BOX XPERIA P

iiviir_King
16/7/2012 14:0Phản hồi: 4.103
4.103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai cài CM 9.1 chưa chỉ giáo cái 😔
:oops:
Đó h em toàn down data bằng wifi, chỉ bị mỗi trò avatar là chưa chơi được th

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
Sau một thời gian sử dụng thì e thấy pin con P này cũng OK.
Nghe gọi thì 2 ngày, chơi game, lướt web một chút thì dùng đến tối mới phải sạc.
Ko hiểu sao mà lúc pin 100% thì dùng vài phút nó tụt xuống 99% liền, ko như con 3GS cũ của e.
Một số điểm ko vừa ý là:
- icon hơi nhỏ, người trung niên dùng chắc là ko hợp
- bàn phím Xperia mặc định hơi nhỏ, bấm ko thích bằng bàn phím của iphone.
- màn hình chính có nhiều trang quá, ko loại bỏ bớt trang được.
@beautifulife Iphone là con có bàn phím qwerty sx hợp lí nhất hiện nay mà.. so tn được 😁

vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@titanium22 hồi mới lấy máy thấy cửa hàng có cài cho máy cái bàn phím iphone,mình tò mò xài thử thì thấy nó khá nhạy và ko hay bị gõ nhầm như bàn phím mặc định của máy nhiều.Kích thước phím cũng rất vừa tay chứ ko quá nhỏ như bàn phím mặc định.Tất nhiên cũng 1 phần là do em P quá dài và chiều ngang quá hẹp nên cầm dọc nhắn tin rất khó(em rất hay gõ nhầm)
@vt_studios Thế thì dùng đi bác 😁
Mà con này chuẩn 16:9 ngon hơn 4.3 nhìu bác à
@titanium22 bt bác sạc từ 14 đến 100 thì bao lâu xong vậy?
@legend14312 1h10'

vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
có lẽ anh em trong box nên lập hội những người đau khổ vì pin của XP các bác nhể?
b
bác nào chế đc pin e này bán chạy đừng hỏi
n73green
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dt mình thỉnh thoảng có cuộc gọi đến thì k kéo slide để nge dc. Những lúc bị z giống như bị liệt cảm ứng z. Rêset máy thì hết thỉnh thoag lại bị có khi đang nói chuyện dt muốn tắt cuộc gọi mà dt như liệt cảm ứng k làm gì dc ai giúp với. E đang xài 559
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@n73green về 554 đi bác,559 nhiều lỗi lắm
@n73green ko vấn đề gì đâu bạn ak, đó là lỗi chung của hầu hết cái dòng xperia. hồi xài 554 mình cũng ko bị, lên 559 cũng bị như vậy 1 lần.
xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
11 năm
CM 9.1 thì các bác down bản nypon nhé. mỗi bản 138 đến 145 đều có fix lỗi khác nhau nhg e cài bản 145 mới nhất. rất mượt. nhg cũng có vài lỗi nhỏ VD con P của e đèn của 3 phím cảm ứng chức năng mất. đèn led thông báo trạng thái tịt nhg e up lại lần nữa thì lại ok. các bác tải rom về mở bằng unrar kéo file boot.img ra nhé. ko đc giải nén. rồi fastboot vào sau đó reboot vào CWM format rom cũ đi. cài rom CM 9.1 và Gapps vào. wipe đầy đủ rồi reboot. mượt và nhiều tính năng hay!
@xjnkzaj Người đã dùng lâu thì mấy khái niệm này chắc là đơn giản, người mới tập tành như e nghe mấy cái này mà toát mồ hôi.
xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@beautifulife E mới dùng android đc hơn tháng mà. Chịu mầy mò thôi. Bên sony.vn có bác hướng dẫn cụ thể lắm
@xjnkzaj mình vừa cài bản CM 9.1 hôm qua xong ;) bản rom này khá mượt, nhưng camera hình như chưa đc fix, chụp rất chán, sóng hình như không bằng bản 559 thì phải 😁 bác cho e hỏi nó có tính năng mới nào thế, e mới cài được tí thấy lỗi qua lại chuyển về 559 😔
xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtu4692 thực ra thì nó giống JB thôi. mượt nữa chứ vẫn có vài lỗi mình ko thích
E hỏi ngu tí: CM thì hơn cái gì so với nguyên bản, nó có ổn định ko.
xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@beautifulife hơn nhiều chứ. y hệt jelly bean 4.1 luôn. mượt hơn và nhanh hơn. tất nhiên là có 1 số lỗi ko thể bằng đc stock rom rồi. nhg họ sắp cho ra bản final rồi!
Ai có iphone keyboard cho Xperia P ko. E thấy trên store có nhiều bàn phím nhưng ko có cái nào đẹp, giống y đúc với bàn phím iphone.
Keyboard mặc định của Xperia P cũng đẹp nhưng các chữ của nó để in thường hơi nhỏ, khi nào ấn "mũi tên" thì nó mới hiện chữ in hoa (to, rõ hơn) trong khi iphone thì bàn phím lúc nào cũng là chữ in hoa, ấn phím mũi tên thì mũi tên sáng lên.
Chắc là Sony think slightly different nên mới làm khác Apple một chút.
Có ai bị như tui k? Thanh trong suốt nó co mấy cái vân nhu kiểu mà ép platic nó bị bong ra ấy. Đang lan rộng ra. Nhưng chưa rới vị trí nút back. Đéo hiểu có sao k nữa. Ai biết gì về nó thì chỉ dùm thank

@truongco_209 có bác nào bên sony việt dùng máy sấy tóc làm nóng chỗ đó cho keo dính bên trong chảy ra rồi dùng tay bóp mạnh xíu là là dính lại y như cũ. bác thử xem có dc ko ;)
@truongco_209 Cái đó dễ sửa mà,bác dug tô vit vặn chặt lai 2 con ốc phía sau lại là dc,nó bị hở nên không khí no vao rui no.loang ra như.vậy,bác dug 2 ngon tay ấn chặt 2 mép lại là thây no hết đúng k?

@lilybayby Nghe cung hay nhưng mà bạo lực quá sợ lắm. Làm như bác nói cần một trình độ khéo léo nhất định mà e thì k có chứ đừng nói là kém. Dù sao cũng thank bác

n73green
ĐẠI BÀNG
11 năm
tks mấy bác. Tại máy e hay bị nên hơi lo. Hjx.
@n73green Nếu bị vậy bác cứ bấm nút power khóa màn hình r mở lại là slide được th bác 😁

n73green
ĐẠI BÀNG
11 năm
@titanium22 Mình có thử nhưng vẫn k dc bác ạ
wild blood có ai chơi đc k nhỉ 😁 hình đẹp quá, mà cài mãi chẳng đc 😔
Android thì cài thêm các chương trình tiện ích nào nhỉ?
E cài:
- Auto Call Recorder -> ghi âm cuộc gọi tự động
- Easy Voice Recorder -> phần mềm ghi âm
Có bro nào sử dụng phần mềm JuiceDefender mà thấy tiết kiệm pin hiệu quả ko?
@beautifulife Bác dùng cái one power guard ý 😁 chỉnh chế độ AI mode hay call mode j đó để nó giảm xung cpu xuống những lúc k chơi game hay xem phim, e dùng giảm được khối pin

huhu. cáp sạc của mình hỏng mắt rồi 😔(. đi bảo hành ở đâu nhanh nhỉ các bác?
@quynh_ck Mua cable mới 😁 đứt dây ở trong thì là tại bác nên nó chả bh cho đâu

@titanium22 Mua ở đâu vậy bác? Bao nhiêu tiền nhỉ?

@quynh_ck Sony center 😁

Bác nào biết ở đâu bán ốp lưng online cho con p này uy tín tư vấn giúp e vs T^T
Trầy quá chời r

mio142
ĐẠI BÀNG
11 năm
@titanium22 Ra tiệm mua luôn mới đc ku, nhiều khi gắn ko vừa, mua online nó ship về gắn vào ko vừa là ôm káj case ngủ lun

Sent from my WT19i using Tinhte.vn
@titanium22 oạch trầy rồi hả. máy e chưa bị sao nhưng thấy bác vậy đâm lo quá.
@lilybayby Móp 4 góc luôn ý chứ 😆
Phải làm 1 cái ốp th

@titanium22 thôi rồi lượm ơi, dù biết là xấu nhưng cũng đành mua ốp xài cho chắc vậy .
dùng bao cho nó đi. case chán lắm
Kêu mua giùm đếu mua ==
H phải mua online, có cái case chả lẽ bắt xe lên sg m

Cũng tính mua bao vì bao ít bị chênh 😁
Bác biết chỗ nào bán online uy tín k ;)

mio142
ĐẠI BÀNG
11 năm
@titanium22 Hổm ràj t có đj SG đâu mà mua dùm m?

Sent from my WT19i using Tinhte.vn
mình ở HN. ship vào chỗ bạn có khi bằng tiền cái nữa 😆
@mio142 H này còn thức nữa m @@

Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhporlx http://phukiengiare.com/ ngon bổ rẻ, đừng vào tụi hnam mua mấy cái đó, hiếm mà còn khuyến mãi dao lam ;)
@Brian88 Bác mua cái nào chưa? S em thấy rẻ dự z nè @@
Giá này thì e mua 5 6 cái ốp luôn quá

Leo_1412
TÍCH CỰC
11 năm
@titanium22 lúc mới mua ở CellphoneS e làm luôn cái ốp Nillkin cho chắc ăn, em P bề ngang nhỏ quá 😃
Ốp lưng Nillkin 120k.
Ở hn chợ trời phố huế nó bán thế.
e dùng cả sạc 850 và sạc 800 lẫn lộn, ko biết có vấn đề gì ảnh hưởng tới pin ko. Một cái sạc nhanh (1h30') một cái sạc chậm (3h)
@beautifulife Sao lắm sạc thế bác?
Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
các pro cho e hỏi, làm thế nào để chụp ảnh 3D ah? :-(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019