Các cách hack phone hệ điều hành Symbian chi tiết bằng hình ảnh!

MaNhatThien
6/3/2012 17:5Phản hồi: 398
Các cách hack phone hệ điều hành Symbian chi tiết bằng hình ảnh!
Cách 1
(Hack all cả v3 v5 s^3)
Cách này dùng phần mềm diệt virus phần mềm này khá quen thuộc với anh em rôi: SafeMgr
1. Trước tiên máy các bạn phải vào cài đặt làm như trong hình:

Sau đó cài X-plore (lưu ý cài đặt trong X-plore như trong hình):
2. Sau đó tải file installserver.exe (xem đúng dòng máy ở cuối bài) lưu lại nhớ nó nhé, chẳng hạn mình lưu vào E:\1\Cách 2\
3. Tải SafeMgr_V3.30.950-Hack+All.sis về cài đặt:
4. Sau khi cài đặt xong phần mềm tự khởi động bạn vào theo hướng dẫn:
[​IMG] [​IMG]
[​IMG] [​IMG]
[​IMG] [​IMG]

5. Sau khi xong bạn xóa phần mềm SafeMgr đi
Chúc các bạn hackphone thành công!
Nguồn: SymbianVn
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách 2
(Cách này cũng giống dungmusic đã chia sẻ nhưng vẫn còn nhiều bạn thắc mắc nên tiện đây mình làm bài hướng dẫn chi tiết hơn!)​

1. Trước tiên các bạn down X-plore từ trang chủ về và cài (Thủ thuật này hoàn toàn trên điện thoại bằng X-plore mà): X-Plore v1.57

Để thấy ổ hệ thống cài đặt trong x-plore như trong hình:​

2. Down PF1 - Tool hack.zip về:

3. Giải nén sao chép:
[​IMG] [​IMG]

4. Cài đặt Mobile secrity.sis cài xong nó hỏi khởi động lại thì chọn No
[​IMG] [​IMG]

5. Vào Mobile secrity
[​IMG] [​IMG]
[​IMG] [​IMG]

6. Thoát ra, vào AppManager (Quản lý ứng dụng) xóa Mobile secrity, Cài đặt RomPatcher

[​IMG] [​IMG]
7. Vào X-plore sao chép file installsever.exe phải đúng với dòng máy của bạn nhé, nếu không đúng thì khi cài đặt phần mềm nào đó sẽ có thông báo Tệp tin bị lỗi!, không sao bạn hãy copy file khác bạn chọn dưới đây khi nào thành công thì thôi 😁 :​
[​IMG] [​IMG]

8. Xóa luôn cái thư mục tmquanrantine trong ổ C:\ đi nhé.

Chúc các bạn hackphone thành công!
@nhockute93lovemu Đuôi Jar thì ko hack cũng cài đc mà. Bạn làm theo cách hack bằng Norton của MaNhatThien ấy, có hình ảnh chi tiết nên cũng dễ mà. 😃
@MaNhatThien
Làm sao để máy trở lại bình thường sau khi hack vậy các bác?!! À nhân tiện cho mình hỏi luôn mình cài phần mềm Advanced divice Locks xong khi gỡ ra thì nó thông báo k thể xoá file là sao ạ? Mong các bác giúp đỡ....
@Đỗ Thành Linh xóa rompatcher plus hoặc 4mát máy, mà hack thì đâu có ảnh hưởng xấu gì tới máy đâu mà phải bỏ.thứ 2 ,bạn tắt nguồn đi rồi xóa lại,nhập đúng mật khẩu mà bạn đã. đặt nếu nó yêu cầu .xong.
@MaNhatThien Ban ơi mh muôn hack 5800 thi lam sao .
Có bác nào kiểm nghiệm chưa ta?
@MaNhatThien
@dao khanh trung Bạn dùng file installserver 9.2 nhé. 😃
@MaNhatThien cho em hỏi là khi cài cái ROMpatcher plus khởi động lên thì cái mục open4all tự hiện màu xanh là thành công ak a!hay là mình phải chỉnh nó lên màu xanh.máy e e63 cũng dùng bản installer 9.2 nhưng vẫn bị báo tệp tin bị lỗi ak
@MaNhatThien bạn ơi cho mình hỏi với c5 02 thì copy installsever nào vậy thông cảm cho m nhé m ko rõ mấy cái này lắm
Bài viết rất chi tiết và đầy đủ. Hình nhiều hơn chữ thế này mà không hack đc thì đến thượng đế cũng bò tay nhỉ.
Em lập topic cũng với mong muống member mới nhìn theo hình cũng đã hiểu rồi nên mới post nhiều hình như vậy! 😁
Lâu lắm mới lại thấy 1 pro Symbian xuất hiện!🆒 Cũng giống như ngod4ihiep, chắc quy ẩn xong giờ mới xuống núi đây:D Bài viết tuy không mới nhưng chi tiết lắm bạn ạ;)
koi_9x2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngod4ihiep e63 chọn installserver nào hả bác
thanks pro nhe ..final test on e72
@Dcuong02 Bác cho em hỏi E72-1 thì dùng installserver nào thế??????
@ZenDipro chung với N78.
vấn đề của em là ko thấy bin trong thư mục sys của ổ C nên ko thể copy installsever vào dc các pro ah .
Muốn thấy thư mục sys/bin bạn phải vào tùy chọn của X-plore tích vào 4 ô đầu tiên nhé!
Cài X-lore và vào trong đó cài đặt như trong hình:

@MaNhatThien em lam nhu vay roi nhung muk van khong thay thu muc bin dau het anh ak
@MaNhatThien làm theo hướng dẫn rồi mà chỉ hiện sys thôi. folder sý trống trơn.
truoc tien cho mjh cam on ve bai viet
nhung mjh k hieu sao may mjh k cai dk xplore
mjh vua dow ban 156 nhug k cai dk no bao loi
hay may mjh phai cai lai fw
giup mjh voi nhe
cho mjh cam on lan nia nha

Bản từ trang chủ không cần hack phone cũng cài được bạn nhé!
mình vừa dow bản x-plore o trang chủ về nhưng k0 cài được bạn ạ.máy báo tập tin bị lỗi.
Mình k0 biết làm sao nữa chắc hết cách rồi
cảm ơn bạn rất nhiều
Format máy rồi làm lại đi đi bạn.
bawngfhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đã hack được con e63 đã dùng 2 năm hack 8 lần không được
cảm ơn đại ca!
cho mình hỏi format bằng cách *7073# phải k0 bạn?
Mình mới xài máy này nên k biết,có gì bạn chỉ dẫn cho mình với nha.
Cảm ơn bạn rất nhiều
Bằng *#7370# nhập code là 12345 nhé bạn. Cũng có thể 4mat 4 ngón triệt để hơn là bấm 3 phím * Call 3 cũng một lúc sau đó bấm tiếp nút nguồn và giữ cả 4 phím cho đến khi hiện bảng chọn vùng thì buông.
cảm ơn bạn
để mình format máy đã có gì bạn giúp mình tiếp nha
à bạn ơi cho mình hỏi chút
Mình k0 biết dow bản install nao vi mình k biet máy mình la 9.1 hay 9.2 hay 9.3
Mình kiểm tra thi no báo là
100.21.110
Nokia e63-1
Bạn giúp mình với nhé
cái này s60v3 fp1 nhé.................................
Máy bạn thì download file Installsever92.zip về và dùng X-plore giải nén ra file installsever.exe một thư mục nào đó. và làm theo hình ở bài 1 hoặc bài 2 nhé. Chúc bạn hack thành công!
vanhuu_nvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình hach theo cách 2 sau đó cài đặt cái gì cũng bị "tập tin lỗi" ma k remove cai RomPacher đi đc bạn ơi, chết thật
Mà cái rompatcher kia chỉnh thế nào vậy, ai biết giúp mình với, mình dùng e72 - tải

installserver92: for E51, E90, N76, N81, N81 8GB, N82, N93, N93i, N95, N95-2, 6290, 5700, 6120, 6110, i520, i550, i400, i450, i560, G810, N78, N96, 6220 (Symbian 9.2

cái này đúng k nhỉ, mà toàn bị tập tin lỗi, giờ k cài đc gì luôn, chết thật
Mà pro cho mình hỏi format E72 là mất hết chương trình đã cài thôi, còn fimware k ảnh hường gì ,có cần cài lại fimware sau khi format k nhỉ

Không cần cài lại FW đâu, bạn chỉ cần copy file installsever.exe (75.01kb) trong file installsever934.zip đề vào file bạn đã copy là sẽ cài phần mềm OK
bác ma nhat thien ơi tôi hack lam theo đúng hứơng dâñ̃ cú́̃̃a bać nhưng sau đó caỉ̀ cać chương trình vaò maý baó lỗi file corrupted lả sao vậy bać
sao mình tick vào 4 ô đầu của x-plore hết rồi mà vẫn ko ra thư mục bin vậy bạn :-s ... mục Sys sao nó 0 byte 😔
@phantom_moon1909 minh cung giong ban
the ban da lam duoc chua
E72 sau khi hack thành công thì bạn vào ROMPatcher apply cái Installserver_FP2 lên rồi mới cài đc nha.

Bạn dùng máy gì vậy? Cài file có hỗ trợ cho máy của bạn ko?
Bạn có thể tự tạo thư muc Bin trong SYS, vào Rompatcher apply cái patch open4all lên mới tạo đc.
Bạn đã apply được path Open4all trong rom rồi thì dùng X-plore thoải mái can thiệp thư mục hệ thống. Vậy nên nhắn lại với bạn rằng bạn cài phần mềm có thông báo tệp tin bị lỗi là do bạn copy sai file installsever.exe không phù hợp với dòng máy của bạn. Không tin thì bạn có thể vào thư mục C:/sys/bin xóa file đó đi. Rồi cài phần mềm chắc chắn không còn thông báo này nữa (nhưng chỉ cài được những phần có chữ ký, còn những phần mềm crờ hay đã việt hoá sẽ không cài được vì ko có chữ ký => máy chưa Hack). Cuối cùng xin trả lời câu hỏi của bạn: Format thì máy bạn không 'mất' hay 'thiếu'.. So với FW bạn đang dùng khi chưa Format, mà thực chất là sẽ làm cho FW hay có thể nói là máy bạn trở lại như lúc mới xuất xưởng chưa ai sờ đến (trên FW đó)!
vanhuu_nvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn rất là nhiều , mình mới dùng nên gà quá, tiện đây bạn làm ơn chỉ mình cách format E72 và cái installsever.exe phù hợp với E72 đc k, cảm ơn bạn rất nhiều ^^
Down file installserver ở dưới. E72 thì 4mat có thể nhấn *#7370# nhấn code 12345, hoặc 4 ngón nhấn cùng lúc 4 phìm * + 3 + call + nguồn, nếu ko đc thì 4 phím shift (mũi tên lên) + space (cách khoảng) + del + nguồn

Nhấn vào đây: installserver934
Hoặc file đính kèm
cam on ban nha
mjh da hack may thanh cong
chuc ban suc khoe thanh dat
bạn cho mình tập tin installserver cho n78 dc không mình cài cái ở trên mà cài dat pm không dc
cảm ơn bạn triước nha
N78 có trong list rồi mà. File installsever92.zip nhé.
mình đã làm theo cách đầu tiên sau khi làm xong k remove được cái safe mobile, cứ báo lỗi failed k àhh?
Vậy là sao vậy bạn?mình dùng C5-03
Mình xóa bình thường mà, nếu không thể xóa được theo hướng dẫn trong hình thì cài lại xóa: 😁[​IMG]
win123vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi trong danh sách ko có ê63 vậy liệu mình lấy install nào hả bạn
Dòng này bạn nhé: installserver92: for E51, E90, N76, N81, N81 8GB, N82, N93, N93i, N95, N95-2, 6290, 5700, 6120, 6110, i520, i550, i400, i450, i560, G810, N78, N96, 6220(Symbian 9.2, 9.3)
@MaNhatThien mình cài 92 vào E63 mà vẫn bị lỗi dấu x đỏ trong rom? làm tnào để hết bh
@dai0986372270 Lỗi này ko phải do chép sai installserver đâu, bạn nên 4mat lại máy rồi làm lại để tránh các lỗi vặt. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019