Các bác giúp e với: iPad 3 bị hao pin không rõ lí do???

sir.superman
7/12/2012 13:20Phản hồi: 35
Các bác cho e hỏi 2 điều sau ạ:

1. Máy iPad của e khi duyệt web qua wifi cỡ ~8p hết 1% pin, còn qua 3g thì ~5p hết 1% pin, đèn màn hình ~30, 40%. Vậy pin iPad của e còn tốt chứ???

2. Khi k xài, e tắt hết các ứng dụng ngầm (game, định vị,..), hạ màn hình và chuông xuống mức thấp nhất, để máy ở chế độ Airplane cho tiết kiệm pin ( e nghe ông a bảo thế), mấy hướng dẫn về tiết kiệm pin iPad trên mạng e đã đọc và áp dụng hết. Nhưng k hiểu sao, 1 tháng gần đây, iPad luôn tự hao pin, và e thực hiện theo dõi hiện tượng này: máy để im trên bàn, k sờ đến, 2 tiếng hết 3% pin. nhưng tối nay là khiếp nhất: e để máy trong phòng, xuống ăn cơm, 1 tiếng sau lên, mở máy thì thấy từ 29% sụt còn 21% :|
thế là sao ạ???

Máy e là iPad 3 32gb 4g iOS 5.1.1 đã jb hàng ZP/A, mới mua đầu tháng 10

E xin cảm ơn các bác trước ạ 😃
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi không dùng nữa bạn đã tắt 3G chưa..Nếu đã thực hiện hết các cách như vậy r mà k đc thì bạn nên restore lại máy rồi test lại thử xem..
@vietshop_320caugiay E đã turn off hết 3g và wifi r ạ, e dùng battery doctor pro kiểm tra thì pin vẫn ok :|
Hay do máy jb thường hao pin nhanh hơn máy chưa jb??? :|
có thể bị lag pin đó bạn ơi, rot từ 29-21 nhanh như vậy thì bạn thử xài tip xuống 20 koy thế nào
Máy mình cũng hao pin nhưng ko khiếp như bạn này. Lâu lâu check pin để khoảng 3 tiếng mất 3% thôi...
cảm ơn các bạn, mình dùng battery doctor pro để kiểm tra pin sau khi sạc đầy, thì trên máy báo: 10 tiếng cho dùng Wifi, 9 tiếng cho dùng 3G (pin đang ở mức 100%)

vậy tức là pin vẫn ổn???
nếu bạn test như thế thì pin của bạn là bình thường. bạn kiểm tra lại các ứng dụng của bạn và restore lại máy để test thử xem nha
ipad 3 ở 5.1.1 đã JB dạo trước để qua đêm tốn khoang 2% nhưng ,khoảng 2 tuần nay sau khi cài Retian pad thì để qua đêm ngốn hết 28-30%thế là mình tắt Retianpad thi no wa đêm hao 19-20% chắc phải restore lại check thui,chán thiẹt
tomxinhxinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sorry_mylife007 Bạn restone chưa, tình hình có cải thiện ko? Máy mình cũng cài vừa xoá xong cũng thấy dùng lâu hơn
Máy mình hôm nay tự dưng mất 6% trong 2 tiếng. Từ 22% còn 16%...Ai giúp với.
tomxinhxinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
mọi người cho ý kiến với
@tomxinhxinh Máy bạn online 3phut 1% hay sao?
@tomxinhxinh đèn màn hình của bạn như nào???
các ứng dụng khác thì sao???
tomxinhxinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sir.superman Máy mình vừa bỏ app retina pad thì được 5p/1% online wifi đọc báo, độ sáng mình để khoảng 80% thế có nhanh ko vậy
Theo mình, đèn màn hình mà bạn để ở mức cao như thế thì pin hết vậy là đúng r, vì màn hình ipad 3 ngốn pin khiếp nhất mà 😃
Mình toàn để màn hình ở mức 30,40% nên mới đc như ở trên 😃
Các bác ơi cho e hỏi bác nào biết địa chỉ nào bán sạc ipad 1 ngon bổ rẻ ko ạ júp e với e cảm ơn nhiều.

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
Các bạn khi khi ngờ pin kém thì thưc hiện test pin 2-3 chu kỳ sạc nhé, đừng test kiểu vài % vậy không chính xác đâu. Đơn giản nhất là sạc đầy-dùng kiệt 2-3 chu kỳ xem một chu kỳ sạc dùng đc bao nhiêu tác vụ.
Chủ topic này ơi... Bạn đã hết bị tình trạng như trên chưa??? Mình bị i chang như bạn, từ 29% xuống còn 21%...
@huynhhuucuong Thỉnh thoảng e vẫn bị bác ạ, chiều hôm qua lúc e mới mở máy lên là 31%, vào fb chưa đc 2p đã bị sụt xuống còn 26% r :|
nhưng e kệ, chẳng theo dõi nữa, đc cái sau khi sạc đầy, pin 100%, e đọc báo chắc phải 30, 40p mới hết 1%, đèn màn hình ở mức 30% 😃
Máy bác nao JB rồi thì vào cydia disable mấy cái ứng dụng xem sao. Nhiều khi lúc đầu không đụng nhưng chạy một thời gian nó đụng nhau đâm ra hao pin, lag máy. Sài ipad tốt nhất cài app sync là đc rồi ;)
@thienbao2607 Bạn ơi, trong cydia mình thấy có mấy phần mềm gì đó. Nó ko hiện icon ngoài màn hình vậy mình remove hết đc ko? Có ảnh hươrng gì đến máy ko???
Mình bị hao pin như vậy rồi . Khắc phục bằng cách xài tới khi hết pin tự động tắt nguồn luôn , xong để đó qua đêm ko sạc gì hết . Sáng ra cắm sạc đến chiều ( 100% thì kệ nó, phải sạc khoảng 10 tiếng ) , rút ra thì pin trâu lại . Cách này gọi là CALIBRATE BATTERY.

+ Cách này dành cho Macbook nhưng áp dụng với iDevice thì cũng ko khác , cải thiện chất lượng pin.
+ Khi máy hết pin thì cứ để đó vài tiếng , vì khi máy tắt thì nguồn thì pin vẫn còn chút ít để save lại những gì đang chạy khi máy tắt , để vài tiếng để triệt sạch điện trong pin rồi sạc pin mới vào . Giống như thay nhớt 😃
Chào chủ topic.mình làm cách này nè xin chia sẻ với chủ topic.bạn xài đến mức 1% xong bạn ấn phím nguồn và phím home khoảng 10s cho nó tự khởi động lại.sau đó bạn xài hết mức pin 1% cho nó tự tắt nguồn luôn.xong bạn để y nguyên như vậy qua 1day sau bạn khởi động lại nguồn.nó vẫn còn 4-5% gì đó, bạn xài hết mức pin này luôn.vài tiếng sau thì bạn cắm sạc vào và canh sạc 10 tiếng như bác kendu2412 trên đây nói.bảo đảm ở mức 29% thì pin sẽ ko còn tụt nhanh xuống 21% nữa. Mình đã làm cách này và canh ở mức 29% qua đêm sau từ 7h pm đến 8h37' am hôm sau vẫn ko tụt. Đây là vài dòng chia sẽ kinh nghiệm sau khi đã làm rồi. Bạn làm thử coi có đc ko? Nhớ pm mình biết kq nha'...GOOD LUCK....
@huynhhuucuong Cách xả pin như thế này cũng hay 😁, nhưng đừng làm thường xuyên nhé, nên 1 đến 2 tháng làm 1 lần thui ko là phản tác dụng 😃
cảm ơn 2 bác ở trên, e sẽ test và báo cáo lại cho 2 bác 😃
@sir.superman Sr bác. Mình check ipad của mình rồi. Nhưng ipad ko tụt pin nhanh nhưng nó tụt 1 lần từ 29 xuong 21 chứ ko phải tụt từ 29 xuong 28-27-26 ...lúc gửi tn này là hồi sáng nên phát hiện ra. Nhưng dù sao cũng đỡ, mấy bữa trc đ khoảng 1h là tụt 7-8% nhưng giờ thì hơn 12h mới tụt.
e cũng có nghe nói là 1 tháng nên xả pin 1 lần, cho pin cạn sạch thì thôi, sau đó mới cắm sạc lại chừng 8 - 10 tiếng thì xài tiếp 😃
nhưng e chưa từng áp dụng, dù mua từ đầu tháng 10, mỗi khi pin yếu, chừng 7% là e đã nhét sạc vô r 😃
e vừa đánh Tam quốc cho hết pin xong mấy bác ạ
vậy là e phải chờ tới sáng mai mới đc mở máy lên -> chơi nốt pin còn lại
-> cạn sạch (lần 2) -> cắm sạc 10 tiếng???
Bạn sir.superman ơi! Bạn xài bao da ipad loại nào? Có loại nào vừa đẹp vừa rẻ vừa bền ko? Thấy trên tinhte có quảng cáo loại BELK 290k nhưng hết hàng. Các bác biết kiểu nào như vậy thì pm nha'...ipad3-tp.hcm
@huynhhuucuong e xài ipad 3, lúc mua bao da e xuống chợ Kim Biên ở Q.5 mua bác ạ, họ bán 220k, hiệu Belk, e chẳng trả giá, thấy thấp hơn nhiều so với giá ở shop (900k) và cũng k khác j nên xúc luôn 😆
lúc đó e thích màu sáng nên lấy cái màu ghi lông chuột, nhưng h thì bẩn kinh hồn, biết thế ngay từ đầu lấy cái tối màu cho sạch 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019