Bức xúc, vừa mua iPhone viettel đã lỗi.

ypmv2
26/11/2014 14:29Phản hồi: 91
Vừa chiều nay mình ra shop viettel mua con iPhone 6 64gb gold, mình cũng cẩn thận nên ngồi luôn tại quán và bóc hộp, active lên test. Sau khi test thì mình nhận thấy màn hình cứ phóng ra lại thu vào liên tục. Kiểu như mình ấn 2 lần vào nút home để xem đa nhiệm. Sau 1 lúc nó ngừng như vậy mình kiểm tra bảo mật vân tay. Nhưng máy ko nhận bảo mật vân tay.
Mình có thắc mắc với nhân viên bán hàng và họ cầm máy kiểm tra lại, reset các kiểu mà máy vẫn ko nhận vân tay.
Sau khi đàm phán 1 hồi thì nhân viên giữ lại máy của mình và đưa ra giấy hẹn rồi bảo là gửi sang apple bảo hành. Giấy hẹn của mình sau 21 ngày sẽ được nhận máy.
Mình muốn nói thắc mắc này nên đây và cũng rất ức chế là sao mình không được đổi máy mới luôn mà phải chờ bảo hành 21 ngày nữa.
Rõ dàng mình mua máy mới chỉ test qua và đã active. Chưa qua sử dụng và quan trọng nữa là chưa ra khỏi shop từ lúc được nhận máy.
Có bác nào làm bên viettel hay bảo hành giải thích rõ cho em được không?
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã là hàng chính hãng thì FPT MUÔN NĂM 😆 . chia buồn vs bác

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
vậy thì bức xúc thiệt à, mua xách tay check máy có lỗi còn đc trả lại mà chính hãng lại chơi kiểu này, đáng lẽ lúc đó bác phải làm dữ lên với tụi nó mới đc, giờ bác về rồi thì thua
ko biết năm nay thằng vietttel có bắt phải mua gói phần mềm hay phụ kiện gì như năm ngoái ko?
@Hnguyen1982 Năm ngoái chính mình hỏi trên facebook thì nó nói ko cần mua bất kì phụ kiện nào cũng như dán màn hình mà khách hàng ko muốn mua. Nhưng thực tế mua con iphone 5S lại bắt mua sạc dự phòng mới đau, ko mua sẽ ko bán. :mad: Cửa hàng viettel phải làm giữ om sòm vậy nó mới sợ, muốn có chứng cứ là phải quay phim hoặc ghi âm lại.
@nguyensang12 Năm ngoái mình cũng mua 5S Vịt teo nhưng ko bị ép mua hay dán linh tinh. Mình chỉ trả thêm 700 để lên máy quốc tế thôi. Năm nay thấy iPhone 6 có vẻ lắm lỗi quá và thấy trường hợp của chủ thớt cũng thấy kinh nên quyết định chuyển qua FPT cho lành. Đắt hơn chút nhưng yên tâm.
@0904234xxx lúc iphone 5s mới ra đợi vài ngày sao đi mua thì mình thấy ai mua iphone 5s đều cầm theo cục sạc dự phòng cả, chủ yếu là muốn tăng doanh thu của cửa hàng lên, bạn mua ở đâu vậy, cũng tuỳ vào cữa hàng nữa. Mình mua trên đường 3/2, Tp HCM hay bị ép mua vậy lắm. Nên mình ko ủng hộ nữa. 😃 FPT vậy chứ thấy nó lịch sự nhả nhặn hơn Viettel nhìu.
bức xúc thật chứ . đang nhẽ máy mới khui hôp tes lỗi thì đôi luôn . trừ khi cầm về nhà mà bị lỗi thì đợi 21 ngày cũng đc . đằng này mở khui luôn bị lỗi bắt 21 ngày quá nhọ cho đội ban . chắc lần sau có mua ở viettell mặc cả trước lỗi thì đôi luôn ko khỏi mua =)) ức chế
nguyenchihau
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao bác không làm ầm lên 😔 thường những store của nó lúc nào cũng đông người ,, bao nhiêu người chứng kiến mà
FPT trong 14 ngày đầu lỗi là đổi máy new 100% ngay lập tức ... e chấp nhận mua đắt vài trăm chỉ vì bảo hành của nó và thái độ phục vục vụ .hàng chính hãng o vn e chỉ tin FPT và thegioididong.

ypmv2
TÍCH CỰC
9 năm
Chẳng lẽ mua hàng chính hãng lại mất uy tín hơn hàng xách tay.
Ít ra cũng phải đổi mới trong vòng 24h.
Đằng này chắc chỉ mua dc 1h và chưa bước ra khỏi shop luôn.
@ypmv2 Viettel hội thực hiện theo quy trình thôi. Bác cố chờ mấy hôm lấy máy về dùng cho yên tâm. Hàng của Viettel thì không lo đâu.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Bác hỏi lại xem sao ? Vì e cũng mua ở viettel. Các bạn ấy nói với em là nếu lỗi phần cứng thì trong 1 năm sẽ 1 đổi 1.

ypmv2
TÍCH CỰC
9 năm
@motivation Vâng. Chắc họ sẽ đổi cho mình nhưng thời gian chờ sẽ là 21 ngày.
Vừa mua xong chưa dc dùng. Chưa dc mang về mà phải chờ 21 ngày thì quá lâu.
Khi được đổi máy khác chắc gì đã là máy mới cứng.
@motivation Ờ thì 1 đổi 1 trong 1 năm đó, chủ yếu là hẹn 21 ngày lấy. Còn FPT thì cam kết 48 tiếng trả máy. 😃
Mr. Hiếu
TÍCH CỰC
9 năm
bác dở quá, gặp em là em làm căng rồi, h về nhà rồi sao nói dc nữa
Trường hợp là mình, nếu như đúng như những gì chủ topic nói thì mình sẽ không đồng ý và yêu cầu lấy tiền lại. Mình sẽ k bỏ qua và đợi 21 ngày như thế.
@thecuong_87 Thế ak? Giờ mới biết...thank bác!
@thecuong_87 Phải bóc tem biết còn zin hay không mới xứng đáng đồng tiền chứ :D
@blueseaN9 Bác chưa mua viettel, FPT à. Bác trả tiền xong xui hết rùi, nó đưa cái hoá đơn. Sau đó mới dc bóc hộp cầm máy lên và ngồi test xem nó ok ko mà. ???
@thecuong_87 Các hãng như SS,Sony cũng thế cả thôi trả tiền rồi mới được khui hộp nhưng khi kiếm tra thấy lỗi thì phải mang cái khác nguyên hộp cho khách Tất nhiên là nó không mang ra ngay đâu phải chứng minh cho nó thấy đó là lỗi của nhà sản xuất và không chịu lấy con đó sau khi sửa...Mình đã bị như thế ở TGDD làm ầm lên lãnh đạo của nó ra bảo nhân viên vào kho lấy máy khác cho mình đấy Hiền quá nó bắt nạt đấy Mà cũng phải thôi vì nhân viên ăn lương càng bán nhiều hàng được khen thưởng và cửa hàng được hãng cho chiết xuất ưu đãi hơn Còn sau một thời gian bảo hành là chuyện của hãng
Konvit88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Là mình mình xin lại tiền ra mua hàng xách tay cho nhanh
Đúng là Vịt teo làm đúng luật. Chuyện máy hỏng là không ai muốn nhưng xét theo quy định là như thế thì chịu.
Ai muốn nhanh gọn lẹ thì FPT thẳng tiến, tiền nào của đó.
Các bạn đừng so sánh với hàng xách tay, nó không ràng buộc với quy định của Apple nên lỗi thì lấy con khác ok nhưng đâu phải ở đâu cũng vậy, có chổ còn ngang ngược xử theo luật rừng.
Bạn hơi lơ mơ gà mờ mới bị mấy cái đứa nhân viên ngu dốt đấy nó thuyết phục, tại sao lại phải chờ bảo hành khi chưa dùng được giờ nào? Phải đổi ngay máy khác hoặc giả lại tiền nếu không có hàng chứ. Nói về chuyện loanh quanh hàng c.ty với chả hàng xách tay. Ý kiến và kinh nghiệm của tôi là chả tội gì mua cái hàng c.ty tào lao ra sau cả vài tháng cả vì đương nhiên tỉ lệ lỗi hỏng rất nhiều do nhà máy nó dồn lại linh kiện kém cho những thị trường bèo như Việt Nam. Hàng Vn/a đố mang sang nước khác bảo hành được trong khi hàng mỹ, âu, nhật thì thoải mái đổi mới luôn. Về bảo hành thì đầy nơi bán hàng xách còn làm bh tốt hơn và chuẩn hơn cả mấy cái nhà mạng chây ì chỉ biết nuốt tiền kia. Fpt, xét cho cùng cũng chỉ là thằng đầu voi đuôi chuột mà thôi, loanh quanh rồi thì cũng 3 xịn 7 lậu như thường ý mà.
Bin Hero
TÍCH CỰC
9 năm
Nhà mạng là thế mà 21 ngày là do ngta phải chuyển qua mỹ r apple tets lại xem có đc đổi k nếu đc sẽ đưa cn máy khá bay về vn để trả cho bác . Fpt thì họ lúc nào cũng có máy r nên k lo khoản này 😃

huuthien1201
ĐẠI BÀNG
9 năm
Viettel ko bằng fpt và thegioididong . Mà công nhận máy chính hãng thật là lỡm , TQ nó sản xuất cho hàng Việt Nam lỡm thật

TrungDungSi.
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình đã từng chứng kiến 1 trận đấu tay đôi giữa khách hàng và nhân viên việt teo ,, trận đấu kéo dài hơn 1 tiếng và phần thua thuộc về khách hàng ( ha ha ha ha) nguyên nhân là thế này , ông khách đó mới mua con samsung ( loại gì không rõ tầm 5---6 triệu ) được 3 ngày thì sải ra tình trạng chết cảm ứng ,thế là ống ấy sách ra bắt đổi máy mới ,nhân viên cửa hàng không chịu , họ bảo lỗi này công ty không bảo hành ,,, nhân viên nói tiếp ,cửa hàng sẽ hỗ chợ đổi máy mới cho khách khi, khách chịu chi trả 10% giá trị của máy ,, ông khách đó không chịu ,, và trận đấu tay đôi bắt đầu ... ( đang xem hàng ở đó , coi song trận đấu qua TGGĐ mua muôn , cách nhau 1 con đường )
Tụi viettel của NN mà ! không có các ông mua tụi tôi cũng được lãnh lương đều đều, còn đuổi việc ư toàn con các bác gửi vào cả, thằng nào dám
@annaphuong
chuẩn mennnn . 1000 like cho cụ 😆

Em dẫn đứa em đi mua hàng xách tay ở hnam, vậy mà tụi nó nói là bóc ra lỗi nó đổi cái khác. Đằng này mua hàng cty thì phải đổi tại chỗ cho mình chứ
minhnam84
ĐẠI BÀNG
9 năm
đây chính là sự khác biệt của Viettel và FPT, mua FPT bác sẽ đươc đổi mới ngay lập tức, mà trường hợp của bác thì mua hàng xách tay cũng được đổi luôn ngay trong cửa hàng
thành thật chia buồn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019