Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

các bạn cho hỏi về cách thoát triệt để các ứng dụng

quangteo19802000
3/12/2010 3:45Phản hồi: 21
Các bạn cho mình hỏi tý:
- Mình đang dùng IP3gs khi muốn thoát khỏi một ứng dựng thì mình dùng SBseting (vuốt từ trên xuống bên trái IP) nhưng mình thấy các ứg dụng đó vẫn chạy ngầm, theo mình nghĩ cách làm như thế chỉ giúp ta trở về màn hình Home, như vậy có đúng ko? Vì vậy khi muốn thoát triệt để lại phải ấn nút Home 02 lần để tắt các úng dụng
- Các bạn có phần mềm hay cách nào mà chỉ cần "ấn" hoặc "vuốt" mà thoát triệt để các ứng dụng mà không phải bấm nút Home hai lần ko?
Xin cảm ơn các bạn....!
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kenb00
CAO CẤP
13 năm
App đó chạy ngầm là do Mode Multitasking (Chế độ đa nhiệm)
1/ Dùng Activator đi kèm với SBSettings hoặc dùng mquickdo để Set Double Home thành cách khác như: Vuốt, wẹt, chọt gì đó tuỳ mỗi người :p
2/ Nếu ko muốn dùng nó (giống như thời 3.x) thì lên Cydia tìm cài:
- zToggle: On/Off Multitasking ngoài Springboard
- DisableMultitasking: để xoá hẵn đa nhiệm, muốn có lại thì lên Cydia xoá nó đi.
Cái này hay nha, bác nào hướng dẫn cụ thể cho anh em mới dùng biết đê, chứ em thì cứ đúp Home thui..😁
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Đã có bài hướng dẫn rồi mà:
Trích:
Activator
Code:
[FONT=Tahoma][SIZE=3] [/SIZE][/FONT]Phần ANYWHERE: Chọn Slide in Gesture - From screen bottom - chọn HOME BUTTON.
Như vậy khi dùng những app bị full màn hình. Bạn dùng tay quét màn hình  từ cạnh dưới cùng màn hình lên phía trên ở giữa màn hình, là phần mềm tự  chuyển sang màn hình chính. Khi lướt web, để kéo lên xem các trang ở  phía trên thì thường mình sẽ dùng ngón tay quét từ giữa màn hình đi lên,  nên không có bị trùng với cách quét từ cạnh dưới màn hình.

- Phần At Home Screen - chọn Double Tab - Lock Screen: Khi đang ở màn  hình chính, bấm đúp vào thanh status bar ở trên cùng thì tự động lock  màn hình.

- Phần In Application - chọn Doube Tab - Home Button: Khi đang ở trong  phần mềm, bấm đúp vào thanh status bar ở trên cùng thì phần mềm tự  chuyển sang màn hình chính.

Dù đã chuyển sang màn hình chính nhưng các phần mềm vẫn chạy ngầm. Lúc  này dùng sbsetting bằng cách quét ngang qua thanh status bar rồi chọn  RemoveBG (cái này phải cài thêm trên cydia). Lập tức tất cả phần mềm  chạy ngầm bị xóa sạch.

Đó là cách mình sử dụng và chia sẻ vói mọi người. Vì nút home sau 1 năm  bấm hoài thì nó hơi bị không ăn rồi, nên sợ quá phải dùng mấy cái này  thay cho nút Home nếu không là toi nút Home luôn.Còn  1 cái ứng dụng của ACTIVATOR nữa là mở phần ĐA NHIỆM để chuyển qua lại  giữa các phần mềm đang chạy ngầm mà không cần bấm nút Home 2 lần.

CHọn phần ANYWHERE - STATUSBAR - SWIPE DOWN - SYSTEM ACTIONS - ACTIVATE  SWITCHER: để sử dụng thì dùng tay quẹt thanh status bar hướng xuống thì  màn hình switcher chuyển đổi các phần mềm sẽ hiện ra bên dưới để chọn.

Nếu đang dùng 1 phần mềm full màn hình, không có statusbar thì mình phải làm 2 bước:
- quét từ cạnh dưới lên giữa màn hình để thoát ra màn hình HOME (theo cách cài đặt ở trang trước của mình)
- Sau đó quét thanh statusbar hướng xuống để chuyển đổi giữa các phần mềm
mquickdo: http://www.tinhte.vn/phan-mem-165/update-mquickdo-ver-1-4-co-day-du-tinh-nang-huong-dan-su-dung-chi-tiet-252323/
Cảm ơn bạn đã hướng dẫn ý mình muốn hỏi ở đầy là: mình cũng đã dùng activartor và SB setting giống như một số bài đã viết trên diễn đàn nhưng khi mình sử dụng những trên rồi nhưng bấm nút home hai lần vẫn thấy một loạt các ứng dụng hay game vừa sử dụng.
Nếu dùng mquido thì có hay hơn dùng activartor và SB setting ko bạn
omaichotnho
ĐẠI BÀNG
13 năm
uh! mình đọc nhiều bài trên 4r mà vẫn chưa hiểu được gì cả!
em IP4 của mình chưa unlock đc nên đang dùng để chơi game là chính! nhưng máy sạc đầy rồi mà chưa hết 1 ngày là hết pin! mình đoán do đang có nhiều phần mềm đang chạy!

Làm thế nào để thoát hết tất cả các chương trình đang chạy........................?
kenb00
CAO CẤP
13 năm
Tắt Multitasking đi+ dùng SBSettings là xong
vinh.le
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay là bạn dùng memory ìno cũng được đó.
mQuickdo là tên cũ , các version mới bây h đã đổi tên thành Quickdo cho gọn rồi . Tìm topic Quickdo v3.0.2 patched (tương thích cả OS 3.x và 4.x) trong box phần mềm mà cài vào . Cực kỳ đơn giản , dễ hiểu dễ dùng , và đáp ứng tốt yêu cầu tắt hoàn toàn các app chạy ngầm của bác chủ thớt . Đảm bảo đã cài quickdo rồi , bác sẽ chẳng phải đụng đến nút home lần nào nữa .
bác nhầm 😃 Quickdo chỉ hoạt động khi máy tỉnh 😃 lúc máy sleep thì làm cách nào bác bật nó lên =))
Quickdo có 1 cái hay là , thoát ứng dụng không để lại 1 dấu vết ^^! không chạy ngầm nha
Chứ nút power thì sao hả bác ? Có cần đụng đến nút home ko ? Em xài quickdo bao lâu nay rồi mới dám nói thế , chứ có phải phán bừa đâu mà bác bắt bẻ.
mình thì thắc mắc tại sao khi viết ctrinh ko thêm 1 nút exit! Bấm và thoát hẳn ra 1 cách chủ động, chứ bấm home là thoát cưỡng bức, nó vẫn chạy ngầm gây tốn ram, muốn thoát hắn lại thêm 1 thao tác nữa!
Macmini
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đọc ở đâu đó là đa nhiệm của iOS khác hẳn khái niệm đa nhiệm thông thường trên window hay mac: đó là khi nó chạy ngầm thì hoàn toàn không tốn tí bộ nhớ hay CPU nào. Chỉ trử một số app khi chạy ngầm nó vẫn kết nối hay download như Yahoo, Skype...
Tui cũng ko hiểu cái này . Vì sao lại thế nhỉ ?
Cảm ơn bạn đã trả lời bạn cho hỏi tý thế khi cài quickdo thì có phải dỡ SBseting ko vì mình sợ hai phần mềm này đụng nhau
có phải remove SBsetting ko bạn, mình sợ cài Quikdo nó sẽ đụng hàng
Không cần đâu bác.........
cái này có dùng trên ios 5.0.1 được không bạn mình k muốn dùng lắc nó cứ kiểu gì mà thoát hết chương trình cũng không báo gì cả mình muốn dùng cái kéo hoặc quẹt bạn à biết bảo dùm mình với
co ban nao biet chi giao cho minh ty
minh dung con IP3G moi cai Sbsetting nhung gio muon xoa bo no ra thi phai lam the nao? ban nao biet chi cho minh voi
thanks nhieu
Vào Cydia search ứng dụng KillBackgruund rồi cài đặt. Đây là ứng dụng tạo biểu tưởng thoát nhanh các ứng dụng ngầm khi ấn home 2 lần nó hiện cái icon đầu nâu màu đỏ bên dưới, bấm vào đó là thoát hoàn toàn. Còn việc thay thế ấn home 2 lần thì bác vào Activator hay quickdo cài đặt nó đều có. Mình thì hay cài đặt chạm 2 lần vào thanh trạng thái thì sẽ hiện lên home 2 lần. Nếu fw5... thì vô cydia cài cái KillBackgrund for Noticar... gì đó để thoát nhanh các ứng dụng ngầm ngoài Notica...

---------- Post added at 04:34 PM ---------- Previous post was at 04:31 PM ----------

Muốn xóa thì vào cydia -> Manage -> Packages rồi tìm ứng dụng cần xóa bấm vào nó rồi bấm Modify chọn Remove. mà sao bác xóa Sbsetting thế, cái này tiện mà.
tunganh46
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu dùng iOS5 thì bạn cài ngay WEEKILLBACKGROUND,nó tự tích hợp vào notification của IP,chỉ cần ấn 1 lần là tự xóa hết app chạy nền 😃
minh dung iphone 3G FW 3.1.3. khi cai xong minh khong thay file Activator trong phan setting nen khong su dung duoc ban a. Trong truong hop do phai lam the nao moi tim duoc file Activator? ban biet chi dum minh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019