Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)

hattori_z
21/5/2010 8:49Phản hồi: 59.870
Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)

Vì thời gian gần đây, Box X10 chúng ta có rất nhiều thành viên tham gia Thảo Luận (mình rất cám ơn các bạn), nhưng để tránh tình trạng Box của chúng ta bị "TRÔI", mình xin có những yêu cầu với các bạn như sau trước khi Post 1 nội dung trong Box.
  • -Tránh Post những bài có nội dung không có tính đóng góp, phản động hay gây chia rẻ cộng đồng.​
  • - Tránh Post những bài có nội dung như: "Up........." hay "Thankssssss......" hay "Spam..............."​
  • - Tránh Post những bài có nội dung liên quan đến đời sống riêng tư của người khác, gây ảnh hưởng đến cuộc sống riêng tư của thành viên.​
  • - Tránh Post những bài có nội dung MUA - BÁN hay những vẫn đề không liên quan đến sự phát triển của Box.​
  • - Những vấn đề liên quan đến GAME X10 mời bạn qua BOX Game X10 thảo luận.​
  • - Những vấn đề về chất lượng chụp ảnh + Tham khảo Camera các bản ROM, mời bạn qua Box Ảnh X10 thảo luận.​
  • - Khuyến khích các thành viên tích cực có tinh thần đóng góp, Testing, cập nhật thông tin của X10 về ROM, Theme.....​
  • - Đánh giá cao những bài có tính chất Hướng Dẫn hay Chia Sẻ kinh nghiệm.​
  • - Hãy bấm CÁM ƠN thay cho 1 bài viết có nội dung "Cảm ơn..."​
Mong anh em thực hiện đúng với những nội dung trên. Nếu có vấn đề gì xảy ra về nội dung bài viết, mình sẽ Báo Xấu cho Admin để Xoá bài. Nếu vi phạm nhiều thì Admin có thể BAN nick.​
Cám ơn các bạn đã ghé Thăm Box X10 - "...đoàn kết, chia sẻ, giao lưu..."​

- Nơi tìm thấy được những thông tin căn bản, nơi Unlock...về X10​

1. Thủ thuật Chung : Thông tin về cách kiểm tra máy, hiểu rõ hơn các từ ngữ dùng trong Up Rom Cook....

2. Thủ thuật cho X10 2.3.3:

"....đây là những kinh nghiệm mình tổng hợp từ nhiều nguồn, mình sẽ không chịu trách nhiệm đối với các trường hợp xấu xảy ra, mất bảo hành...."
ĐANG CẬP NHẬT..........
59.870 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai biết cách lập tài khoản email cho x10 không.(tk để tải ứng dụng trên market ý)
dunghnvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn dùng Acc gmail là đc mà
yeah yeah cuối cùng cũng có rồi hy vọng mấy anh không thích x10 đừng vào đây chữi rủa nó
mỗi người 1 sở thích mà😁 thấy mấy topic khác mấy anh chữi x10 dữ wa hix
cho em hỏi mấy anh xài x10, loa ngoài của x10 so với loa ngoài iphone 2G con nào to hơn. e định mua x10 thay cho con iphone 2G.
Theo mình cảm nhận là loa con X10 hơi nhỏ hơn IP tí (toàn mượn xài thử ko à , nhưng ko xài cùng lúc nên có thể ko khách quan 😁). Nếu bt thì nghe tốt, nhưng nếu mà môi trường xung quanh hơi hơi nhiều tiếng ồn thì ... 😔
cảm ơn bạn nhe, cho hỏi thêm là x10 có phải bi lỗi loa nghe đàm thoại không. có anh bán máy nói nó bị lỗi nghe nhỏ lắm người khác nói khó nghe mua thì đừng hối hận (tại mình mua hàng xách tay online).nếu loa nghe gọi ổn nữa thì mình quyết định mua gia nhập hội với anh em, nhìn kiẻu dáng nó đẹp quá.
Thì mình trả lời rồi đó. Loa thoại hơi yếu và chậm update firmware mới là 2 lỗi hơi bự của em siêu phẩm này 😁. Nếu bạn là người tai ko thuộc dạng "hơi kém thính giác" hoặc làm việc ở MT nhiều tiếng ồn (công trình chẳng hạn) mà cần nghe gọi nhiều nữa, thì X10 hơi khó :D. Còn nếu bạn thích nghe nhạc và chụp hình ngon thì con này quá ok rồi :D
Thật sự ra thì tới bi giờ chưa có loa Đt nào sánh được với SE cả và X10 cũng thế ! Nghe loa nhỏ là tại các bạn chưa chỉnh VL lớn lên thôi ! Đã từng SD N96 và iPhone 2G, theo cảm nhận của riêng mình thì X10 nghe lớn hơn cả
cho mình hỏi cái hadrest may x10 cái vì mới mua 1 con 2hand nhưng không vào được market vì vẫn còn acc gmail của chủ cũ nên muốn hadrest để xài acc mình,tiện thể cho mình hỏi là máy x10 có phải unlock ko vậy?
Mình dùng vẫn nghe thoại tốt, mình gọi cho người khác, đầu dây bên kia vẫn nghe rõ, ko có vấn đề gì trong việc đàm thoại cả,
Con này theo mình chỉ có khuyết điểm là loa ngoài bé, dùng hđh android 1.6 đôi khi máy chạy ko mượt lắm, nhưng bù lại nghe bằng headphone thì rất tuyệt (mình thích nhất tiếng bass của headphone đi kèm 😁), và hi vọng đến tháng 9 sony nâng cấp hđh cho máy, sẽ có những cải tiến :D
bạn cứ yên tâm, nếu thích thì cứ mua thôi
bạn vào Settings > SD card & phone storage > Factory data reset > Reset phone. vậy là xong
cảm ơn các bạn trả lời.các bạn nói vậy thì mình yên tâm rồi. mình chủ yêú thích lướt net với nghe nhạc thôi, chứ ít nghe gọi lắm. chắc đợi cho em nó xuống thêm chút nữa rồi mua. các bạn mua hàng xách tay chổ nào đảm bảo không bị luộc phụ kiện vậy(sợ luộc tai nghe coi nhu mất giá trị sony rồi) mình định mua ở yennhimobiado, uyenmobile, mdphoneshop.net không biết có được không?
mình thấy nghe thoại vẫn tôt bt mà công nhận nó hơi bé hơn so vỡi những chiêc đt khác nhưng minh cảm thấy như thế vẫn là ổn.loa ngoài bé nhưng rất trong hay hơn IP 2G là cái chắc.mình đang dùng x10 và cảm thấy rất hài lòng về mọi thứ mỗi tội pin hơi yếu.về phần mềm thi chờ đến tháng 9 x10 len 2.1 thì ok.theo minh x10 vẫn là số 1 ^_+

---------- Post added at 12:36 PM ---------- Previous post was at 12:34 PM ----------

nếu mua hàng xách tay ở miền bắc thì mua ở nhật cường là tốt và uy tín lắm bạn a
nokin
CAO CẤP
14 năm
Đợi ít hôm nữa SE cho các bạn X10 ăn Ya-ua Hai chấm Hai thì sướng phải biết nhé. chúc mừng hội Ít Mười (mà cũng Ít Người).
Sao trên đời có thèng đàn bà đến dữ vậy =))

Hàng càng ít người dùng mới hiếm ko sợ đụng hàng =))

Công nhận, mình cũng ko hiểu cái thằng Nokin mặc váy này thâm thù gì với SE mà topic nào đả động đến X10 nó cũng phải vào móc một câu mới chịu được.

SE lúc nào cũng có cái giá trị riêng của nó...............
1

mình cũng dùng x10i nhưng ko quen với android cho lắm lên còn nhiều điều thắc mắc chưa được giải đáp . theo mình nghĩ bác chủ thớt đã lập ra topic này sao không đề nghị anh em để lại yahoo
rồi cập nhật yahoo của mỗi người ở đầu trang để mọi người cùng giao lưu trao đổi kinh nghiệm nhỉ . như thế vừa dễ thảo luận mà đỡ mất thời gian hơn .mình cùng còn gà nhưng xin để lại yahoo 😁 : constainteen@yahoo.com
Đã cập nhật. Thanks bạn
culit
ĐẠI BÀNG
14 năm
có bạn nào biết cách chỉnh phong cách nghe nhạc ở X10 không,mình muốn nghe âm bass nhiều hơn nhưng chưa biết tùy chỉnh ở đâu cả.thanks
bạn nên cài power AMP đi, có nhiều tùy chỉnh lắm, có cái bạn đang cân đấy
hikarupiku
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình mới mua X10 cũng muốn giao lưu với anh em nick yahoo : wuhoa89@yahoo.com
Chờ hoài mới có box hj hj Pin X10 lúc mới mua thì hơi thất vọng nhưng gần đây thấy cũng ok. Ko bít là do ít vọc hơn hồi đó hay pin nó bắt đầu wen dần. Hình như bên mấy bài khác của androi cũng có nhìu bạn nói đt dùng 1 thời gian thì pin nó mới bắt đầu ổn định thì phải
mrbog
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao mà pin con này nó xuống dã man thế không biết. Mình để 1 đêm mà mất 20% pin, cha hiểu do làm sao nữa. Lúc đầu pin còn ok. Giờ pin tụt thảm hại không biết do đâu. Bạn nào chỉ mình cách reset máy về lúc ban đầu cái
bạn vào Settings > SD card & phone storage > Factory data reset > Reset phone. Xem thêm trang đầu tiên để biết cách tối ưu pin nhé bạn
bạn coi có tắt ứng dụng chạy nền chưa.
chicksox
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có bro nào biết cách chỉnh tin nhắn cho X10 khi để chế độ rung thì rung nhiều lần ko 😔 Rung có 1 lần nhiều khi ko để ý toàn bị quên hix
mrbog
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã reset, đang kiểm tra xem pin còn bị tụt không. Chỉ hơi buồn là bao nhiêu game hay đều không cài lên X10 được
phuongdmp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chào mọi người. Mình đang sử dụng X10, muốn copy danh bạ từ SIM sang máy mà chưa biết cách. Có bạn nào biết chỉ giúp với. Tks nhiều.
nick của mình phuongdmp06@yahoo.com.vn
Bạn chọn Phonebook, sau đó bấm phím Menu, chọn More / Import Contact. Sau đó chọn simcard là ok.
Mình cũng đang sử dụng X10, rất mong nhận được các kinh nghiệm chia sẻ của các bạn. Thanks. Nick YM: sonnguyenngoc5891

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019