Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Các bạn có thể quyên góp cho Nepal qua Facebook, Apple, PayPal hay một số trang khác

levuongthinh
29/4/2015 9:0Phản hồi: 58
Các bạn có thể quyên góp cho Nepal qua Facebook, Apple, PayPal hay một số trang khác

Trận động đất khủng khiếp mạnh 7,8 độ richter tại Nepal hôm 25/04 đã khiến ít nhất 5.000 người thiệt mạng và hàng chục ngàn người khác gặp khó khăn. Nepal đang rất cần sự hỗ trợ từ cộng đồng quốc tế. Và các bạn có thể chung tay quyên góp cho đất nước này thông qua những dịch vụ công nghệ mà các bạn dùng thường xuyên hàng ngày như Facebook, Apple, LinkedIn hay một số trang khác.

Điều kiện cần để có thể quyên góp cho Nepal là các bạn phải có thiết bị kết nối Internet, còn điều kiện đủ là bạn phải có thẻ thanh toán quốc tế VISA, AmericanExpress hoặc MasterCard. Nếu bạn muốn quyên góp thì làm theo hướng dẫn từ các liên kết dưới đây:

1. Facebook
https://www.facebook.com/nepalearthquakesupport
Chiến dịch gây quỹ ủng hộ Nepal của Facebook khá đặc biệt. Mỗi khi nhận được một số tiền quyên góp từ người dùng thì Facebook cũng sẽ ủng hộ số tiền tương tự. Ví dụ bạn ủng hộ Nepal 5$ thì Facebook cũng sẽ ủng hộ thêm 5$. Tuy nhiên, con số giới hạn cuối cùng sẽ là 2 triệu USD.

2. Apple iTunes
https://buy.itunes.apple.com/WebObjects/MZFinance.woa/wa/buyCharityGiftWizard

3. LinkedIn
https://donate.networkforgood.org/linkedin

4. PayPal
https://www.paypal-donations.com/pp-charity/web.us/campaign.jsp?cid=35

5. GlobalGiving
http://www.globalgiving.org/projects/nepal-earthquake-relief-fund/

6. Các trang khác:
Ngoài ra, nếu các bạn biết những địa chỉ quyên góp khác thì có thể post vào bài này để mọi người được biết nhé. Xin cảm ơn!

Quảng cáo

Trong khi đó, với Google thì họ có dịch vụ Google Person Finder và tập trung cho vụ động đất ở Nepal. Nếu các bạn cần tìm người hoặc biết thông tin của người ở khu vực động đất thì có thể vào trang này để tìm kiếm hoặc cung cấp thông tin. Facebook cũng có một trang Nepal Earthwake Facebook Safety Check để những nạn nhân động đất thông báo với người thân của mình rằng mình đã an toàn.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leon_1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quyên góp qua FB đang bị cái lỗi Overcharge, nhiều người phản ánh rồi, có ông kia gửi 100k nó tính thành 10tr. =))
@leon_1234 Em là nhạn nhân đây bác :'(
@Tiêu Quang Huy xin chia buồn cùng bác :v
microghost
TÍCH CỰC
9 năm
Mịa, vào bằng ipad mở link fb không được, nó chặn rồi. Tính lên góp chút ít
còn 2$ trên paypal ko biết được ko?
@#JK của ít lòng nhiều bác, mình cũng còn 3$ mấy
@cardmanhinh.com thấy mấy cái logo nó để ít nhất là 25$ thì phải.
kothechiaxa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com Ra bank mua đô nha bác.😁
tctvn
TÍCH CỰC
9 năm
@#JK mình vừa donate 2$ qua paypal đây!
quocct3000
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nuoc ngoai quyen gop con cho them. VN quyen gop nha mang tinh phi (vd: gop da xay Truong Sa tuy nha mang tinh phi 500-1500₫/tn. Cac nha mang hay xem lai va hoc hoi...
Anh em đâu, ủng hộ cho FB nó hết cmn tiền luôn...
Immet
ĐẠI BÀNG
9 năm
e k tìm thấy link...các bác thì sao... 😔
Hirano_machi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thank for your information. I just donated by using my Paypal 😃
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
Như thế này có phải hay hơn là ủng hộ like và share không 😃
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
giúp người, người sẽ giúp lại ta, thực ra quyên kiểu này ở vn khó đảm bảo tiền đến đúng người, tốt nhất là hiện vật gửi tận nơi là an toàn nhất.
Em đã tham gia đóng góp qua Paypal, cũng đơn giản.
Cảm ơn tinhte.vn đã thông tin.
Cầu chúc nuớc bạn sớm vượt qua chuyện này.
Em thắc mắc một điều (mọi người đừng ném đá em tội nghiệp):oops:
Thay vì quyên góp qua Apple, google, facebook,v.v...và yêu cầu tối thiểu là phải có thẻ thanh toán Quốc tế (những người ko có thẻ như em muốn quyên góp thì làm thế nào?! 😔). Thế tại sao anh chị em cô bác ko lập ra 1 cái gì đó gọi là...để có chút cái riêng gì đó cho mọi người biết là của anh chị em bên tinhte,...Còn đằng này mình quyên góp qua những "cty trung gian" như thế thì họ cũng lấy danh nghĩa của họ ra thôi....😃
Em có thắc mắc như thế mọi người đừng ném đá em :p
@phuc219 Đọc cmnt của bác thấy một điều buồn vê thói xấu của nhiều ae trên diễn đàn Tinh tế là thích xỉ vả (ném đá) vô tội vạ.. với những cmnt rất vô học.. . Bác này hỏi chuyện rất bình thường mà cũng sợ bị gạch đá thì quả thật rất buồn cho diễn đàn tinhte. Hic.
Em thắc mắc một điều (mọi người đừng ném đá em tội nghiệp):oops:
Thay vì quyên góp qua Apple, google, facebook,v.v...và yêu cầu tối thiểu là phải có thẻ thanh toán Quốc tế (những người ko có thẻ như em muốn quyên góp thì làm thế nào?! 😔). Thế tại sao anh chị em cô bác ko lập ra 1 cái gì đó gọi là...để có chút cái riêng gì đó cho mọi người biết là của anh chị em bên tinhte,...Còn đằng này mình quyên góp qua những "cty trung gian" như thế thì họ cũng lấy danh nghĩa của họ ra thôi....😃
Em có thắc mắc như thế mọi người đừng ném đá em :p
@phuc219 Em/ mình có ý kiến nhỏ như thế này, mong các thành viên tinhte đừng ném đá em.
Em nghĩ rằng, với các thành viên tinhte, đặc biệt là những người không có thẻ mà muốn quyên góp, chúng ta có thể cùng nhau góp tiền lại và sau đó nhờ mod tinhte, những người có thẻ 😁, quyên góp giúp qua các trang mạng xã hội/ trang web.

Để nhờ các mod tinhte thì chúng ta có thể đến cafe tinhte (hình như có nhỉ, em không chắc nữa :D) hoặc chuyển tiền qua tài khoản (nếu ở những tỉnh, thành phố xa Sài Gòn).

Đây là ý kiến nhỏ của em.Nếu có gì không phải, mong các thành viên tinhte nhắc nhở và xin đừng ném đá.
@fujimaru takagi Ý kiến hay và nếu gửi trực tiếp không qua "bên thứ 3" sẽ hay hơn ;)
Paypal còn đúng $0.47 😔
@linhvuex Còn em muốn quyên góp mà ko biét bằng cách nào:( ko có tài khoản thanh toán Quốc tế:oops:
vuquyenanh
TÍCH CỰC
9 năm
@phuc219 Bạn có thể mua thẻ visa trả trước qua Bảo Kim nhé
Có ai đã lấy lại được tiền cái lỗi overcharge không?. Cho mình tham khảo kinh nghiệm với. Mình ủng hộ 218.310 VND nhưng tài khoản bị lấy đi những 21.830.100 VND, nhân gấp 100 lần 😔
Em cũng nghĩ như vậy, nếu như gửi trực tiếp có thể đến với Nelpan nhanh hơn (dĩ nhiên đi kèm với đó thì cần phải có một người uy tín đứng ra đại diện ) 😃

Để an tâm, em nghĩ anh/chị nên gọi điện cho tổng đài và hỏi về cách xử lý. Em nghĩ sẽ lấy lại được thôi 😁, vì khi bác thanh toán bằng thẻ visa/master card (gọi là thẻ ghi nợ phải không nhỉ), số tiền trong tài khoản của bác sẽ bị phong toả, nhưng chưa mất đi (nghĩa là kiểu như số tiền đó bị giới han, không được tiêu ý).

Đây là những gì em biết (vì có lần đã gặp, do lỗi thanh toán, nhưng không được xác nhận). Nếu có gì sai, mong anh/chị và mọi người thông cảm 😃
@fujimaru takagi Thế thì mấy bác phải đợi đến thứ 2 rồi, xin chia buồn mấy bác :D
doccomacvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng thẻ VISA Debit của ACB, donate thành công, không có vấn đề gì cả.
Người tốt quanh ta...tuyệt vời ông mặt trời!!!
Các nhà đạo đức mạng đâu rồi vô ủng nè. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019