Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BOX XPERIA P

iiviir_King
16/7/2012 14:0Phản hồi: 4.103
4.103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

^
của mình cũng bị như trên. tự nhiên nó hiện cái update 6.1.B.0.544 ( chỉ có 0.1mb) trong khi máy mình đang chạy phiên bản đó. cắm máy cho nó cài thì bị lỗi unable to install software update gì gì đó luôn.😔
tuan8883
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanganh2308 tình hình sao rồi bác, máy e nó cứ hiển thì là 6.1.B.0.544 trong khi kiểm tra đt thì đã là 6.1.B.0.544 rồi 😕
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuan8883 bác thử repair lại máy xem sao,nhiều lúc bọn ăn roi này nó làm phiền mình mệt ghê,muốn con máy chạy ổn định ít lỗi thôi cũng khó quá
tuan8883
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vt_studios không repair đc bác ơi, nó bắt cài cái sony update engine mà e đã xoá mất rồi giờ k tải lại đc
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
à có bác nào để ý màn hình em P này màu trắng rất vàng so với các màn hình của các máy khác ko nhỉ.Đôi khi điều này tốt vì màu này nhìn khá dịu mắt nhưng khi đem so với màn hình của các máy khác thì cũng ko thật sự đẹp.
Leo_1412
TÍCH CỰC
11 năm
@manh viet cái bệnh nóng máy vàng màn hình chỉ thấy XS 13 tuần đầu bị, chứ XP chưa thấy ai nói thế cả
độ sáng màn hình thấp thì nhìn màn hình có vẻ hơi vàng vàng, tầm 30-50% thì ko thấy nữa 😃
@Leo_1412 Nhg máy em nó k làm gì cũng vàng hơn các máy khác, em đặt cạnh XS hay XSola r, mấy máy đấy màn hình đều trắng cả. Như trình duyệt nền trắng nó hiển thị hơi vàng, em thử chụp lại màn hình r đem lên máy tính thì nó vẫn trắng. Máy em mới mua 3 ngày. K bik có phải do máy mới nên bị thế? Có bác nào cũng giống em k?

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
Leo_1412
TÍCH CỰC
11 năm
@phamngoc97 bác thử tắt MBE đi xem, tăng độ sáng màn hình lên
mio142
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamngoc97 Vàng quá thì ra chỗ mua kju nó đổj máy khák, còn trg 1 tuần mà lo gì

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác dùng XP có thể dùng thêm phần mêm one power guard để cải thiện pin cho máy. yêu cầu đã root máy nhé. ngoài ra có thể flash kernel Thp_ICS_kernel_v3 trên xda vào máy. e thấy kernel này rất mượt ổn định và ít hao pin. máy e dùng phải đc ngày rưỡi với mức độ dùng vừa phải
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@legend14312 chuẩn đấy bác ạ,bề ngang máy nhỏ cầm lọt thỏm trong tay nên rất hay bấm nhầm,em toàn phải chuyển sang chiều ngang để dễ gõ chữ hơn.Cơ mà pin tụt ác quá,nản kinh lên đc hic.Mấy em mobistar pin còn trâu hơn
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@legend14312 chuẩn đấy bác ạ,bề ngang máy nhỏ cầm lọt thỏm trong tay nên rất hay bấm nhầm,em toàn phải chuyển sang chiều ngang để dễ gõ chữ hơn.Cơ mà pin tụt ác quá,nản kinh lên đc hic.Mấy em mobistar pin còn trâu hơn
@vt_studios Để ngang ra thì máy khá dài. K thoải mái lắm. E này dùng để cho oai thôi. H chỉ dùng để nghe nhạc vs chụp ảnh.

Sent from my HTC One V using Tinhte.vn
@vt_studios Rỗi hơi đấy à
Sợ ngta k đọc được cmt mình hay s mà còn send thêm lần nữa :oops:

mấy bác cho e hỏi .. mua nắp đuôi màu đỏ của con P này ỡ đâu 😔
em đang xài 4.0.4 nhưng ngoai màng hình em k thể nào xóa bớt trang màng hình chính có cao thủ nào chỉ giúp em , đội ơn mấy bro trước
@HoangLamHitech Theo mình biết thì Sony mặc định vậy rùi ko xóa được đâu. Còn máy đã root thì mình ko biết

@HoangLamHitech Em muốn thêm ra còn bác thì đòi xóa bớt 😕

Pin minh sac thâu đêm,nghe goi nt,chat yahoo cả 4,5tiếng,treo nick đó luôn,wifi bât cả ngày rồi chơi game dungehunter 3 rôi bật mạng để đó cho nó up đồ luôn,thing thoang nghe nhạc... ma đến 3,4h chiêu mới hết,hum nao nghe hoi nt thi đên luc đi ngu mơi pai sac;)

vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cù trọng xoay bác làm ji mà pin trâu dữ vậy?bác xài room cock ạ?máy bác mua đã lâu chưa và máy bác hàng xách tay hay chính hãng vậy ạ?
xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang chạy rom Cyanogenmod 9.1 và thấy rất hài lòng. Y như jb luôn mà còn nhẹ và có nhiều chức năng nữa. Đang xem pin có đc lâu k. Các bác cho e hỏi rom CM này có nhiều bản 9.1 vs tên khác nhau là nypon, jeus, haida.... vậy khác nhau ở đâu ạ?
@xjnkzaj Chắc ng làm

@xjnkzaj Thế check điểm vs làm mấy pô ảnh xho ae biết vs.

@xjnkzaj bác cho em xin cái link được không nhỉ ;) e thấy bạn e dùng xs up CM 10 bảo nhanh lắm 😁 muốn nghịch thử😃
Có ai biết app quay phim nào pro cho con P này không share em với.Cái camera mặc định lấy nét chậm quá!😔😕

mấy hôm nay máy mình để qua đêm mất 20% pin, ko kết nối, ko chạy ứng dụng gì hết.nó bị làm sao thế nhỉ?
hôm trc thấy mấy ng bị như thế rồi, nhưng giờ mò mãi chả thấy mấy bài đấy ở đâu. các bác bỏ tí thời gian giúp e cái. 😆
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quynh_ck chắc lại repair thôi bác ạ,chán nhất cái khoản pin này,chơi game đc có 1 tiếng mà pin tụt hơn 50%, quá nản.
@vt_studios Repair là thế nào hả bạn? Mình hơi dốt về máy khoản này😃

@quynh_ck Là dùng phần mềm PC company đó bạn,ở cái ô đầu tiên bạn nhấn vao start,rôi chọn up date... j đó nó hiện.lên chư repair phone,kich chuôt vao đó ùi làm theo các bước như uprom bt thui,may cua ban se về 4.0 room stock😁

@cù trọng xoay Ok. Để thử xem. Con này mà pin tốt nữa thì hoàn hảo luôn.

Pin con P này sao càng ngày càng ảo vầy nè, xài hơn tháng rồi mà càng ngày càng ít ổn định, hjx...
Rút sạc lúc 10h đêm tới 11h ko làm j còn 90%, để ngủ tới sáng tụt còn 88%??? Chả hiểu nổi
May minh mua ơ phongcachmobile,minu k quan tâm đên viêc sạc thâu đêm có hư hay k,kinh nghiêm xai x10 vơi arcs là k vân đề j cả,cư xài ca ngay ui đến đêm căm sac vô cho no sạc full sang dậy rut rac lấy máy di hoc,lên lơp nt,nghe goi chut chut,về nằm chơi game,nghe nhac 30p 1tieng j đó,roi chat vơi pồ cả mấy tiêng lận bằng wifi,hnao lên trg nhơ quá thi bat 3g chat😁,minh xai room gôc,4.0 ngon rôi nên cha tôi j pai xai room cook lam j cho mêt,root cug k cân thiết vi it tgian voc,nhớ trc xài cái x10 1 tuân úp 2 ban room cook nhug so đi so lai.cug cha hơn room gôc la bao,nhiu hum thưc đên 2h sáng đê up room mêt muon chêt,2,3hum sau lai co ban mơi ra lai up nản😔
Xai sáng giờ htai pin dag con 73%,k co cai app chup man hinh cho ae coi k lai bảo nói qua nên thi chít:D
@cù trọng xoay bác xài kiểu j mà trâu vậy. bác có thủ thuật j để tiết kiệm pin k vậy?
@sonsuperstar minh co bai chia se ui ma,noi chug la theo ý kiên ca nhân thui ah:p

pin cực ảo,đang còn 30% reboot lại 1 phát pin nhảy lên 45%,để yên ko dùng thì ko sao,dùng khoảng 10p thì nó lại tụt xuống khoảng 27%,cái này chắc do phần quản lý pin chưa ổn...

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn
@dragonvn06 e cũng có tình trạng giống bác. của e pin sạc đến 100% rút sạc đc 1 lúc. chắc khoảng 5' xuống 95%. rồi sau đó thì cũng từ từ.
bác nào biết pin đầy thì nó báo thế nào k?? e chẳng thấy j cả. bắt đầu 90% thì nó chuyển đèn báo màu xanh. đến 100% vẫn thế. ngâm thêm 1 lúc lâu nữa cũng vẫn vậy.
@sonsuperstar Đúng là cái đèn led nó vẫn xanh thế mãi khi đã 100%, nhưng trạng thái pin sẽ có thay đổi. Lúc đầu sẽ là 100% Đang sạc. Cắm thêm tầm 30 đến 45p sẽ là 100% Đầy.
Mình dùng thấy cũng thoải mái, nghe gọi thì 2 ngày, nghịch vừa thì đến tối cũng chả hết. Còn các bác cày game thì máy nào chịu được nửa ngày.
Thỉnh thoảng % nó tụt nhanh chủ yếu là do báo pin ảo, các bác đừng xoắn quả pin em ấy nữa mà tội nghiệp.
@LvM2D uhm ý của e là nó đã làm cái đèn báo rồi mà tại sao k làm thêm 1 dấu hiệu nào đó để báo pin đầy. chẳng hạn như pin đầy thì tắt đèn chẳng hạn. thế có phải hay hơn k. còn chuyện chơi game nhiều thì k đỡ đc rồi. e thì dùng nhiều nên ngày sạc 2 lần.
Vấn đề về pin này nói đi nói lại bao nhiu lần rùi. các bác chẳng chịu đọc những trang trước.
Cách kiểm tra pin đầy: Cài đặt => giới thiệu về điện thoại => trạng thái => 100% là đầy rùi. thường thì em sạc đến 100% rùi để thêm 10 phút nữa cho chắc.
Quản lý pin thì bật chết độ tối ưu hóa tuổi thọ của pin. vào các ứng dụng thì nên thoát ra hoàn toàn bằng phím back ko dùng phím home. Nếu mún tốt hơn nữa thì vào cài đặt => tùy chọn nhà phát triển=> ko tiếp tục các hoạt động (cái này mất tính đa nhiệm của máy, hơi bất tiện)
Dùng bình thường e đc khoảng ngày rưỡi đến 2 ngày. hum nào chơi game lướt web chụp ảnh nhiều thì đc 1 ngày. hết
Leo_1412
TÍCH CỰC
11 năm
@TrungDungkt32 chuẩn rồi, e bật cái này ngủ tẹt sáng dậy thấy mất 1% cái này còn có cái lợi là đỡ phải tắt 3G vì tắt màn hình là nó tự ngắt 3G rồi 😁
@sonsuperstar Pin đầy thì đèn nó chuyển sang màu xanh. Mà tôi sạc 1h mới đầy chứ k phải 30' k hiểu sao nữa

@truongco_209 1h là đúng rồi, bác lại còn định 30p mới vãi chứ

@truongco_209 bác nói từ khi đèn xanh hay từ 100%. từ 100% thì 30' sau mới đầy (sạc ep800)
Đây là 5h trên con pin của e, sạc 99% rút sạc xách vô nhà tắm nghe nhạc, chơi pes, chụp ảnh, nghe nhạc, onl wifi đọc báo với tinhte, đủ cả.. chắc nhu cầu bth của các bác cũng gần tn r 😁 dùng 1 ngày vô tư

@titanium22 Sao bác vào nhà tắm làm lắm việc vậy. Ngủ ở trong đấy luôn sao 😕

@legend14312 Em rút ra vào nhà tắm nghe nhạc th mà bác ~~
Mấy cái kia là lúc đi học dùng ý

Có ai biết app quay phim nào pro cho con P này không share em với.Cái camera mặc định lấy nét chậm quá!..😔😕:oops:

ai cài CM 9.1 chưa, cho minh hỏi cái file tên để down rom về tên là gì thế, thấy xs là nozomi 😁
Mấy bác cho e hỏi. Cái gõ tiếng việt của trần kì nam chỉnh từ bàn qwerty sang bàn phím đt bt ntn nhỉ? Hồi trc thấy được mà h k thấy.

@legend14312 Nếu bác xài bàn fím chuẩn của sony thì kéo rèm chỗ thanh notification xuống rồi chọn bàn phím. Còn ko thì quẹt ngang nút space trong bàn fím tiếng việt nó cũm chuyển sang chế độ tiếng anh

@sarukino ý mình là chỉnh để lúc nào cũng đc bàn phím này này. cái này chỉ khi nào đánh số ms hiện liện.
@legend14312 Chài, bác vào cài đặt -> ngôn ngữ và kiểu nhập -> bên cạnh dòng "bàn phím xperia" có cái ô sọc, bác chọn vào đó -> hướng dẫn bàn phím hay j đó (chỉ nhớ là dòng đầu tiên)

Bac nao co ban pes2012 nao ngon ngon k,sao minh tai vê ca chuc ban ui ma cư vào chỗ đê tai data no lai báo lôi server j đo mơi đau chư chua bi lân nao bjo ma cài cho xp lân nao cug bị😔

@cù trọng xoay Em đang chơi ngon đây @@
Lúc trước có 1 bác trong box mình hỏi câu y như vậy, em tl cho bác ý r, h em xóa file apk r nên chả nhớ nữa
Bác thử google "xperia p pes 2012 titanium22 tinhte" xem kiếm được cmt của e k 😁

Tim mai cha thay bac ah,em down mây ban roi cai dc rôi ma đên luc vô tải data k dc moi bưc chư😔

@cù trọng xoay mình đọc trên appstore có bác làm như này:
b1: cài đặt file apk, k mở
b2: down data cop vào máy
b3: vào chạy game, lần đầu cần wifi, lần sau k cần
mình làm đúng như này cũng cài đc nhiều trò phết 😁
@anhtu4692 Cai dc ui ban ah,mai mơi dc minh tai trên apkvn ,cả file apk cả data lun,chép vao.bô nhơ mai no mơi nhận

@anhtu4692 Cai dc ui ban ah,mai mơi dc minh tai trên apkvn ,cả file apk cả data lun,chép vao.bô nhơ mai no mơi nhận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019