BOX XPERIA P

iiviir_King
16/7/2012 14:0Phản hồi: 4.103
4.103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cá bác cho em hỏi có cái app nào tắt nguồn phải cần mật khẩu không? Tìm mãi mà không thấy.😕

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
@Dong999pro Bác vui tính quá, tắt nguồn thì cài pass lm j @@
Nút power nó cứng lắm, đâu dễ mà cấn được

aktinhte
ĐẠI BÀNG
11 năm
@titanium22 Mình thấy nếu có app đó sẽ rất hay đó chứ, thường thì trộm cấp sau khi lấy máy mình, việc đầu tiên nó làm sẽ là tắt máy, nếu có áp đó thì sẽ có cơ may tìm lại máy bằng GPS 😆. Chắc ý bạn kia cũng giống ý mình nhỉ
@aktinhte À, ra thế...
Vậy thì e cũng muốn 😁

@Dong999pro làm gì vậy bác??? chắc nhu cầu này chưa nhiều nên chưa ai viết ra app đấy 😁
@aktinhte Bác nghĩ xa xôi quá hì hì

định làm 1 con ở didongthongminh không biết có ok k các bác nhỉ? :rolleyes:
@xuanthuy1987 Khá ok 😁
Nhưng mà nếu được thì qua cell làm con XS cho máu

@titanium22 cố lắm mới được con XP bác ạ :D
Máy mình khi có cuộc gọi nhỡ hoặc tin nhắn đến thì đèn led không nhấp nháy báo. Mình đang dùng ICS 559. Làm cách nào để nó báo bằng đèn led nhỉ
xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@diode Tắt chế độ tiết kiệm pin đi là ok
aktinhte
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe, nhưng app này chắc chỉ có tác dụng với những dòng uni-body như xperia P thôi, các dòng khác muốn tắt máy thì tháo pin cho lẹ =))
bác thât là thông minh nhi. hâm mô. :-D
@sonsuperstar may ra pin liền khối thì khả năng cao hơn như e p nhà mình. chứ pin rời thì...
có ở đâu bán nắp đáy con này k các bác nhỉ? 😁
tonado9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
hix, không biết các bác có bị như em không, khi chuyển từ 2g sang 3g thỉnh thoảng mới được, toàn báo ko có mạng. từ lúc mới mua đến giờ rất hay bị vậy, hiện tại e đang xài bản 559
@tonado9x Thế thì tại k có sóng ý mà

tonado9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@titanium22 vẫn gọi điện đc mà bác, sóng nét căng như sony luôn, chắc em chuyển về bản 544 thôi, trước dùng bản 550 cũng thỉnh thoảng bị
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tonado9x bản 554 máy em dùng thì lại hay bị wifi chập chờn,chả hiểu sao nữa có khi đang vào mạng tự dưng mất cột sóng wifi luôn rồi ko thấy nó hiện lại nữa.Đến khi vào setting thì nó tự dưng xuất hiện.Bị mấy lần rùi bực lắm.Mà đấy là rom chính hãng luôn chứ chưa có vọc vạch root riếc ji đâu.
@tonado9x E nói sóng 3g ý

vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
à có bác nào biết cách tùy chỉnh cho máy nó đếm xem nhắn tin đc bao nhiêu kí tự ko?em tìm mãi ko ra nhắn tin cứ phải áng chừng sợ vượt vài kí tự thì mất toi tiền oan vì em nhắn tin hay dài dòng nên thường xuyên chạm mốc 160 kí tự
@vt_studios đến tin thứ 2 thì nó tự ghi mà???
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@legend14312 hjc vậy hả bác,vậy là từ lúc lấy máy về đến giờ em chưa vượt mốc 160 phát nào,hay thật.Thank you vinamilk
@vt_studios lúc gần hết tn thứ nhất nó có đếm ngược còn bao nhiêu kí tự nữa luôn đó
@vt_studios Nh cái đt đểu cũng có mà smp k hỗ trợ thì buồn lắm.

Sent from my HTC One V using Tinhte.vn
có ai từng bị trừ tiền vì mấy cái app tự gửu tn đến tổng đài, spam hay gì đại loại giống vậy ko? chia sẻ ít kinh nghiệm với
@winter14 Anh em tinh tế thì mình không biết nhưng cũng có nghe là có người bị rồi. Lúc tải app bạn để ý xem app ấy có quyền thực hiện những gì. Nếu có quyền gửi SMS hay thực hiện cuộc gọi thì té. Hoặc bạn xem comment ấy.
@winter14 Lúc cài đặt thì nhìn kĩ vào, k nên cứ ấn cài ầm ầm, cài apps đã có ng dùng và fb tốt. Mấy app lậu nhìn thấy nghi r 😁

Sent from my HTC One V using Tinhte.vn
@legend14312 mình thấy mấy cái game bên sonyviet mà chủ thớt cho lúc cài nó đòi quyền đọc sửa tn, gửu tn tính phí...: NOVA, Modern sombat 2... thấy ớn ớn nên chưa đám cài vô :D
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
các bác cho mình hỏi có cách nào chỉnh album xem mặc định là dạng album list ko :rolleyes:
E vừa mua 1 con Sony Xperia P ở hoàng hà mobile.
Máy ban đầu mua về là Android 2.3.7, sau đó e bật wifi lên thì nó tự động update lên 4.0.4.
Sau vài ngày dùng thử thì gặp hiện tượng máy thỉnh thoảng mất sóng làm mất liên lạc.
Theo như e thấy thì các vạch sóng vẫn giữ nguyên nhưng lại không thể gọi đến và gọi đi được.
Sau khi khởi động lại thì máy lại có thể nghe gọi bình thường.
Không biết là do lỗi phần mềm hay là do lỗi máy.

Có bro nào gặp tình trạng tương tự như e thì giúp e với.
Hôm nay là hết hạn bảo hành 1 đổi 1 của hoangha đối với máy e.
Em cảm ơn nhiều.
mio142
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LvM2D Bác giống em, mà máy up lên 4.0 sẵn ko nói, nhạc với ảnh với mấy cái video cài sẵn khi xuất xưởng cũng mất tiêu luôn

Sent from my WT19i using Tinhte.vn
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mio142 em cũng bị vậy nè,em mua ở CPS,trong máy ko hề có 1 tí ảnh với clip mẫu của hãng ji cả,em nghi là các anh ấy đã xóa sạch để máy như nguyên trinh cho khách check cho an tâm là máy mới,còn máy có thực sự là mới hay ko thì chỉ có các anh ấy mới biết thôi.
mio142
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vt_studios Nếu nói nguyên trinh thì phải để nguyên các clip và ảnh như vậy khách mới an tâm. Máy đã bị xóa clip giống như máy này đã qua tay khách rồi nhưg do bị lỗj j đó, khách yêu cầu đổj máy khác, xog rồi máy đó đc bán cho mình vậy

Sent from my WT19i using Tinhte.vn
aktinhte
ĐẠI BÀNG
11 năm
Repair bằng cách nào vậy bạn, máy mình xài bình thường thì ko lag, nhưng chém trái cây thì lag kinh khủng, ko biết repair sẽ hêt ko vậy
@aktinhte bạn cài PC companion rồi dzo phần update rồi làm theo hướng dẫn
có ai biết chỗ mua miến dán màn hình loại full giống như miếng zin đó. gg cả buổi mà chỉ ra toàn loại ko full
P/s miếng dán loại ko chống vân tay nha, loại chống vân tay nhìn rất chán: mờ, có hột.... Đã dán loại này rồi và cũng lột ra rồi😕
@winter14 nếu bác ở hcm thì search truongdigital nha.
tonado9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác có biết tại sao ở 2 đầu cái dây cáp sạc nó có 2 cục nhựa tròn không ạ, tại em gà các anh đừng cười nhé 😁
@tonado9x Chắc có fon chip j j ý mà :D

@tonado9x Cái đấy là cục chống sốc/sét bác ạ, phòng trường hợp nguồn điện đột ngột thay đổi. Cable usb máy ảnh cũng hay có cái cục này, bên trong là cái nam châm thôi.
@tonado9x Cai đó là 2 cai ống dây,no hoat động giông vơi nguyên li của cuộn cảm ,có tác dụng là ổn định dòng ,áp và chống sốc điện khi có dòng điện chạy qua!

bác nào biết xóa số lưu trong sim không chỉ e với 😔
em định mua con xách tay ở hoanghamobile, bác nào biết chỉ cho em cách kiểm tra máy cái, khoản này em ko dành lắm
ae box mình thử tổng hợp tuần sản xuất của máy mình lên đây xem. có thể máy bị lỗi cùng 1 lô hàng. máy em 12w38, năm 2012 tuần 38, giờ là tuần 44 rồi.
@lilybayby xem chỗ nào thế bác 😁
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy em sx tuần 39 các bác nhé,mới lấy máy đc hơn 10 ngày(hết hạn đổi rồi) mà chưa thấy có lỗi nghiêm trọng ngoài việc thi thoảng bị out wifi.À còn 3G chưa đăng kí nên chưa biết máy để 3G có ổn định hay ko nữa
tuan8883
ĐẠI BÀNG
11 năm
các pro cho e hỏi cái, e thấy thông báo bản 6.1.b.0.544 và bắt buộc kết nối pc companion e làm theo các bước đến bước prepare thì báo lỗi unable to íntall software update component on your computer ? vậy giwof phải làm tn ạ ? nó có deltail là sony update engine not install nhưng e tìm cái pm này k có
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuan8883 bác bấm vào cái đường link đó của nó và down cái engine đó về cài đặt sau đó mở lại PCC là ok
tuan8883
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vt_studios lúc đầu e có cài nhưng cũng k thấy vc gì cả, e xoá rồi, sau cũng k có đường link nào nữa mới sợ chứ, mà e kiểm tra phiên bản p của e là 6.1.b.0.544 rồi mà nó vẫn báo có bản cập nhập mới là như trên là sao hả bác ( bản update gì mà có 2m)
@tuan8883 Nó báo vậy thôi nhưng thực ra là bản 559 đó.
Bạn flash lạ bản 559 là hết à.mình cũng từng bị.
xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xxxpromeozzz nhầm.đôi khi update thì cũng chỉ là vá lỗi nho nhỏ nên nhẹ là chuyện bt. nếu qua pcc thì tùy máy sx lúc nào và thị trg nào mới có update nhanh hay muộn. tốt nhất là dùng flashtool cho nhanh
Máy em thỉnh thoảng ko kết nối đc với máy tính. nó chỉ thông báo sạc pin thui mặc dù đã để chế độ gỡ rối USB rùi. Bác bào biết chỉ giáo dùm cái. 😃
@TrungDungkt32 nếu thình thoảng mới bị là do cái cổng usb trên máy tính của bạn bị lỗi thôi. laptop của mình cũng bị hư 1 cổng - chỉ xạc dc chứ ko cho kết nối với bộ nhớ trong dc.
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TrungDungkt32 sáng nay máy em cũng bị thế đấy,em bỏ luôn chế độ gỡ rối USB phát là xong,lại nhận ngon lành và hay cái là khi rút cáp khỏi PC ko cần phải eject em P ra nữa mà rút thẳng cánh luôn.Lỗi này có thể là do PCC chứ chưa chắc là là do máy vì sáng nay PCC nó cứ báo cập nhật phiên bản mới loạn lên.
@lilybayby ko phải do cổng USB. cổng ko hề bị hỏng. có khi mới cắm đc tháo ra xong lại ko đc luôn.
@vt_studios oh thế à. bình thường em vẫn hay tắt kết nối. Thử như bác xem có ổn ko. tại vì máy em thỉnh thoảng mới bị. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019