Bruno - thùng rác thông minh tích hợp tính năng hút bụi, kèm ứng dụng nhắc đổ rác

bk9sw
2/5/2015 2:48Phản hồi: 30
Bruno - thùng rác thông minh tích hợp tính năng hút bụi, kèm ứng dụng nhắc đổ rác

Bruno là một chiếc thùng rác thông minh, nó mang chức năng của một chiếc thùng rác thông thường và cả một chiếc máy hút bụi để bạn có thể dọn dẹp sạch sẽ sàn nhà mà không mất nhiều công sức. Ngoài ra, Bruno còn hoạt động phối hợp với một ứng dụng trên Android/iOS giúp thông báo trạng thái của thùng rác và nhắc nhở đổ rác.

Những tính năng chính của Bruno bao gồm:

1. Tích hợp tính năng hút chân không cho phép bạn quét bụi trực tiếp vào đế của Bruno và bụi sẽ được thải trực tiếp vào túi rác trong thùng;
2. Tích hợp khe chứa túi đựng rác: khi cần bạn có thể kéo ra và thay túi dễ đàng, dùng loại túi 50 lít tiêu chuẩn;
3. Cảnh báo hết túi rác: qua ứng dụng Bruno trên điện thoại, bạn có thể biết được khi nào túi rác dự trữ trong thùng đã hết và có thể đặt mua thêm túi trực tiếp từ ứng dụng, hàng được đem tới tận nhà, giá bằng với giá tạp hóa;
4. Nhắc đổ rác: Bruno sẽ cảnh báo cho bạn hay những thành viên trong gia đình lấy rác đi đổ vào những ngày có xe đến lấy;
5. Nắp thùng cảm nhận chuyển động: Bạn không cần chạm tay vào nắp thùng để mở, chỉ việc vẫy tay dọc theo nắp thùng để nắp tự động bật lên, phần nắp này được làm bằng vật liệu không ghỉ;
6. Tích hợp hệ thống sạc và lọc: Mở nắp lật nhỏ phía trên nắp chính của thùng rác, bạn có thể tiếp cận ổ cắm sạc và khay lọc bụi, Bruno dùng pin 18 V cho thời gian sử dụng 30 ngài với mỗi lần sạc đầy.

Dự án Bruno hiện đang được phát động trên Kickstarter với mục tiêu gây quỹ 50.000 USD. Hiện tại, dự án đã nhận được 46.000 USD và còn 33 ngày nữa để đạt chỉ tiêu đề ra. Hiện tại, bạn có thể ủng hộ cho dự án từ 149 USD trở lên để nhận được chiếc thùng rác này vào tháng 10 cùng với 3 tháng miễn phí đặt hàng túi rác Bruno Bag. Giá bán lẻ của Bruno vào khoảng 229 USD, có các màu đỏ Urban, xanh Harbor, màu thép, màu xám đen và trắng Arctic.

Theo: Kickstarter
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trandungxd
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này chắc chỉ dùng được rác nhỏ.
kazihaha
TÍCH CỰC
9 năm
cái này là thùng bụi, chứ không phải thùng rác ^^
Hãy dùng máy hút bụi -_-
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Bruno sử dụng Chip Snapdragon 810, RAM LPDDR4 4GB, màn hình 8K, loa BoomSound để nhắc đổ rác!
@cuthuyen Cấu hình bá thật 😁:D:D
Hay 😃 hốt rác ko phải lúc nào cũng sạch hết bụi, có cái này đơn giản hơn nhiều
garish
TÍCH CỰC
9 năm
bây giờ cái gì cũng thông minh hết ta 😕
abctbl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@garish Và ngược lại nó làm cho con người lú nhiều hơn 😁
garish
TÍCH CỰC
9 năm
@abctbl 9 xác :D
@abctbl Nó thay ta làm những việc vặt để dồn sức suy nghĩ những cái lớn hơn. Chứ người bấm máy tính có lú hơn kẻ ngồi tính tay không?
nhuphuzz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@abctbl Người ta sẽ có nhiều thời gian hơn để làm những việc đòi hỏi nhiều chất xám hơn chứ.
Suy nghĩ tích cực xíu đi bạn
duckpro9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
nước mình ẩm thấp bác nào dùng hút bụi thôi thì ko sạch đc , vẫn phải chổi và cây lau nhà , có robot thì tốt , cái thùng rác này mình nghĩ cắm ổ điện thì tốt hơn xài pin ntn , cơ mà nói chung ko khả thi lắm với nhà mình , thải vào cái thùng này ngày đổ mấy lần .
kacer
ĐẠI BÀNG
9 năm
:3 h cái gì cũng tự động...
người ê có thể k có nhưng thùng rác phải có 1 em
i-X
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tiếc mỗi cái là phải mua túi rác riêng của hãng. Mua túi nilon bên ngoài dùng đc thì ngon!
rác đâu chỉ là bụi?
sai chính tả rồi,30 NGÀY 😃
Máy này ok ah nha. Nhưng chỉ với rác bé thôi.
Ginerbread
TÍCH CỰC
9 năm
Cấu hình của nó không thấy nhắc đến nhỉ các bác. Đã ai benchmark được xem nó bao nhiêu điểm chưa? Nó có chống rung, chống nước, cảm biến tiệm cận, cảm ứng biến vân tay, nhịp tym không? Đang định mua một cái về, nhu cầu của em cũng chỉ là nghe (vợ) gọi và .....đổ rác thôi :3
Giờ gì cũng tự động.
Có thêm sản phẩm mới " thùng rác thông minh" . Thật không tin là các nhà sáng chế nghĩ ra điều này. Quá dzữ. He he.
Lineage II
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko hay bằng cái bồn xí thông minh trong better call saul 😁
Prusten
TÍCH CỰC
9 năm
Bao năm nay mình vẫn hút bụi, đổ rác...cho vợ mình, không tốn điện mà thông mình hơn nhiều 😁
@Prusten Chỉ có tốn cơm , bia bọt hàng ngày mà thôi hả bác ?!
Không ghỉ và theo ngài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019