Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BOX XPERIA P

iiviir_King
16/7/2012 14:0Phản hồi: 4.103
4.103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Leo_1412
TÍCH CỰC
11 năm
các bác cho e hỏi tí, các bác đang dùng kernel nào ạ?
e thì e dùng stock rom up thêm kernel chạy cho mượt với tiết kiệm pin thôi chứ chả cài rom cook
@Leo_1412 ThP_ICS_kernel_v2.0 Mình đang dùng cái này, nó tăng tốc lên 1150 Ghz. Đang dùng rom Vision 2, thấy mọi thứ tạm ổn, pin thì khỏe hơn khá nhiều ( máy ở chế độ chờ và nghe gọi nhé, chứ 3G thì cứ xác định 3p/1%) nhưng bị lỗi reset lại máy (1 lần/ngày).Mình thấy cộng đồng đánh giá rom xperia_fidelity_gx khá cao, bạn có thể xài thử.
@manh viet Thế wifi thì sao bác? Máy e wifi tệ quá trời. Chán ghê.
Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Leo_1412
TÍCH CỰC
11 năm
@manh viet e đang xài kernel đó nhưng v3 😁
n73green
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mà hình như chổ cắm tai nge của con XP này khi cắm tai nge zô thì rất dễ bị lỏng phải k mọi người. Mình k thấy khi gắm vào nó không có khớp giữ như mấy dt khác. Mình đang xài tai nge MH750. K biết là do XP hay do dt của mình bị gãy khớp nhỉ??
@n73green @@ chắc lắm mà tar
Em toàn cắm xong r đút vào túi đi tới lui có s đâu

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
n73green
ĐẠI BÀNG
11 năm
@titanium22 bỏ vào túi thì không sao nhưng chỉ cần cầm cái rắc tai nghe quay lên hoặc xuống thì nó bung ra liền. hix
@n73green Ai bảo quay chi == thừa thãi

Có ai biết cách khác phục lỗi máy tính không nhận được bộ nhớ trong của xp không? Chính xác là đa số thì ko nhận, lâu lâu nhận 1 lần 😔(
Trước khi root máy để cài titanium thì máy vẫn bình thường. Ah, mình đã cài driver, pcc đầy đủ từ trước lúc root lun rồi, và cũng thử gỡ pcc ra cài lại, bật tắt usb debug nhưng vẫn không ăn thua.
Ai biết em nó bệnh gì giúp mình với. Thank so much!
@winter14 Chắc bác root xong xóa nhầm cái j r ý
Unroot đi bác hoặc repair lại như xưa là ok

vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
giờ thì em đã hiểu vì sao các bác lại muốn mua ốp lưng rồi hu hu.Vừa làm rơi máy,may mà nó chỉ móp miếng nhựa dưới mấy nút cảm ứng.Cái miếng nhựa này bán ở đâu vậy các bác?Máy em màu bạc ạ
@vt_studios Chuẩn!....Cùng câu hỏi với bạn này luôn.
mio142
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dong999pro Trug tâm BH của sony có đấy 120k cho káj nắp đuôi

Sent from my WT19i using Tinhte.vn
@Dong999pro Có ai bị và khắc Phục đc lỗi màn hình cứ lúc là lại tự sáng lên cho dù k có thông báo hay tin nhắn gì cả. Dù k ảnh hưởng gì hết nhưng thấy khó chịu và k thik. Mình đang dùng go landcher và off fx. Ai biết chỉ dùm thank trc nha 😃

K002.net hay .vn j đấy, có bán vỏ nhưng k biết bán nắp k

vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
thôi xong rồi lên K002.net ko thấy có bán vỏ cũng như nắp đít của P rồi,chỉ có vỏ của S thôi chán vãi hjc.Máy mình trầy 1 góc nắp đít nhỏ thôi nhưng nhìn xấu cả máy.
@vt_studios Gọi hỏi đi, trên mạng up thiếu đấy, box ông ý trên sonyviet có đủ cả

vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
@titanium22 bác ơi nhưng em ngoài HN mà,mua kiểu ji bây giờ nhỉ,có mỗi cái nắp lưng cũng ship ra kể ngại thật hjc
@vt_studios Bưu điện nó ship ==

nhớ ko lầm đã đọc ở đâu đó cái nắp đuôi = nhựa đó bán 150k lận đấy
Đồ sony công nhận cái gì cũng đắt. Phụ kiện cũng k ngoài.
Lúc mua nó chỉ cho sạc ep800.
Sau đó thấy sạc lâu quá nên mua thêm sạc ep850
@beautifulife Giống mình vãi. Bn thế bác?

Leo_1412
TÍCH CỰC
11 năm
các bác cho e hỏi kon P của e tự nhiên thỉnh thoảng nó rớt ko còn 1 vạch sóng nào, dù đang ở ngoài trời reboot lại thì hết 😔 lỗi này do rom hay phần cứng v a
@manh viet Cho link đi bác. Để tối vọc nào. K dùng đc wifi chán quá.

@manh viet Bác dùng kernel nào thế. Em cũng cài rom này rồi, mà sao tụt pin quá trời luôn 😔

@anhtu4692 kernel này nhé bác, tốt nhất là dùng trên 550, bác nhớ wipe cache và davil đi nhé, kernel này tự root máy luôn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1841613
@manh viet 559 thì dùng kernel nào tốt vậy 😔
đúng là khả năng bắt sóng của xp nói riêng và xperia nói chung ko dc mạnh lắm. nhưng ngay cả khi còn 1 cột sóng xp vẫn nghe gọi BT ko có vấn đề gì cả nên các bạn cứ yên tâm Phải nói thêm nữa là cả cái dụ bắt wifi nữa, cùi mía kinh nhưng dc cái 3G lại mạnh mà mình lại hay xài cái này. keke :p
@lilybayby e thấy dùng wifi ổn mà. dùng 3G thì chán phèo. e đk gói mimax của viettel mà dùng chán. thỉnh thoảng mới thấy hiện chữ 3G ở cột sóng, còn toàn hiện chữ H với E. chẳng biết do máy hay do 3G của viettel.
@sonsuperstar Bác bị sao thế H là 3g rùi còn j. còn E là 2g
@TrungDungkt32 Bác ý vui tính ý mà 😁

@TrungDungkt32 thì đó. thấy E nhiều mà. còn H thì là 2,5G chứ bác. e đoán thế. 😁
mình vừa flash kernel sspeed v4 bằng CWM, nó cứ chạy hoài ở chỗ khởi động, không làm sao tắt đc 😔 làm sao bây giờ
@anhtu4692 S giống thằng bạn up rom bị bootloop thế 😆
Pấm vol up + power xem như nào bác

bấm rồi mà nó cứ chạy đi chạy lại 😔 k tắt được
ah được rồi 😁 thanks bác nhiều :D
@anhtu4692 Lại nữa 😆
Thank k like mới ức chứ

mới làm xong góp vui với ae nè !dock handmade cho xperia P

@lilybayby Tĩa mấy cái tròn tròn y cho nó hiện đại 😆
Vụ này thấy r mà chưa thử

@lilybayby Xấu hơn cua em rôi,em lam bằng inox cơ,của em xoay trai xoay pải,chỉnh góc nghiêng,cao thấp dc nữa cơ,mai post hinh cho ae coi:p

tỉa đi nhìn nó giống cái chuồng heo lắm =.=
@lilybayby 😆
K đẹp thì làm lại, bác lấy cái lõi giấy vệ sinh khoét 1 lỗ đút vào nó cũng đứng được đấy 😁 găm thêm 2 cái chân

thanhkc82
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn cũng được rất sáng tạo
elninotu
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi các bác cho em hỏi cái này vs ak
em mới mua 1 em P nhưng cái tấm dán sony xước nhiều quá ạh, em thắc mắc ko biết bên trong có ảnh hưởng gì ko,vì mấy chỗ xước nó cứ bị nhiều màu như kiểu xước hẳn vào màn ý ạh
em đang định bóc miếng dán xịn đấy ra rồi dán 2 mặt 1 thể luôn
mà thằng bạn em bảo dán thế nó nóng máy
bác nào đang dùng thì cho em xin ideal đặc biệt là cho em xin địa chỉ dán uy tín ( em ở hoàng hoa thám ạh)
em cảm ơn các bác trước ạh
@elninotu Gở ra dán khác vào cũng chả s 😁 hoặc có thể k dán vì con này màn chống xước
Hơi khó gở tí, có gở thì ra tiệm cho nó làm giúp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019