Box Xperia Acro S [Root, mod, review...]

heeroyun
27/8/2012 14:14Phản hồi: 824
824 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào check được bảo hành Acro S xách tay không. Em check nó báo Imei không đúng. Hàng em xt ở Cps
uhm, chờ xem tối nay nó có bị nữa ko, bị thế là buồn lắm.. hình như hwa chưa tắt wifi, ko biết có fai đây là lý do ko nữa.. 😁
tks bạn.
@leo_maccomic Bác này cẩn thận quá, em vừa mua về vừa Vọc vừa sạc rồi. Hê
Sony Xperia V mới ra có vẻ ngon hơn sony acro S nhỉ
dvietnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoang7777 ngon hơn.Cũng đang chờ xem thế nào đây.Hic
Cũng thích mà chạy đua theo công nghệ thì tiền nào chịu cho nổi. Thôi hãy chấp nhận những gì đã có vậy hehe
Mình thì mình thích thiết kế của Arco S hơn. Xperia V chỉ hơn cái camera 13mp thôi mà!

Sent from my LT26w using Tinhte.vn
@nhattinh9999 Hơn chíp S4 mà bạn.
xperia V hon acro s nhiu` thu lam su dung chip s4 con acro s la s3,va them nua~ la` Bravia Engine 2, Clear Audio Plus (+), HDR Camera và Bluetooth 4.0, tất cả những công nghệ này chưa mẫu Xperia nào có được. 😁
Các bác cho hỏi là Phụ kiện theo máy có cáp HDMI ko ah????
acro s co ket noi^' tivi duoc gjong nhu xperi S ko vay😕
bachvu8850
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhoxheosua co cong hdmi do bac
o^` tks bac' 😁
Lí thuyết mà có, mà mua hàng xách tay thì hên xui tùy tâm trạng người bán.
Juice Denfender đâu cần root.
toctetua
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heeroyun Juice denfender mình cũng đã cài nhưng chẳng hiểu nó sử dụng và tác dụng thé nào
juna
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao thegioididong va vienthonga bán hàng không có cáp hdmi va pin dự phòng thêm 2 miếng tag có phải họ luộc đồ bán tăng thêm lợi nhuận không vậy
Cứ enable cái profile mặc định của nó lên thôi, khi nào có cái icon của nó hiện ra ở góc trên bên phái màn hình là biết nó đang chạy.

Mua hàng bên nước ngoài thì xác định máy có mấy món sau: Máy kèm pin, sạc, dây USB, dây HDMI, dock, microSim adaptor. 2 cái smarttag và pin dự phòng vốn không có nên mình nghĩ cửa hàng khuyến mãi thêm. Mà giờ cái thị trường điện thoại ảo quá nên cũng ko biết đâu mà lần, tìm chỗ nào bán được giá + nhiều đồ nhất mà mua thôi.
@heeroyun Thanks bạn, mình xem 3-4 cái clip unbox trên youtube của tụi nước ngoài thì đều ko có cáp HDMI, chỉ có 1 cái clip của 1 bác trong tinhte là có cáp HDMI. Mình quyết định se qua Mai Nguyên mua rồi, đầy đủ phụ kiện chỉ thiếu mỗi cái cáp HDMI, được KM thêm 1 pin dự phòng và 1 cái thẻ nhớ 16G, vả lại đây là lần đầu mình chuyển sang dùng SmartPhone chưa có kinh nghiệm gì nên cắn răng mua hàng chính hãng cho an tâm thêm 1 tí.
Các bạn cho mình hỏi, sau khi root như bài đầu rồi, đã root được nhưng ko hiểu vì sao thỉnh thoảng khi reset đt thì lại hiện ra một bảng lựa chọn chế độ boot? Chỉ thỉnh thoảng thôi chứ ko phải lần nào cũng vậy. Mong được giúp đở ạ!
@nguyenan75 đấy là bạn cài cwm rồi.khi khởi động máy hiên chữ sony thì đừng ấn j vào màn hình là được
Mấy bác cho em hỏi dùng phần mềm gì hay hay để khóa màn hình, chứ mỗi lần khóa lại nhấn nút nguồn nữa. Và phần mềm xem tin nhắn nữa, mỗi lần có tin nhắn lại phải bật nguồn mới đọc được?
toctetua
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoaiNamNguyen của mình đâu có bị sáng 3 chấm đâu
@toctetua Minh cung tim ca buoi toi moi ra do chu!

@donaldtu Bạn donaldtu đâu rồi. Cho mình hỏi chút nào. Mình đã tải Screen off FX nhưng không biết setting như thế nào để cho nó lên thanh gì trên cùng của máy ấy. Với lại làm thế nào để xuất hiện được cái setting của nó. Chứ mỗi lần mình nhấn vào cái biểu tượng Screen Off FX là nó lại khóa màn hình mất rồi
@HoaiNamNguyen Ban nhan vao bieu tuong no khoa man hinh duoc roi ban con muon set cai gi nua? ;-) set cho no khong khoa man hinh ha? Hehe

Chẳng hiều lúc nãy mình làm thế nào mà nó ra chữ setting. Giờ lại không biết làm thế nào. Bạn cho mình yahoo đi, có gì chỉ mình với
@HoaiNamNguyen Dua voi ban thoi. Neu ban muon vao setting thi go ra roi cai lai. Luc active lan dau tien ban fai chu y va nhanh tay keo bieu tuong tu thanh cong cu o tren noc xuong vi no xuat hien chi mot lan va time thi rat ngan. Cho den bay gio minh chi biet duoc nhieu do thoi! ;-) mail cua minh la tranthientu10@yahoo.com.

@HoaiNamNguyen Bạn đã kích hoạt force look nên ko vào setting đc. Kéo cái widget vào thùng rác rồi add widget lại là đc, ko cần fải gỡ bỏ.

@nhattinh9999 Mình kéo vào thùng rác rồi, nhưng add widget là sao hả bạn. Bạn giải thích rõ hơn giúp mình được ko
@nhattinh9999 Mình vào setting được rồi, không hiểu mấy cái số số ấy để làm gì nhỉ ?
@HoaiNamNguyen Setting cua app nao vay ban??? :-D

Tks bạn. Mình Add rồi đấy. Khi nào bạn onl thì add lại nhé. À bạn cho mình hỏi luôn, có kéo biểu tượng đó lên thanh cao nhất phía trên màn hình không( Tên là gì mình quên mất rồi ). Hay là mỗi lần muốn khóa phải nhấn vào biểu tượng Screen Off Fx trên màn hình
@HoaiNamNguyen Ok thoi. Hinh nhu cai app nay chi co su dung bieu tuong tren man hinh thoi ban. Thanh tren noc la notification bar, con tieng Viet thi rieng minh goi la thanh cu cong ua lon thanh cong cu thoi (khg biet co dung khg nua ;-))! Tam thoi nhu vay nha ban! Chuc ban thanh cong...cu!

@donaldtu Tks bạn
Mình đã cài đc rồi nhé, Tks donaldtu , nhattinh9999 đã giúp đỡ
À, nhưng nếu mình dùng Tiết kiêm pin của máy có sẵn thì khi dùng Screen off FX nó tắt mất Tiết kiệm Pin, có cách nào khắc phục không các bạn
Mình muốn hỏi ctrinh để khóa ứng dụng như tin nhắn hay album ảnh ở đâu vậy?mình mò mãi ko ra,xin mọi ng chỉ giúp,hướng dẫn cụ thể hộ mình nhé
@Dương Anh Khoa Ban vao Play Store search tu khoa security box hoac vault xong ra ket qua tha ho ma lua chon nhe!

Donaldtu ơi, mình định dán thêm miếng dán màn hình thì nên dán loại nào. Mình ở HN thì dán ở đâu
@HoaiNamNguyen Dán thêm ngay khi mua đi bạn. Xước rồi sẽ rất khó sử lí. Cảm ứng vẫn mượt như thường
@JaegerH.. Mình dùng 2 tuần rồi mà chưa dán thêm miếng dán, cũng thấy lo lo
thuync
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoaiNamNguyen dán luôn đi, mình bị xước rồi nên chả thèm dán nữa, cứ kệ vậy thôi, xước rồi dán lên càng xấu mà lại ko dám bóc ra chứ!
@thuync Ben Box Sonyviet, có Bác dathuynh đã bóc tám dán của Sony rồi. Mà giờ dán thêm cũng k thoải mái lắm, cứ thấy thế nào. Như vậy còn gọi gì là màn hình HD nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019