bác chịu khó tìm trên mục rao vặt ý!xài cdma cũng cực lắm ah!mình bây giờ chừa rùi:p

---------- Post added at 09:04 PM ---------- Previous post was at 09:04 PM ----------

bác có định làm tí giống em ko?
dimxinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ Miui của bác Thuy_exec và bác HongAnh........ Các bác làm xong up lên cho a e tham nhé. Tks
Có đồng chí nào thử UP ROM version mới qua OTA chưa nhỉ? Mình đang dùng V1.47, phân vân ko biết có nên UP ROM mới hay ko vì sợ chưa root được
leokey
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai cần ROM 760S pm nha. Có mấy rom đang dùng sướng lắm. He he
thelife_vnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leokey Up lên đi bác ! đang xài bản gốc cùi mía quá !
P/s : Máy root dc nhưng chưa cài dc recovery mặc dù đã làm theo hương dẫn ,làm 2 cách luôn cũng không dc là sao anh em
@thelife_vnn bacs cos up tu 4.0 ve 2.3 dc ko vay
mrhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leokey Bác cho hỏi có rom 2.x.x hay 3.x.x mod từ rom gốc không a?
@linh.pmc Cho em xin vài cái với, với cái room nào tốt nhất cho e xin ý kiến luôn nha bác. Em mới tập tành chơi sky mới đc 2 ngày thui. 😃
up OTA là gì vậy mấy bác ,có ai chỉ em với được ko
daithegioi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bán nào chỉ dùm cách root và up room cho con Sky 760 hộ mình....! Thank all
Kut0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cách nào root em 710k k các bác 😁
BÁC DÙNG sUPER ONE CLICK 2.3.2 THỬ XEM SAO?
Kut0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói thật với bác là e rất gà trong mấy cái khoản này, cứ coi như là zero thôi. Vì trình còi nên chưa dám làm chuột bạch, đành chờ các cao nhân vào cho ý kiển ^^
Cảm ơn bác em đã root dc A760s bằng SUPER ONE CLICK 2.3.3
dimxinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lâu quá vẫn chưa có Miui co 770 hix hix
leokey
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cần nhờ bác Thuy_exec giúp cái khoản up rom qua trang chủ Sky. Mình thử mãi mà không làm được. Thank trước.
Úp rom qua trang chủ Sky hơi bị mệt bác ah!phải cài ie9,kích hoạt Active X và quan trọng là phải cài driver và java mà trang đó đưa thì mới úp dc!hôm nọ mình up miui của 760S nên máy chuyển baseband sang 760 luôn,quay về rom 770k thì mất sóng,hôm qua up qua trang chủ mất đúng buổi chiều 2 anh em mày mò mới dc😁
leokey
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hy vọng là bác sẽ có bài hướng dẫn chi tiết úp rom qua trang chủ Sky. Úp được kiểu này thì mới dám nghịch rom chứ lỗi thì không có rom gốc.
my_hope
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác này hình như trước bị lỗi rom mình up cho 1 lần thì phải nhỉ.nói chung con này dùng ngon lành trước dùng nghịch root nghịch và up rom mãi nhưng giờ máy cho thằng em dùng mất rồi.con này ngày xưa cách đây tầm 1 năm mình mất bao thời gian vào trang web của hàn quốc với goole dịch mới biết cách up rom trực tuyến của nó mãi sau mới thấy bác Triệuchichung và máy bác khác mang hàng xách tay về con này mới nổi.con này up rom thì lâu kinh khủng.mình nghĩ con này 1 thời gian nữa có thể nhà mạng sẽ cho up lên ICS thôi vì cấu hình nó dư thừa để lên mà.
leokey
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn men. Từ đợt bác giúp có dám nghịch mấy đâu. Tại chưa biết up rom trên trang chủ. Mong bác nào có kinh nghiệm thì viết bài hướng dẫn cho anh em.
Các bác cho hỏi làm thế nào ma add dc contacts vào máy với em dùng a760s , em chỉ add dc số vào tài khoản gmail thôi, số trong sim nó cũng ko nhận . Thank
daithegioi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hướng dẫn đi pro ơi........................! Cần mua pin của 760s ai ban pm....................!
daithegioi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi.... root kiểu j ma hay vậy chi ae với. Mà bạn đan dung 1.37 hay 1.39 vay....
Máy tôi vẫn ở 1.28 chưa giám up lên .
1.37 hay 1.39 thì vẫn root dc mà!
Cho mình hỏi máy mình là a760s đang ở v1.28 nếu up lên v1.39 liệu có thành CDMA ko? Ho
Sao lại thanh CDMA dc nhỉ?chưa bao giờ mềnh thấy máy GSM update lại thành CDMA cả😁!hay ý bác hỏi nó có bị lock ko ah?
daithegioi
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mih 1.39 ko root dc! lamlamf theo hd nhưg cug ko dc! hic
bạn đã root dc chưa ? chưa dc thì làm theo cách này Tools Root cho a690s và a770k: www.mediafire.com/?a00ct1cofzbaag9
Bạn down tool VRRoot về giản nén.
Cắm điện thoại vào laptop, đặt ở chế độ USB debug, rồi chạy file SK.exe, điện thoại sẽ về chế độ Fastboot, đồng thời lúc này laptop sẽ tiến hành cài đặt new devices, bạn hãy đợi đến lúc Window cài đặt xong cái driver mới cho điện thoại (bước này đợi hơi lâu nhé hút hết điếu thuốc là xong ). Xong bước này thì điện thoại tư động reboot, trong folder vừa giải nén bạn chạy file Rooting.exe cũng đợi một lúc máy tự reboot >>>> xem thành quả. Bài này của bác Delete_All hướng dẫn.
@oregano làm ơn chỉ cho minh với..minh làm theo cách này..dt ve chế độ fastboot r xog ko thay hjen tuog j nua..hx
@oregano bạn ơi hút điếu thuốc bao lâu vâyj bạn 😔(
@khoapham93 Cái đấy bạn rút cáp rồi tháo pin ra rồi khơi động lại ,kiểm tra xem fw của bạn đang ở 2.35 hay 4.04 rồi về trang 1 nhé. Còn pm root bạn đang sử dụng dành cho fw2.35.
@oregano thanks bạn nha. mình dùng 4.0.4. mình về trang 1 down pm root cho 4.0.4 nhưng chạy nó vẫn bị màn hình trắng fast boot mode. đc khoảng 5 phút r bạn ạ. còn trên pc thì hiện waiiting for device. như vậy là có bình thươnbfg không bạn
daithegioi
ĐẠI BÀNG
12 năm
wao! fai thử ngay mới đc! thak bác nhìu nhe!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019