Box SKY VEGA RACER IM-A760S/A770K!Chào Mừng ICS

Thuy_exec
8/2/2012 14:34Phản hồi: 20.385
20.385 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn anh em dùng SKY, thèm quá 😆
Anh tưởng chú xài nhiều rùi thì bây giờ phải chán chứ😁
Thuy_exec nghe chừng am hiểu sky nhỉ bác dùng con j vậy bác dùng lâu chưa ?
Oài!bác nhìn chữ kí của em đi😁!em mới dùng từ tết,nhưng đã dùng máy gì thì phải mò bằng dc:spin:
tthufo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thuy_exec Bác Thuỷ cho e hỏi vụ up qua trang chu sky a760s,win7,ie9,active x loaded,rồi sau nó hiện 1 ô tiếng Hàn có vài chữ tiếng anh usb driver mặc dù đã có driver cho usb.Thế là chẳng động tĩnh gì từ lúc đó,bác có ý kiến chỉ giáo em với.cám ơn bác,
@tthufo Bạn còn thiếu cái USBDriver.zip trong folder C/User/TenUser/AppData/Local/Temp/Low nữa bạn. Bạn down cái này: http://dmfile.curitel.com/self_binary/sky_binary/real/NewUSBDriver.zip . Đổi tên thành USBDriver.zip rồi bỏ vào folder ở trên, sau đó vào lại IE coi thử nó còn xoay vòng tròn ko, nếu còn thì bạn kick vào hình tờ giấy bị rách ở bên phải chỗ type tên web á, nó sẽ load lại và sẽ hiện mũi tên để up rom đó.
tthufo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doremons2gakute Cám ơn bạn,mình sẽ thử lại ngay,hihi,đúng là có người mách nước thủ thuật mới được vậy chứ mình làm đi làm lại mấy lần rồi vẫn bị nên cũng hơi nản.cám ơn bạn rất nhiều.
SKY có rom thì em mới máu đấy anh ạ 😃

Em 760S 2 nhân mà chạy rom cook thì quá phê hehehe...
leokey
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sắp có rom 4.0 cho SKY 770k - 760S rùi nhá. Bên china sắp hoàn thiện rùi. Ke ke
1 lần nữa cám ơn anh thuy_exec rất nhiều vì sự rất nhiệt tình của anh
ae nào chưa thay được reco thì làm theo hướng dẫn này của bác thuy_exec nhé
trích sms của anh thuy_exec
vào cmd để gõ lệnh trực tiếp?vào fastboot:2 phím volum+power(đổi tên thư mục vừa giải nén thành fastboot rồi ném vào ổ C nhé)
kết nối với máy tính,vào run gõ cmd>enter
cd C:\fastboot devices rồi enter
fastboot flash recovery recovery_IM-A760S.img rồi enter sau đó đợi vài giây là ok.
cloud2307
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đã đăng ký acc bên bọn tàu nhưng vẫn không down được những part hỗ trợ rom bác có thể down rồi up lên giúp em không,với lại máy part hỗ trợ này có phải giải nén ra và chép vào cùng chỗ giống bản rom không bác nếu có thì mình cài cái nào trước và phần tạo một bản rom gốc dự phòng em không hiểu gì hết:
bác có thể chỉ lại cho em là cái nào đánh trên pc cái nào trên dt và mình cần cài app và phần mêm gì,bác cho em xin link down lun nhé và sau khi cài nếu máy bi brick thì chạy vào fast boot là nó tự cài lại rom gốc cho mình đúng không bác
vì em la newbie nên hỏi hơi nhìu mong bác thông cảm và giúp đỡ em

thanks bác Thủy nhìu....!
cũng phải giải nén ra dc một file chừng 13mb gì đó up như up rom và up sau bản rom đó!bác phải vào comment một vài từ thì mới thấy link
Thuy_exec ak dù sao cũng cảm ơn nhé mình mới dùng có 1 tuần bây giờ mình up rom thoái mái ko sợ chết hii
Chụp từ A760s . Ảnh khuyết đại lên nhé. hehe

Da em bé nè.

Cái dao lam bóng loáng mà ta dùng

Thứ mà ta mặc trên người mỗi ngày.

Con kiến đen
TqTTpT
TÍCH CỰC
12 năm
hic, các bác cứu em....
Em root xong rồi xóa mấy phần mềm đi gốc của sky mà chưa back up rom...bi h nó bị đơ rồi....
Em up thử rom miui 13mb của bác Thủy gửi link í, chạy xong thì máy toàn báo là quá bộ nhớ
bi h máy khởi động lại liên tục
help help 😔(
oài!bác phải backup rom gốc lại chứ!mà bác up rom miui thì phải up rom trước(tầm 225mb)rồi mới up cái file 13mb kia nhé!
đang có 3 bản rom miui cho a760s (nguồn gốc bác thuy_exec down được)
mai rảnh up lên mediafire . các bác xài a760s chờ nhé.
cloud2307
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi bọn tàu nó không cho down bắt đăng ký tùm lum hết bác có thể up lên mediafire để ae down cho dễ
TqTTpT
TÍCH CỰC
12 năm
thank bác, đêm qua em tự mò rùi, em cop đề 2 thằng vào rồi cho vào 1 file nén rồi em up rom...Em mới sử dụng android lần đầu mà 😁
mày mò đăng ký nhanh thôi bạn, chịu khó tí đi :D
@xuanhau0303 Bạn ơi mình mới dùng android nên gà lắm. cậu hướng dẫn cụ thế giúp mình cái này dc ko?
cloud2307
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi cái rom o trên có phải rom MIUI cua bác thủy đưa bên bọn tàu không tại em có down rom rồi chỉ thiếu phần hổ trợ thôi?
chính rom đó đấy, link cuối là phần bổ trợ
Rom này là của Tàu Khựa chính hãng nhé,mình chỉ mày mò làm chuột bạch thui😁
t2g17
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuanhau0303 http://www.mediafire.com/?xbipqmt41ng53tn
http://www.mediafire.com/?i440u6d3v6udg3s
http://www.mediafire.com/?9lm82ndweh95r29

update giao diện
http://www.mediafire.com/?918gmava9yz4shi
bác ơi...cho e hỏi cái phần bổ trợ kia cài đặt ntn ạk
Hau cho hoi cach sua font chu dc k? Danh ba minh toan tieng viet nen gio backup lai toan loi font chu thoi. Thu may cach khac phuc nhg k tai nao dc
leokey
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chịu khó sửa = tay vậy. Haiz......................
chuẩn bị up bản backup rôm gốc nguyên bản 760s cho bác nào cần
Chú đi off về say mà vẫn up dc ah?😁
sonkeu
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có biết root cho sky A800s chỉ mình với, cảm ơn nhiều
@Thuy_exec bác post bài hướng dẫn không có hình khiến những con gà máy tính như tụi em khổ quá.em root được rùi giờ thì thay recorvery xong để up rom, mà em ko bít làm sao để bít đã thay được recorvery nữa
@hoconlonton094 root với recovery em làm có 1 lần là ok mà nhỉ. em ko nhớ rõ lắm nhưng hình như xong nó báo conplete mà, ko bác thử vào recovery xem bản bao nhiêu là đc mà( giữ đồng thời 4 nút up down power search).
@doanvank44s1 đồng chí này lại trêu em gái rồi. Muốn vào recovery thì có 2 cách.

1 - Lên market tải bất cứ một chương trình nào hỗ trợ reboot về, nó sẽ có phần boot recovery. Chọn phần này máy sẽ khởi động lại vào recovery.
2 - Máy ở tình trạng tắt nguồn. Nhấn Vol down + Search + Power (nhớ là nút power ấn sau cùng đấy) máy sẽ boot vào recovery.

Thông thường thay recovery mình thường dùng ADB shell và gõ lệnh. Bác Thủy hướng dẫn ở trang 1 rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019