Các bác đang sài Xperia Z3 SOL26 chia sẻ chút trải nghiệm đi

chinhcheng
23/1/2015 9:16Phản hồi: 449
449 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vâng thank bác tại e đang dùng iphone 5 thấy sạc nó mát, nhiệt độ tăng có 4-5 độ khi sạc, chuyển qua e Z3 thấy ghê ghê.
Có ai xài Z3 au chơi game không nóng máy nhưng mà game bị chậm chậm, ko mượt ko ?

Mình đã tắt stamina mode rồi mà nó vẫn thế, khó hiểu thật...
may z 3 unlock len 5.1.1 co bị lỗi gì không cả nhà ơi mình nhỡ tay len mất 5.1.1 rồi đang cảm thấy lo lắng
Geek
TÍCH CỰC
9 năm
@vuongchienhc86 May Nhat hay xach tay QT? Bac len roi review cho anh em di 😃
@geek may nhat au SOL26 sóng hơi kém so voi 5.0.2 moi thu khac thấy ok
Z3 au đc ăn kẹo chính thức chưa các bác
kennyN73
TÍCH CỰC
9 năm
Z3 vừa có bản cập nhật mới phát hành ngày 23/9 cải thiện một số tính năng, nhất là camera chế độ tự động.
kennyN73
TÍCH CỰC
9 năm
@Nhnhat29982 Bản cho Z3 au đó các bác. Cách đây 5 ngày tôi đang để 3G thì có thông báo cập nhật phần mềm. Click theo thì nó download khoảng 250 mb về và tiến hành cài đặt trong vòng khoảng 30 phút.
Các bác xem file ảnh đính kèm nhé Screenshot_2015-10-04-10-24-49.png

@kennyN73 Bác lại ko hiểu rồi, mình đang nnói về bản rom gốc của Z3 Au ko nói đến máy Z3 Au đã up rom quốc tế , rằng CHƯA CÓ BẢN CẬP NHẬT NÀO CHO Z3 SOL26 HẾT. Đồng ý là cái máy bác đang xài là Z3 Au NHƯNG bác đã up ROM quốc tế cho nó rồi nên nó tự động cập nhật khi có phiên bản mới là điều tất nhiên. Cứ nhìn cái số hiệu đời máy trên hình thứ 2 bác gửi cho mình là D6653 (mã quốc tế của Z3 Việt Nam) là mình hiểu rồi, vì tên bản gốc của Z3 Au phải là SOL26 mới đúng. Trong trường hợp của bác có thể gọi là "hồn Z3 VN, da Z3 Nhật". Mình đang xài Z3 Au đây, bản rom gốc nguyên bản, check hàng ngày mà có thấy cập nhật gì đâu, vẫn còn lẹt đẹt ở 4.4.4
@kennyN73 bác mua máy ở đâu vậy ?
kennyN73
TÍCH CỰC
8 năm
@manhtrung12121988 Mua ở Hoàng Hà mobile. Nhưng giờ không nhập về nữa rồi.
các bác cho mình hỏi gà 1 tí
mình mới mua lại con z3 docomo sao tai nghe 3.5 cắm vào không được thế các bác và cách khắc phục ntn
@kennyga Cắm vào ko được (kẹt) hay ko có tiếng? Cả hai vấn đề trên đều do lỗi phần cứng. Có thể máy bị vô nước hay hoá chất ở khu vực jack 3.5mm, nó làm cho jack này bị oxy hoá dẫn đến ko dẫn điện được. Cũng có khả năng là do bụi rớt vô nhiều hoặc ai đó vô tình hay cố ý chọt vật cứng vô và bị gãy ngang (đối với trường hợp cắm vô ko được) . Trong trường hợp bị oxy hoá, bạn lấy tăm bông tẩm 1 ít cồn "ráy" nhẹ, đến khi sạch hết rỉ thì thôi. Trong trường hợp xấu nhất là đi thay jack này và chịu mất khả năng chống nước, trừ trường hợp bạn mang sang Nhật (ko khả thi vì phí rất cao).
nó như này nè 20151005_063645.jpg
@kennyga Tình hình như vậy là bị gãy ngang jack 3.5 và kẹt luôn ở trỏng, 1 là lấy nhíp hoặc kìm đầu nhọn tự gắp ra, ko được thì mang ra thợ.
sau khi nghiên cứu em quyết định đem ra tiệm anh thợ phán phải bung máy mới lấy ra đc
thế là đi về tự nghiên cứu và đây là kết quả
20151006_185114.jpg 20151006_184622.jpg
@kennyga Cũng đâu có gì khó khăn phải ko, mày mò xíu là xong ấy mà, chúc mừng bác đã tự giải quyết được vấn đề của mình.
@nospecial Đã từng up, mày mò vọc vạch đủ thứ, cuối cùng thì phát hiện ra rằng nó thật sự ko ổn định bằng bản ROM gốc, hay phát sinh lỗi vặt và bực nhất là ko tắt được bảo mật (đã cài rồi thì ko tắt đi được) và nhiều thứ linh tinh khác nên quay về bản gốc vẫn hơn.
Hóng mãi chưa thấy đc lên 5. Có khi nào Sony cho lên 6 luôn k ta   
các bác cho em hỏi giờ muốn mua sạc và tai nghe z3 chuẩn thì nên mua ở đâu nhỉ
@snowqueen77 Xperia shop đi bác. K thì qua mấy trung tâm lớn chắc cũng có
@Hieubk911 thanks bác
Máy của em đang làm bản d6603 sao em cập nhật phần mềm mà không được các bác nhỉ?
Có bác nào lên chưa ạ 😁:D
juvboy1508
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nhnhat29982 con Sharp của bác đã có người mua chưa? cho em xin ít thông tin
@juvboy1508 Vừa bán xong. Bác thông cảm
@Nhnhat29982 Hỏng nắp khe sạc có thấy bằng nắp z3 thường K bác
chinhcheng
ĐẠI BÀNG
8 năm
con HTC J Butterfly HTV31 dùng có ổn ko bác Nhnhat29982, thấy giá e nó ngon gê nhưng mà ngại hàng HTC nóng máy và pin yếu, :d
@chinhcheng Giá em nó khá là hợp lý cho một cái đt cấu hình khủng long như vậy, nếu mà bỏ cái màn hình 2k đi thì chắc chắn pin sẽ trụ được lâu hơn. Song hùng kỳ cục "2k" với "snap 810" quả là một ý tưởng tồi.
@Nhnhat29982 E cũng đang qtam e htc đấy. Bác thử ss qua e z3 vs e đấy jup e vs 😁:D
@Hieubk911 Về ngoại hình thì có vẻ con HTC này ko đẹp và nam tính bằng Z3 nhưng nó mang tính thực dụng hơn Z3 nhiều như cổng sạc ko cần che nhưng vẫn chống nước được. Về khỏan nhìn thì 2 đứa ngang nhau, phần nghe thì có vẻ Z3 có ưu thế hơn khi nó hỗ trợ hầu hết các định dạng lossless, HTC thì file chơi được file ko. Tùy biến Qualizer của Z3 cũng đa dạng hơn cái chế độ Dolby của HTV31, có lẽ Z3 chơi tạp tốt hơn HTV31 trong khi HTV31 âm trung tính, phù hợp với các thể loại nhạc nhẹ,thính phòng. Về nhiệt độ khi sử dụng thì 2 máy ngang nhau nhưng vì chất liệu của Z3 là kim loại và kính nên rất dễ cảm nhận khi nhiệt độ máy tăng lên, trong khi HTV31 bằng nhựa nên sẽ thoát nhiệt kém hơn nên ko cảm thấy nóng nhanh như Z3 măc dù HTV31 xài cũng bị nóng (đặc thù của 810 và cái màn 2k chết tiệt). Về phần Camera thì ko còn máy để so nên ko dám phát biểu lung tung :p
@Nhnhat29982 Chắc e hnao ra cầm trải nghiệm xem tnao. Hứng lên thì đổi chơi 😁
kennyN73
TÍCH CỰC
8 năm
Z3 này dùng ốp lưng có cắm được máy vào dock sạc không các bác, hay buộc phải dùng cable từ khi dùng ốp.
@kennyN73 Cáp từ thôi, nhưng nên mua loại tốt đừng ham rẻ mà mua về xài ko được. Loại tốt tuy có mắc nhưng nó xài lõi đồng chất lượng cao, trở kháng thấp sạc sẽ ổn định và nhanh hơn mấy cọng dây rẻ tiền xài lõi đồng kém chất lượng, sạc cả buổi trời chỉ được mấy % pin, có cũng như không.
@kennyN73 Có nhé bác. Dock có 2 cái khay kích thước khác nhau. E ốp vẫn dùng dock bt
@Hieubk911 Cái ốp đó nhiều người lại ko thích vì nó quá mỏng, ko bảo vệ máy được khi lỡ làm rơi máy, lại nhanh bị xuống màu cháo lòng, nhìn hơi mất vệ sinh. Cho nên, khi đã gắn ốp rồi thì cứ xài cáp từ, khỏi phải lăn tăn tìm cái ốp nào cho vừa với cái khay của dock sạc.
kennyN73
TÍCH CỰC
8 năm
@Hieubk911 Lúc mua máy thấy nó có kèm cho một cái rãnh lớn hơn để cắm vào dock, chắc là để dùng với ốp lưng. Nhưng chưa thử xem có dùng được không nữa.
Hàng này mua ở đâu vậy mọi người...
@langtuyeunhiu Bác muốn mua k. E đang muốn bán lại. Máy e mới mua 3 tháng ở công nghệ nhật. Máy như mới luôn. Còn bảo hành hơn 8 tháng
Muốn bán lại e z3 au mới 99,99% ạ. Hàng công nghệ nhật các bác yên tâm về chất lượng nhé. Còn bảo hành đến 8/2016. Khuyến mãi cả dock chính hãng luôn. E ở hà nội ạ. Bác nào qtam alô e qua số 0971533299 ạ
Z3 au lên 5. sao thấy pin nó mau hết hơn 4.4 nhỉ, có ai bị vậy ko ???
version1000
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào xài rom gốc au đã fix lỗi nt và gọi điện được chỉ mình với.
(mình đang dùng rom 5.0.2 stock Au bị lỗi gọi số +84 tự động thêm 010 trước 84, số đt gọi đến ko hiện thị tên người gọi nếu lưu dạng +84, và ntn cho 999 ko dc)
Cám ơn
GameOver107
ĐẠI BÀNG
8 năm
Z3 au lên 6 được chưa các bác?
Cho e xin cái link hướng dẫn ạ. Thanks

Chuyên đồng hồ, nước hoa Nhật, Pháp, Đức, Thuỵ Sĩ
https://www.facebook.com/ShopDongHo2016
Em đang có dự đinh mua Z3 AU
Bác nào cho em cái đánh giá tổng quan đị ạ, về phần mềm, cấu hình, pin, camera, kết nối mạng. Đặc biết Z3 Au có 4G k ạ
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
@kimlong48625 mình nhĩ ở thời điểm này ko nên mua Z3 Au
@ONE NO! sao vậy ạ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119