Các bro cho em hỏi ngu chút về các dịch vụ lưu trữ đám mây

ku_kjs
19/7/2015 11:9Phản hồi: 17
E thường xuyên sử dụng Google Drive để lưu trữ bảng tính, hợp đồng, công văn quan trọng ...
Hôm nay, rảnh rỗi có 1 câu hỏi muốn được tham khảo các bác là:
- Tất cả thông tin mình sync lên Google thì họ có đọc được ko? Và liệu họ có sử dụng để bán cho bên thứ 3 những thông tin mà họ cho rằng có liên quan đến bên thứ 3 giống như các nhà mạng viễn thông VN hay bán thông tin KH cho bọn quảng cáo? Cái này chắc chắn họ làm được.
Tự dưng thấy ko yên tâm với những gì lưu trữ trên đây. Giống như mình đem đồ gửi nhờ người khác giữ hộ mà ko rõ họ có tọc mạch mở ra xem ko? Vậy nên rất mong các cao nhân vào giải đáp ạ
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không có nhé, hơi đâu mà lo 😁 :D
nước ngoài chứ không phải vn
Google thì nó kô làm thế rùi, đám khác thì không biết
ku_kjs
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com E là e nghi lắm
@ku_kjs Google không rãnh để làm các việc nầy đâu bạn, nước ngoài người ta bảo vệ thông tin cá nhân nghiêm ngặt lắm, Apple là 1 ví dụ điển hình
bạn yên tâm là bảo mật vẫn rất tốt nhưng cái gì quá quan trọng thì tự mình gữ vẫn hơn !
naminh71
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn cho hỏi ngu tý, dịch vụ lưu trữ nào cho phép đồng bộ với dữ liệu trên ổ cứng gắn ngoài (external HDD). Mình hay dùng Box, nhưng nó chỉ cho đồng bộ với ổ cứng trên HDD của máy tính
cobra4eye
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn cứ nén thành file rar có đặt password, hơi bất tiện chút nhưng an toàn, k sợ cả virus.
@cobra4eye giốn in như là dóng gói quẳng vào kho.
Hoanganh884
ĐẠI BÀNG
9 năm
em nghe từ lưu trữ đám mây mà không hiểu lắm, hơi bị mông lung,😁:D
@Hoanganh884 Hiểu nôm na là từ khi có đám mây, usb không còn dùng tới nữa. Việc sao chêp file từ máy này qua máy kia, Kho hình ảnh lưu niệm tự động tràn về máy tính bảng bạn bè xin file chỉ cần share link là xong, văn bảng soạn ở nhà vào cơ quan mở máy in ra ... Thời bây giờ, chổ nào thiếu kết nối mạng! (Khi cá mập cắn đứt cáp thì ta có lý do để nghỉ khoẻ hêhhehe).
namlett
ĐẠI BÀNG
9 năm
yên tâm là độ bảo mật cao chứ bạn, trừ mấy anh chàng hacker thì không có gì lo ngại 😁:D:D:D
pphongict
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không liên quan nhưng bác nào biết cho e hỏi tý : "2 năm trước e dùng máy HTC và được tặng 50G trong 2 năm. Bây giờ đã hết hạn nên hình như nó không cho tải file lên. Giờ e muốn đưa tài khoản về như lúc đầu : có 2G dung lượng dùng mãi mãi thì làm như thế nào ạ?"
Nó ko khai thác thì lợi nhuận từ đâu ra hở bạn? trên đời này ko có bữa ăn nào miễn phí, chân lý này đúng từ xưa cho đến tận bây giờ nhé.
Banmaixanh19
ĐẠI BÀNG
9 năm
em chỉ hiểu nôm na lưu trữ đám mây là dịch vụ lưu trữ thông minh, online luôn thì phải.:p:p
Công ty giải pháp hệ thống Long Vân cung cấp các dịch vụ máy chủ ảo, lưu trữ đám mây, dữ liệu của bạn luôn được an toàn và hơn thế nữa, chi phí của bạn bỏ ra thấp hơn 30-50% so với các đơn vị cung cấp khác. Hiện bên mình đang có chương trình 7 ngày dùng thử, mời các bạn truy cập Longvan.net để thêm thông tin nha.
Hà Phương: 0946143836
Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khái niệm này gồm hai phần: Lưu trữ và Mây. Ngắn gọn là lưu trên mây. :D

Nghĩa là bạn dùng LTDM thì dữ liệu của bạn sẽ được đưa lên lưu trên mây. :D

Điều này có thể giúp bạn tránh mất mát dữ liệu, nếu máy bạn hỏng, hay vì lý do nào đó. Vì bạn lên mây là lại thấy dữ liệu ở đó.

Nếu cái bạn dùng có cung cấp phần mềm đồng bộ hóa, thì bạn upload dữ liệu lên mây ở máy 1, thì bạn cũng có thể truy cập vào dữ liệu từ máy 2, 3, ... Và nếu ở các máy bạn để thiết lập của phần mềm này giống nhau thì các dữ liệu mà bạn upload ở máy 1 sẽ hiện y nguyên như thế ở các máy còn lại. Bạn xóa ở máy 1, thì các máy kia dữ liệu đó cũng bị xóa.

Như thế bạn không cần phải mang USB theo mình, nhưng sẽ phải mang cái khác nặng hơn USB, ví dụ điện thoại, máy tính khác, ... và phải có mạng. :D

Mây cũng có nhiều loại, mây Tây, mây Tàu, mây Ta, ...

Xoá bớt đi, về nhỏ hơn 2GB. Mà nó tặng 3GB sau khi hết 50GB, thành 5GB mà, tức là xoá cho nhỏ hơn 5GB.

Bạn dùng MailBox để thêm 1GB, dùng Carousel để thêm 3GB. Thế là bạn có 9GB mà!

@chủ thớt:

Nó có xem hay không cũng khó nói. :D

Một số giải pháp cho bạn:

Boxcryptor
Viivo
Cloudfogger
Truecrypt

Dùng mấy cái này thì phải nhớ mật khẩu.
pphongict
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tôi iu VN Thanks bác