Bức xúc với cách làm ăn của Viettel

huynhthieugia
3/3/2012 4:20Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lenhu789
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ha ha, bữa mình hết tiền, sau đó nộp tiền vào vẫn có BIS nhưng không vào yahoo được. Gọi lên tổng đài, đầu tiên mình chửi 1 tràng cho đã cái mồm đã, nó bảo anh phải bình tĩnh bọn em mới giải quyết được. Sau đó nó bảo mình phải nộp thẻ lớn hơn 65k sau đó viettel sẽ trừ hết sang ngày hôm sau sẽ cộng lại. Mình tức lên lại chửi tiếp vì nó bảo miễn phí 3 tháng tê mà. Cuối cùng mình bảo thôi bỏ viettel sang dùng vina, xong tắt máy luôn :d
Đến chiều đang ngồi ngơ ngơ thì thấy viettel thông báo là dịch vụ của quý khách tiếp tục được sử dụng. Ka ka chắc là nó cũng sợ mình đây. Được cái chửi bữa sướng cái mồm. ka ka
Chém chém mạnh bon viettel........ ae qua mobi mà dùng, dung BIS j mà chập trờn ko sướng như của mobi. Hỗ trợ KH của viettel gọi xong chỉ tổ bực mình. Nói chung là ko chơi với viettel nữa. có khi ae là tỷ phú beeline gọi cho nhòe khỏi bis với bes 😆
new_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
hihi, Viettel là doanh nghiệp quân đội mà các bác bảo là lưu manh. Phải chăng cướp đêm là giặc cướp ngày là quan như các cụ thường nói nhỉ.
Viettel giờ ức hiếp người quá đáng lắm rồi .... cần phải có 1 cuộc cách mạng
Chẳng qua bàn luận... xả stress thôi 😆 chứ cách mạng gì được 😃 mấy ông lớn thích làm gì thì làm 😃 có nói gì cũng vậy thôi 😃
Không có mợ thì chợ vẫn đông mà 😃
Mình không dùng thì còn người khác dùng,doanh thu nó vẫn tăng đều đều 😃
E cũng dính nhiều lắm. Làm ăn bố láo mẹ nó mấy lần nó trừ 15k của e mà e hỏi nó cứ vòng vo ức chế VL.
MK, mình còn đăng ký giúp cậu bạn gói BIS tháng nhưng nó trả lời lại bằng tin nhắn là gói tuần. Hỏi mấy nàng chăm sóc khách hàng thì chỉ tổ thêm bực, đành chờ cuối tháng xem thế nào.
P.A.N
ĐẠI BÀNG
12 năm
bên Mobi chăm sóc khách hàng tốt phết các bác ạ, chứ ko như VT đâu, mấy lần em lên phòng giao dịch của mobi đăng kí cái sim sv có trục trặc nên chưa đc nhưng thấy rất thoải mái, lên nào lên cũng đc chỉ dẫn tận tình mà lúc em về còn gọi điện nhắn tin hướng dẫn này kia nữa. Dù ko đc việc nhưng thấy rất thoải mái
khoabachbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Do bọn nó đang bực con mực nên mới vậy đó mà 😁, Có lần mình ngồi rỗi quá nên gọi lên hỏi tổng đài mobi sao minh lại mất 500d, quên là mình vừa mới nhắn 2 tin, vậy mà em ấy vẫn rất nhỏ nhẹ phân tích đúng cho mình 😆. Rất là yêu...
chuyện chẳng có gì to tát đến nỗi phải tức thế cả, dù sao người ta cũng chỉ là làm lương ăn công, 10MB của mình mà khiến người ta bị trừ cả triệu tiền lương thì có ác quá không? Giả sử cô gái đó có con nhỏ, mẹ già,... thì sao?

Có thể do lỗi hệ thống hay BB sai, người kiểm tra đâu biết nói gì khác hơn được. Thôi thì 9 bỏ làm 10, huề đi bạn ạ, làm phước

Cũng hãy thử đặt trường hợp mình là nhân viên đó, bạn sẽ làm được gì hơn?
bác nên check lại phần smart dialing -> chọn country code là 84 bac a! hồi đó em có gửi cái tin nhắn và truy cập internet mà mất tiền oan phản ánh lên viettel mãi nửa tháng mới được cộng lại tiền. bác thử xem có đúng không? biết đâu có ích với bác
Thay mặt Giám Đốc! Tôi xin lỗi về việc làm của ccm nhân viên! Tôi sẽ đuổi việc nó và hành nó 1 bận tơi tả! Quý khách có đồng ý vs tôi không ợ!😁
Xin lỗi anh em, không bít thằng này dùng máy nào, nhưng nghe nói thi mình đoán là OS4.5 đổ xuống, nhưng mà thằng này ngốc ( không NGU nhe), không bít dung BB từ bao gìơ, như mình dùng BB ma không có PC nên cũng chưa bít tới kết nối BB với PC, nhưng mình cũng bít đươc là muốn có SB Viettel thì phải dung BIS/BES hoăc rom 188 mới có SB, đằng này không bít gì mua sim vào lắp không được lại hỏi tổng đài, mình ghi nhận là D10 có 30MB và dùng không thể nào mất tới 10MB được, mình dùng 8700 trang nào nặng lắm mới có chưa tới 200kb bình thường toàn dưới 50kb thôi, may ma nhân viên tổng đài bảo gọi xang 18008119 để hỗ trợ kỹ thuật không khéo bị chử là ngu ngay lập tức ấy chứ
bạn nào gọi lên tổng đài Viettel rồi thì bít, nhân viên tổng đài Viettel nói chuyên rất lịch sự và nhỏ nhẹ, chac thằng này lèo nhèo cái sự ngu của mình lên mới bị vậy ĐÁNG BỊ VẬY
mình có lần gọi lên họ không bít đọi tìm hiểu, mình đợi 1 lúc đã gọi lại cho mình và giải thich cho mình hiểu, thăng này ngu qúa nên mới có sự như vậy

ý mình là vậy các bac vào quăng gạch thoải mái
Bạn đã tốt nghiệp đại học chữ to chưa? Đọc qua coment của bạn mà tôi ko nhịn được cười
Theo kinh nghiệm sống của mình thì những người luôn chửi người khác ngu,thì thực ra trong đầu chẳng có một tí kiến thức nào cả. Trên diễn đàn cũng như trong game,những người nào mà luôn chửi người khác ngu,luôn hù doạ xin địa chỉ đòi chém,giết...thì thực ra là một thằng nhóc hỉ mũi chưa sạch. Ngoài đời không làm gì được ai,nên lên thế giới ảo làm ngon,ra vẻ ta đây là người tri thức. Loại này tôi gặp rất nhiều rồi
Vâng,xin nói rõ cho mà nghe
Thứ nhất,về Service Book nhé. Trước giờ tôi dùng mạng mobile,mà mobile thì dù Rom nào cũng không có SB. Sau khi nghe một số comment của các member khác trong topic SB viettel never die,nói là chỉ cần bỏ Sim viettel vào là có SB (mà thực ra họ không biết họ dùng Rom nào,cứ nghĩ là bỏ sim viettel vào là có SB) Mà trước giờ tôi không hề dùng Viettel,làm sao tôi biết được? Thế nên mới có chuyện mua sim bỏ thử,đã hiểu rõ vấn đề chưa? Không biết thì không có tội. Nếu nói đến mức này mà cũng không hiểu,thì....khi nấu canh nhớ nói mẹ cho thêm i ốt nhé. Máu chậm lên não quá đấy^^
Thứ hai,về vấn đề dung lượng. Tôi đã nói rất rõ ràng,sau khi dk,chỉ truy cập google thử mạng rồi bấm *102# thì chỉ có 20MB. Lúc đó mới thắc mắc hỏi tổng đài. Và người "khôn" ơi, tổng đài viettel không chỉ có mỗi nhân viên của viettel,mà còn có các công ty khác,chẳng hạn như ở DN có công ty cổ phần truyền thông Kim Cương vậy. Tuyển ào ạt,lương 1 tháng 2,5 triệu,chỉ cần tốt nghiệp phổ thông là có thể vào làm. Hiểu chưa người "khôn"?
Một người "khôn" ngay cả viết chính tả còn không đúng,thì lấy tư cách gì mà nhận xét người khác
Yêu cầu đồng chí học thêm một lớp bổ túc văn hoá nữa nhé^^
vậy mà mình định chuyển từ mobi sang viettel cơ đấy ,phải xem lại 😁
@camquyt2008: thế nào mới gọi là đủ tuổi? Bạn là mod? Là giáo sư tiến sĩ? Hay là người của Rim? Của viettel?
Nếu tôi làm quá lên thì sự việc sẽ không dừng lại ở việc lập topic nhé. Chỉ cần gọi lên tổng đài yêu cầu gặp quản lý thì nhân viên đó sẽ rất mệt đấy. Nhưng dù sao đó cũng là miếng cơm của người ta,và người ta lại là con gái,tôi mới không đôi co
Chỉ dừng lại ở việc lập topic để anh em nói chuyện,cũng rất nhiều người phàn nàn về cách làm việc của nhân viên viettel,chứ không riêng gì tôi nhé.
Thiết nghĩ bạn cũng nên học thêm một lớp bổ túc văn hoá nữa rồi lên đây nói chuyện nhé
o973797475
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nên ngồi chơi game cho đỡ tức. post lên đây còn bị chửi thì thêm tức thôi.
gacon87
ĐẠI BÀNG
12 năm
có phải đây là lần đầu bác lập topic thế này đâu đã có nhiều người lập như bác rồi 😁 đã có một thời gian xài Viettel nhưng giờ đổi qua mobile rồi người thiệt thòi nhất vẫn là mình thôi bác ạh bực làm gì tụi nó cho tốn hơi tốn sức một con sâu làm rầu nồi canh thôi nhân viên thì toàn là con ông cháu cha vô ngồi tới tháng lấy tiền thôi..( Không phải ai cũng vậy nhé) :D bỏ đi bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019