Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cà phê cuối tuần hội iPhone HCM

paloma12
21/7/2008 16:25Phản hồi: 4.076
Cà phê cuối tuần hội iPhone HCM
Anh em chúng ta thường hay đi cafe cuối tuần ,thư giãn sau 1 tuần làm việc.Sao anh em ko cùng nhau đi cafe nào ,giao lưu chia sẻ những vui buồn kinh nghiệ về iPhone và cuộc sống.

Dư kiến chủ nhật hàng tuần 15h đến 17h tại cafe Nghệ Thuật gần hồ con rùa
- 42 B Trần cao Vân Q3_TP Hồ chí Minh(ngay hồ Con Rùa)_số mới 6b Công trường Quốc tế.
- Thời gian từ 3h - 7h chiều chủ nhật hàng tuần.
- Lệ phí ai uống gì tự trả.
- Phương châm : tự nghuyện với mục đích trước hết là họp mặt thư giãn, sau là trao đổi các chủ đề liên quan đến Iphone bao gồm:
+ Nâng cấp FW cho các đời máy.
+ Fix các lỗi trong qua trình sử dụng máy.
+ Hướng dẫn cho các thành viên mới về sử dụng, cài đặt app, games, sử dụng itines....
+ Ngoài ra còn nhiều chủ đề khác về máy tính, nhiếp ảnh....V.V.
+ Không phân biệt giới tính, tuổi tác, địa vị xã hội, có IP hay o có IP ....

4.076 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái ý này cũng hay ấy nhỉ bác Poloma12 nếu gặp nhau nhìu thì ae sẽ tìm hiểu và học hỏi lẫn nhau và cùng nhau phát triển hội và sẽ thành lập nhóm tư vấn hỗ trợ hướng dẫn giúp đỡ những người mún tìm hiểu về IP và cuối cùng là chung 1 ý tưởng là chinh phục sự đam mê tìm tòi của ae mong ae góp ý thêm theo mình đồng ý 1 vé
em ủng hộ ý tưởng này, vote 1 phiếu ạ, cái này giống như Offline IPhone thu nhỏ ấy nhỉ, hihihi 😁
em có ý kiến chút xíu là nên 1 tuần/ lần hay 2 tuần/ lần nhỉ ?
nampc
TÍCH CỰC
16 năm
Theo tui thì tuần 1 lần, còn tùy theo công việc của mỗi người có thể ghé hoặc tuần sau nghé, cũng có khi 2 lần 1 tuần ..... :biggrin9gp: .
Theo tìn đồn của bà bán xôi ngồi đầu đường là quán có giảm 10% cho các bạn tinhte .... :laugh8kb:
OK .. .vụ này được đấy .... 4444
dienthoaico
ĐẠI BÀNG
16 năm
em cũng mới xài ịphone mới 4 tháng nay!em tham gia lun nhen
:angry6wn: Seo toàn hẹn giờ linh hem zậy bác??? hẹn tối cho mát mẻ... buổi trưa ra đường phải, khẩu trang, nón...😔
nampc
TÍCH CỰC
16 năm
thì từ 2 giờ tới 7 giờ chiều mà, bạn có thể tới bất cứ lúc nào mà, 5 giờ hết nắng rùi ....
jimmydao
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đúng rồi, còn tăng 2 nữa chi... 😁:D
sonlan2009
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hẹn 2 giờ là ok nhưng có nhất thiết phải 7 giờ nghỉ không pác!!!
Em chưa đi offline lần nào nhưng biết đâu gặp anh em hạp nhau lại kéo nhau ra quán khác làm vài ve 😁:D:D .
Cho em xin 1 suất nhé!
bác này chỉ được cái nói đúng
jimmydao
ĐẠI BÀNG
16 năm
Nhiều phiếu thuận quá, không dám chống.. Vote 1 phiếu xanh.
Vấn đề là hôm qua ngồi với Paloma ở Nghệ Thuật, WiFi ko mạnh lắm.
Hay tại mình ngồi bên ngoài nhỉ?
WiFi mạnh và ổn định là 1 thế mạnh cho off iPhone.
Đề nghị tuần này họp thí điểm nhé, anh em nào đồng ý giơ tay lên nào...😁:D
nampc
TÍCH CỰC
16 năm
Wifi mạnh o thành vấn đề, cái đó mình can thiệp được, do mạng đó IP Wan là 125.x.x.x nên rất OK cho việc Insttall Souce cho iPhone. Công ty mình 2 line của VDC và 1 line của Viettel, nhưng 1 số software khi setup bi lỗi " Download Packet Fail ...." nhưng khi dùng wifi của wan thì rất ok nên thường khi unlock máy cho mấy sếp, tới phần setup chương trình thì mình ra quán ngồi.
tối nào em cũng có offline iphone tại gia 😁
off với ai thế cu Nam, ăc..ăc... théc mét qué!:D
nampc
TÍCH CỰC
16 năm
he he he
Bí mật .. tới thì biết liền hà .....
:shocked7fl:
cho em di voi !!!! may anh oi !!!! em chi moi la choi thoi ..vao co duoc khong !!!!
nampc
TÍCH CỰC
16 năm
Hình như bà bán xôi .. nói là o phân biệt thành phần, tuổi tác, quốc tịch, tôn giaó ...miễn là có nhu cầu học hỏi và trao đổi(không chỉ trong lĩnh vực iPhone mà cả về máy tính nữa nhé...), nhiệt tình là ok.
paloma12
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hân hạnh bạn gia nhập,thường người mới gia nhập rửa 1 chầu là ok thôi kekekekkeke 😁:D
@paloma12 Khi tới làm sao để nhận biết đc nhóm đây?
qua bên tui có cafe free, có wifi free , có tivi 32 in free muốn trao đổi cái gì cũng được, tất nhiên là iphone ( cũng nằm gần trung tâm chứ có xa xôi đâu) 😁
Ông thuê vài em chân dài về làm phục vụ nữa là chắc chắn mọi người đổi địa điểm ngay thôi. Hehe! Cho bác Phúc 1 phiếu nào anh em. Cafe Free, Wifi Free, Chadai Free... Còn gì bằng!:D
nampc
TÍCH CỰC
16 năm
he he he cái này hay đó ....em cho bác Phúc 1 phiếu nữa .. he he eh miễn là có em chân dài ,,,, dài hơn em chân dài bên wan này nhé .....kec kce kec :biggrin9gp:
:rolleyes5cz: Em thích bác nì rùi nà...
hahah... bác Shcodon cũng quảng cáo gớm nhi?!:sorry8bj:
troi !!! minh moi xin vao ..ma bat rua mot chau ..hong biet nhieu nguoi ..dao nay xang len gia nua ..em dui ..hic..hic..hic.. may anh an hiep em ...!!! hong chiu dau ......
Lần sau nhớ gõ tiếng Việt có dấu nhé bạn. Diễn đàn đã có tích hợp sẵn bộ gõ rồi đấy.

Chào mừng bạn đến với cộng đồng iPhone TPHCM. Làm 1 chầu ra mắt anh em đi nào.😁
@Vampire_August mới vô 1 chậu vậy nếu nhiều quá mua bòn trà đá nếu ít 10 ly cafe ok..họp tác nhau..củng mới vô vậy họp tác nhé..
vote 1 phiếu cho bác phúc nèo...............cái gì cũng free nhưng có free xăng ko anh ơi 😃
Chiều thứ 7 & CN chở bạn Gái đi off chỗ khác nên không đi được buổi tối 😁.
Có gì em cứ nhắn tin cho anh, anh chở đi

Xăng bi giờ đã là 19k /lít sao free được nhỉ?

Có ai đâu ăn hiếp đâu mà em lo nhỉ??

Nói túm lại khi nào bắt đầu vậy các pác??
Tôi thấy nên chỉ 2 tuần/lần thôi. Mỗi tuần gặp nhau "loãng" lắm!
1. Firmware 2.0 mới ra lò, anh em có nhiều đề tài để nói, nhưng về lâu dài thì chắc cũng hết chuyện để nói.
2. Nguyên 1 tuần làm việc, ai may mắn thì có 2 ngày (T7&CN) còn không thì chỉ 1 ngày để nghỉ thì phải dành thời gian cho gia đình, người yêu, bạn bè, học hành và phải chút thời gian riêng tư nữa. 🆒
Về thời gian nên để xuống 1 chút, nên chuyển sang 15:30 trở đi thì hợp lý nhất. Giấc ngủ trưa rất có lợi cho sức khoẻ. 😁
một tuần 7 ngày , từ thứ 2 đến thứ 7 : mình đều đi đưc cả .chỉ có ngày chủ nhật , mình phải làm nghĩa vụ người làm cha ( chở con đi chơi ) .nên không thể đi được . tiếc quá ............
Thanks Pàkon Bàn Tán Xôn Xao Và Có ý Kiến Về Em Nhen
Cám ơn Mọi Người

EM HEM DÁM QUẢNG CÁO NHÌU ĐÂU NÀ, HAHAHA, NHƯNG NÓI ĐƯỢC THÌ NÓI NÀ, FREE TẤT TẦN TẬT HẾT LUÔN, NGAY CẢ EM CÒN ZIN CŨNG FREE LUÔN NÈ, CÓ AI DÁM XÀI ĐỒ FREE HEM NÀ 😁

Dạo Này Em đi 1 Mình Buồn Lém Cũng đang Tìm 1 Người Chân Dài đi Chung Nè, Nếu Có Ai Chân Dài Muốn đi Cùng Thì Tốt Quá, Có 2 Người Cùng Nói Chuyện Thì đi đâu Cũng Khôgn Mệt Và Vui Nữa :D
nampc
TÍCH CỰC
16 năm
:laugh8kb:
Pác mà Free thì khiếp wa .... em hổng biết có ai dám sài không? chứ tối wa Pác thấy em chân dài rùi đó,,, được o bác ... hi hi hi Pác khỏi tìm đâu cho mệt biết đâu Anh em còn được bác miễn phí nhiều thứ dài dài nữa....:p
Nghe pác Phúc nói câu này giống B..ó>>n>>>g ghê :D , chỗ bác nhỏ vậy , sao mà off dc chứ , nhìu anh em mà
Em chân dài nhưng mới 14t thôi anh ơi,hahaha
Mấy Pác này ghê nhỉ, từ IP đi tới Okie luôn rùi, ghê thiệt. Cho bồ tèo 1 phiếu nhe. Nhưng không có cái vụ rửa đâu nhe ( cái vụ này có Okie nên nặng đô lắm , hi hi 😃 )
paloma12
ĐẠI BÀNG
16 năm
bắt đầu từ tuần này

1 tuần 1 lần hay hơn ,định kì để anh em biết chủ nhật cũng cafe .Nếu 2 tuần/1 lần đôi lúc làm anh em ko biết tuần có cafe .
Chỉ đơn thuần là cafe thôi ,anh em có thắc mắc cứ trao đổi .Đâu phải đi off đâu mà loãng
Khoảng thời gian 2h30 - 7h ( fix lại 1 chút ),ai rãnh thì đến sớm .Bác thành có thể ngủ 3h hay 3h mấy mới ghé cũng được.cafe cuối tuần mà
đang chat với paloma này, vừa được cho thông tin về cái dụ cafe. thanks bác nhiều nhé. bác đang quạt mình ko phân biệt được fw 2.0 cho 2G và 3G...
quydylan
ĐẠI BÀNG
16 năm
khi nào đi ae PM mình nhen 😁 làm quen ae nhé
paloma12
ĐẠI BÀNG
16 năm
ko cho thông tin gì hết sao pm đây .

Anh em chú ý : quán cafe nghệ thuật nằm kế bên quán cafe 42 luôn
Mai mình có chút chuyện lên trễ 1 chút ,anh em nào rãnh thì lên trước nha.Hẹn gặp anh em ngày mai
nampc
TÍCH CỰC
16 năm
Bác nào đến sớm thì cứ nói với quán là chỗ tinhte đặt là sẽ được hướng dẫn vào khu vực dành riêng nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019