Bút S Pen không nhận màn hình Galaxy Note N7000

dungroman
6/4/2013 14:17Phản hồi: 14
Máy của e không hiểu sao bút S Pen lại ko nhận màn hình. Do e làm rơi điện thoai, nhưng màn hình sử dụng hoàn toàn bình thường. Em ko biết có phải là màn hình bị hư không, các anh giúp e với!!! 😔:(:(
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không ai giúp đc e sao? 😔, bút s pen e thử máy Note khác vẫn sử dụng bình thường
vipkattkool
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy hỏng lớp tiếp điện cho spen trên màn hình rồi

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
80% là máy bị hư mainboard đó bạn, nhiều khả năng phải thay main. Thân.
hjx,xui thiek, cảm ơn các bác nhan!!!
Nghe đồn cảm ứng của Spen là công nghệ của màn hình mà, chắc cái màn hình bác bị sao rồi :v
thanhmaikmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
dự là mua cái mời về tháo ra tét từng bộ phận là biết đó!
Đã thử dùng spen thử máy khác sao pác kô lấy spen máy khác thử xem đc kô

Nếu kô đc nữa mình nghỉ là up rom lại xem sao(rom stock) chứ nếu hỏng mà màng hỏng thì cảm ứng cũng theo em đi luôn rồi

Mình thử lấy S Pen máy khác nhưng cũng ko đc, mình đã cài nhiều rom rồi, chắc là hư màn hình rồi 😔
Xin chia buồn

makhoi63
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác có bấm *#2663# rồi update gì trong đó không? Nếu có thì sẽ bị vô tác dụng đối với Spen. Lỗi này cung nhiều người bị rồi, vẫn chưa có cách khắc phục đâu. Minh cũng bị lỗi này, đang chờ dài cổ ra nè
@makhoi63 Đã có ai fix được cái này chưa nhỉ
Mình cũng bị như chủ topic.ai làm đk rồi giúp với máy mình do nghick linh tinh nó ko nhận chứ ko rơi
y hệt, trước có tắt 1 vài app xàm chạy nền hệ thống =>s pen không nhận, reset app mặc định thì lại dùng được, nghĩ do lỗi phần mềm, lại thử tắt app nữa, lần này là bị luôn, reset app, chạy lại room vẫn vô phương 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019